หน้า 6 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 337

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7923
    Status
    โพส
    1,047

มาตรฐาน ตอบ: ไฮโดรเจน-โซฮอล์ อีกทางเลือกหนึ่งของพลังงานทดแทน

ข้อมูลน่าสนใจกันทั้งนั้นเลยนะคับน้าๆ ขอให้สำเร็จตามเป้าหมายนะคับ รอฟังผลเหมือนกันคับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: ไฮโดรเจน-โซฮอล์ อีกทางเลือกหนึ่งของพลังงานทดแทน

สวัสดีครับอ.ต้นของผมบ้า้นๆรอบต่ำแรงดูุน้อยเปิดออ๊กซิเจนปั๊มลมตู้ปลาเข้าไปฟองฟู่เต็มเลยสว่นรอบสูงๆท่อหน้าเทอร์โบจะดูดเองเป็นฟองฟู่เช่นกันตอนนี้lpg800กว่ากิโลเมตรแล้วไฟแดงยังไม่ติดเลยกำลังคำนวนการปรับปั๊มลมตู้ปลาว่าจะให้ฟู่มากน้อยขนาดไหนโปรเจคอย่างนี้พอจะไปวัดไปวาได้ไหมครับท่าน"เทพไทรทั่นต้น"ช่วยชี้แนะผู้น้อยดว้ยครับขอบคุณครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีครับอ.ต้นของผมบ้า้นๆรอบต่ำแรงดูุน้อยเปิดออ๊กซิเจนปั๊มลมตู้ปลาเข้าไปฟองฟู่เต็มเลยสว่นรอบสูงๆท่อหน้าเทอร์โบจะดูดเองเป็นฟองฟู่เช่นกันตอนนี้lpg800กว่ากิโลเมตรแล้วไฟแดงยังไม่ติดเลยกำลังคำนวนการปรับปั๊มลมตู้ปลาว่าจะให้ฟู่มากน้อยขนาดไหนโปรเจคอย่างนี้พอจะไปวัดไปวาได้ไหมครับท่าน"เทพไทรทั่นต้น"ช่วยชี้แนะผู้น้อยดว้ยครับขอบคุณครับ
    เดินมาถูกทางแล้วครับพี่ชัยยศ เราเร่งปั้มลมช่วยในรอบเดินเบา มันจะมีข้อดีตรงเวลาออกตัวและเมื่อเราวิ่งไปแล้วยกคันเร่ง ความเร็วรถจะยังคงอยู่ระยะหนึ่งจะไม่ตกโดยเร็ว และเมื่อเรากดคันเร่งต่อจะกดเพียงนิดเดียวรถก็พุ่งต่อแล้ว มันช่วยในเรื่องความประหยัดน้ำมันได้มากทีเดียวครับ เช่นเดียวกับ lpg ถ้าปล่อยให้ออกแบบน้อยๆตลอดมันก็จะมีผลเช่นกัน แต่มันเหม็นจึงไม่สามารถทำแบบนี้ได้ครับ ไม่งั้นจอดรถติดไฟแดงพวกมอไซด์ไกล้ๆจะน้ำตาแตกกันเป็นแถวๆ สงสารครับ ใช้วิธีน้าชัยยศดีกว่าครับ

และการปรับจูนแก๊สอย่าปรับน้อยจนเกินไปครับเพราะกล่องลดน้ำมันไว้อยู่ ถ้ามีสมาร์ทเกจเปลียบเทียบตำแหน่งคันเร่งจะดีที่สุดครับ จุดที่ประหยัดคือกดคันเร่งนิดเดียวรถคอยที่จะพุ่งตลอดเวลาครับ แต่ถ้ากดแล้วรอนิดนึงอันนี้ต้องหาความเหมาะสมของแก๊สกันใหม่อาจจะมากหรือน้อยเกินไป

