หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

TTC-02387 TTC-Member
    User ID
    4404
    Status
    โพส
    48

มาตรฐาน อยากใส่ไฟซีนอนกับโคมไฟหน้าอีเกิ้ลอาย

อยากถามน้าๆที่ใส่ไฟหน้าของอีเกิ้ลอายครับ มีใครใส่หลอดซีนอนมั่งครับ ถ้าใส่ต้องแปลงอะไรหรือเปล่าครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: อยากใส่ไฟซีนอนกับโคมไฟหน้าอีเกิ้ลอาย

ดันๆๆๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย LuftWaffe : 29-10-2013 เมื่อ 22:38

TTC-02387 TTC-Member
    User ID
    4404
    Status
    โพส
    48

มาตรฐาน ตอบ: อยากใส่ไฟซีนอนกับโคมไฟหน้าอีเกิ้ลอาย

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ รอคอยคำตอบมานาน ผมจะได้ไปหาไฟซีนอลแบบมีหมวกมาใช้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ขอรูปโหน่ยยยคร้าบบบ
    ค่าเสียหายทั้งหมดเท่าไหร่ .....อิอิ

User ID
    8043
    Status
    โพส
    3

โคมอีเกิ้ลไฟต่ำเป็นh7ครับ จะไม่มีหมวกมาให้ครับผม

User ID
    41660
    Status
    โพส
    465

ขอคำแนะนำด้วยคนคับ ผมซื้อโคมอีเกิ้ลอายมาพร้อมซีนอล 10000k
    มา แต่แสงมันขาวสว่างแสบตาชาวบ้านไป น้าๆช่วยแนะนำหน่อย ว่าk เท่าไหร่ถึงจะใกล้เคียงแสงโคมเดิม
    และที่สำคัญไฟซีนอลของโคมนี้ เขาเรียกว่ารุ่นอะไรคับ ( h7 ใช่ไหมคับ) มีขายที่ไหนบ้างอ่ะ

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ one_saa ดูโพส
    ขอคำแนะนำด้วยคนคับ ผมซื้อโคมอีเกิ้ลอายมาพร้อมซีนอล 10000k
    มา แต่แสงมันขาวสว่างแสบตาชาวบ้านไป น้าๆช่วยแนะนำหน่อย ว่าk เท่าไหร่ถึงจะใกล้เคียงแสงโคมเดิม
    และที่สำคัญไฟซีนอลของโคมนี้ เขาเรียกว่ารุ่นอะไรคับ ( h7 ใช่ไหมคับ) มีขายที่ไหนบ้างอ่ะ
    หลังจากที่ผมทดลองใช้ มาทั้ง อีเกิลอาย + ชุดซีนอน และ ดีโป้ + ชุดซีนอน แสงมันไม่สว่างเท่าที่ควรครับ

ผมแนะนำน้าๆ เลยว่า เอาโคมเดิมไปใส่โปรเจคเตอร์ทรานฟอเมอร์ดีกว่าครับ สว่างกว่า แสงพุ่งไกลกว่าไม่แยงตาใครด้วยครับ

ค่า Kที่เห็นชัดเจนยามค่ำคืนต้องประมาณ 4300K ครับ(เหลืองอำพันคล้ายๆแสงโคมเดิมติดรถมานั่นแหละ) และ 6000K (แสงเหมือนหลอดนีออนตามหลังคาบ้านเราแหละครับ)

ปล.ค่า K คือค่าสี ค่าความสว่างคือค่า Lumens ครับ และ ยิ่งค่าเคมากไม่ได้ทำให้สว่างขึ้นแต่อย่างใดครับ และก็ ยิ่งค่าเคมาก ค่าลูเมนส์ยิ่งลดลงครับ

ฝากอีกนิด โคมอีเกิลอาย ทำมาสำหรับหลอด ฮาโลเจนครับ พอเอาไปใส่ชุดซีนอนแสงมันจะฟุ้งแยงตาครับ แก้ได้ด้วยการเปลี่ยนลูกแก้ว ผมก็ว่าไม่คุ้ม ไปใส่ทรานฟอเมอร์ หรือโคมปาซีนอนครับจบ

ลองอ่านนี่ดูครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=47417&page=6
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย LuftWaffe : 29-10-2013 เมื่อ 22:44

User ID
    41660
    Status
    โพส
    465

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    หลังจากที่ผมทดลองใช้ มาทั้ง อีเกิลอาย + ชุดซีนอน และ ดีโป้ + ชุดซีนอน แสงมันไม่สว่างเท่าที่ควรครับ

ผมแนะนำน้าๆ เลยว่า เอาโคมเดิมไปใส่โปรเจคเตอร์ทรานฟอเมอร์ดีกว่าครับ สว่างกว่า แสงพุ่งไกลกว่าไม่แยงตาใครด้วยครับ

ค่า Kที่เห็นชัดเจนยามค่ำคืนต้องประมาณ 4300K ครับ(เหลืองอำพันคล้ายๆแสงโคมเดิมติดรถมานั่นแหละ) และ 6000K (แสงเหมือนหลอดนีออนตามหลังคาบ้านเราแหละครับ)

ปล.ค่า K คือค่าสี ค่าความสว่างคือค่า Lumens ครับ และ ยิ่งค่าเคมากไม่ได้ทำให้สว่างขึ้นแต่อย่างใดครับ และก็ ยิ่งค่าเคมาก ค่าลูเมนส์ยิ่งลดลงครับ

