หน้า 10 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 181 ถึง 200 จากทั้งหมด 337

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน ตอบ: ไฮโดรเจน-โซฮอล์ อีกทางเลือกหนึ่งของพลังงานทดแทน

ทางสะดวกจนถึงคลอง3ครับ เข้าไปสัก 300 เมตรก็เริ่มลุยน้ำกันแล้ว แต่บริเวณหน้าหมู่บ้านยังลึกอยู่ สังเกตุตอนรถเมล์จอดยังอยู่ระดับไฟหน้าอยู่เลยครับ และก็นี่ทางเข้าหมู่บ้านครับ ขนาดน้ำลดลงแล้วประมาณ 60-80 เซ็นติเมตรแล้วครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TON_GAS : 15-11-2011 เมื่อ 16:55

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

มาตรฐาน ตอบ: ไฮโดรเจน-โซฮอล์ อีกทางเลือกหนึ่งของพลังงานทดแทน

ยินดีต้อนรับกลับบ้านคลองครับ อ .ต้น
    ผมก็เพิ่งกลับจาก มหาสารคามซิตี้ครับ
    ว่าแต่ ไมล์รถ อ.ต้น เพี้ยนน้อยครับ
    รถผมเพี้ยนจนไม่มีคำบรรยายแล้วครับ

อ่ะ เห็นความเร็วเฉลี่ยอย่าตกใจนะครับ
    ผมจะเปิด gps ใว้เกือบตลอดเวลา ทำให้เวลาเฉลี่ยลดลงครับ
    Attached Images Attached Images          

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

วิวหน้าบ้านก็ดูสวยงามและเงียบสงบดีครับ ดีที่เขาก่อกำแพงรอบจึงไม่มีตุ๊กเข้เข้ามาเพ่นพ่าน ส่วนในบ้านน้ำก็ได้เข้าไปถึงระดับบันไดขั้นที่ 2 (มันแค่ซึมเข้าไปเพราะได้โบกปูนไว้ทุกจุดแม้แต่ท่อระบายน้ำ) แต่แปลกใจอยู่อย่างครับ มันมีลูกปลาอยู่ฝูงใหญ่ประมาณ 200 ตัวว่ายอย่างสนุกสนานที่หน้าประตูบ้าน ทั้งที่ไม่มีทางเข้าแล้วน้ำก็ไม่ล้นแนวกั้น หรือแม่มันกระโดดเข้าไปวางไข่แล้วหนีไปครับ ก็ทำบุญซะหน่อยเจาะกำแพงเพื่อให้มันหนีไปครับ ส่วนความเสียหายก็มากพอควร พื้นใช้เครื่องฉีดแรงดันสูงบางจุดไม่สะเทือนเลย โซฟายกไว้สูงแล้วแต่ก็มีราขึ้นเพียบต้องทิ้งครับ ส่วนรถมาสด้าที่ยกไว้ไม่รอดน้ำเข้าได้ประมาณ ฝ่ามือ มองข้างในแล้วปุกปุยเต็มไปหมดเลย นี่ถ้าเงินมันงอกได้ดีแบบราเนี่ยคงจะรวยกันแล้วครับ

หลังจากสู้ทำความสะอากอยู่นานไม่ไหวครับ หากำลังมาช่วยดีก่าเลยคิดว่าอีก 2-3 วันน้ำลดกว่านี้ค่อยมาลุยใหม่ ก็เลยเดินเจาะรูกำแพงกั้นน้ำให้เพื่อนบ้านจนครบทุกหลังแล้วก็อาบน้ำทำความสะอาดกลับเข้าสู่ที่พักพิงอีกรอบครับ เอารูปมาให้ชมกันคร๊าบ.......

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีครับ อ.ต้น น้านัท เห็นสภาพบ้า้นอ.ต้นแล้ว ไหวหวั่นมากๆครับ บ้านผมก็โดนเหมือนกันตอนนี้แถวพระราม 2 เหนื่อยแทนคับ แต่เขาใหญ่ปกติสุขครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

หวัดดีเช่นกันครับ ของคุณณัฐเรียกว่ามันแก่จนชลาแล้วครับ ดีอย่างไมล์ขึ้นช้าดีระยะการถ่ายน้ำมันไปไกลเลย เวลาขายเพื่อเปลี่ยนรถใหม่ก็ดูใช้งานมาน้อย ดีครับ ที่บ้านคงไม่หนักนะครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

