หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

กระทู้: แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับราคาแก๊ส lpg ครับ คิดอย่างไรกันบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับราคาแก๊ส lpg ครับ คิดอย่างไรกันบ้างครับ

49% ที่ถือ...คือผู้ที่รวยจริง
    ส่วนภาระหนีสิน..มอบแด่ 51% ซึ่งเป็นรัฐ
    ปอตอผวย อิอิ

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

มาตรฐาน ตอบ: แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับราคาแก๊ส lpg ครับ คิดอย่างไรกันบ้างครับ

ปตท. พลังไทย เพื่อใคร ???

User ID
    38153
    Status
    โพส
    211

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ทราบหรือไม่ รู้ไว้ใช่ว่า นะคนไทย
    1.ประเทศไทยส่งออกน้ำมันเป็นรายได้หลักของชาติ
    2.บ่อน้ำมันในไทย มีมากกว่า 5000 บ่อ และเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
    3.ในเมื่อเป็นแบบนี้ ทำไมไทยเราไม่เข้ากลุ่มโอเปค ก้อเพราะเข้าแล้วไงล่ะ เรื่องก้อแดงอ่ะดิ
    4.เราควรจะรวยแบบบรูไน หรือมีแต่คนรวยแบบดูไบ
    5.น้ำมัน มันก้อมาพร้อมก๊าซ LPG นั่นล่ะ
    6.ปตท ใช้งบโฆษณามากที่สุดอันดับสองของประเทศ รองจาก pond แต่ไม่เคยบอกข้อเท็จจริงแก่คนไทย
    ถามว่าใช้เงินเยอะไปเพื่อ? ก้อเพื่อฮุบสื่อไง พวกคนไทยหน้าโง่ทั้งหลาย ฮ่า ฮ่า ฮ่า คุมสื่อได้ก้อกินกันไปอีกนานแสนนาน
    7.ผู้บริหาร ปตท หลายคนเงินเดือน 10 ล้าน สวมหมวกหลายใบ
    8.ก๊าซ NGV เติม co2 ลงไป ไม่ใช่เรื่องแปลก ไม่ใช่เรื่องที่น่าตกใจ หรือว่าปั๊มนั้นๆฉวยโอกาส แต่มันเป็น กฎหมายที่อนุญาติให้ผสมลงไปได้ บัดซบมั้ยล่ะ แล้วผลตามมากับเครื่องยนต์อันเป็นที่รักของท่านคงไม่ต้องเดา ไม่ว่าจะเป็นการกัดกร่อนระบบทั้งระบบ การเผาไหม้ที่ไม่หมดจด มลภาวะ โค ตะ ระ แม่ ง งง เรววว
    9.น้ำมัน e หา e เหว อะไรหลายแหล่ ท่านจะไว้ใจมันได้อย่างไร ว่าคุณภาพมันตรงตามมาตรฐาน ไม่มั่วเอา e20 ไปขายราคา e10 เพราะคนตรวจสอบ มันก้อคนใน ปตท เอง อันนี้ฟังเค้าเล่ามานะ ยังไม่มีใครจับน้ำมันมา qc
    10.น้ำมันที่เราสูบมาเอง มากลั่นเอง เราส่งไปสิงคโปร์ให้มันใช้ในราคาถูกกว่าเราใช้ในประเทศ แล้วเราก้อมั่วๆงงๆ ไปเอาน้ำมันของบรูไน ที่คุณภาพห่วยแตกเข้ามา มากลั่นมากรองใหม่ เสียเงินเสียทองอีก ซับซ้อนยิ่งกว่ามหากาพย์การโกงใดๆ

เหนื่อยละ ยังมีอีกเยอะมากมายนะครับ เรื่องหุ้นอีก เรื่องดินแดน ผลประโยชน์ทางทะเล ประเทศผู้มีผลประโยชน์ อย่างอเมริกา ฝรั่งเศส จีน มันเกี่ยวพันกันอย่างหลีกไม่ได้เลย

ก่อนอื่น เรามาล้มล้างความคิดโง่ๆว่า ประเทศไทยต้องนำเข้าน้ำมัน ต้องนำเข้า LPG ก่อนครับ
    และมาช่วยกัน นำมาเป็นของชาติให้ได้
    ฝรั่งเคยบอกว่า ประเทศไทยจริงๆ ถนนทุกเส้นต้องราดด้วยทองคำครับ ถ้าเราไม่มีนักการเมืองเลวๆแบบนี้
    มีความเห็นถูกต้องกับอันนี้อย่างมาก

User ID
    36401
    Status
    โพส
    267

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    รัก+นับถือน้าแม็คจัง ผมไม่เติม ปตท.มาเป็นปีแล้ว อิจฉามันที่มันกอบโกยจากคนไทยด้วยกัน จนร่ำรวย ปลงนะ ผลประโยชน์อย่างเดียว
    หากเราไร้ชาตินิยมไม่สนับสนุนของไทยแล้วใครจะเจริญ ส่วนที่เลว คอรับชั่น ต้องแก้ที่กฎหมาย และตำหรวจผู้ใช้กฎหมาย

User ID
    33382
    Status
    โพส
    16

คนคดโกงในชาติเรา ต้องทำอย่างไรกันดี ครับน้าๆ ทุกวันนี้คนหาเช้ากินค่ำ ชาวบ้านพี่น้องทั้งหลายเริ่มมาคุ้ยหาขยะถังขยะ ไปขายกันมากขึ้น แล้วไอ้คนที่โกงกินหัวใจมันทำด้วยอะไร กินพองาม ไม่ให้คนในประเทศอดอยาก นี้ยังพอไม่แค้นเคือง แต่นี่ชาวบ้านผู้คนส่วนใหญ่เงินทองใช้สอยฝืนเคืองกันมาก ...ต้องให้ดินประท้วงสักกี่รอบกันเนียียยียียี....

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้