สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

กระทู้: เมื่อความซวยมาเยือนพร้อมกัน 2 อย่างในวันเดียว...เซ็งจริงๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5246
    Status
    โพส
    60

Cool เมื่อความซวยมาเยือนพร้อมกัน 2 อย่างในวันเดียว...เซ็งจริงๆ

วันนี้เป็นวันซวยที่สุดของผมก้อว่าได้ เมื่อเจ้าพลัสเบนซินคู่ใจผมเกิดป่วยขั้นมาดังนี้....ซวยลำดับที่ 1 ช่วงกลางวันประมาณ 11 โมง เอารถไปเช็คช่วงล่างที่ศูนย์มิตซูฯระยองใกล้แยก pmy เพราะช่วงล่างมันดังมาเป็นอาทิตย์แล้วและพวงมาลัยก้อมีเสียงดังอีกต่างหาก เหมือนมันหลวม ช่างศูนย์เช็คเสร็จบอกลูกปืนพวงมาลัยแตก ไม่มีอะหลั่ยเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งชุดพวงมาลัยประมาณ 7,000 กว่า ....โอ้ว...แม่เจ้า แค่ลูกปืนแตกต้องจ่ายเกือบหมื่นเชียวเหรอวะเนี่ย....รถตรูใช้มา 107,000 โล ลูกปืนพวงมาลัยแตกแล้ว ตอน 70,000 กว่าโลก้อตู้แอร์รั่วไปแล้ว....เอารถกลับบ้านก่อนค่อยมาหาวิธีเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนเอาก้อไดน่า ทำที่อู่ไหนก้อได้มั้ง แต่วันนี้วันอาทิตย์อู่ปิดหมดก้อเลยต้องรอไว้ทำอาทิตย์หน้า ช่างบ่ายกลับบ้านแม่เอาล้อกับยางที่ซื้อมาไปเปลี่ยนด้วย ความซวยลำดับที่ 2 ก้อเกิดขึ้น ระหว่างที่กวดขันน๊อตล้อหน้าขวาให้แน่น ปรากฏว่าน๊อตขาดหลุดออกมาเลย เซ็งจริงๆ...ทำงัยดีล่ะ....ลองหาข้อมูลดูในเน็ตถึงรู้ว่ามันหาซื้อมาเปลี่ยนได้นี่นา....แต่อยู่ระยองเนี่ย ไม่รู้ว่าอู่ไหน ร้านไหนมีน๊อตล้อไว้ให้เปลี่ยนบ้าง ก้อเลยต้องเข้ามาขอคำแนะนะจากเพื่อนๆพี่ๆ ในบอร์ดระยองนี้ครับ ไม่รู้ว่าใครเคยมีประสบการณ์แบบผมบ้าง หรือมีอู่แนะนำบ้างครับสำหรับซ่อมลูกปืนพวงมาลัย กับ เปลี่ยนน๊อตล้อครับ.....ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Images Attached Images    

User ID
    14490
    Status
    โพส
    1,003

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อความซวยมาเยือนพร้อมกัน 2 อย่างในวันเดียว...เซ็งจริงๆ

น็อตล้อลองไป แม็กคอนเนอร์ ถนนจันทอุดม หรือ ตั้งน่ำเส็ง สาย36 นะคับ ส่วนพวงมาลัยไม่รู้เลยครับ แฮ่ๆ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

Cool ตอบ: เมื่อความซวยมาเยือนพร้อมกัน 2 อย่างในวันเดียว...เซ็งจริงๆ

กำลังจะไปพรุ่งนี้กำลังจะไป check 10000 kg ที่ 0 กับน้ายุทธ BST ครับ ^_^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tumauyai4x4tritonclup.com : 27-06-2011 เมื่อ 18:37

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อความซวยมาเยือนพร้อมกัน 2 อย่างในวันเดียว...เซ็งจริงๆ

น็อตล้อ ตามข้างบน แกนพวงถ้าเครมไม่ได้ให้ไปดูกระทู้พวงครับ

ส่วนน้าเจมส์ ถ้าไปศูนย์ใหม่ดูๆแล้วจ่ายแพงกว่าศูนย์ วิวัฒนะครับ บวกไรนักหนาก็ไม่รู้แต่ถ้าไม่ซีเรียสเอาเรื่องแพงก็ไปได้ครับ
    แค่เช็ค หมื่นโลไม่มีไรมาก

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    น็อตล้อ ตามข้างบน แกนพวงถ้าเครมไม่ได้ให้ไปดูกระทู้พวงครับ

ส่วนน้าเจมส์ ถ้าไปศูนย์ใหม่ดูๆแล้วจ่ายแพงกว่าศูนย์ วิวัฒนะครับ บวกไรนักหนาก็ไม่รู้แต่ถ้าไม่ซีเรียสเอาเรื่องแพงก็ไปได้ครับ
    แค่เช็ค หมื่นโลไม่มีไรมาก
    ครับน้าเกรียง โดนไป 2,000 ครับ ล้างเครื่อง ใส่พวงมาลัยหนัง ท่านปาทาน Coffee ไหมน้าเกรียง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เสียดายจังทำโอหาค่าเสื้อก่อนครับพรุ่งนี้ว่างขอโอกาสเจอเพื่อนๆหน่อยนะเหงาๆบ่ายนะที่เดิม

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

บ่ายดึกสองวันครับอดกาแฟเลย

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

น้าเล็กอยู่ไหนแนะนำเรื่องแกนพวงมาลัยหน่อยครับ
    LEK&PMY 3.2 A/T
    Tel.081-6878879
    ลองติดต่อน้าเล็กดูนะครับเห็นว่ามีอู่ที่เปลี่ยนตลับลูกปืนแกน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ฟาร์ญัร : 28-06-2011 เมื่อ 20:35

User ID
    14490
    Status
    โพส
    1,003

น้าเชนรายงานผลหน่อยครับเป็นงั้ยบ้าง

ข้อมูลกระทู้