หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 49

กระทู้: meeting สัญจร ไหว้พระบ้านบางระจัน 11 มิ.ย.54 เรียนเชิญครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน meeting สัญจร ไหว้พระบ้านบางระจัน 11 มิ.ย.54 เรียนเชิญครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ 11 มิ.ย.54 meeting สัญจร
    รวมพี่น้องอยุธยา-ลพบุรี-สิงห์บุรี และใกล้เคียง ร่วมพบปะ ไหว้พระก่อนเข้าพรรษาเพื่อเป็นศิริมงคลกับชีวิต เรียนเชิญทุกท่านครับ ใครจะไปลงชื่อด้วยครับ
    มีน้ารัก กะ น้าโอห์ม ติดงาน 4x4 ครับ
    ฅนเดินทาง
    1. god-army 1 คัน 3 คน
    2. ES Triton 1 คัน 2 คน
    3.
    4.
    5.
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย god-army : 06-06-2011 เมื่อ 17:03

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7127
    Status
    โพส
    572

มาตรฐาน ตอบ: meeting สัญจร ไหว้พระบ้านบางระจัน 11 มิ.ย.54 เรียนเชิญครับ

ไม่ไปไม่ได้ครับน้าก๊อต 1คัน2คน ครับ

Tritonclubsing ttc-2001 TTC-Member
    User ID
    12382
    Status
    โพส
    891

มาตรฐาน ตอบ: meeting สัญจร ไหว้พระบ้านบางระจัน 11 มิ.ย.54 เรียนเชิญครับ

[QUOTE=god-army;494218]ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ 11 มิ.ย.54 meeting สัญจร
    รวมพี่น้องอยุธยา-ลพบุรี-สิงห์บุรี และใกล้เคียง ร่วมพบปะ ไหว้พระก่อนเข้าพรรษาเพื่อเป็นศิริมงคลกับชีวิต เรียนเชิญทุกท่านครับ ใครจะไปลงชื่อด้วยครับ
    [U][SIZE=5][COLOR=blue]

เรียนเชิญพี่น้องไทรทันคลับชาวอยุธยา-ลพบุรีและจังหวัดใกล้เคียง ร่วมกันทำบุญกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำจังหวัดสิงห์บุรีเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต ในวันเสาร์ที่ 11 มิถุนายน 54 ณ จังหวัดสิงห์บุรี 1.วัดพระนอนจักรสีห์วรวิหาร มีพระพุทธรูปไสยาสน์ปางโปรดอสุรินราหุ องค์ขนาดใหญ่ 2.วัดพิกุลทอง(วัดหลวงพ่อแพ)ภายในวัดมีพิพิธภัณฑ์ หลวงพ่อแพจัดแสดง 3.อนุเสาวรีย์วีรชนค่ายบางระจัน วัดโพธิ์เก้าต้น นักรบแห่งแผ่นดินกรุงศรีอยุธยา (แถวนั้นมีน้ำตาลสดขายด้วยนะคับ หรือใครอยากเมาต้อง ลองน้ำตาลเมา) จากนั้นร่วมการรับประทานอาหารเครื่องดื่มก่อนเดินทางกลับ

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

[QUOTE=nonsing;494798]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ 11 มิ.ย.54 meeting สัญจร
    [U][SIZE=5][COLOR=blue]

