สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: งง กะการเอารถเข้าศูนย์บริการเรื่องการเปลียนถ่ายน้ำมัน เครื่องและของเหลวอีนๆ ของเครื่องเบนซิน+cng

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18565
    Status
    โพส
    217

มาตรฐาน งง กะการเอารถเข้าศูนย์บริการเรื่องการเปลียนถ่ายน้ำมัน เครื่องและของเหลวอีนๆ ของเครื่องเบนซิน+cng

ปัญหามีอยู่ว่า รถผมล้อหมุนได้ 5xxxกว่าโลฯจะ6พันแล้ว
    1. ผมต้องเอารถเข้าศูนย์ไหม เพราะในคู่มือมีบอก 1000 10000 ไม่มี5000เลย แล้วป้ายที่บอกว่าเปลียนก็บอกว่า6xxx(จำไม่ได้ว่าเท่าไร)
    2. ของเหลวอืนๆ เกียร์ เฟืองท้าย ไม่เปลียนหรือครับ

ปล1.ผมใช้ ๒ประตูธรรมดา เบนซิน+CNGจากศูนย์
    ปล2. ถ้าได้เปลียนทุก5000โลฯจริงผมว่ามันจะเปลืองกว่าเครื่องดีเซลนะผมว่า
    สุดท้าย ผมใช้รถไม่หนัก คือ
    จ-ศ ขับไปทำงาน(พ่อใช้)จากคลองสาม(คลองหลวง)ไปส่งน้องที่ โรงเรียนช่างฝีมือทหาร แล้วยาวไปที่ ซ.อารี(ที่ทำงานท่านพ่อ) รวมไปกลับประมาณ100โลฯ
    ส-อา วันหยุดยาวก็ไปตจว (อ.จัตุรัส จ.ชัยภูมิ) รวมไปกลับประมาณ600+ขับในหมู่บ้านอีก200โลฯ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน ตอบ: งง กะการเอารถเข้าศูนย์บริการเรื่องการเปลียนถ่ายน้ำมัน เครื่องและของเหลวอีนๆ ของเครื่องเบนซิน+cng

ทุก 5000 กม. เข้าเพื่อรักษา warranty เสียค่าแรง(กี่ร้อยจำไม่ได้แล้ว เพราะไม่ได้เข้าแล้ว ประมาณ 300 บ. มั้ง)

ทุก 10000 กม. เข้าเช็คระยะ ฟรีค่าแรง

ของเหลวอื่นๆตามที่คู่มือระบุครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18565
    Status
    โพส
    217

มาตรฐาน ตอบ: งง กะการเอารถเข้าศูนย์บริการเรื่องการเปลียนถ่ายน้ำมัน เครื่องและของเหลวอีนๆ ของเครื่องเบนซิน+cng

ถามต่อนะครับ
    เข้าทุก5000 เพือรักษาประกัน แล้วเค้าจะทำอะไรให้เราบ้าง แล้วก็ขอศูนย์ดีๆเร็วๆแถว ศาลายา(เวลาราชการ)และรังสิต(เวลานอกราชการ)

ขอบคุณครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ผมเข้าทุก5000 จะเข้าไปให้เค้าฉีกคูปองเฉยๆครับเพื่อรักษาสิทธิประกัน แต่จะเซอร์วิสทุกช่วง10000 ครับ

ข้อมูลกระทู้