หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 53

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5235
    Status
    โพส
    597

มาตรฐาน ตอบ: ที่มาของ ไทรทัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    นครชัยรัตนาธิเบศร์คร้าบบบ

ประชดเงินเดือนมันซะเลย อยากน้อยดีนัก.....555555+
    เอาแสตมป์ไปแลกเด่ะ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eakpol_thp ดูโพส
    เอาแสตมป์ไปแลกเด่ะ

แลกพนักงานขายได้ด้วยหราท่านรอง.....เง้อออออ

TTC-2186 TTC-Member
    User ID
    6143
    Status
    โพส
    327

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    เมียเผลอครับ เลยซื้อเลยอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    และแล้วก็เมียใช้อิอิอิ

User ID
    11875
    Status
    โพส
    53

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pct ดูโพส
    ไฟล์แนบ 118546เป็นครอบครัว mitsubishi เดิมใช้แลนเซอร์ปี2007 อยู่...แต่อยากไปป่าบาง
    เห็นเจ้าtong เลย...ไฝ่ฝันมานานแรมปี...สวยถูกใจ..ในรถกว้าง/ในรถสวยกว่ายี่ฮ้ออื่น..มากมาย
    .....เลยได้เจ้าขาวมุกมา...เชยชม เมื่อ 25 กพ.2554....
    ที่ไหนครับเนี่ย ข้างๆเป็นทะเลมั๊ยครับ

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

ส่งเพื่อนไปหามือสองเต้นท์ ไม่เคยมองไทรทันเลย แต่แอบเหล่นิดๆ
    พอดีเจอสภาพสวย ราคาน่าสนเลยจัดเต็ม ซื้อสดเลย
    แต่จนป่านนี้เพื่อนยังไม่ได้รถเลย........หุหุ

User ID
    16459
    Status
    โพส
    72

แนว..ครับเป็นคนชอบอะไรที่ดู(สวย)แปลกตาและไม่เหมือนใคร..
    แต่...ตอนนี้มีให้เกลี่ยน.....

002634 TTC-Member
    User ID
    16622
    Status
    โพส
    219

น้องสาวทำงานที่มิตซูเพราะจะได้ขอส่วนลดตอนแรกจะเอาเก๋ง cng แต่ไปๆมาๆเอากะบะดีกว่าเพราะเป็นรถคันแรกของบ้านเผื่อได้ขนของจะได้ไม่ต้องไปจ้างคนอื่น

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

อ่านที่มาของไทรทันของเพื่อนสมาชิกแต่ละท่านแล้วมีที่มาคล้ายๆกันครับ

ผมว่า...ที่มาของไทรทันที่ผมใช้งานอยู่ตอนนี้ "แปลก" กว่าทุกท่านครับ

นับย้อนเวลาถอยไปสักประมาณปี 2552 ตอนกลางๆปี พ่อกับแม่โทรศัพท์จากบ้านสระบุรีมาบอกให้กลับไปเอารถกระบะมาใช้งาน.....งง งง งง.....ร้อยวันพันปีไม่เคยสอบถามว่าลูกจะใช้งานรถยนต์หรือรถกระบะหรือไม่...อยากได้ อยากใช้อะไร ก็ซื้อกันเอาเอง

กลับไปถึงบ้าน งง งง กว่าเก่า ที่เห็น เจ้าไทรทัน บบ-3812 สระบุรี ตัวนี้จอดอย่างเจี๋ยมเจี้ยม ฝุ่นเขรอะ เลอะเทอะมากๆ ในโรงจอดรถ....
    แม่บอกว่า..."ไอ้(อดีต)พี่เขย" ตัวแสบมันทิ้งพี่สาว(หลานสาวพ่อ) ไปแล้วทิ้งหนี้สินคาราคาซังอีกเพียบ...
    รวมถึงรถไทรทันคันนี้ ก็โดนยึดไปด้วย
    (ชื่อผู้ซื้อคือชื่อหลานชายของพ่ออีกคน แล้วมีชื่อพี่สาวเป็นผู้ค้ำ
    ....ไอ้"เอี้ย" อดีตพี่เขย มันเอามาใช้....พี่สาวให้เงินไปส่งลิสซิ่งรายเดือน มันก็ไม่เอาเงินไปส่ง....ห้าเดือนติดต่อกัน...แมร่งเลววววววว

ด้วยความที่พ่อสงสารหลานสาว กับหลานชาย.....เลยจัดการเอาเงินไปไถ่ออกมาจากลิสซิ่ง แล้วก็ยกให้ผมเอามาใช้.....โดยที่บอกว่า ส่งค่างวดต่อเอาเองแล้วกัน....

