อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ win162 ดูโพส
ขอคำชี้แนะคับ ผมสนใจที่จะติดแกส ส่วนมากจะใช้งานใน กทม.มันจะมีผลช่วยให้ประหยัดหรือป่าวคับถ้าวิ่งในเมืองพื้นที่รถติด ผมใช้ตัว2500 ออโต้ ดีเซล ขอบคุณคับ
ระบบของเราจ่ายแก๊สแปรผันตามรอบเครื่องยนต์ คือ รอบต่ำจ่ายน้อยและจ่ายมากขึ้นที่รอบที่สูง สามารถทำให้ประหยัดแม้จะใช้งานในเมือง การจอดรถติดบ่อยยิ่งมีความสิ้นเปลืองสูง แต่เมื่อใช้แก๊สร่วมการเผาไหม้จะดีกว่ามีกำลังมากกว่าย่อมทำให้ประหยัด
สำคัญคือสามารถปรับจูนให้ประหยัดสูงสุดตามลักษณะการใช้งาน เต็มถังเคยวิ่งได้600-650กม. สามารถเพิ่มไม่ต่ำกว่า1400กม. คิดเป็นความประหยัดประมาณการ.ละ1บาท/กม.