หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

มาตรฐาน ตอบ: เพิ่มความแรงให้กับเครื่องเบนซินติดแก๊ส

cng ใช้ได้หรือเปล่าครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: เพิ่มความแรงให้กับเครื่องเบนซินติดแก๊ส

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komdet ดูโพส
    cng ใช้ได้หรือเปล่าครับ
    สวัสดีครับใช้ได้ทั้ง ดีเซล เบนซิน LPG CNG ผมใส่ civic1.8อยู่จากกิโลละ1.20บาทตอนนี้เหลือ .90-1บาทครับนั่นไม่ใช่ประเด็นสำคัญแต่ที่สำคัญคือ "แรง"มันเกิดแรงดึงออกตัวมากจนเห็นได้ชัดเจนมากๆแต่เรากลับกดคันเล่งน้อยลงมันเป็นไปได้และเป็นไปแล้วครับผมย้ายมาใส่ในพลัสดีเซลผมรู้สึกได้เลยว่าแรงขึ้นมา จะใส่โทรหา อ.ต้นก่อนเดี๋ยวของหมดวันนี้อ.ต้นว่าง วันเสาร์-อาทิตย์ ติดตั้งLPG+DESELให้กับ ปาเจโล สปอต์2คัน และผมเดาไม่ผิดทั้งสองคันต้องใส่เซพพลัสอย่าวแน่นอนแค่ได้ลองก็ติดใจแล้วเมือนผมและเพื่อนมี่ขับALTIS1.6

JOEOIL
    ผู้เยี่ยมชม

ใครมีแผนที่บ้านอ.ต้นบ้างครับ พอดีพรุ่งนี้ว่าจะไปติดเซฟพลัสกะเค้าบ้าง (ผบ.เพิ่งอนุมัติ^^) ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    ปล.อ.ต้นให้คำแนะนำดีสมคำร่ำลือจริงๆ แล้วผลเป็นไงจะมารายงานให้ทราบครับผม

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เอามา รีวิวกันก่อน ตามความรู้สึกจริง

ไม่ได้มีความรู้สึกกีดกัน หรือ เชียร์ ใคร

แต่ไม่อยากให้เสียทั้ง 2 ฝ่าย

ผมเคยให้น้านัท ถาม อ.ต้น และ อ.ต้น ก็เคยบอกว่าไปลองเทสก่อนได้

ไม่พอใจก็ไม่ต้องติด

ถ้าให้ดี อ.ต้นเปิดกระทู้ในห้องซื้อขายอีกซักกระทู้คงดี จะได้ไม่มีใครว่าเอา

ส่วนกระทู้นี้ก็ให้ผู้ใช้มารีวิวเพื่อเป็นแนวทางครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JOEOIL ดูโพส
    ใครมีแผนที่บ้านอ.ต้นบ้างครับ พอดีพรุ่งนี้ว่าจะไปติดเซฟพลัสกะเค้าบ้าง (ผบ.เพิ่งอนุมัติ^^) ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    ปล.อ.ต้นให้คำแนะนำดีสมคำร่ำลือจริงๆ แล้วผลเป็นไงจะมารายงานให้ทราบครับผม
    บ้าน อ.ต้นอยู่รังสิตคลอง3 หมู่บ้านไทยสมบูรณ์ 3ครับ อย่างว่าแหละครับไปลองก่อนครับอย่าเชื่อผมให้เชื่อตัวเองครับ สว่นผมเชื่อในสิ่งที่เป็นจริงครับใส่เซพพลัสกับไม่ใส่ผมว่าเครื่องเบนซินติกแก๊สlpg ในcivic1.8ของผมผมบอกได้ว่าต่างกันมากๆผมว่าผมลงทุน2900บาทคุ้มแรงขึ้นแลประหยัดแก๊สอีกครับผมเปลี่ยนท่อไอเสียของ มูเก้นมาตั้งเป็นพันยังตัดออกไว้ที่บ้านเลยไม่แรงใส่เซพพลัสผมแฮบปี้กว่าครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 24-06-2011 เมื่อ 20:23

User ID
    16533
    Status
    โพส
    152

ใครติดมาแล้ว เอามาแชร์กันหน่อยนะครับ ผมอยากติดอยู่เหมือนกัน แต่ไปอ่านเจอบางเวปมา เลยสองจิตสองใจอ่ะครับ
    น้าท่านใดติดแล้ว มาแชร์กันหน่อยนะครับ เผื่อผมจะได้ไปติดมั่ง รอเก็บข้อมูลครับ
    http://www.weekendhobby.com/offroad/...on.asp?ID=1851

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

เพื่อนสมาชิก triton CNG ที่ไปติดตั่งเซพพลัสจากอ.ต้นมาเป็นอย่างไรบ้างคิดจะไปถอดคืนอ.ต้นไหมครับแต่ผมคนหนึ่งครับที่ไม่คิดถอดออกครับ"ขับมันส์+ประหยัด" เพื่อนสมาชิกอย่าลืมมารายงานให้ทราพกันบ้างนะครับ

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    บ้าน อ.ต้นอยู่รังสิตคลอง3 หมู่บ้านไทยสมบูรณ์ 3ครับ อย่างว่าแหละครับไปลองก่อนครับอย่าเชื่อผมให้เชื่อตัวเองครับ สว่นผมเชื่อในสิ่งที่เป็นจริงครับใส่เซพพลัสกับไม่ใส่ผมว่าเครื่องเบนซินติกแก๊สlpg ในcivic1.8ของผมผมบอกได้ว่าต่างกันมากๆผมว่าผมลงทุน2900บาทคุ้มแรงขึ้นแลประหยัดแก๊สอีกครับผมเปลี่ยนท่อไอเสียของ มูเก้นมาตั้งเป็นพันยังตัดออกไว้ที่บ้านเลยไม่แรงใส่เซพพลัสผมแฮบปี้กว่าครับ
    .....ขอดูรูปติดตั้งตรงไหน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bossnet : 11-07-2011 เมื่อ 00:24

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้