ฝากอีกนิด โคมอีเกิลอาย ทำมาสำหรับหลอด ฮาโลเจนครับ พอเอาไปใส่ชุดซีนอนแสงมันจะฟุ้งแยงตาครับ แก้ได้ด้วยการเปลี่ยนลูกแก้ว ผมก็ว่าไม่คุ้ม ไปใส่ทรานฟอเมอร์ หรือโคมปาซีนอนครับจบ

ลองอ่านนี่ดูครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=47417&page=6
    ขอบคุงคับน้า ว่าแต่ไฟซีนอลของโคมอีเกิ้ลอาย มังรุ่นอะไรคับน้า อยากเปลี่ยนมาใช้4300k แล้วคับแต่ไม่รุ้จะสั่งของรุ่นไร h7 ใช่ไหมเอ่ย

User ID
    11757
    Status
    โพส
    29

ผมใช้ transformer projector โมใส่กับโครมอีเกิ้ล+ซีนอน 6000k แสงที่ออกมาดีกว่าของลูกแก้วเดิมเยอะเลยครับ พอดีชอบโคมของอีเกิ้ลแต่แสงมันไม่ค่อยสว่าง เลยหารัยเล่นซะหน่อย

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

ใช้โคม อีเกิ้ลอายอยู่ครับใส่ซีนอน 8000 k ตอนใส่ใหม่ๆรู้สึกแสงไฟหน้ามันกดลงต่ำเกินไปผมเลยตั้งไฟให้มันส่องได้ไกลขึ้นอีกหน่อยแบบไม่แยงตารถคันอื่น

ชื่อ:  DSC_3860.JPG
ครั้ง: 1476
ขนาด:  38.9 กิโลไบต์

แสงหลังจากตั้งไฟหน้าแล้วครับ(ไม่ได้เปิดไฟตัดหมอก)
    ชื่อ:  DSC_3958.JPG
ครั้ง: 1224
ขนาด:  39.4 กิโลไบต์

User ID
    41660
    Status
    โพส
    465

แหล่มเยยน้า.....แต่ผมก้อยังไม่รู้อยู่ดี ว่าหลอดไฟมันรุ่นอะไร h7 ไหมมมมมม....ฮื่อๆๆๆ

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ one_saa ดูโพส
    แหล่มเยยน้า.....แต่ผมก้อยังไม่รู้อยู่ดี ว่าหลอดไฟมันรุ่นอะไร h7 ไหมมมมมม....ฮื่อๆๆๆ
    ใช้ครับอีเกิ้ลอายใช้หลอด h7

User ID
    41660
    Status
    โพส
    465

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Dr.maxnano ดูโพส
    ใช้ครับอีเกิ้ลอายใช้หลอด h7
    เย้ๆๆๆ หาซื้อได้ที่ไหนคับน้า 4300k ขอแบบราคากันเอง อิอิ

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

เย้ๆๆๆ หาซื้อได้ที่ไหนคับน้า 4300k ขอแบบราคากันเอง อิอิ
    4300 k สีจะเหมือนหลอดเดิมครับ ซีนอนประมาณ 1500 หลอดธรรมดาประมาณ 200 ครับ

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

ระวังตำรวจกันด้วยนะครับ ผมชอบไฟซีนอลมากๆ แต่โดยจับบ่อยมากครั้งละ200บาท ตอนนี้ใส่หลอดเดิมแล้ว เดี๋ยวกลับไปทำงานแถวบ้านก่อน อิ อิ อิ

User ID
    41660
    Status
    โพส
    465

จัดมาแระคับ 6000k ราคา 650 บาทรวมจัดส่ง สวยจุงเบย

สมาชิกถาวร : TTC-00716 TTC-Member
    User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bee2033 ดูโพส
    ระวังตำรวจกันด้วยนะครับ ผมชอบไฟซีนอลมากๆ แต่โดยจับบ่อยมากครั้งละ200บาท ตอนนี้ใส่หลอดเดิมแล้ว เดี๋ยวกลับไปทำงานแถวบ้านก่อน อิ อิ อิ
    จับทำไมครับไม่ผิดกฎหมาย 4300สีขาวอมเหลือง 6000 ขาว ถ้าเกินนี้จะออกฟ้า อันนั้นผิดแน่นอน แค่ข้อมูลใว้เถียงนะครับ เพราะถ้ามันจะเอายังไงก็เอาอยู่ดี

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ka.pom.zaa ดูโพส
    จับทำไมครับไม่ผิดกฎหมาย 4300สีขาวอมเหลือง 6000 ขาว ถ้าเกินนี้จะออกฟ้า อันนั้นผิดแน่นอน แค่ข้อมูลใว้เถียงนะครับ เพราะถ้ามันจะเอายังไงก็เอาอยู่ดี
    จับเพราะ ซีนอนโคมเดิม มันแยงตาไงครับ มันต้องใส่กับชุดโปรเจคเตอร์ครับ ใส่กับโคมเดิมมันจะฟุ้งแยงตา ถึงแม้จะปรับ ให้ต่ำแล้วก็ตามครับ

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

เคยใช้ตั้งแต่ 8000k-12000k ยังไม่เคยโดนตำรวจเรียก

User ID
    42145
    Status
    โพส
    15

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BUNPHOT_SA ดูโพส
    ผมใช้ transformer projector โมใส่กับโครมอีเกิ้ล+ซีนอน 6000k แสงที่ออกมาดีกว่าของลูกแก้วเดิมเยอะเลยครับ พอดีชอบโคมของอีเกิ้ลแต่แสงมันไม่ค่อยสว่าง เลยหารัยเล่นซะหน่อย
    ขอดูรูป กับค่าเสียหายหน่อยได้ไหมคับน้า

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้