สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ผมว่าบ้าน(คลับ)เราอาการค่อนข้างแย่แล้วนะครับ

วันนี้ผมเข้าดูในบอร์ดเรา ดูอยู่ดี ๆ ก็มีหน้าเว็ปอะไรก็ไม่รู้โผล่ขึ้นมาเฉยเลยทั้ง ๆ ที่ address bar ยังเป็น ของคลับเรา และแต่ละหน้าที่โผล่ขึ้นมาแปลก ๆ ทั้งนั้นไม่ซ้ำกันเลย
    อันนี้เอามาให้ดูอันนึงก่อนครับ
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

มาตรฐาน ตอบ: ผมว่าบ้าน(คลับ)เราอาการค่อนข้างแย่แล้วนะครับ

จริงคลับ น้าหยามจัดการหน่อยครับ แอนตี้ไวรัสผมบล็อคน่าดูเลยอิอิ เล่นกะ ไออี อืดสุดๆ ต้องใช้โชรมเล่นถึงเร็ว

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน ตอบ: ผมว่าบ้าน(คลับ)เราอาการค่อนข้างแย่แล้วนะครับ

ผมใช้อย่างอื่นเล่นไม่ได้เลย มันไม่เข้าให้ เล่นได้แต่ ie อย่างเดียว

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

มารอการแก้ไขครับ ตอนนี้หน้าตาขึ้นมาแปลกๆ

User ID
    13438
    Status
    โพส
    431

เหมือนกันครับFfใช้เปิดไม่ได้เลย ie ก้อช้ามาก

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

วันนี้เข้ามาปับเจอเลยหน้านี้ที่ใช้มาบ้านเราไม่น่าจะมีหน้านี้นา..
    Attached Images Attached Images  

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

น้าหยามครับ วันนี้ค้นหาวิธีแก้บน google มา พบวิธีแก้ไขมัลแวร์มา ผมก็ไม่รู้หรอกนะครับว่าใช้ได้ผลรึป่าว แต่ถ้าแก้ได้ผมว่าน่าจะดีกับคลับเรานะครับ

เมื่อเข้าเว็บแล้วเจอว่า เตือน: การเข้าชมเว็บไซต์นี้อาจก่อให้เกิดอันตรายต่อคอมพิวเตอร์ของคุณ!
    สแดงว่าเว็บคุณโดนมัลแวร์เล่นงานซะแล้ว วิธีแก้คือ
    1. ให้ Download Fizscipt Version ล่าสุด ครับ
    2. หลังจากนั้น ให้ทำการ เปิดไฟล์ด้วยโปรแกรม editplus หรือ editor เพื่อง่ายต่อการแก้ไข
    3. ทำการแก้ไขค่า ในส่วนของ $config[] และปฎิบัติความคำแนะนำ
    4. ทำการนำไฟล์ที่ทำการแก้ไข อับโหลด เข้าสู่โฟลเดอร์ ที่ต้องการทำการ Scan หรือ root folder หลักของเว็บไซต์ เช่น public_html
    5. ทำการเรียกใช้งานไฟล์ เช่น http://domain.com/FizScript.php
    6. ทำการกดปุ๋มดำเนินการต่อ และดูผลการ Scan
    7. ทำการตรวจสอบผลลัพธ์ ของ tag ที่แสดง หาก tag ดังกล่าวไม่ได้เกิดจากเราเขียนขึ้น หรือน่าสงสัย ทำการคลิก replace
    เพื่อทำการลบ หรือแทนที่บรรทัดดังกล่าว
    8. เมื่อใช้งานเสร็จ สามารถดำเนินการลบ fizscript ออกได้

เกี่ยวกับคำแนะนำเพิ่มเติม
    1. เมื่อพบปัญหาแนะนำให้ทำการ Reset รหัสผ่าน FTP
    2. ตรวจสอบให้แน่ใจว่าโฟลเดอร์ เก็บเว็บไซต์ของท่าน ไม่ถูกแอบอับโหลดไฟล์ หรือ โฟลเดอร์ แปลกๆ ใดๆ
    -- สังเกตุได้จาก (วันที่เปลี่ยนแปลงล่าสุด ของโฟลเดอร์ หรือไฟล์)
    3. ควรหลีกเลี่ยงการใช้งานโปรแกรม FTP ที่ไม่ปลอดภัยปราศจากการเข้ารหัสข้อมูล username password หรือเวอร์ชั่นเก่าเกินไป
    4. ควรตรวจสอบให้แน่ใจว่าเครื่องของท่าน โปรแกรม Scan Virus ทำงานได้ และมีการอับเดทอย่างปกติ
    5. ควรแน่ใจว่า windows ของท่านได้มีการเปิดใช้งาน Firewall และไม่มีการ Add Service แปลกๆ ใดๆ
    6. ควรมีไฟล์ Backup หรือสำรองข้อมูลเว็บไซต์ที่สมบูรณ์ของท่านเอง อย่างน้อย 1 ชุดเสมอ
    7. ควรลีกเลี่ยง การใช้โปรแกรม key gen หรือ crack ต้องใช้อย่างรู้ถึงการ เพื่อป้องการการติดไวรัส หรือไม่คลิกเปิดไฟล์ที่ไม่แน่ใจ

ขอบคุณข้อมูลดีๆ จายไทยเสียวบอร์ด โดยคุณ JeffyPluS
    อ้างอิง: http://www.mindphp.com/forums/viewtopic.php?f=3&t=6770

ลองดีก็คงไม่เสียหายอะไรนะครับน้า ผมอยากให้บ้านเราหายเป็นปกติจริง ๆ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ผมใช้โครม เร็ว แรง และปกติครับ

สมาชิกถาวร TTC-2185 TTC-Member
    User ID
    14722
    Status
    โพส
    224

ของผมก็ปกติทุกอย่าง

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

ของผมช้ามาก จนถึง Error จนต้อง Refresh ใหม่เลย อ่ะ

User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ผมใช้โครม เร็ว แรง และปกติครับ
    ชั่วโมงนี้โครมเจ๋งสุดครับเร็วมาก

ข้อมูลกระทู้