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ขอบคุณมากครับท่าน"เทพไทรทั่น"จะให้เกิดฟองฟู่มากๆใส่ท่อลมจากปั๊มลมตู้ปลา2ท่อละก็ฟองฟู่แรงมากเลยตอนนี้ผมใช้ท่อเดียวและปรับลมไม่เต็มที่กลัวเครื่องนอ๊กชิงจุดก่อนครับ ผมว่าวิธีบ้านๆของผมไอโซฮอล์ออกแรงมากๆเลยครับอ.ต้นมีอะไรจะแนะนำต่อไปโปรดชี้แนะดว้ยครับเพื่อเป็นแนวทางสำหรับ"สมช"ท่า่นอื่นๆดว้ยครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

จดๆๆๆ..เก็บๆๆๆ..

User ID
    19396
    Status
    โพส
    106

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    จดๆๆๆ..เก็บๆๆๆ..
    ผมก็เช่นกันครับน้าน้ำหวาน อิๆ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีครับ"สมช"ทุกท่านรายงานอ.ต้นครับ วันนี้ไฟแดงติดสลับไฟเขียวเลยลองเติมlpgดูครับ เลขไมล์ 845kmเติมlpgไป175มันตัดแล้วเลยอัดให้ได้200บาท ลิตรละ11.25บาท ได้lpg 17.77ลิตร เฉลี่ยได้47.55km/lครับพอใช้ได้ไหมครับไอโซฮอล์ถ้า"สมช"ท่านไดสนใจรูปแบบสวยหรูถูกตอ้งตาม "มอก"สั่งได้ที่ อ.ต้นครับของผมมันแบบอุปกรณ์ทดลองน้าเมทยังบอกว่าเหมือนโหลยาดองเลยครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีครับ"สมช"ทุกท่านรายงานอ.ต้นครับ วันนี้ไฟแดงติดสลับไฟเขียวเลยลองเติมlpgดูครับ เลขไมล์ 845kmเติมlpgไป175มันตัดแล้วเลยอัดให้ได้200บาท ลิตรละ11.25บาท ได้lpg 17.77ลิตร เฉลี่ยได้47.55km/lครับพอใช้ได้ไหมครับไอโซฮอล์ถ้า"สมช"ท่านไดสนใจรูปแบบสวยหรูถูกตอ้งตาม "มอก"สั่งได้ที่ อ.ต้นครับของผมมันแบบอุปกรณ์ทดลองน้าเมทยังบอกว่าเหมือนโหลยาดองเลยครับ
    OK เลยครับ คราวนี้ก็ถึงคิวไล่ดีเซลให้ได้ความประหยัดแบบสูงสุดเลยครับ กะว่า LPG อยู่ระดับ 40-45 โลลิตรก็พอแล้วครับ

วันนี้ผมได้ปรับปรุงชุดจ่ายไอแก๊สโซฮอลล์ให้ได้ปริมาณมากขึ้นกว่าเดิมครับ พอดีไปจัดหาอุปกรณ์เก็บเสียงลม(ทองเหลือง)มาใช้งานดู ได้ฟองขนาดเล็กปริมาณมากดังต้องการเลยครับ และได้ใส่ E85 ที่เตรียมไว้วันก่อนโดยผสมเข้าไปกับของเดิมครับ สัดส่วน 50:50 จากนั้นได้ประกอบอุปกรณ์ทั้งหมดและเช็ครั่วเพื่อความมั่นใจ ปรับการทำงานของกล่องให้เหมาะสมไปจนถึง 2500 รอบ โดยใช้แค่ระบบ ไฮโดรเจน+แก๊สโซฮอลล์เท่านั้นครับ หากเกิน 2500 รอบค่อยจ่าย LPG เอาไว้สำรองเผื่อต้องใช้ความเร็วกระทันหันในยามฉุกเฉินครับ

