หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 53 จากทั้งหมด 53

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    43114
    Status
    โพส
    232

มาตรฐาน ตอบ: ที่มาของ ไทรทัน

ก่อนหน้านี้จะเอาmazda bt50proแคปยกสูง(ช่วงรถคันแรก)แต่ตัวเองอยู่ดีๆก็เส้นเอ็นขาฃ้ายอักเสบหนักจนเดินและเหยียบคลัชไม่ได้
    เลยต้องยอมทิ้งเงินจองไม่อยากได้4ประตู+ไม่ชอบรถยกสูง เลยดูรถมือ2ที่เปนแคปออรโต้ ก็มี dmax3.0กับ triton2.5glx
    ดีแม็กเคยใช้แล้ว4ปี +กับราคาอะไหล่แพง เลยตัดออกไปก่อน triton2.5glx มันตรงความต้องการที่สุด เป็นรถที่แต่งสวย
    ราคาไม่แพงมาก และยังไม่เคยใช้ น่าลองก็เลยซื้อ triton2.5glx มือ2ก็ไม่เป็นไรแต่ดูรถเดืมๆไว้ก่อน ดูแค่ triton2.5glxเกียร์
    ออร์โต้อย่างเดียวเท่านั้นเพราะขาซ้ายยังเหยียบคลัชไม่ไหว ดูไป7คัน ไม่ผ่าน คันที่8ก็ไม่ผ่านแต่ดันไปจองไว้ เลยไม่เอาดีกว่า
    เอามาเดี๋ยวเสียใจที่หลังยอมทิ้งเงินจองไป ตอนนั้นถอดใจไปแล้วคับคิดว่าดูรุ่นอื่นดีกว่า และวันเดียวกันเลย หลานที่อยู่เต้น
    โทรมาบอกหารถได้แล้ว ให้มาดูรถ สุดท้ายได้น้องมุนินคันนี้ล่ะคับ อะไรที่จะเปงของเรา เดี๋ยวมันก็เข้ามาหาเราเอง

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    47371
    Status
    โพส
    161

ได้เจ้าตั้น มาก็เพราะ คันแรก ปีโป้โดนสอย ซ่อมไป 360,000 เลยขายตอนแรกกะจะเอาปีโป้ ยกสูงเหมือนเดิม แต่ติดแม่ยายนั้งแค๊ปแล้วปวดขา จะเอา 4 ประตู ผบ บอกจะเอาปีโป้ แต่ดอกอย่างแพงพอ เลยแนะนำให้เอาเจ้าตั้น พอผบ มาเจอเจ้าตั้นกระบะตรง เท่านั้นแหละครับ บอกสวย แถมดอกเบี้ยโนใจอีก 0.6 เลยจัดเลย ที่ มิตชูชลบุรี แหล่มเลย!

Pom_Supalak, TTC-46588 TTC-Member
    User ID
    46588
    Status
    โพส
    222

ในส่วนของผมนั้น บริษัทที่ผมทำงาน เป็นบริษัทที่ขาย และติดตั้งเครื่องจักรทดสอบรถยนต์ (เครื่องดึงน้ำหนักเพื่อตั้งระบบน้ำมันเบรก, เครื่องตั้งศูนย์ล้อ, วัดองศาพวงมาลัย, วัดวงเลี้ยวของล้อ, วัดแรงดันลมล้อ, เครื่องตั้งไฟหน้า, ไฟตัดหมอก, เครื่องวัดค่าความเบี่ยงเบนของล้อ, เครื่องวัดค่าทดสอบความเร็ว, เครื่องวัดค่าระบบเบรก Diff Lock และ ABS) เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ซึ่งเครื่องจักรที่ว่านี้ ทุกโรงงานประกอบรถยนต์ ของทุกยี่ห้อใช้เครื่องจักรของบริษัทผมหมด ซึ่งต้องทดสอบรถจากเครื่องจักรที่ว่านี้ก่อนออกขาย ผมจึงได้มีโอกาสเข้าไปในทุกๆ โรงงานประกอบรถยนต์ ได้ขับรถแทบจะทุกยี่ห้อ ทั้งรถเก๋ง และรถกระบะ รวมถึงรถตู้ด้วย และด้วยจากประสบการณ์การขับรถในหลายๆ ยี่ห้อ ซึ่งมีเรื่องไม่คาดคิดอยู่บ่อยๆ แต่สุดท้ายก็มาจบที่ ไทรทันนี่แหละครับ จากการทดสอบขับรถ ระบบเบรก ระบบช่วงล่าง รวมไปถึงสมรรถนะต่างๆ ผมเลยตัดสินใจเลือก น้องไทรทันเข้ามาเป็นสมาชิกครอบครัวครับ ผมไม่กังวลเรื่องค่าน้ำมันที่อาจจะกินมากกว่าหลายๆ ยี่ห้อ ผมเน้นเรื่องความปลอดภัยมากกว่าครับ รถผม Triton Plus 4Dr 2WD 178HP White Pearl. ไทรทันเรา เดิมๆ ก็แรงครับ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

