หน้า 15 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 281 ถึง 300 จากทั้งหมด 337

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    30091
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน ตอบ: ไฮโดรเจน-โซฮอล์ อีกทางเลือกหนึ่งของพลังงานทดแทน

สุดเยี่ยมครับ ได้งบประมาณมา ต้องไปติดแน่นอนครับ อ.ต้น

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: ไฮโดรเจน-โซฮอล์ อีกทางเลือกหนึ่งของพลังงานทดแทน

รูป benz 300 D วาง 2J มาแล้วครับ อ.ต้น
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    รูป benz 300 D วาง 2J มาแล้วครับ อ.ต้น
    สวัสดีครับน้าchaiyos สงสัยติดตามตอนต่อไปน่ะครับ อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    สวัสดีครับน้าchaiyos สงสัยติดตามตอนต่อไปน่ะครับ อิอิ
    รถพวกกันครับเขาสั่ง ชุดไฮโดรเจน ไว้ครับ อ.ต้นให้ลงรูปเพื่อหาที่ติดตั้งครัับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

หวัดดีน้าเมทย้ายแล้วครับ ชุดไฮโดรเจน ของอ.ต้นจากหลังที่วางบนถังแก๊สย้ายมาอยู่หลังเบาะและนำแอมป์มิเตอร์ยกขึ้นมาให้สูงเพื่อที่จะมองเห็นกระแสไฟฟ้าที่จ่า่ยให้cell และได้เวลาให้อ.ต้นเซตให้ลงตัว และแล้วก็ได้มา"กล่องคันเล่งไฟฟ้าที่โปรแกรมมาสำหรับรถดีเซล+แอลพีจี"เป็นกล่องที่ถอดออกมาจากรถที่ปรมาจารย์ต้นใช้อยู่ ไทรทั่นพลัีส 4ประตู สรรพคุณทางความแรงตั้งแต่ออกตัวจนลอยตัวช่างเหมาะกับ ดีเซล+แอลพีจีมาก ใครสนใจลองโทรสอบถามอ.ต้นเอาเองครับของเขาดีจริงๆครับเห็นผลทันตาเลยน้าเมท

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    หวัดดีน้าเมทย้ายแล้วครับ ชุดไฮโดรเจน ของอ.ต้นจากหลังที่วางบนถังแก๊สย้ายมาอยู่หลังเบาะและนำแอมป์มิเตอร์ยกขึ้นมาให้สูงเพื่อที่จะมองเห็นกระแสไฟฟ้าที่จ่า่ยให้cell และได้เวลาให้อ.ต้นเซตให้ลงตัว และแล้วก็ได้มา"กล่องคันเล่งไฟฟ้าที่โปรแกรมมาสำหรับรถดีเซล+แอลพีจี"เป็นกล่องที่ถอดออกมาจากรถที่ปรมาจารย์ต้นใช้อยู่ ไทรทั่นพลัีส 4ประตู สรรพคุณทางความแรงตั้งแต่ออกตัวจนลอยตัวช่างเหมาะกับ ดีเซล+แอลพีจีมาก ใครสนใจลองโทรสอบถามอ.ต้นเอาเองครับของเขาดีจริงๆครับเห็นผลทันตาเลยน้าเมท
    สวัสดีครับน้าchaiyos ผมมีอยู่แล้วครับคันเร่งไฟฟ้า แต่เป็นของเจ้าอื่นเค้าครับ ปรับได้หลากหลายยิ่งปรับยิ่งแรง เหยียบนิดเดียวพุ่งดีจริงๆครับ แต่ผมน่ะเน้นประหยัดก็เลยปรับน้อยๆ ครับ ผลเป็นไงรายงานด้วยน่ะครับ อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    สวัสดีครับน้าchaiyos ผมมีอยู่แล้วครับคันเร่งไฟฟ้า แต่เป็นของเจ้าอื่นเค้าครับ ปรับได้หลากหลายยิ่งปรับยิ่งแรง เหยียบนิดเดียวพุ่งดีจริงๆครับ แต่ผมน่ะเน้นประหยัดก็เลยปรับน้อยๆ ครับ ผลเป็นไงรายงานด้วยน่ะครับ อิอิ
    กล่องตัวนี้เป็นโปรแกรมพิเศษสำหรับดีเซล+แอลพีจี ถอดมาจากรถท่านเทพไทรทั่นต้นเลยครับ ใส่แล้วขั้นเทพเลยครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