ส่วนอุปกรณ์ชุดควบคุมการผลิต Hydrogen ตามรอบเครื่องยนต์ก็ทำงานดีมาก ในช่วงความเร็ว 60-80 คันเร่งเบามากๆครับ ช่วงนี้ถ้าวิ่งยาว RV มาถึง 19 กม./ลิตร มันเป็นระยะที่ประหยัดที่สุดครับ แต่โดยรวมทั้งหมดเวลาเติมน้ำมัน จะอยู่ที่ 14-15 กม./ลิตรครับ วันศุกร์นี้ผมจะเดินทางไปสังขะบุรี และจะใช้งานจริงตลอดเส้นทางไปและกลับ ผู้โดยสารเต็มคันเช่นเคย เพื่อจะดูอุปกรณ์ชุดใหม่ที่ทำเสร็จเมื่อทำงานร่วมกันแล้วได้ผลเช่นไร แล้วจะถ่ายภาพวิวสวยๆมาให้ชมกันครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีครับอ.ต้นขอให้บุญกุศลที่ทำจงส่งผลให้เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับขอบารมีหลวงพ่ออุตมะคุ้มครองให้ปลอดภัยทั้งไปและกลับครับ และอย่าลืมแวะลองชิมส้มตำผักหวานที่ร้านไร่นฤบดินอร่อยมากลองให้ตอ๋มชิมซิว่าถูกปากไหมปลาคังลวกหรือต้มยำก็แซ็บมากๆเลยครับ ขากลับเลยน้ำตกไทรโยคน้อยมาไม่ไกล อยู่ซ้า้ยมือครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีครับอ.ต้น น้าchaiyos ผลทดสอบเป็นอย่างไรบ้างครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    อีกทางครับ
    ใช้ลมจาก Turbo อัดเข้าท่อทางเข้าเล็ก ๆ 10 มิล ด้านข้าง
    ภายในเจาะรูติดตั้ง ท่อดูด ขนาด 5 มิล ไว้เพื่อดูดน้ำมันเข้าไป
    เสร็จแล้วแรงดันลม ก็จะพาน้ำมันพุ่งขึนด้วยความเร็วและแรง ตามแรงดันที่เข้ามา
    ไปออกตรงปลายด้านฝาบน ซึ่งทำเป็นชั้น ๆ เพื่อให้เกิดการปะทะอย่างกระจายทุกทาง
    อ้ออออ ผมลืมวาด ท่อ ไอด้านออก ซึ่งจะอยู่ด้านบนติดฝาครอบด้านบน
    แนวทางการออกแบบ ต้องการให้เกิดการอัดและฉีด เหมือน คอคอด ปีกผีเสื้อเครื่องยนต์เบนซิลครับ
    และแรงดันภายใน จะเป็นตัวดันไอที่ถูก อัด ฉีด ออกมาจากถังได้ แปลผันตามแรงของ Turbo
    แบบนี้ ลองแล้วใช้ไม่ได้ครับ มันไม่ดูด
    ตอนนี้ลองแบบ ใช้ถังดักไอน้ำมันมาแปลง ทดลองใช้ ให้ สมช.ท่าน 1 ลองอยู่
    -โดยใช้ลมจากโบ
    -หรี่ ลม โดย วาล์วปรับมือ ลมออกผิว ๆ
    -ผ่าน Solenoid ปิด/เปิด
    -ผ่าน กรองแก็ส
    -เข้าถังโดยต่อมีท่อ อลูมิเนียม 10 มิล เจาะรูตั้งแต่โคนบน ถึงก้นกระป๋อง อุดรูใหญ่ใว้เพราะลมออกแรงเวลาบู๊ชมา
    -ขาออกไม่รู้จะใส่อะไรดี เลยใส่วาล์วกับกลับ ก่อนเข้าหน้าโบ
    ผลเป็นยังไงต้องรอครับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 18-08-2011 เมื่อ 17:31

