หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 31 จากทั้งหมด 31

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

มาตรฐาน ตอบ: ศูนย์บริการ มิตซู ชลบุรี บายพาส.

ไปมาแล้ววันนี้ ชลบุรี หนองไม้แดง ไปกลับรถใต้สะพานเจอพี่หนวด 5 นาย ยื่นแบบคุมถนนเลยไม่กลัวตายว่างั้น เรียกผมจอด บอกผมลงจากรถ สงสัยรถมันจะสะดุดตา ขอตรวจค้น เอาเลยครับตามสบาย 1 นายเรียกผมไปคุยสอบถาม อีกนายดูด้านใน อีกนายเดินวนดูรอบๆ เราผอมนะเนี้ย ดูดหรี่มั้ย ผมไม่ดูดครับ ตีหรี่อย่างเดียว 5555555 เล่นยาป่าวเนี้ย ดูเหมือนจะติดยานะผมผอมมาก ก็คนมันไม่ได้นอน กินก็แค่สองมื้อ อ้วนก็คงแปลกอะ สักพักอีกนายเดินมา กลัวออโต้มันแรงมั้ย จะบอกว่าพี่ลองขับมั้ยตอนนั้นรถก็ยังพังอยู่แหม่ อีกนายยังนังอยู่บนรถสงสัยจะนั่งสบายไทรทั่นเรา สรุปเรียกผมจอดเพราะรถผมสวย 555555

เข้าเรื่องๆ เรื่องศูนย์ผมว่าเขาบริการดีนะ แต่ฝีมือช่างยังไม่ดีเท่าที่ควร ทีแรกกะจะไปแค่เลินนิ่ง มันดันถามว่ามีไรอีกมั้ย ด้วยความที่รำคาญเสียงดังที่มาจากด้านหลังเลยบอกว่าลองเช็คๆเพลาให้ผมหน่อยเสียงดังไม่รู้เกิดจากเพลาหรอป่าว แล้วก็เรียกช่างมาจัดการให้เลย นึกในใจเอะไม่ต้องรอหรอเนี้ย ดีวุ้ย ผมก็ไปนั่งรอในห้อง มองดูเขาก็ขับรถขึ้นแท่น ยกรถขึ้น ผมก็เลยเดินไปดูเขาบิดเพลาไปมาก็บอกไม่ดังนะ แต่เดียวถอดมาหมุนดูเลยดีกว่าชัวๆ ถอดออกมาบิดไปบิดมา แกนกากบาทหน้ามีเสียง แต่แบบจะไม่ชัวเลยไปเรียกๆพวกช่างมาช่วยดู ลูกปืนอาจแตก ผมคิดในใจด้านหลังมันดังเกี่ยวไรกะด้านหน้าวะ แต่ก็นะมันช่าง ลองดูละกัน ช่างอีกคนบอกจะให้เปลี่ยนทั้งสามตับ ตับละ 1560 โอ้ไม่ไหวละครับ ขยับอันอื่นดูไม่มีเสียงเอาอันแรกก่อนละกัน แล้วเขาก็ทำๆ พักใหญ่ สักพักมีช่างมาซ่อมกระจก ช่างผมโดนเรียกไปช่วยจับกระจก ผมก็ไม่เป็นคงแปปเดียว กลับมาทำเสร็จ เอารถไปเลินนิ่งช่างคนนี้เลินนิ่งไม่เป็นเอาละกุเจอช่างใหม่เข้าให้ ช่างอีกคนมาเลินนิ่งให้แต่ไม่ได้ครับ เขาบอกรถผมอุดอีจีอาร์เลิ่นนิ่งไม่ได้ พยายามอยู่หลายรอบ เลยโทรปรึกษาน้สวุธ น้าวุธบอกได้ ถ้ามอเตอร์อีจีอาร์ไม่เสีย ผมก็ถามเขาว่ามอเตอร์เสียมั้ย เขาบอกไม่เสีย นึกขึ้นได้น้าเกรียงใช้ออโต้ โทรไปถามน้าเกรียง น้าเกรียงบอกเขาเลินมาสองรอบละ เอาสิกุเสียเวลามาทั้งวันเพื่อที่จะเลินนิ่งแต่เลินไม่ได้ พอจะจ่ายตังผลปรากฎว่าตามรูปครับ คิดค่าช่างเป็น ชม. เวรแล้วเวลาที่เมิงเดินไปเดินมา เดินไปช่วยเขายกกระจกกุต้องจ่ายเมิงด้วยเลอะ เซงสุดๆ
    Attached Images Attached Images  

TTC 2464 TTC-Member
    User ID
    11668
    Status
    โพส
    802

มาตรฐาน ตอบ: ศูนย์บริการ มิตซู ชลบุรี บายพาส.