กล่องตัวนี้เป็นโปรแกรมพิเศษสำหรับดีเซล+แอลพีจี ถอดมาจากรถท่านเทพไทรทั่นต้นเลยครับ ใส่แล้วขั้นเทพเลยครับ
    ไม่ต้องย้ำๆ อิอิ อยากพิเศษบ้างจัง การใช้งานและผลเป็นไงบ้างครบน้าchaiyos

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ไม่ต้องย้ำๆ อิอิ อยากพิเศษบ้างจัง การใช้งานและผลเป็นไงบ้างครบน้าchaiyos
    ไม่ยากรีบมาที่สำนักอ.ต้นแล้วจะได้สมใจเมื่อวานมีสมาชิกขับปีโป้้ โทรมาหาจนำเจ้าปีโป้ไปดมแก๊สแล้วครับแต่ผมแนะนำให้ฉีดดีกว่าครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

รายงานอ.ต้นและน้าเมทออ้มน้อย/เดชอุดมอุบลราชธานีเข็มครึ่งถังได้600กิโลครับใช้เทปเลทส่งข้อความเลยลงรูปไม่ได้กลับไปจะนำรูปมาให้ดูน้าเมทของผมใช้กล่องคันเล่งเบอร์3ครับผมว่าคันเล่งมันเบาดีเล่งแซงทันใจดีครับสาถึงจุดหมาย600กว่ากิโลยังลงมาแค่เสมอขีดกลางความเร็วที่ใช้มี100/110กมครับบางครั้งก็เลยไปบ้างตามประสาศิษย์เทพไทรทั่นต้นครับกลับไปคงจะได้ลองท่อน้าปรีชาอับใหม่แน่

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

รายงานอ.ต้นและน้าเมทออ้มน้อย/เดชอุดมอุบลราชธานีเข็มครึ่งถังได้600กิโลครับใช้เทปเลทส่งข้อความเลยลงรูปไม่ได้กลับไปจะนำรูปมาให้ดูน้าเมทของผมใช้กล่องคันเล่งเบอร์3ครับผมว่าคันเล่งมันเบาดีเล่งแซงทันใจดีครับสาถึงจุดหมาย600กว่ากิโลยังลงมาแค่เสมอขีดกลางความเร็วที่ใช้มี100/110กมครับบางครั้งก็เลยไปบ้างตามประสาศิษย์เทพไทรทั่นต้นครับกลับไปคงจะได้ลองท่อน้าปรีชาอับใหม่แน่
    สวัสดีครับน้าchaiyos มีรายงานสดด้วย ขับขี่ปลอดภัยน่ะครับ แล้วค่อยมารายงานน่ะครับ รออยู่ อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีครับน้าchaiyos มีรายงานสดด้วย ขับขี่ปลอดภัยน่ะครับ แล้วค่อยมารายงานน่ะครับ รออยู่ อิอิ
    ได้แต่รายงานโพสภาพไม่ได้กลับไปจะลงภาพไว้ให้ดู ผมเติมน้ำมันเต็มตัดไม่ได้่ขย่าแบบอ.ต้นครับอ.ต้นเขย่าจนเกือบจะยกรถกระแทกลงพื้นครับเติมจนเติมไม่ได้ลอ๊กแรกอ.ต้นถึงได้กิโลเมตรมาก ลอ๊กแรกผม300กว่ากิโลเมตรครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ล๊อกแรกผม 250 ก็บุญแล้ว

