สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16484
    Status
    โพส
    139

มาตรฐาน กระจกมองมุม

มีน้าๆพี่ๆท่านไหนที่ ติดกระจกมองมุมของวีโก้บ้างครับ ติดได้ไหมต้องทำยังไงบ้างครับ

ช่วยโชว์รูป รายละเอียดและราคาด้วย

ขอบคุณครับ

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

มาตรฐาน ตอบ: กระจกมองมุม

มารอชม รอฟัง อีก 1 คน

ม้าคาบศร 1911US CZ 75B TTC-Member
    User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

เจาะมุมแก้ม 3รู

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อย่าติดเรยค้าบบ ถอดออกแล้วเศร้า
    ของก้อป 2 รูเล็กๆ
    ของแท้ 3 รู มีรูใหญ่มาก 1 รู

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    อย่าติดเรยค้าบบ ถอดออกแล้วเศร้า
    ของก้อป 2 รูเล็กๆ
    ของแท้ 3 รู มีรูใหญ่มาก 1 รู
    ถึงว่าไม่ยอมขายผมไม่ดีนี่เอง 5555+

User ID
    17001
    Status
    โพส
    57

ผมว่าใช้ได้เลยละเวลาจอดรถใกล้ มองเห็นว่าหน้าเราจูบตุดเขาไหม ราคา ก็ประมาณ 2000+ทำสีก้ประมาณ 500 คับผมใช้อยู่

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

ของไทรทันสวยกว่าครับ ช่วยได้นิดหน่อย เบิก0+ค่าแรง 6-700 เอง
    Attached Images Attached Images  

User ID
    6214
    Status
    โพส
    182

ใช้งานได้ดี มองมุมชัดเจนครับ ด้านหน้า ด้านข้าง ครับ แต่ต้องเจาะครับ
    Attached Images Attached Images      

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ไหนๆก้อไหนๆ เตือนแล้วไม่เชื่อกันก้อจะแนะนำว่า...
    ซื้อของก้อป toyota ก้อดีถมถืดครับ ปัจจุบันแถววรจักรประมาณ 800-1000 บาท (รวมติดตั้ง) ตอนซื้อรถใหม่ๆ ประมาณ 1500 บาท
    เจาะ 2 รู ใช้มองได้จริงอยู่
    แต่ในไม่กี่อาทิตย์ คุณจะเข้าใจรถคุณมากขึ้น และชักจะเบื่อกับมุมมองหลอกๆ ที่ได้ผลแค่ไม่ไปชนคันหน้าเวลารถติดไฟแดง
    ซึ่งถ้าไม่มี มันก้อไม่ได้ไปชนใครเค้าเหมือนกัน ถ้าขับมีสติ นอกจากบ้านมีที่จอดน้อยมาก ต้องทำระยะให้ชิดหน้ามากที่สุด

และถ้าร้านเค้าติดแล้วมันสั่นหรือกระพือ ก้อจงไปฟาดฟันกับร้านซะ เพราะผมไปติดมา วิ่งจมไมล์ก้อไม่มีสั่น

แต่ปัญหาของผมเองคือดูไปดูมามันไม่สวยเลย เพราะมันเป็นของวีโก้ มันไม่ใช่ของมิตซูครับ

moobin.01
    ผู้เยี่ยมชม

มันจะใช้งานก้ตอนที่จะจอดข้างถนน ติดกับรถคันหน้า แล้วจะเลี้ยวขวาออก มองให้เป็น ก้จะมีประโยชน์ครับ ติดมาสี่ปีแล้วไม่เจอปัญหาครับ (ติดของก็อป) ของมิตซูสวยกว่า แต่มองได้มุมเดียว ได้อย่างเสียอย่างครับ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

ของมิตซูสวย แต่ประโยชน์การใช้งานน้อยกว่าของโก้ แต่ถ้าเป็นความคิดส่วนตัว เล่นของมิตซู ดีก่า เข้ากับเจ้นตั้นดี

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ไหนๆก้อไหนๆ เตือนแล้วไม่เชื่อกันก้อจะแนะนำว่า...
    ซื้อของก้อป toyota ก้อดีถมถืดครับ ปัจจุบันแถววรจักรประมาณ 800-1000 บาท (รวมติดตั้ง) ตอนซื้อรถใหม่ๆ ประมาณ 1500 บาท
    เจาะ 2 รู ใช้มองได้จริงอยู่
    แต่ในไม่กี่อาทิตย์ คุณจะเข้าใจรถคุณมากขึ้น และชักจะเบื่อกับมุมมองหลอกๆ ที่ได้ผลแค่ไม่ไปชนคันหน้าเวลารถติดไฟแดง
    ซึ่งถ้าไม่มี มันก้อไม่ได้ไปชนใครเค้าเหมือนกัน ถ้าขับมีสติ นอกจากบ้านมีที่จอดน้อยมาก ต้องทำระยะให้ชิดหน้ามากที่สุด