แระเป็นไงน้าเบียร์เสียงดังหายมั้ย แระเลินนิ่งได้ป่าว อุดอีจีอาร์เลินนิ่งได้นะ ผมเคยทำ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ assanee ดูโพส
    แระเป็นไงน้าเบียร์เสียงดังหายมั้ย แระเลินนิ่งได้ป่าว อุดอีจีอาร์เลินนิ่งได้นะ ผมเคยทำ
    ไม่หายครับ เลินนิ่งไม่ได้ ผมโทรไปถามใครก็เลินนิ่งได้ หรอกล่องมันจะเน่าไปแล้ว ดันลางผมก็ใใช้ปลั๊กอุดไปแล้วนะ สงสัยจะยาว

User ID
    17070
    Status
    โพส
    283

ผมออโต้ ออกป้ายแดง 1 วัน รุ่งขึ้นอุด egr วันต่อมาเข้าศูนย์ เลนนิ่ง เปลี่ยนโปรแกรม ใช้ v.2 ได้ปรกติ แถมช่างยังไม่รู้ด้วยว่า อุด egr มา ทำที่ศูนย์ ศรีราชา ออกรถ กรุงเทพครับ

จงใช้จิตใจ อย่าใช้อารมณ์ TTC-Member
    User ID
    21325
    Status
    โพส
    399

อยากระบาย
    เรื่องเกิดเมื่อเช้าเอง เมื่อวันที่ 2 กพ ที่ผ่านมาผมได้โทรไปที่ 0 ใกล้ big c ได้จองนัดไว้คิวแรก ของในวันที่ 8 กพ เพื่อที่แค่ใส่กรองแอร์เท่านั้นเองจริงๆ
    พอเข้าไปถึง 0 ก็ให้การต้อนรับอย่างไม่ดี เขาบอกว่าต้องรอนะ เพราะช่างประชุมอยู่ อันนี้ผมพอเข้าใจ แต่บอกต่อว่า อาจจะนานนะไม่รู้ว่าประชุมอีกนานมั้ย
    ผมก็รอสักพัก เขาก็บอกว่าพี่จะมาใส่กรองแอร์ใช่ไหมครับ มั้นจะต้องกรีดตรงนี้นะ แล้วใส่แผ่นปิดช่องที่ใส่กรองแอร์ แต่ว่าที่ปิดกรองแอร์เค้าหมดพอดี ต้องเป็นวันอื่นแล้วล่ะ
    (ผมก็คิดในใจว่าทำไม มึ...ไม่บอก ก...ตั้งแต่ทีแรกว่าต้องขอโทษทีพอดีแผ่นปิดแอร์หมด ซะตั้งแต่วันที่ 2 กพ จะได้ไม่มา ไอ้เห......)

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

เคยแนะนำเขาไปแล้วว่าใช้เวลานานในการซ่อม 55555ก็ยังเหมือนเดิมครับ เข้าแต่ล่ะที่3ชั่วโมงขึ้น ทำใจไว้เลยครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ krungsri ดูโพส
    ผมเข้าทั้งชลบุรี พัทยา โดยรวมแล้วให้ 70% ต้องคอยจำจี้จำชัยหน่อยช่างตรวจเช็คไม่ค่อยเรียบร้อย ทำใจศูนย์มิตซู เฮ้อ...
    นี้ก็ใกล้เช็ค 60000แล้ว
    น้าครับศูนย์นี้เค้าทำดีป่ะครับผมเอารถไปเครมที่นั่นน่ะ รอคิวยาวเลยสอบถามหน่อยครับอยากใช้รถนานจัดครับ ชื่อ มิตซูชลบุรี(สาขาพัทยา)Body&Paint อาการหนักเหมือนกันครับ รอถามผู้รู้ครับ ไม่อยากให้รถจอดนาน

User ID
    21657
    Status
    โพส
    109

เมื่อวานวันนี้ เข้าศูนย์ ชลบุรี หนองไม้แดง เช็คระยะ 10,000 km เปลี่ยนน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 3,078 บาท ใช้เวลา 2.30 ชม. (เครื่องเบนซิล2.4 4D plus) ที่เขาบอกว่ามิตซู ค่าบำรุงรักษาแพง เพิ่งรู้ว่ามันเป็นเรื่องจริง 555