ผมได้รถมาจากมิตซูชุมพรครับ....ตอนนั้นที่เช็คทั้งภาคใต้ Triton Plus 2.4 สี W54 มีรถเลยมีอยู่ 3 ที่ แต่ที่นี่ให้ของแถม 27 รายการ และดอเบี้ยถูกสุดครับเลยจัดมาเลยครับ...
    ชื่อ:  DSC_0136.jpg
ครั้ง: 182
ขนาด:  214.6 กิโลไบต์

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ turbo129 ดูโพส
    ผมได้รถมาจากมิตซูชุมพรครับ....ตอนนั้นที่เช็คทั้งภาคใต้ Triton Plus 2.4 สี W54 มีรถเลยมีอยู่ 3 ที่ แต่ที่นี่ให้ของแถม 27 รายการ และดอเบี้ยถูกสุดครับเลยจัดมาเลยครับ...
    ชื่อ:  DSC_0136.jpg
ครั้ง: 182
ขนาด:  214.6 กิโลไบต์

ของแถม27รายการ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    ของแถม27รายการ
    ช่ายครับผม..

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

แถวโคราช ตอนนี้ลดให้แสนหนึ่งเลยครับ รถเหลือเยอะมาก

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

ของผม เมียแอบขายคันเก่าครับ เช้ายังยืนเช็ดรถก่อนออกไปทำงาน เย็นกลับมามีข้าวของในรถกองอยู่ที่พื้น ผมถาม อ้าวเอาของออกมาทำไม เมียบอก ช้านขายไปและ เออง่ายดีวุ้ย 55555555 เลยรีบแจ้นไปจอง ของค่ายดัง แต่ไม่ได้รถ ต้องรอเป็นเดือน ไปมิตซู 4 วัน รับรถเลย เป็นที่มาครับชื่อ:  279976_128124913939100_100002247774631_215814_2525395_o.jpg
ครั้ง: 316
ขนาด:  198.6 กิโลไบต์
    Attached Images Attached Images  

User ID
    40484
    Status
    โพส
    70

ตอนเรียน ม.6 อาจารย์ที่สอนวิชาฟิสิกส์แกขับ Triton Plus ขอบ 20 เห็นทีเดียวเฟี้ยวเลย
    ต้องขอบคุณอาจารย์ในวันนั้นเมื่อ 10 ปีที่แล้ว ทำให้ผมมีวันนี้ เป็นวิศวกรโยธาและได้ขับรถยนต์ดีๆอย่าง Triton ในวันนี้
    ท่านอาจารย์ชัยวัฒน์ ประทุมอ่อน โรงเรียนโพนทองพัฒนาวิทยา
    Attached Images Attached Images  

User ID
    53371
    Status
    โพส
    36

เดิมเป็นหนุ่มโสดขับวีออส +lpg ขับมันสุดๆ ประหยัดมากๆ

พอแต่งงานมีลูก ครอบครัวใหญ่ขึ้นเลยต้องการขยายรถให้ใหญ่ขึ้นตาม บวกกับคนบ้านนอกมาทำงานในเมืองหลวง กลับบ้านทีก็อยากจะหอบนั่นโน่นนี่มาครับ
    ผมไม่มีความคิดที่จะออกปีโป้เลยครับ อย่างเรามันต้องไทรทันอย่างเดียวเท่านั้น
    ผมได้ลองเอาใบเสนอราคาของแต่ละที่มาเทียบกัน ทั้งไทยธาดายุดยา, วิภาวดี ที่ว่าของแถมเต็ม + ส่วนลดเยอะสุดๆ แล้วนะ พอมาเจอรุ่งเจริญเทพารักษ์(ใกล้บ้าน)เลยเอาใบเสนอราคาของที่อื่นให้เขาดู เซลล์จัดเต็มเลยครับ แบบว่าให้เยอะกว่าใบเสนอฯที่ผมว่าเยอะอยู่แล้วอีกตั้งสามหมื่น

สุดท้ายเลยตัดใจขายนิววีอออสตัวโปรดมาเล่น plus 4d 2.4 แทน ผมว่าขับดีนะ เอาไปติด LPG ตั้งแต่ยังไม่พันโลเลย แต่ ผบทบ บ่นเซ็งๆ ที่ออกรถใหม่แท้ๆ แต่มีหลายอย่างที่ไม่ได้ดั่งใจ เช่นแหนบดังตอนยังไม่พันโล(เหมือนขับไป ฟังเสียงหนูร้องไป) พวงมาลัยก็ไม่ค่อยคืนต้องหมุนมือเองซักพักถึงจะดี บ่นทุกวันเลย "รถใหม่มันควรที่จะไม่มีปัญหาอะไรเลย ไม่ใช่ว่าให้เราต้องใช้เวลา หรือต้องไปแก้เอง" ไม่ทราบว่าน้าๆ เจอปัญหาจุกจิกแบบนี้รึป่าวคับ หรือนี่ต้องทำใจอย่างเดียวเลยครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toep ดูโพส
    เดิมเป็นหนุ่มโสดขับวีออส +lpg ขับมันสุดๆ ประหยัดมากๆ