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อัพเดทข่าวสารการพัฒนากันหน่อยครับ
    การใช้งานและทดสอบต่างๆที่ผ่านมา สรุปว่าใช้ได้จริงและประหยัดจริง พลังงานที่ใช้ในการผลิตก็ไม่มากเกินไป ประมาณเปิดไฟหน้าดวงเดียว แต่ได้มาซึ่งการลดความสิ้นเปลืองของเชื้อเพลิงลงได้มากทีเดียว

ส่วนการออกแบบเซลผลิดและถังเก็บน้ำเพื่อผลิต Hydrogen เรียบร้อยแล้วรอการผลิตอย่างเดียว ส่วนถังเก็บและจ่ายไอแก๊สโซฮอล์ก็ออกแบบและปรับปรุงการทำงานได้ดีตามความต้องการของเครื่องยนต์อย่างสมบูรณ์แล้ว รอการผลิตเช่นกัน กะว่าในช่วงแรกๆจะทำมาสำหรับไทรตั้นประมาณ 10 ชุดก่อนครับ

ECU คุมการทำงานกำลังเร่งเขียนโปรแกรมและจำลองการทำงานดูว่าได้ดังที่เราต้องการไหม และจะทำตัวต้นแบบที่พร้อมผลิตใช้งานจริงออกตามมาในไม่ช้า การทำงานของ ECU จะมีโหมดให้เลือกใช้ได้หลายโหมดเช่น 1.ดีเซล+แอลพีจี+ไฮโดรเจนโซฮอลล์ 2.ดีเซล+แอลพีจี 3.ดีเซล+ไฮโดรเจนโซฮอล์

สัญญานที่นำมาใช้มีดังนี้ครับ 1.อุณหภูมิน้ำ 2.แรงดันคอมมอนเรียว 3.สัญญานสมบูรณ์ท่อร่วมไอดี 4.สัญญานแคมชาร์ป 5.สัญญานเช็คแรงดันน้ำมันเครื่อง(เอามาเป็นโปรเทคเมื่อเครื่องยนต์ดับ) จูนกล่องโดยใช้คอมพิวเตอร์เรียกได้ว่าความสามารถไม่ธรรมดากล้าเรียกว่า ECU ได้เต็มปาก ไม่เอาแบบคนอื่นเขาที่ใช้แค่สัญญานวัดรอบเครื่องยนต์เส้นเดียวก็เรียก ECU กันแล้วครับ สำหรับผมผลงานที่ได้ต้องคุณภาพกันจริงๆครับจะได้คบกันได้นานๆ....จริงไหม

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

กำลังติดตามอยู่ครับ อ.ต้น

ปล. เซฟพลัสที่ อ.ต้น กำลังผลิดอยู่ เริ่มขายหรือยังครับ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    อัพเดทข่าวสารการพัฒนากันหน่อยครับ
    การใช้งานและทดสอบต่างๆที่ผ่านมา สรุปว่าใช้ได้จริงและประหยัดจริง พลังงานที่ใช้ในการผลิตก็ไม่มากเกินไป ประมาณเปิดไฟหน้าดวงเดียว แต่ได้มาซึ่งการลดความสิ้นเปลืองของเชื้อเพลิงลงได้มากทีเดียว

ส่วนการออกแบบเซลผลิดและถังเก็บน้ำเพื่อผลิต Hydrogen เรียบร้อยแล้วรอการผลิตอย่างเดียว ส่วนถังเก็บและจ่ายไอแก๊สโซฮอล์ก็ออกแบบและปรับปรุงการทำงานได้ดีตามความต้องการของเครื่องยนต์อย่างสมบูรณ์แล้ว รอการผลิตเช่นกัน กะว่าในช่วงแรกๆจะทำมาสำหรับไทรตั้นประมาณ 10 ชุดก่อนครับ

ECU คุมการทำงานกำลังเร่งเขียนโปรแกรมและจำลองการทำงานดูว่าได้ดังที่เราต้องการไหม และจะทำตัวต้นแบบที่พร้อมผลิตใช้งานจริงออกตามมาในไม่ช้า การทำงานของ ECU จะมีโหมดให้เลือกใช้ได้หลายโหมดเช่น 1.ดีเซล+แอลพีจี+ไฮโดรเจนโซฮอลล์ 2.ดีเซล+แอลพีจี 3.ดีเซล+ไฮโดรเจนโซฮอล์