เรียนเชิญพี่น้องไทรทันคลับชาวอยุธยา-ลพบุรีและจังหวัดใกล้เคียง ร่วมกันทำบุญกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำจังหวัดสิงห์บุรีเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต ในวันเสาร์ที่ 11 มิถุนายน 54 ณ จังหวัดสิงห์บุรี 1.วัดพระนอนจักรสีห์วรวิหาร มีพระพุทธรูปไสยาสน์ปางโปรดอสุรินราหุ องค์ขนาดใหญ่ 2.วัดพิกุลทอง(วัดหลวงพ่อแพ)ภายในวัดมีพิพิธภัณฑ์ หลวงพ่อแพจัดแสดง 3.อนุเสาวรีย์วีรชนค่ายบางระจัน วัดโพธิ์เก้าต้น นักรบแห่งแผ่นดินกรุงศรีอยุธยา (แถวนั้นมีน้ำตาลสดขายด้วยนะคับ หรือใครอยากเมาต้อง ลองน้ำตาลเมา) จากนั้นร่วมการรับประทานอาหารเครื่องดื่มก่อนเดินทางกลับ
    อยากเข้าสิงห์จังเลย อิอิ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เรียนเชิญพี่น้องไทรทันคลับชาวอยุธยา-ลพบุรีและจังหวัดใกล้เคียง ร่วมกันทำบุญกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำจังหวัดสิงห์บุรีเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต ในวันเสาร์ที่ 11 มิถุนายน 54 ณ จังหวัดสิงห์บุรี 1.วัดพระนอนจักรสีห์วรวิหาร มีพระพุทธรูปไสยาสน์ปางโปรดอสุรินราหุ องค์ขนาดใหญ่ 2.วัดพิกุลทอง(วัดหลวงพ่อแพ)ภายในวัดมีพิพิธภัณฑ์ หลวงพ่อแพจัดแสดง 3.อนุเสาวรีย์วีรชนค่ายบางระจัน วัดโพธิ์เก้าต้น นักรบแห่งแผ่นดินกรุงศรีอยุธยา (แถวนั้นมีน้ำตาลสดขายด้วยนะคับ หรือใครอยากเมาต้อง ลองน้ำตาลเมา) จากนั้นร่วมการรับประทานอาหารเครื่องดื่มก่อนเดินทางกลับ [/quote]
    กินฟรี..ใช่ป่ะ อิอิ

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

ตรงเข้าสายเอเซีย(ขาขึ้น) เจอโลตัสสิงห์ วิ่งมาเรื่อยๆ จะเห็นศูนย์โตโยต้า ให้ชิดซ้ายข้างหน้าจะมีทางแยกให้เข้าซ้ายและเลี้ยวซ้ายอีกที ตรงมาอีก500ม.จะเห็น ศาลากลางจ.สิงห์บุรี เลี้ยวซ้ายลงไปเลย(หน้าศาลากลางจะมีบ่อน้ำอยู่คับ) ทางอยุธยาก้อเหมือนกันคับ ต้องเจอโลตัสก่อนนะคับ อย่าเลี้ยวเข้าทางอื่น[/quote]
    งงอ่ะ เอางี้เข้าสายในเมือง ข้ามสะพาน เจอสี่แยกใหญ่มีคลองส่งน้ำเลี้ยวซ้าย เจอศาลากลางป่ะ

User ID
    15680
    Status
    โพส
    612

เอายังงี้น้าก็อต น้านนท์ และ สมช. อยุธยาฯ
    - น้าก็อตมาจากลพบุรีมุ่งหน้าเข้าสิงห์บุรีจะต้องวิ่งขึ้นสะพานข้ามแยกสายเอเซีย และเวลาลงสะพานให้ออกแยกไปทางซ้าย(ห้ามไปขวาเข้าถนนสายเอเซีย)เพื่อเข้าบายพาสเมื่อลงแล้ววิ่งไปประมาณ 200 ม.เจอสามแยกไฟแดง
    ให้เลี้ยวซ้ายที่สามแยกและวิ่งข้ามสะพานยาวๆไป 2 สะพาน เจอสี่แยกไฟแดงให้วิ่งผ่านตรงไปและจอดรอตรงนั้น

