สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

patongkoh
    ผู้เยี่ยมชม

Angry สอบถามครับ บริษัทผิดสัญญา

ผมจองรถ วันที่ 13 เม.ย.54
    เซลแจ้งรับรถวันที่ 3พ.ค.54 แต่เซลบอกว่าต้องลดของแถมและขึ้นดอกเบี้ย
    ลดของแถมไป 4 อย่าง ดอกเบี้ยเป็น 2.6 ผ่อน 10,199ต่อเดือน
    ราคา
    722,000 เบนซิน
    ดาวน์25% 180,5000 จัด 541,500
    60 = 0.79% 9,382 ต่อเดือน
    ของแถม
    ป/ก ชั้น 1+พรบ
    ฟิลม์กรองแสง
    ลายเนอร์
    กรอบป้าย
    ผ้ายาง
    พ่นกันสนิม
    เครือบสี
    ล็อคยางอะไหล่
    senserถอย2จุด
    ล็อคเทค
    กันสาด
    กันแมลง
    กล้องมองหลัง
    สคัพเพจ
    สี แดง คือของที่ไม่ได้
    น้าๆ ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ
    ผมควรทำไงดี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17552
    Status
    โพส
    129

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามครับ บริษัทผิดสัญญา

ถ้ า ใ น สั ญ ญ า ร ะ บุ เ รี ย บ ร้ อ ย
    ก็ ต้ อ ง โ ว ย ล่ ะ ค รั บ
    อ ย่ า ง น้ อ ย ต้ อ ง มี ก า ร รั บ ผิ ด ช อ บ ค รั บ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามครับ บริษัทผิดสัญญา

โทรเข้า สำนักงานใหญ่ มิตชู เเละ คุยกับผู้จัดการศูนย์ คับ

patongkoh
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ
    ถ้ามีเพิ่มเติมช่วยบอกด้วยนะครับ

patongkoh
    ผู้เยี่ยมชม

เพิ่มเติมครับ มิตซูกฤษฎา
    ผมจองที่ มิตซูกฤษฎารามอินทรา
    แต่ตอนนี้เซลอยู่ที่ มิตซูกฤษฎาสะพานใหม่
    วันนี้ผมเข้าไปคุยกับเซลมาแล้วครับ
    สรุป เซลแจ้งว่า การที่ผมจองตั้งแต่วันที่ 12/4/54 พร้อมของแถม
    ไฟแนนผ่าน 12/4/54 ด้วยดอกเบี้ย 0.79%
    จะมีผลต่อแคมเปนในเดือนนั้นๆ
    ตอนรับรถ จะถือเอาแคมเปนในเดือนนั้น
    ไม่ว่าคุณจะได้ดอกเบี้ยเท่าไหร่ของแถมยังไงก็ไม่มีผม
    ถ้ารับไม่ได้ จะคืนเงินจองให้
    เหตุทั้งหมดนี้เป็นผลมาจาก
    มิตซูมิชิสำนักงานใหญ่ ไม่สามารถส่งรถได้ในเดือนที่เราจองแคมเปญ
    แต่ทุกเดือนมิตซูมิชิเปลี่ยนแคมเปญและอัตราดอกเบี้ยใหม่
    ทั้งหมดนี้ผมคุยกับเซล และไฟแนนกรุงศรีตอบตรงกัน
    ตอนนี้ผมเช็คกับทางสำนักงานใหญ่ พรุ่งนี้ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบ
    ถือว่าเป็นบทเรียนสำหรับผม และตัวอย่างสำหรับผู้จะซื้อรถ

patongkoh
    ผู้เยี่ยมชม

มาต่อจากเมื่อวานครับ
    วันนี้ผมเข้าไปที่ มิตซูไทยแลนมา
    ได้ข้อสรุปว่า เรื่องดอกเบี้ยที่เปลี่ยนไป
    เป็นเพราะทาง มิตซูกฤษฎาไม่แจ้งล่วงหน้า เพราะ เคมเปญเปลี่ยนทุกเดือน
    ลูกค้าต้องรับดอกเบี้ย ณ.เดือนนั้นๆ ฉะนั้นเราต้องรับไปหลีกเลี่ยงไม่ได้
    ส่วนเรื่องราคารถต้องดูเลขตัวถังว่า มิตซูกฤษฎาได้รถจาก มิตซูไทยแลนเมื่อไหร่
    ถ้ารับรถก่อนปรับราคาต้องขายราคาเดิม พร้อมของแถมเหมือนเดิมเพราะ
    ทางมิตซูไทยแลนให้เงินส่วนต่างมาเล่นเรื่องของแถม
    ตอนนี้ทาง มิตซูไทยแลน ติดตาม มิตซูกฤษฎาอยู่
    พรุ่งนี้ผมจะติดตามแล้วเล่าต่อให้ฟังครับ

