สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20307
    Status
    โพส
    82

Smile สมาชิกใหม่เข้ามาขอความคิดเห็นครับ

สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่ครับ
    มีข้อคำถามที่ต้องการคำชี้แนะ สำหรับรถคันแรกครับ
    ตอนนี้ ยังตัดสินใจไม่ได้ ระหว่าง พลัส 4 ประตู Auto VG Turbo กับ 4x4 M/T 140 แรงตัวเก่าครับ ส่วนตัวแล้วชอบขับเกียร์ M/T และอยากได้สีเทาดำ(แบบว่าชอบสีนี้มาก) แต่ตัว VG Turbo ยังไม่ทำสีเทาออกมานี่สิครับ เน้นใช้ขับจากห้องพักไปที่ทำงาน กลับแพร่-พิษณุโลก บ้านแฟน ก็ปีละครั้งสองครั้ง และชอบตกปลาด้วยครับ คืออาจจะมีลุยๆบ้าง เลยเป็นว่าตอนนี้คิดไม่ตกเลยครับ ยิ่งตอนนี้กำลังจะมีเจ้าตัวเล็กแล้วด้วย เลยต้องรีบหาขู้อมูลครับ จึงเป็นที่มาของกระทู้นี้ครับ
    แบบว่า
    1. เกียร์ Auto ลุยได้มัย ไม่ถึงกับโหดมาก แต่ก็ต้องใช้สมรรถนะของรถมากหน่อยครับ
    2. 4x4 M/T 140 แรง ตัวเก่า กับ Vg ตัวใหม่ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

รบกวนพี่ๆน้าๆ ช่วยให้คำตอบกับสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ อีกอย่างคือ พี่ๆน้าๆ มีศูนย์ไหนที่ข้อเสนอดีๆแนะนำให้ด้วย จักขอบคุณเป็นอย่างยิ่งเลยครับ

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกใหม่เข้ามาขอความคิดเห็นครับ

ความคิดผมนะครับ ของใหม่vg 178 ม้า auto น่าสนใจกว่าสมรรถนะเหลือเฟือ ส่วนตัวใช้4x4ปีหนึ่งไปเที่ยว2ครั้งไกลๆนะครับ ภูเรือ เขาค้อ ทีลอซู แต่เกียร์4wd แทบไม่ได้ใช้เลย ผมว่าplus 4ประตู auto 178แรงม้าน่าสนใจกว่าเยอะ.

User ID
    18622
    Status
    โพส
    337

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกใหม่เข้ามาขอความคิดเห็นครับ

ผมว่านะน่าจะเอา 4 ประตู plus vg manual เนื่องจากคุณชอบ manual ไม่ต้องรอรอบจัดได้ตามใจคงไม่คิดไหลให้ถึง 190 ล่ะนะ เพราะทางบ้านเราไม่ค่อยจะ support กับความเร็วที่มากเกินไปและอีกอย่างคุณก็ไม่ได้ไปตกปลาบ่อยหรือทริปที่โหดๆเอา 4x4 ก็ไม่คุ้มเอาตังค์ที่เป็นส่วนต่างของราคารถมาไว้เติมน้ำมันพาแฟนไปเที่ยวดีกว่า ส่วนเรื่องสีก็รอก่อนก็ได้ใจเย็นๆ เดี๋ยวมันก็ทำออกมาขาย แบบว่าความคุ้มและความชอบต้องไปควบคู่กันครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

1. เกียร์ Auto ลุยได้มัย ไม่ถึงกับโหดมาก แต่ก็ต้องใช้สมรรถนะของรถมากหน่อยครับ ลุยได้ คับเเต่ต้องเบาๆคับ
    2. 4x4 M/T 140 แรง ตัวเก่า กับ Vg ตัวใหม่ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ตัว 140 เซปกว่าครับ เเต่vg ภายในใหม่หมดครับปั้มน้ำ หัวฉีด ก้านสูบ ลูกสูบ .... มีออยน้ำมันหน้าถัง วิ่งกว่าคับ
    ส่วนศูนย์ลองหาจากในนี้ดูครับ เผื่อจะได้ส่วนลดเยอะกว่า เเถมเยอะกว่า เเละดอกเบี้ยถูกกว่า ครับ
    plus vg m/t ตอนนี้มีเเต่สีขาว ครับ