สัญญานที่นำมาใช้มีดังนี้ครับ 1.อุณหภูมิน้ำ 2.แรงดันคอมมอนเรียว 3.สัญญานสมบูรณ์ท่อร่วมไอดี 4.สัญญานแคมชาร์ป 5.สัญญานเช็คแรงดันน้ำมันเครื่อง(เอามาเป็นโปรเทคเมื่อเครื่องยนต์ดับ) จูนกล่องโดยใช้คอมพิวเตอร์เรียกได้ว่าความสามารถไม่ธรรมดากล้าเรียกว่า ECU ได้เต็มปาก ไม่เอาแบบคนอื่นเขาที่ใช้แค่สัญญานวัดรอบเครื่องยนต์เส้นเดียวก็เรียก ECU กันแล้วครับ สำหรับผมผลงานที่ได้ต้องคุณภาพกันจริงๆครับจะได้คบกันได้นานๆ....จริงไหม

จองก่อนเลยครับ ชุดที่1 ครับ 1ชุด

User ID
    16046
    Status
    โพส
    34

ครับผม แอบเก็บข้อมูลอยู่ห่างๆ ก็พร้อมที่จะขอจองด้วยครับ 1 ชุดครับ อ.ต้น ขอเป็นชุดที่ 2 ก็แล้วกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    จองก่อนเลยครับ ชุดที่1 ครับ 1ชุด
    จองด้วยครับ ตามน้านัท ติดๆเลย ชุดที่ สาม

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    กำลังติดตามอยู่ครับ อ.ต้น

ปล. เซฟพลัสที่ อ.ต้น กำลังผลิดอยู่ เริ่มขายหรือยังครับ
    ผมไม่ได้ทำเซฟพลัสครับ ไปทำปลอมเขาได้ไง เขามีบริษัททำอยู่แล้ว

อุปกรณ์ที่ทำออกแบบวงจรกันเองโดยศึกษาข้อมูลจากต่างประเทศและลองใช้งานดูก็ได้ Hi-Volt ที่มากถึง 1-5 Kv อาจทำใช้กันเล่นๆในเวปกันครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    ผมไม่ได้ทำเซฟพลัสครับ ไปทำปลอมเขาได้ไง เขามีบริษัททำอยู่แล้ว

อุปกรณ์ที่ทำออกแบบวงจรกันเองโดยศึกษาข้อมูลจากต่างประเทศและลองใช้งานดูก็ได้ Hi-Volt ที่มากถึง 1-5 Kv อาจทำใช้กันเล่นๆในเวปกันครับ
    อันนี้แหละครับ อ.ต้น ขอโทษทีผมเรียกไม่ถูก
    ไปถึงไหนแล้วครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

ขยายผลการทำงานของระบบ Hydrogen ไปใช้แบบเต็มระบบกับเครื่องเบ็นซินกันครับ

ผมมีมาสด้าวางเครื่อง 1JZ ติดLPG ไม่ค่อยได้ใช้งาน1คันครับ สองวันที่แล้วเอาออกมาใช้งานทุกอย่างทำงานไม่ปกติเนื่องจากจอดนานไป เป็นอันให้ได้ใช้เวลากับมันถึง 2 วันเต็มเพื่อบูรณะขึ้นใหม่ เริ่มจากเปลี่ยนสายน้ำมันทุกจุด เดินระบบแก๊สใหม่ทั้งระบบพร้อมจุดจ่ายแก๊สที่มิ๊ก Hydrogen เข้าไปด้วย ถังน้ำสำหรับผลิตทำใหม่ลูกใหญ่ขึ้น เปลี่ยนปั้มติ๊กในถังน้ำมันใหม่ แก้ไขรอยรั่วที่ปั้มเพาเวอร์ หลายรายการเสียจนคิดว่าต้องใช้มันบ้างแล้วละไม่งั้นจอดเฉยๆเสียมากกว่าใช้งานอีก