น่าอิจฉาคนอยู่ในแหล่งธรรมชาติครับ อากาศก็ดี แถมน้ำไม่ท่วม ไว้ไม่แน่หนาวนี้อาจพาครอบครัวไปเยี่ยมชมครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

เป็นกำลังใจให้ครับ อ.ต้น สู้ๆครับ เหนื่อยแทนเลยอะครับ ช่วงทำความสะอาดอะ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

อ.ต้น ลุยเข้าไปแบบนี้ น้ำไม่เข้ารถเหรอครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surawat007 ดูโพส
    อ.ต้น ลุยเข้าไปแบบนี้ น้ำไม่เข้ารถเหรอครับ
    ลองแบบมิดล้อมาแล้ว วิ่งอย่าจอดนะไม่เข้า จอดนิ่งเมื่อไหล่เสร็จ แต่ถ้าระดับน้ำแค่บันไดรถไม่มีเข้าครับไทรตันไปได้สบายๆ
    ตอนจอดหน้าบ้านก็หาจุดที่สูงที่สุดครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

เพิ่งได้เข้ามาอ่าน...ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ...อ.ต้น..น้ำที่ว่าเสีย..อย่างน้อยก้ยังมีสิ่งมีชีวิตอย่างน้องปลาเข้ามาอาศัยหลบภัยได้...ว่าแต่..ปลาพันธุ์อะไรทราบไม๊ครับ..ในบ้านยังมีน้ำขังอยู่ไม๊ครับ..ต้องงการกำลังช่วยไม๊ครับ..ผมมีเครื่องทุ่นแรงน๊ะ..(เครื่องขัดพื้น+เครื่องดูดฝุ่น)ถ้ายังไงแจ้งมาน๊ะครับ..ยินดีช่วยครับ..

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    วิวหน้าบ้านก็ดูสวยงามและเงียบสงบดีครับ ดีที่เขาก่อกำแพงรอบจึงไม่มีตุ๊กเข้เข้ามาเพ่นพ่าน ส่วนในบ้านน้ำก็ได้เข้าไปถึงระดับบันไดขั้นที่ 2 (มันแค่ซึมเข้าไปเพราะได้โบกปูนไว้ทุกจุดแม้แต่ท่อระบายน้ำ) แต่แปลกใจอยู่อย่างครับ มันมีลูกปลาอยู่ฝูงใหญ่ประมาณ 200 ตัวว่ายอย่างสนุกสนานที่หน้าประตูบ้าน ทั้งที่ไม่มีทางเข้าแล้วน้ำก็ไม่ล้นแนวกั้น หรือแม่มันกระโดดเข้าไปวางไข่แล้วหนีไปครับ ก็ทำบุญซะหน่อยเจาะกำแพงเพื่อให้มันหนีไปครับ ส่วนความเสียหายก็มากพอควร พื้นใช้เครื่องฉีดแรงดันสูงบางจุดไม่สะเทือนเลย โซฟายกไว้สูงแล้วแต่ก็มีราขึ้นเพียบต้องทิ้งครับ ส่วนรถมาสด้าที่ยกไว้ไม่รอดน้ำเข้าได้ประมาณ ฝ่ามือ มองข้างในแล้วปุกปุยเต็มไปหมดเลย นี่ถ้าเงินมันงอกได้ดีแบบราเนี่ยคงจะรวยกันแล้วครับ

หลังจากสู้ทำความสะอากอยู่นานไม่ไหวครับ หากำลังมาช่วยดีก่าเลยคิดว่าอีก 2-3 วันน้ำลดกว่านี้ค่อยมาลุยใหม่ ก็เลยเดินเจาะรูกำแพงกั้นน้ำให้เพื่อนบ้านจนครบทุกหลังแล้วก็อาบน้ำทำความสะอาดกลับเข้าสู่ที่พักพิงอีกรอบครับ เอารูปมาให้ชมกันคร๊าบ.......
    ดีใจด้วยครับ ที่น้ำลดแล้ว ผมเข้าใจอารมณ์ ตอนเข้าไปดูบ้านเลย เดือนที่แล้ว ผมก็เจอแบบนี้แหละ ในบ้านน้ำถึงเอว มีปลาช่อน ปลาหมอ เข้ามาว่ายในบ้าน