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ล๊อกแรกผม 250 ก็บุญแล้ว
    ผลที่ได้เฉลี่ยออกมาแล้ว เติมน้ำมัน 48.25 ลิตรแบบเดิมเต็มตัดขบับให้ได้เต็มจำนวนเงินไม่เป็นเศษ เติมบางจาก อ.ปราสาท สุรินทร์ ระยะทาง 826กิโลเมตรหารออกมาได้ 17.11กม/ลิตร lpgสงสัยจะเป็นนิสัยในการกินเสียแล้ว ขาไปเติมแถวปากช่องก่อนเข้าเส้นทาง 24 เพราะlpgของเก่ายังเหลืออยู่มาก ขากลับเติมที่บุรีรัมย์ 17.06 l อัดไม่เข้าแล้ว กับระยะทาง 713km เฉลี่ยออกมาได้ 41.79km/l ข-ขับดว้ยความเร็ว 100/110 กม/ชม สว่นมาก 110กม/ชม บางครั้งเลยลิมิต(อดไม่ได้ครับ)ยางกับเส้นรอบวงน้าเมทบอกว่าใหญ่กว่ายางเดิม1นิ้ว ผมไม่เคยวัดเลยขอใช้มาตรวัดของน้าเมทครับ มีกล่องคันเล่งที่ใส่ในรถ อ.ต้นเปิดเบอร์3 ไฮโดรเจน น้ำมันแก็สโซฮอล์
    Attached Images Attached Images      
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 18-03-2012 เมื่อ 20:53

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

ล่าสุดครับ หลังจากรอมานานสำหรับชุดควบคุม การทำงานแปรผัน วันนี้ได้มาแล้วจะเริ่มทดสอบอุปกรณ์ ถ้าทำงานได้ดีก็จัดทำอุปกรณ์อื่นๆอีก กะช่วงแรกซัก 20 ชุดก่อน ให้กับสมาชิกที่รอๆกันไว้ คงไม่น่าจะเกินเดือนละครับคราวนี้

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาแว๊ว!!!!!!น้าเมท ตาต้อม ไฮโดรเจนทำงานแบบแปรผันตามการใช้งาน ของผมทำงานแบบแปลความหมายเอาเองแล้วไปปรับ อ.ต้นอุปถัมตัวปรับไฮโดรเจนมา1ตัว และชุดไฮโดรเจน1ชุด เลยมีของเล่นปรับเองตามความรูัสึกจาก"เท้า" หนักเบาตามการปรับไฮโดเจน แต่รุ่นใหม่ของ อ.ต้นปรับแปรผันตามการใช้งานจะได้ฟิลลิ่งในการขับและประหยัดกว่าครับ สนใจโทรเลยผมลองแล้วแหล่มเลย

User ID
    19396
    Status
    โพส
    106

น้าๆ ครับ

ระหว่าง ดีเซล + lpg กับ ดีเซล + ไฮโดรเจน อันไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ หมายถึง ความประหยัดที่ได้ / ราคาติดตั้ง นะครับ
    ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะเอาแบบไหนดีครับ ใช้รถวันละ 100-150 กม. อยากลดต้นทุนลงบ้างอ่ะครับ

User ID
    14273
    Status
    โพส
    196

อยากเห็นภาพการติดตั้ง ดีเซล+ไฮโดเจน ราคาเท่าไหร่ครับ สนใจคับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forgetmenot ดูโพส
    อยากเห็นภาพการติดตั้ง ดีเซล+ไฮโดเจน ราคาเท่าไหร่ครับ สนใจคับ
    รออีกหน่อยครับ อ.ต้นกำลังสั่งทำชุดคุมไฮโดรเจนแบบแปรผันตามการใช้งาน เพื่อความประหยัดเต็มพิกัดครับ "คัมมิ่งซูน"

User ID
    23892
    Status
    โพส
    63

ตอนนี้อันไหนพร้อมแล้วบ้างครับน้าๆ เผื่อไปจัดมาบ้างครับ .... ราคาค่าตัวระบบไฮโดร คร่าวๆประมาณเท่าไรครับ ติดตั้งบริเวณไหนได้บ้างครับ รถผมติดตั้งฝาปิดครอบกระบะไปแล้วครับ

หน้า 15 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้