มาเข้าเรื่องที่จะคุยให้ฟังกันครับ ผมได้เซ็ทระบบและปรับจูนการทำงานของเครื่องจนเป็นที่น่าพอใจ ดูรอบเดินเบาแล้วต้องถ่ายรูปมายืนยันกันครับ นิ่งๆที่ 500 รอบ/นาที ซึ่งไม่มีเครื่อง J ตัวไหนทำได้ และได้ลองออกสนามทดสอบเช่นเดิมอัตราเร่งยังแรงอยู่แต่ก็ไม่มากจนเกินไปครับ ความเร็วสูงๆก็มีถึง 160 กม./ชม.ในระยะทางไม่ยาวมาก การทำงานของ Hydrogen เดินเบาไม่เกิน 4 Amp. เมื่อกดคันเร่งก็ไม่เกิน 10 Amp. นับว่าไม่มากจนเกินไปครับ ผมลองเปิดการทำงานที่ 10 Amp.ในขณะเดินเบาและค่อยๆปิด Idel ที่หม้อต้มแก๊สดู ปรากฏว่าเครื่องเดินเรียบเฉย ซึ้งปกติเปิดไว้รอบครึ่งแค่ลดลงมา 15 นาทีเครื่องก็จะเดินสะดุดแล้ว แสดงว่าการผลิตที่ 10 Amp.สามารถทดแทนกันได้ครับ

และเมื่อเช้าก็ได้เติมแก๊สจนเต็มแบบตัด และก็วิ่งใช้งานดู เมื่อออกด้านนอกทางยาวๆก็กด 120 คลอดครับ และการออกตัวก็ปกติเหมือนๆทุกคนที่วางเครื่อง J กันละครับ พอช่วงบ่ายขากลับแวะเติมแก๊สดูที่เดิมและหัวเดิมด้วย ลุ้นกันกับเด็กปั้มว่าจะได้เท่าไร กับระยะทาง 64 กม. เติมแก๊สไปตัดที่ 66 บาท เป็นอันว่าทำลายสถิติต่างๆที่ทำไว้เลยครับ 1 บาท/กิโลเมตรสำหรับเครื่อง 6 สูบ ออโต้ 2500 ซี.ซี. ทำให้มีแนวคิดที่จะพัฒนาเพิ่มเติมเพื่อใช้กับรถเครื่องเบ็นซินที่มีอยู่มากพอควรครับ
    และปัจจุบันนี้การใช้งานและดูแลรักษาชุดผลิต Hydrogen ก็มีวิธีการที่ง่ายและสะดวกรวดเร็วกว่าก่อนมาก แถมตัวเซลก็ขนาดกระทัดรัดลงมาเยอะ(ไม่ใช่ในรูปที่มาให้ดูนะ ผมออกแบบใหม่หมดแล้ว) และคงไม่นานก็คงได้ออกมาใช้งานกัน และก็ได้ข้อมูลทางด้านวิชาการเกี่ยวกับพลังงานเสริมที่ผมหมกมุ่นคิดทำมันอยู่ มันมาถูกทางแล้วและสิ่งที่เราค้นพบก็ไปตรงกับหลักการและทฤษดีที่เขาศึกษากันอยู่ มันก็เป็นอนาคตที่ดีครับสำหรับในวันข้างหน้า พัฒนากันต่อไป เอารูปมายืนยันเช่นเคยครับ (ให้สังเกตุจุดปรับที่ตัวเพาเวอร์วาว และตัวปรับสปริงแก๊สที่หม้อต้มครับ )
    Attached Images Attached Images          
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TON_GAS : 26-08-2011 เมื่อ 18:57

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

รอ มะไหร่จาได้ใช้งานครับบบบ

หน้า 6 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้