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดี อ.ต้นแถวสาย5 ต.กระทุ่มล้ม อ.สามพราน รับน้ำจากคลองทวีและคลองมหาสวัสดิ์น้ำบางจุดเกือบถึงคอ อว่มเหมือนกันครับ รอน้ำลดจะไปติดตั้ง ชุดไฮโดรเจนที่ อ.ต้นนัดกันตั้งแต่เริ่มหนีน้ำท่วม รออีกอึดใจพระพุทธครับอ.ต้นแล้วพบกันเมื่อชาติต้องการความประหยัดครับ coming soon
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 30-11-2011 เมื่อ 22:32

HIspeed
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับครับชัยยศผมคนที่อยู่ชลบุรีครับ เข้ามาตอบได้แล้วงงตั้งนาน

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

หวัดดีครับอ.ต้น น้าchaiyos เห็นใจมากๆครับ บ้านผมแถวพระราม 2 ก็โดนครับทำใจๆ ครับ

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

ขอให้หายไวๆนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ จะได้นัดเข้าไปอัพกล่องซะที นี่ก็ปีกว่าแล้วจะได้ให้อาจารย์ต้นตรวจสอบความสมบูรณ์ของอุปกรณ์ด้วยครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

หวัดดีน้า โปรดอย่าเยาะเย้ยพระราม2แค่น้ำจิ้มของผมมันน้ำแกงหม้อเบอร์40หลายหม้อเลย แถวบ้านผมน้ำทว่มสงสัยสุนัขตายหมด เป็นเทศบาลแล้วแต่ไม่มี สุ......มามองเลย ว้าแย่จัง

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HIspeed ดูโพส
    สวัสดีครับครับชัยยศผมคนที่อยู่ชลบุรีครับ เข้ามาตอบได้แล้วงงตั้งนาน
    สวัสดีครับ วีโก้ก็เป็นสมาชิกไทรทั่นได้ เราไม่แบ่งค่า่ยเหมือนนักการเมืองหรอก อยากแรงและประหยัดปรึกษาปรมาจารย์อ.ต้น และเซียน น้าเมทรถแรงแห่ง หูมสี เขาใหญ่ได้ครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    หวัดดีน้า โปรดอย่าเยาะเย้ยพระราม2แค่น้ำจิ้มของผมมันน้ำแกงหม้อเบอร์40หลายหม้อเลย แถวบ้านผมน้ำทว่มสงสัยสุนัขตายหมด เป็นเทศบาลแล้วแต่ไม่มี สุ......มามองเลย ว้าแย่จัง
    หวัดดีครับน้าchaiyos ช่างเปรียบได้เห็นภาพน่ะครับ สายห้ากลายเป็นแก้มลิงไปซะแล้ว โรงงาก็นเยอะแล้วน้ำจะลดอีกเมื่อไหรกันครับ ใกล้ กทม แท้ๆแต่ความช่วยเหลือไม่ทั่วจริงๆครับ ต้องปิดถนน ก่อนถึงจะได้มั้งครับ...

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีครับ วีโก้ก็เป็นสมาชิกไทรทั่นได้ เราไม่แบ่งค่า่ยเหมือนนักการเมืองหรอก อยากแรงและประหยัดปรึกษาปรมาจารย์อ.ต้น และเซียน น้าเมทรถแรงแห่ง หูมสี เขาใหญ่ได้ครับ
    เป็นไงมั่งน้า เทียนดัด บ้านผมลดหมดแล้วน๊ะ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    หวัดดีครับน้าchaiyos ช่างเปรียบได้เห็นภาพน่ะครับ สายห้ากลายเป็นแก้มลิงไปซะแล้ว โรงงาก็นเยอะแล้วน้ำจะลดอีกเมื่อไหรกันครับ ใกล้ กทม แท้ๆแต่ความช่วยเหลือไม่ทั่วจริงๆครับ ต้องปิดถนน ก่อนถึงจะได้มั้งครับ...
    น้าเมทแถวบ้านผมมันท้องลิงครับ ต้องรอให้ ศปภ ย้ายออกมาจากกรุงเทพแล้วมาตั้งสำนักอยู่แถวออ้มน้อย น้ำจะแห้งแน่ๆเพราะ ศปภ เขาทำแต่ในเขต กทม ไอ้เรามันอยู่นอกเขตพระนครครับเลยซวยไป
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 01-12-2011 เมื่อ 22:25

หน้า 10 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้