สภาพรถเมื่ออยู่ในมือวันแรก ต้องเอามาอาบน้ำขัดสีฉวีวรรณจนเอี่ยมอ่อง มีรอยถลอกขูดขีดรอบคัน เครื่องเสียงมากับรถก็ไม่มี(แมร่งถอดไปขาย)...ไลเนอร์ที่กระบะก็ไม่มี..(แมร่งก็ถอดไปขายอีก)...แบตเสื่อม แอร์เหม็น....ฯลฯ สารพัด
    แล้วผมก็เริ่มค่อยๆจัดการเพิ่มดีกรีความหล่อของเจ้าไทรทันคันนี้ให้กลับมาเหมือนเดิม ตามกำลังทรัพย์ในมือ ....

ฮ่าๆๆๆๆ......เงินดาวน์ก็ไม่ต้องใช้.... ผ่อนส่งลิสซิ่งเดือนละเจ็ดพัน แป๊บเดียวก็หมด...สบายจริงๆครับ....ปีหน้า 2555 เดือน กุมภาพันธ์ เจ้าไทรทันคันนี้ ก็จะกลายมาเป็นของผม โดยถูกต้องตามกฎหมาย.....

User ID
    16845
    Status
    โพส
    1,786

ส่วนผมที่เลือกไทรทันเพราะที่บ้านมีแคมเปนดีๆของมิตซูณัฐดนัยเรื่อยๆ. เพราะซื้อรถที่นั่นบ่อยเป็นลูกค้าดีเด่น. เค้าเลยจัดไห้ไม่ต้องดาวน์. เค้าไห้เลือกระหว่าง. ปา/ตั้น. เลยถามว่าเอา2ได้มั่ยเค้าเลยบอก. ทีละคันดีกว่ามั่ย555. พอเอาเจ้าตั้นมาได้6เดือน. ขอเสนอเดิมก็มาอีกเลยจัด. พี่ปามาเลย. แต่ก่อนที่บ้านเล่นแต่โตบูต้านะครับ. สุดท้ายก็มาลงที่มิตซูหมด. ไหนๆไครว่าไทรทันไม่แรง55

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

เดิมเล่นรถเก๋ง แนว evo อยู่ ขายคันเก่าไป กะเล่น evo 4 แท้สักคัน แต่แม่ย่านางไม่อนุมัติ เลยจัด mitsu เหมือนเดิม ชอบมิตชูมานานแล้ว...
    ออกที่ กฤษฎา แจ้งวัฒนะ 581000 ส่วนลด 40000 ดาวน์ไป 120000 ดอกเบี้ย ประมาณ 3 ไม่รู้ว่าแพงไปปล่าว...

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Regens ดูโพส
    ส่วนผมที่เลือกไทรทันเพราะที่บ้านมีแคมเปนดีๆของมิตซูณัฐดนัยเรื่อยๆ. เพราะซื้อรถที่นั่นบ่อยเป็นลูกค้าดีเด่น. เค้าเลยจัดไห้ไม่ต้องดาวน์. เค้าไห้เลือกระหว่าง. ปา/ตั้น. เลยถามว่าเอา2ได้มั่ยเค้าเลยบอก. ทีละคันดีกว่ามั่ย555. พอเอาเจ้าตั้นมาได้6เดือน. ขอเสนอเดิมก็มาอีกเลยจัด. พี่ปามาเลย. แต่ก่อนที่บ้านเล่นแต่โตบูต้านะครับ. สุดท้ายก็มาลงที่มิตซูหมด. ไหนๆไครว่าไทรทันไม่แรง55
    จาแรงไปใหนหราคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

สำหรับผมเห็นครั้งแรกก็ชอบแล้วครับ..แต่ที่บ้านไม่มีใครออกเลย..แต่พอดูอุปกรณ์ที่ให้มาแล้วคุ้มค่าจริงๆแต่ตอนนั้นยังไม่มีเงินพอที่จะดาวน์ 40 % เลยแอบเก็บเงินมาหลายเดือนพอมีโอกาสก็ติดต่อสินเชื่ออนุมัติเร็วมาก 2 วันได้ แล้วก็ต่อรองเซลล์สุดๆก็ได้ส่วนลดมาพอสมควร รอรถ 1 เดือน ตอนนี้ถือว่าตัดสินใจถูกจริงๆ มองกี่ครั้งก็ไม่เบื่อ จนคนแถวบ้านออกตามผมเฉยเลย

User ID
    15313
    Status
    โพส
    118

สำหรับผมคันนี้คันแรกครับ ออกมารับลูกสาวที่ใกล้คลอดอ่ะครับ ต้องการรถที่ ขับแล้วปลอดภัยอ่ะครับ เลยลงที่เจ้าเหมียวนี่แหละ
    ไม่มีผิดหวัง

User ID
    1165
    Status
    โพส
    11

ที่ผมได้เป็นเจ้าของ TRITON เพราะมันเป็นรถกระบะในเมืองไทย ที่มีเครื่องใหญ่ที่สุดแล้วครับ เพราะงานหลักๆที่นำมาใช้คือ "ลาก" ครับ อยู่ที่แม่ฮ่องสอน บางครั้งก็ไม่ถึงตัน บางครั้งก็เกินตัน