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beertriton ดูโพส
    ไปมาแล้ววันนี้ ชลบุรี หนองไม้แดง ไปกลับรถใต้สะพานเจอพี่หนวด 5 นาย ยื่นแบบคุมถนนเลยไม่กลัวตายว่างั้น เรียกผมจอด บอกผมลงจากรถ สงสัยรถมันจะสะดุดตา ขอตรวจค้น เอาเลยครับตามสบาย 1 นายเรียกผมไปคุยสอบถาม อีกนายดูด้านใน อีกนายเดินวนดูรอบๆ เราผอมนะเนี้ย ดูดหรี่มั้ย ผมไม่ดูดครับ ตีหรี่อย่างเดียว 5555555 เล่นยาป่าวเนี้ย ดูเหมือนจะติดยานะผมผอมมาก ก็คนมันไม่ได้นอน กินก็แค่สองมื้อ อ้วนก็คงแปลกอะ สักพักอีกนายเดินมา กลัวออโต้มันแรงมั้ย จะบอกว่าพี่ลองขับมั้ยตอนนั้นรถก็ยังพังอยู่แหม่ อีกนายยังนังอยู่บนรถสงสัยจะนั่งสบายไทรทั่นเรา สรุปเรียกผมจอดเพราะรถผมสวย 555555

เข้าเรื่องๆ เรื่องศูนย์ผมว่าเขาบริการดีนะ แต่ฝีมือช่างยังไม่ดีเท่าที่ควร ทีแรกกะจะไปแค่เลินนิ่ง มันดันถามว่ามีไรอีกมั้ย ด้วยความที่รำคาญเสียงดังที่มาจากด้านหลังเลยบอกว่าลองเช็คๆเพลาให้ผมหน่อยเสียงดังไม่รู้เกิดจากเพลาหรอป่าว แล้วก็เรียกช่างมาจัดการให้เลย นึกในใจเอะไม่ต้องรอหรอเนี้ย ดีวุ้ย ผมก็ไปนั่งรอในห้อง มองดูเขาก็ขับรถขึ้นแท่น ยกรถขึ้น ผมก็เลยเดินไปดูเขาบิดเพลาไปมาก็บอกไม่ดังนะ แต่เดียวถอดมาหมุนดูเลยดีกว่าชัวๆ ถอดออกมาบิดไปบิดมา แกนกากบาทหน้ามีเสียง แต่แบบจะไม่ชัวเลยไปเรียกๆพวกช่างมาช่วยดู ลูกปืนอาจแตก ผมคิดในใจด้านหลังมันดังเกี่ยวไรกะด้านหน้าวะ แต่ก็นะมันช่าง ลองดูละกัน ช่างอีกคนบอกจะให้เปลี่ยนทั้งสามตับ ตับละ 1560 โอ้ไม่ไหวละครับ ขยับอันอื่นดูไม่มีเสียงเอาอันแรกก่อนละกัน แล้วเขาก็ทำๆ พักใหญ่ สักพักมีช่างมาซ่อมกระจก ช่างผมโดนเรียกไปช่วยจับกระจก ผมก็ไม่เป็นคงแปปเดียว กลับมาทำเสร็จ เอารถไปเลินนิ่งช่างคนนี้เลินนิ่งไม่เป็นเอาละกุเจอช่างใหม่เข้าให้ ช่างอีกคนมาเลินนิ่งให้แต่ไม่ได้ครับ เขาบอกรถผมอุดอีจีอาร์เลิ่นนิ่งไม่ได้ พยายามอยู่หลายรอบ เลยโทรปรึกษาน้สวุธ น้าวุธบอกได้ ถ้ามอเตอร์อีจีอาร์ไม่เสีย ผมก็ถามเขาว่ามอเตอร์เสียมั้ย เขาบอกไม่เสีย นึกขึ้นได้น้าเกรียงใช้ออโต้ โทรไปถามน้าเกรียง น้าเกรียงบอกเขาเลินมาสองรอบละ เอาสิกุเสียเวลามาทั้งวันเพื่อที่จะเลินนิ่งแต่เลินไม่ได้ พอจะจ่ายตังผลปรากฎว่าตามรูปครับ คิดค่าช่างเป็น ชม. เวรแล้วเวลาที่เมิงเดินไปเดินมา เดินไปช่วยเขายกกระจกกุต้องจ่ายเมิงด้วยเลอะ เซงสุดๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ e27asy ดูโพส
    เมื่อวานวันนี้ เข้าศูนย์ ชลบุรี หนองไม้แดง เช็คระยะ 10,000 km เปลี่ยนน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 3,078 บาท ใช้เวลา 2.30 ชม. (เครื่องเบนซิล2.4 4D plus) ที่เขาบอกว่ามิตซู ค่าบำรุงรักษาแพง เพิ่งรู้ว่ามันเป็นเรื่องจริง 555
    กร้ากๆๆๆๆๆๆ อย่าเชื้อผม เจ็บมาเยอะะะ กับ 0 ไกล้บ้าน ไม่เจอกับตัวเอง ไม่รู้หรอก คริๆๆๆ

User ID
    39427
    Status
    โพส
    45

ศูนย์ห่วยคับ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

เก็บข้อมูล

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้