หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: Triton เราทำกระจกมองข้างไล่ฝ้าได้มั้ยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ple-55 ดูโพส
    ฝ้าข้างๆมันเกิดจาก เรา เปิดแอร์ไปใส่ที่ตัวกระจกใช่มั้ยครับ
    ของผมจะมีปัญหาด้านข้างตอนฝนตก จะมองยากมาก
    เห็นเพื่อนมันซื้อน้ำยามาเช็ดเคลือบ ไม่ให้น้ำเกาะกระจก น่าจะช่วยได้นะครับ ตามร้านมีขายเยอะเลย
    วิธีแก้ตรงนั้นคือหันช่องแอร์หนีหรือไม่ก็ปิดไปเลยครับ ที่เค้าพูดกันหมายถึงกระจกมองข้างครับน้า เวลาฝนตกแล้วขับรถเร็วๆจะเป็นไอน้ำเกาะทำให้มองหลังลำบาก ผมจะใช้วิธีให้คนนั่งข้างเช็ดให้ แต่ถ้ามาคนเดียวก็ต้องจอดเช็ดครับ แต่ถ้ามีวิธีทำให้มันกลั่นตัวเป็นหยดน้ำได้เลยเหมือนไล่ฝ้าหลังก็แจ๋วครับ

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

มาตรฐาน ตอบ: Triton เราทำกระจกมองข้างไล่ฝ้าได้มั้ยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ple-55 ดูโพส
    ฝ้าข้างๆมันเกิดจาก เรา เปิดแอร์ไปใส่ที่ตัวกระจกใช่มั้ยครับ
    ของผมจะมีปัญหาด้านข้างตอนฝนตก จะมองยากมาก
    เห็นเพื่อนมันซื้อน้ำยามาเช็ดเคลือบ ไม่ให้น้ำเกาะกระจก น่าจะช่วยได้นะครับ ตามร้านมีขายเยอะเลย
    +1 ฝ้าที่กระจกด้านข้างที่โดนแอร์เป่าแล้วกลั่นตัวเป็นไอน้ำก็คงปรับช่องแอร์ไม่ให้เป่า ง่ายที่สุดแล้วครับ
    แต่ถ้าปิดเลยผมว่าความชื้นจากตัวเราจะทำให้ฝ้าขึ้นที่ด้านในของกระจกหน้านะครับ ควรเปิดแอร์ให้เย็นพอกับข้างนอกจะดีกว่า
    แต่ถ้าที่กระจกมองข้างที่เป็นหยดน้ำก็ตามที่น้าแนะนำครับ ใช้พวกน้ำยาเคลือบกระจก (Rain Shield) ได้ผลดีที่สุด
    ส่วนโปรเจคไล่ฝ้าขอติดตามด้วยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ภูรีภัทร : 18-07-2011 เมื่อ 20:09

ple-55
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ภูรีภัทร ดูโพส
    +1 ฝ้าที่กระจกด้านข้างที่โดนแอร์เป่าแล้วกลั่นตัวเป็นไอน้ำก็คงปรับช่องแอร์ไม่ให้เป่า ง่ายที่สุดแล้วครับ
    แต่ถ้าปิดเลยผมว่าความชื้นจากตัวเราจะทำให้ฝ้าขึ้นที่ด้านในของกระจกหน้านะครับ ควรเปิดแอร์ให้เย็นพอกับข้างนอกจะดีกว่า
    แต่ถ้าที่กระจกมองข้างที่เป็นหยดน้ำก็ตามที่น้าแนะนำครับ ใช้พวกน้ำยาเคลือบกระจก (Rain Shield) ได้ผลดีที่สุด
    ส่วนโปรเจคไล่ฝ้าขอติดตามด้วยครับ
    ใช่ๆครับ ผมก็ตั้งใจจะบอกอย่างที่น้าว่ามาล่ะครับ แต่พิมพ์รวบรัดไปหน่อย เอาน้ายามาทาที่กระจกมองข้าง กับ กระจกบานประตูด้านนอก น้ำมันจะไหลผ่านไปเลย ไม่เป็นเม็ด มองง่าย

TTC-01660 TTC-Member
    User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

ทางออกก็คือ พกผ้าเช็ดรถแห้งๆติดไว้ เวลาฟ่าเกาะกระจก...จะได้เช็ด..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมไม่เคยเจอปัญหานี้เลยครับ ...

แค่เช็ดกระจกรถด้วยตัวเอง บ่อยๆ

ความมันของผ้าเช็ดรถ จะทำให้กระจกใส และไม่เกิดฝ้าครับ ... คอนเฟิร์มเลย ... ไม่เสียเงินสักบาท ..

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

น่าสนใจครับ เหมาะกับช่วงนี้มาก
    ผมแก้ปัญหาโดยการคุยกับแฟนรับผิดชอบฝั่งใครฝั่งมัน อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้