- ส่วนยุดยาวิ่งผ่านวิทยาลัยเกษตรหรือพระพรหมมาจะเจอสะพานข้ามแม่น้ำลพบุรีพอลงสะพานปุ๊บเจอแยกซ้ายมือ(ป้ายสิงห์บุรีใต้ก่อนถึงโลตัส)ให้เลี้ยวซ้ายแล้ววิ่งตรงไปจนเจอสามแยกไฟแดงให้เลี้ยวซ้ายที่สามแยกและวิ่งข้ามสะพานยาวๆไป 2 สะพาน เจอสี่แยกไฟแดงให้วิ่งผ่านตรงไปและจอดรอตรงนั้น
    ทางที่บอกผมว่าจะสะดวกกว่าไม่ต้องวิ่งเข้ามาในเมืองและใกล้กว่า

เวลานัดหมาย 9.00 น.(ที่จุดนัดพบ) และใช้เวลาไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งสามที่ใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมงก็หน้าจะเสร็จ ไม่หน้าจะเกินบ่ายโมงหลังจากนั้นก็
    หาสถานที่รับประทานอาหาร(ขอเวลาหาสถานที่ก่อน) สมช.ท่านใดมีอะไรเสนอแนะได้นะครับหรืออยากได้โปรแกรมอย่างไงแนะนำมาได้นะครับรู้สึกว่าสิงห์บุรี
    จะมีผมกับน้านนท์ 2 คนเท่านั้นส่วนท่านอื่นไม่แน่ใจยังเงียบอยู่
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย joy : 04-06-2011 เมื่อ 23:04

User ID
    15680
    Status
    โพส
    612

[quote=โต๋ ไตตั้น;494801]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nonsing ดูโพส

อยากเข้าสิงห์จังเลย อิอิ

มาเลยครับน้าวิทย์ยินดีต้อนรับและอยู่ยาวถึงวันที่ 17 เลยแล้วกลับหัวหินพร้อมกัน

User ID
    7127
    Status
    โพส
    572

รับทราบค๊าบบ

User ID
    7127
    Status
    โพส
    572

ต้องขออภัยด้วยครับวันที่11มิ.ย.นี้ติดงานไทรตั้น4คูณ4 ครับ

Tritonclubsing ttc-2001 TTC-Member
    User ID
    12382
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joy ดูโพส
    เอายังงี้น้าก็อต น้านนท์ และ สมช. อยุธยาฯ
    - น้าก็อตมาจากลพบุรีมุ่งหน้าเข้าสิงห์บุรีจะต้องวิ่งขึ้นสะพานข้ามแยกสายเอเซีย และเวลาลงสะพานให้ออกแยกไปทางซ้าย(ห้ามไปขวาเข้าถนนสายเอเซีย)เพื่อเข้าบายพาสเมื่อลงแล้ววิ่งไปประมาณ 200 ม.เจอสามแยกไฟแดง
    ให้เลี้ยวซ้ายที่สามแยกและวิ่งข้ามสะพานยาวๆไป 2 สะพาน เจอสี่แยกไฟแดงให้วิ่งผ่านตรงไปและจอดรอตรงนั้น

- ส่วนยุดยาวิ่งผ่านวิทยาลัยเกษตรหรือพระพรหมมาจะเจอสะพานข้ามแม่น้ำลพบุรีพอลงสะพานปุ๊บเจอแยกซ้ายมือ(ป้ายสิงห์บุรีใต้ก่อนถึงโลตัส)ให้เลี้ยวซ้ายแล้ววิ่งตรงไปจนเจอสามแยกไฟแดงให้เลี้ยวซ้ายที่สามแยกและวิ่งข้ามสะพานยาวๆไป 2 สะพาน เจอสี่แยกไฟแดงให้วิ่งผ่านตรงไปและจอดรอตรงนั้น
    ทางที่บอกผมว่าจะสะดวกกว่าไม่ต้องวิ่งเข้ามาในเมืองและใกล้กว่า