และถ้าร้านเค้าติดแล้วมันสั่นหรือกระพือ ก้อจงไปฟาดฟันกับร้านซะ เพราะผมไปติดมา วิ่งจมไมล์ก้อไม่มีสั่น

แต่ปัญหาของผมเองคือดูไปดูมามันไม่สวยเลย เพราะมันเป็นของวีโก้ มันไม่ใช่ของมิตซูครับ
    เชื่อผู้มีประสบการณ์จะได้ไม่เสียใจเอง อิอิ

flank
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนครับ ถ้าเปลี่ยนใจอยากถอดออกต้องปิดรูทำสีหรือถึงต้องเปลี่ยนเฟนเดอร์กันเลยครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ flank ดูโพส
    รบกวนครับ ถ้าเปลี่ยนใจอยากถอดออกต้องปิดรูทำสีหรือถึงต้องเปลี่ยนเฟนเดอร์กันเลยครับ
    ทำอย่างที่พูดมานั่นล่ะค้าบบ โป้ว อุด ทำสี แต่เฟนเดอร์มันคืออะไรค้าบบ ถ้าเปนกีต้าร์คงไม่ใช่ 5555

flank
    ผู้เยี่ยมชม

เฟนเดอร์ ในอุตสาหกรรมรถยนต์คือชิ้นส่วนเหล็กที่เป็นบังโคลนซึ่งในรถเก๋งจะมีเฟนเดอร์หน้าR/L เฟนเดอร์หลัง R/L ส่วนกระบะจะมีแต่เฟนเดอร์หน้า R/L (ชิ้นที่เราเจาะใส่กระจกมองมุมกันนะครับ)เพราะด้านหลังจะเป็นกระบะซึ่งมีส่วนโค้งรับกับล้อหลัง กระบะจะเรียก Load Body ถ้าจับแยกกันส่วนหัวจะเรียก หัวเก๋งและจะแบ่งเป็นรุ่นย่อยๆได้อีก 3 รุ่น คือ Single,Space,Double ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ่อ ได้ความรู้อีกแระ
    แต่กระบะ เห็นเพื่อนๆสมาคมเมียไทย (ฝรั่งรุ่นใหม่ชอบกินปลาร้าแทนซัลม่อน) เค้าเรียก bed หรือ bed truck

flank
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นชื่อเรียกของแต่ละค่ายครับน้า เรียกไม่เหมือนแต่ความหมายคือกัน อีกนิดนึงครับถ้าโป๊วสีอย่างที่ว่าสีจะเหมือนหรือคงทนมั้ยครับ (ประมาณว่าซื้อรถมาใช้ระยะยาวน่ะครับ) ส่วนถ้าเราเปลี่ยน ชิ้นส่วนเฟนเดอร์ยกชิ้นราคาจะตกซักเท่าไหร่ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ผมว่าทำสีโป้ว สมัยนี้ อู่ฝีมือดีๆ (ไม่มีเครื่องมือไปวัดได้ ต้องเสี่ยงเอา) เค้าก้อทำได้ทนหายห่วงนะครับ
    คือปกติแล้ว ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด รถพัง เครื่องหลวม เปื่อยแล้วทั้งคัน แต่ตรงที่โป้ว ทำสี ยังดีอยู่ ก้อมีครับ

แต่ถ้าจะให้เนียนคงต้องยกทั้งแก้มใหม่ แล้วมาพ่นสีล่ะครับ ดีที่สุด
    นี่คือเหตุผลว่า ก่อนจะติดให้คิดดีๆ แต่เป็นผมนะ ผมจะหาเอากระจกของ มิตซู ติดทับรูเก่าไปครับ แล้วหาทางปิดรูให้สนิทถ้ามันยังมีแผลอีกที

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ก่อนเจาะครับ

ช่างหน้าตามันส์มาก

มีรูแล้วครับ

เสร็จเรียบร้อยครับ

ทั้งหมด 1,400 บาท รวมค่าติดตั้งครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย LuftWaffe : 19-06-2011 เมื่อ 02:20

flank
    ผู้เยี่ยมชม

พระเจ้าไม่น่ารีบติดเลย พี่น้องท่านใดอยากได้บ้างครับ ผมอยากเปลี่ยนเฟนเดอร์ยกชิ้นครับ รถผมออก 29-04-54 ครับอยากได้รถที่ออกเวลาใกล้ ๆ กัน สีจะได้ไม่เพี้ยนกันมาก ลองโทรมาคุยกันครับอยู่แถวสำโรง สมุทรปราการครับ Tel. 0810410863

ข้อมูลกระทู้