ผมเคยลองเอารถกระบะของทุกค่ายในไทย(รถทดสอบ)มาลองลากแล้ว บ้างก็แรงไม่พอ บ้างก็ความร้อนขึ้น บ้างก็แรงพอแต่เบรกไม่อยู่ แต่สุดท้ายก็มาสรุปที่ TRITON 3200 4x4 GLX สเปก 420NM นี่แหละครับที่ลงตัวที่สุด

เพราะตลอดาๆระยะทาง 1864 โค้ง(เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน) กับการลากเทเลอร์น้ำหนักตัน กว่าๆ TRTION สบายมากครับ แรงดเหลือๆแม้แบกน้ำหนัก ความร้อนคงที่ยิ่งเร่งความร้อนยิ่งลด,เบรกอยู่เหมือนสั่งได้ และที่ดีที่สุด อะไหล่ไม่แพง หาได้ทุกที่ครับ
    Attached Images Attached Images    

User ID
    23077
    Status
    โพส
    36

ส่วนผมตั้งใจจะเอาน้องตั้นอย่างเดียวครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

สเป็คในใจ สี่ประตู-เครื่อง2.5-ขับสอง-ยกสูง-เกียร์ออโต ไปดูรถในงานมอเตอร์โชว์ ลองขับที่กวงไถ่เลียบทางด่วน แต่มาออกรถที่ออโต้ซิตี้ศรีนครินทร์ เพราะได้ส่วนลดเงินสดอีก 30,000.- ของแถมเท่ากับเจ้าอื่นด้วย

aon kpn1450
    ผู้เยี่ยมชม

ที่มาของเจ้านี้...คือว่าตอนแรกไม่มีความชอบเลยแล้วก็แต่งรถให้ลูกค้าแต่งไปแต่งมา เออเข้าท่านะเออก็สวยดี..บอกกะตังเองแต่ยังไม่รักแค่ชอบก็แต่งให้ลูกค้ามากว่าปีมันสวยจิงๆนิเริ่มรักแล้ว..ทำไงดีละ..อ่อรู้ล๊ะต้องเขียนโครงการเสนอผู้จ่ายตังค์ คำแรกที่เอาโครงการเสนอผู้จ่ายตังค์คือ...จะบ้าหรือเปล่ารถตั้ง2-3คันแล้วเอามาทำบ้าอะไรหนักหนา(น่านโดนด่าเลยตู)คิดหนักอยู่2คืนก็ได้คำตอบ..ก็ขายไปซะ1คันซื้อมาใหม่อีก1คันก็เท่ากับ3คันเหมือนเดิมฮ่าๆ ต้องเสนอผู้จ้ายตังค์อีกรอบก็เอาโครงการเข้าเสนอใหม่(คำตอบนี้มาเป็นชุดเลย)ไม่ต้องบอกนะคับว่าอะไร แต่อย่างไรก็ต้องแพ้ลูกตื้อและลูกอ้อนแหละคับแต่ก็ต้องแลกกับ1ดอกอิอิ (ดอกไม้สวยๆและคำหวานๆคับ..อย่าคิดมากซิ)แล้วก็ไปดูรถที่โชว์รูม..ไอ้หย่ามีสีแดงด้วยไทรทัน(ไม่เคยเห็นนิ)ชอบคับเพราะที่ขายไปก็สีแดงมันช่างบังเอินจิงๆ โอ๊ยพนักงานขายปากก็แดงน่ารักด้วยพูดดีมากชอบจังเริ่มชอบมากกว่ารถอีกอิอิ เอาล๊ะรถก็ชอคนขายก็ชอบๆ2ชอบมาบวกกันก็จบคับ (ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ที่ตัดสินใจง่ายที่สุดคือคนขายน่ารักพูดจาดีนี้แหละคับพนักงานขายต้องเป็นอย่างนี้)...จบยาวไปมั้ยนิ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ตนนี้ราคาไทรทันถึงใหนแล้วครับ

User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

ผมแฟนมิตซูอยู่แล้ว แต่เกือบจะไม่ได้ใช้ไทรทันเพราะเมียชอบค่ายอื่น ตอนไปดูรถเลยให้เมียขึ้นไปนั่งในรถเปรี่ยบเทียบทุกค่าย บทสรุปเธอชอบภายในokกว่าทุกค่าย ณ ปี2010 ผมจึงได้ขับไทรทันครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ใช้มิตซู ตั้งแต่สตราด้า กว่าจะมาเป็น ไทรทัน ก็ใช้เวลาชั่งใจอยู่ปีนึง ใช้แล้วก็รักมันนะยังไม่คิดจะเปลี่ยน (ไม่มีตังค์เปลี่ยนด้วย)

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้