เวลานัดหมาย 9.00 น.(ที่จุดนัดพบ) และใช้เวลาไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งสามที่ใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมงก็หน้าจะเสร็จ ไม่หน้าจะเกินบ่ายโมงหลังจากนั้นก็
    หาสถานที่รับประทานอาหาร(ขอเวลาหาสถานที่ก่อน) สมช.ท่านใดมีอะไรเสนอแนะได้นะครับหรืออยากได้โปรแกรมอย่างไงแนะนำมาได้นะครับรู้สึกว่าสิงห์บุรี
    จะมีผมกับน้านนท์ 2 คนเท่านั้นส่วนท่านอื่นไม่แน่ใจยังเงียบอยู่
    ตามนั้นคับป๋า หลงทุกงาน

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nonsing ดูโพส
    ตามนั้นคับป๋า หลงทุกงาน
    รับทราบครับ เส้นทางนี้ไปบ่อยครับ อิอิ

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

[QUOTE=joy;495160]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ โต๋ ไตตั้น ดูโพส

มาเลยครับน้าวิทย์ยินดีต้อนรับและอยู่ยาวถึงวันที่ 17 เลยแล้วกลับหัวหินพร้อมกัน
    เอางั้นก็ด้ายครับ ถ้ามีตังค์ให้ผมยืมสัก 1 หมื่น เพราะว่าต้องหยุดขายของตั้งหลายวัน 5555555555555+

User ID
    16185
    Status
    โพส
    130

ไปครับน้าก็อดup..up..up...คร๊าบๆ

User ID
    15680
    Status
    โพส
    612

[quote=โต๋ ไตตั้น;495467]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joy ดูโพส

เอางั้นก็ด้ายครับ ถ้ามีตังค์ให้ผมยืมสัก 1 หมื่น เพราะว่าต้องหยุดขายของตั้งหลายวัน 5555555555555+
    ได้ตกลงมาเลยแล้วเลี้ยงเหล้าผมด้วยนะ

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

[QUOTE=joy;495715]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ โต๋ ไตตั้น ดูโพส

ได้ตกลงมาเลยแล้วเลี้ยงเหล้าผมด้วยนะ
    คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เด๋วเจ๊หน่อยจะว่าเอา ว่ามาพาสามีเขาไปกินเหล้าเมายา

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ es triton ดูโพส
    ไปครับน้าก็อดup..up..up...คร๊าบๆ
    รับทราบครับน้าเอส
    [quote=โต๋ ไตตั้น;495807]
    คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เด๋วเจ๊หน่อยจะว่าเอา ว่ามาพาสามีเขาไปกินเหล้าเมายา
    มาเลยน้าวิทย์ ผมช่วยอีกแรง อิอิ

User ID
    15680
    Status
    โพส
    612

ป๋าวันที่ 11 มิ.ย. 54 เจอกันที่นัดหมาย 9.00 น. สายๆเด๋วร้อน
    หลังจากนั้นก็เดินทางไปที่หมายแรก คือวันพระนอน
    ต่อจากนั้นไปต่อที่วัดพิกุลทอง และเสร็จแล้วที่หมายสุดท้ายคืออนุสาวรีย์ค่ายบางระจัน หมายกำหนดการผมว่าเสร็จประมาณ
    ไม่หน้าจะเกินบ่ายโมงและหลังจากทำบุญเสร็จก็หาสถานที่รับประทานอาหารผมว่าเป็นร้านอาหารจะสะดวกกว่าดีไหม
    นนท์เสนอมาร้านอาหารที่แม่ลาก็สะดวกดีสถานที่ ok และจะได้พบปะกันยาวๆๆ หรือมีข้อเสนออื่นรบกวนเสนอมาครับช่วยๆกัน
    และตอนนี้มีสมาชิกรวมกี่คันและกี่คนครับ

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

ทางยุดยาจะล้อหมุนออกจาก bigc 09.00 ครับน้าตี๋ น่าจะถึงประมาณ 10.00 + -

User ID
    15680
    Status
    โพส
    612

ผมกับนนท์จะมารอตอน 10 โมงแล้วกัน
    จากยุดยามาสิงไม่เกินสี่สิบนาที

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้