User ID
    13625
    Status
    โพส
    1,123

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    1. เกียร์ Auto ลุยได้มัย ไม่ถึงกับโหดมาก แต่ก็ต้องใช้สมรรถนะของรถมากหน่อยครับ ลุยได้ คับเเต่ต้องเบาๆคับ
    2. 4x4 M/T 140 แรง ตัวเก่า กับ Vg ตัวใหม่ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ตัว 140 เซปกว่าครับ เเต่vg ภายในใหม่หมดครับปั้มน้ำ หัวฉีด ก้านสูบ ลูกสูบ .... มีออยน้ำมันหน้าถัง วิ่งกว่าคับ
    ส่วนศูนย์ลองหาจากในนี้ดูครับ เผื่อจะได้ส่วนลดเยอะกว่า เเถมเยอะกว่า เเละดอกเบี้ยถูกกว่า ครับ
    plus vg m/t ตอนนี้มีเเต่สีขาว ครับ
    แอบมาอ่านข้อมูลแน่นมากเลยครับน้องต้น

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาเพิ่มอีก รุ่น 4door 4wd vg lted m/t 900,000คับ ออฟชั่นเหมือนตัวtop auto ต่างเเค่เกียร์
    เบาะหนัง เเอร์ออโต้ เบาะไฟฟ้าด้านคนขับ กระจกหลังเปิดปิดได้

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ขอบฟ้าตะวันออก ดูโพส
    แอบมาอ่านข้อมูลแน่นมากเลยครับน้องต้น
    ผมก็ บางครั้งอ่านจากหนังสือรถ คับเเละบางครั้ง เข้าไปดูในศูนย์ คับน้าน้อง

User ID
    20307
    Status
    โพส
    82

TRITON PLUS AUTO ราคา 809,000

ดาวน์ 20% ส่ง 60 เดือน 11,753 / 1.79%
    161,800 ส่ง 72 เดือน 10,230 / 2.3%
    -------------------------------------------------------------------------------
    ดาวน์ 25% ส่ง 60 เดือน 10,917 / 1.59%
    202,250 ส่ง 72 เดือน 9,439 / 2.0%
    ------------------------------------------------------------------------------

ของแถม ประกันภัยชั้น 1/ ค่า พรบ. / ฟิลม์กรองแสง HI KOOL หน้าเต็ม / ผ้ายาง/กรอบป้าย/พ่นกันสนิม/เคลือบสี/ม่านบังแดด /พวงกุญแจ / กระบะไลเนอร์ /กันสาด /ดอกเบี้ยพิเศษ / ส่วนลดค่าแรงค่าอะไหล่ 15% / คูปองเช็คระยะ 3 ปี 100,000 กิโล

ได้ข้อเสนอนี้มาครับ ใจผมชอบ 4x4 vg lted m/t แต่ว่างบไม่พอครับ
    กว่าจะรวมงบได้ ต้องรอประมาณเมษาปีหน้าถึงจะเอาเจ้าตัวนี้ได้ แต่ว่าเจ้าตัวเล็กจะออกมาสิ้นปีนี้แล้ว
    ตอนนี้เลย มอง PLUS AUTO VG A/T ตัวนี้แหละครับ และได้ข้อเสนอนี้มา พี่ๆว่าคุ้มมัยครับ

User ID
    15947
    Status
    โพส
    143

ถ้าไม่คิดว่าใจไป 4x4 ก็ถือว่าคุ้มครับ ผมใช้อยู่ตัวนี้ รถดีทุกอย่าง
    แต่คนขับไม่ค่อยจะพอดี อยากไป 4x4 VG อิอิอิ

User ID
    20563
    Status
    โพส
    43

4ประตู 178 แรงม้าเกียร์ m/t มาแล้ว สำหรับคนที่ชอบเกียร์ m สอบมาเพิ่มเติมมาเลยครับ terkato@hotmail.com

ข้อมูลกระทู้