พอแต่งงานมีลูก ครอบครัวใหญ่ขึ้นเลยต้องการขยายรถให้ใหญ่ขึ้นตาม บวกกับคนบ้านนอกมาทำงานในเมืองหลวง กลับบ้านทีก็อยากจะหอบนั่นโน่นนี่มาครับ
    ผมไม่มีความคิดที่จะออกปีโป้เลยครับ อย่างเรามันต้องไทรทันอย่างเดียวเท่านั้น
    ผมได้ลองเอาใบเสนอราคาของแต่ละที่มาเทียบกัน ทั้งไทยธาดายุดยา, วิภาวดี ที่ว่าของแถมเต็ม + ส่วนลดเยอะสุดๆ แล้วนะ พอมาเจอรุ่งเจริญเทพารักษ์(ใกล้บ้าน)เลยเอาใบเสนอราคาของที่อื่นให้เขาดู เซลล์จัดเต็มเลยครับ แบบว่าให้เยอะกว่าใบเสนอฯที่ผมว่าเยอะอยู่แล้วอีกตั้งสามหมื่น

สุดท้ายเลยตัดใจขายนิววีอออสตัวโปรดมาเล่น plus 4d 2.4 แทน ผมว่าขับดีนะ เอาไปติด LPG ตั้งแต่ยังไม่พันโลเลย แต่ ผบทบ บ่นเซ็งๆ ที่ออกรถใหม่แท้ๆ แต่มีหลายอย่างที่ไม่ได้ดั่งใจ เช่นแหนบดังตอนยังไม่พันโล(เหมือนขับไป ฟังเสียงหนูร้องไป) พวงมาลัยก็ไม่ค่อยคืนต้องหมุนมือเองซักพักถึงจะดี บ่นทุกวันเลย "รถใหม่มันควรที่จะไม่มีปัญหาอะไรเลย ไม่ใช่ว่าให้เราต้องใช้เวลา หรือต้องไปแก้เอง" ไม่ทราบว่าน้าๆ เจอปัญหาจุกจิกแบบนี้รึป่าวคับ หรือนี่ต้องทำใจอย่างเดียวเลยครับ
    ​ผมว่าทุกยี่ห้อ มีข้อดีข้อด้อยแตกต่างกันไป จากเล็กๆ น้อยๆ จนถึงปัญหาใหญ่ๆ อยู่ที่ว่าเรารับมันได้มั๊ย

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ​ผมว่าทุกยี่ห้อ มีข้อดีข้อด้อยแตกต่างกันไป จากเล็กๆ น้อยๆ จนถึงปัญหาใหญ่ๆ อยู่ที่ว่าเรารับมันได้มั๊ย

ไทรทันแท้ ต้องแหนบดัง. ศูนย์บริการห่วยใช้ใมป๋า555555.

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ส่วนผมตอนแรกเลยที่มีความคิดอยากได้รถ ผมชอบอีซุ ดีแมคชอบมากเป็นรถในฝัน
    วันนึงผมได้มีโอกาศมาทดลองขับไทรตัน 4ประตูยกสูงรุ่รแรก (เจ้านายมาดูรถเลยหนีบผมมาด้วย)ได้มีโอกาศขับ ยอมรับครับชอบภายในห้องโดยสารมาก แต่ยังไม่ลืมอีสุ
    ช่วงก่อนที่น้ำจะท่วมใหญ่ประมาณ 2 เดือนเจ้านายชวนผมออกรถ ออกในนามบริษัทและก็เชียผมเอารถเบนซิลมาติดแกสเพราะประหยัด(ไทรตันมีเครื่องเบนซิล)ผมบอกเจ้านายว่าผมชอบอีสุ เลยขอคิดดูก่อน เจ้านายผมใจดีครับชวนผม 3 รอบพาเซลมาหา สวยด้วย ผมก็เลยใจอ่อนเพราะผมชอบภายในเจ้าตั้นเป็นทุนเดิมอยู่แล้วเลยตอบตกลงครับ
    ผมรับรถหลังน้ำท่วมช่วงเดือนมกรา 54 จับดมแกสตอน 9000 โล ตอนนี้ผมไม่ผิดหวังครับที่เลือกคันนี้มา ปัญหามีครับก็แก้ไขกันไป แหนบดัง เข้าศูนย์ถ่างหูแหนบ จบ ตอนนี้ติดอย่างเดียวครับ......................ยังไม่หมดงวด55555555555555555

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้