patongkoh
    ผู้เยี่ยมชม

สรุปผลครับ
    วันนี้ทางมิตซูกฤษฎา แจ้งว่าถ้าต้องการรถราคาเดิม
    ต้องรอก่อนเพราะว่าทาง มิตซูไทยแลน จะส่งรถให้ในราคาเดิม
    ผมไม่รอ จะเอารถวันพรุ่งนี้ และแจ้งทางกฤษฎาไปว่า
    ไม่ได้ต้องการอะไร ขอแค่การรับผิดชอบ หลังจากนั้น
    มีคุณวันนา โทรหาผมเล่าถึงเหตุที่เกิดทั้งหมด
    สรุปได้ว่า ทางมิสซูกฤษฎาผิดที่ไม่ได้โทรบอกลูกค้าถึงการเปลี่ยนแปลงราคา
    และจอโทษกับเหตุการที่เกิดขึ้น ผมจึงถามว่าเป็นใคร คุณวันนา แจ้งว่าเป็นเจ้าของ
    แต่คงให้ราคาเดิมไม่ได้ ถ้าราคาเดิมต้องรอประมาณวันที่ 15 มิ.ย.54 มิตซูไทยแลนจะส่งให้
    ผมไม่เอา แต่ผมพอใจแล้วที่มีคนมารับผิดชอบ สาเหตุที่เกิดขึ้น และขอโทษผม
    ตกลง ผมรับรถวันพรุ่งนี้ ราคารถ 727,000 ดาวน์ 25% 60 เดือน ดอกเบี้ย 1.49%
    ของแถม
    ป/ก ชั้น 1+พรบ
    ฟิลม์กรองแสง
    ลายเนอร์
    กรอบป้าย
    ผ้ายาง
    พ่นกันสนิม
    เครือบสี
    ล็อคยางอะไหล่
    กล้องมองหลัง
    น้ำมัน 1,000

ผมขอขอบคุณ มิสซูไทยแลน (คุณไกรวรรณ,คุณจารุนันท์,คุณกฤษธาดา) ช่วยประมานงานสาน
    มิสซูกฤษฎา (คุณวันนา) ที่ออกมาแสดงความรับผิดชอบแทนพนักงาน
    พรุ่งนี้ผมจะเอารูปมาให้ดูครับ
    ดีใจจังได้เป็นสมาชิกเต็มตัวสักที

patongkoh
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ

patongkoh
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youknowbig ดูโพส
    ถ้ า ใ น สั ญ ญ า ร ะ บุ เ รี ย บ ร้ อ ย
    ก็ ต้ อ ง โ ว ย ล่ ะ ค รั บ
    อ ย่ า ง น้ อ ย ต้ อ ง มี ก า ร รั บ ผิ ด ช อ บ ค รั บ
    ขอบคุณครับ

patongkoh
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    โทรเข้า สำนักงานใหญ่ มิตชู เเละ คุยกับผู้จัดการศูนย์ คับ
    ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17010
    Status
    โพส
    167

ผมก็ตกชะตากรรมคล้ายๆกับคุณ จองเมื่อ6/4/54 ตอนนี้ยังไม่ได้รับรถเลย โอนมัดจำจองไปแล้ว ซื้อสด ตอนนี้ส่วนลดถูกหัก ของแถมลด ผมไม่ได้ขอเอกสารรายการส่วนรถ ของแถมไว้ก่อน

patongkoh
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ book1007 ดูโพส
    ผมก็ตกชะตากรรมคล้ายๆกับคุณ จองเมื่อ6/4/54 ตอนนี้ยังไม่ได้รับรถเลย โอนมัดจำจองไปแล้ว ซื้อสด ตอนนี้ส่วนลดถูกหัก ของแถมลด ผมไม่ได้ขอเอกสารรายการส่วนรถ ของแถมไว้ก่อน
    เห็นใจครับ ผมถ้าไม่ติดว่าชอบรถผมคงไม่เอาแล้ว สู้ๆเพื่อรถของเรา

ข้อมูลกระทู้