หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

ty_
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน มาดูลิ้นกัน

ไฟล์แนบ 1050

ไฟล์แนบ 1051

ไฟล์แนบ 1052

ไฟล์แนบ 1053
    ใช้ B5 มาตลอด 13000 โลแล้วจ้า

ty_
    ผู้เยี่ยมชม

Arrow

ใช้ B5 มาตลอด 13000 โลแล้วจ้า
    แก้ไขหน่อย 130000 โล ตก 0 ไปหนึ่งตัว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    106
    Status
    โพส
    45

มันดีหรือไม่ดีครับ
    ผมไม่มีความรู้

User ID
    143
    Status
    โพส
    26

ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ให้ดูอย่างเดียวจริงๆ ใจคอจะไม่เล่ารายละเอียดอะไรให้ฟังเลยเหรอครับ

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

ใช่ครับ เล่าแจ้งแถลงไขหน่อย
    ว่าดีหรือไม่อย่างไรครับ?
    จะได้เป็นแนวทางให้ผู้ที่ยังไม่ได้ B5 ครับ (อาทิเช่น ผม เป็นต้น)

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

ทำอะไรกับรถมาหรือปล่าวครับเช่น อุด Egr หรือ รถเดิมๆ ครับ
    แล้วถอดลิ้นมาดูลิ้นเองเลยเหรอเก่งจังครับ

User ID
    229
    Status
    โพส
    70

มันเป็นลิ้นปีกผีเสื้อนี่ครับแล้วมันเกี่ยวกับ B5 ตรงใหนครับพี่ชี้แจงหน่อยครับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

ปูเสื่อรอฟังคำอธิบายครับ

ty_
    ผู้เยี่ยมชม

Talking

ไม่มีอะไรมากหรอกครับ เพียงแค่อยากให้ดูว่าลิ้นปีกผีเสื้อของใครบางที่
    เป็นเหมือนของผมบ้าง พอดีผมเข้าไปเยี่ยมในD-MAX CLUB มา ดูลิ้นปีกผีเสื้อของเขาสกปรกมาก และที่บอกว่าใช้ B5 นั้นเพื่อเป็นการยืน
    ยันว่าใช้ได้ปรกติครับไม่มีปัญหากับเครื่องยนต์แน่นอน เพราะขนาดตั้งแต่
    ผมออกรถมาก้อเพิ่งจะเปลี่ยนกรองโซล่า(ดีเซล)ไปเมื่อตอน 120000 โล
    นี้เอง อัตราการเร่งก้อปรกติใช้ V3 อยู่ครับ เดิมตอนยังไม่เปลี่ยนยางที่
    เป็นยาง245-70-16ขับเฉลี่ยอยู่ที่100 กม./ชม.ทำได้ 16 กม./ลิตรแต่พอ
    ได้มาเปลี่ยนยางเป็น 265-75-16 ลดวูบลงเลยครับเหลือ 12.5 กม./ลิตร
    เองครับ แต่ก้อได้ทำใจแล้วเพราะรู้ว่าจะต้องกินน้ำมันเพิ่มแน่ๆ อ้อลืมไป
    ผมอุด EGR เมื่อตอน 9000 โลครับ ใช้รถวันละ250กม.ทุกวัน
    ไฟล์แนบ 1294

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

ลิ้นไม่ดำ ใช้ได้....อิอิ

sixsane
    ผู้เยี่ยมชม

ดูจากขนาดยางแล้วน่าจะเป็นรุ่นพลัส ตอนนี้พลัสใช้ECU v3 ได้แล้วหรอครับ คุณ ty_ เออหรือว่าเป็น 4x4 จึงใช้ V3ได้

ty_
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sixsane ดูโพส
    ดูจากขนาดยางแล้วน่าจะเป็นรุ่นพลัส ตอนนี้พลัสใช้ECU v3 ได้แล้วหรอครับ คุณ ty_ เออหรือว่าเป็น 4x4 จึงใช้ V3ได้
    CAB2500 4x4 265-75-16 ครับผม

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

อูย..ขับวันละ 250 โล ใช้ไปแล้ว 130000 โล ทำอะไรครับเนี่ย ดุเดือดจัง

romeo
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่าของผมวันละ 100 กม. มาเจอของคุณ ty_ หนาวเลย
    ของผมใช้มา จะห้าหมื่นโล แต่ยังไม่เคยไปเปิดลิ้นดูเหมือนกันครับ
    แต่เห็นแถวเวบเพื่อนบ้านเค้าเจอลิ้นดำ แล้วมาโทษ B5 อยู๋เหมือนกัน แต่ทางนู่นผมว่า อาจจะเป็นที่ตัวเครื่องยนต์ด้วย เพราะแค่เค้าเร่งเครื่องแบบ Kick down ควันก็ดำแล้ว ทั้งๆที่เป็นรถเดิมๆ ผมเจอมาหลายคันแล้ว และเคยเห็นรถของเพื่อนด้วย ทั้งควันดำ น้ำมันเครื่องหาย หุหุ

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

ว๊าว จุ๊ ๆ สวยจัง

Oatcat
    ผู้เยี่ยมชม

คุณ ty
    รถคุณไม่ได้กินน้ำมันมากขึ้นมากมายหรอกเพราะว่ายางมันมีขนาดใหญ่กว่าเดิม คำนวณดูแล้วเกือบๆเท่าเดิมครับ ลองไปคำนวณดูสิ http://www.miata.net/garage/tirecalc.html

filli10
    ผู้เยี่ยมชม

กินน้ำมันมากกว่านิดเดียวครับ รอบหมุนของล้อเท่ากันแต่ยางใหญ่ได้ระยะทางมากกว่าเมื่อคิดที่1รอบการหมุนของล้อครับ แต่ที่ว่ามันกินจากปัจจัยอื่นๆ ก็น้ำหนักยางมากกว่าเดิม และหน้าสัมผัสถนนมากขึ้น ครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นแบบ นี้นะครับ

ty_
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมไฟล์แนบ 2055

blacktriton
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้ B5 เหมือนกันครับ ขับสนุกไม่แพ้กันเลย

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้