สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18265
    Status
    โพส
    16

Wink 2.4 4d cng อยากเพิ่มถังจังเลย

ตอนนี้ใช้งานอยู่ค่อนข้างประหยัดครับ วิ่งในกรุงเทพไม่ค่อยมีปัญหาอะไรปั๊มเยอะ
    แต่อาทิตย์ที่ผ่านมาวิ่งไปต่างจังหวัด(ดำเนินสะดวก) ตอนขาไปนี่ยังOkเตรียมตัวพร้อม
    อัดเต็มถัง แต่ตอนขากลับนี่จะเติมแต่ละที่หมดทุกที่เลย 3 สถานีได้ เลยคิดว่าน่าจะเพิ่มถัง
    ดีกว่ามั่งเวลาวิ่งต่างจัดหวัด อาจพอช่วยได้ไม่มากก็น้อย อยากถามน้าๆๆหน่อย ถ้าไปเพิ่มถังที่ scg นี่เค้าจะรับเพิ่มป่าวแล้วถ้าไม่ได้ไปทำที่ SCGแล้วไปทำที่ไหนดี ถังรุ่นใหม่ที่เป็นไฟเบอร์นี่มายัง แล้วถ้าเพิ่มจะวิ่งได้เพิ่มซักกี่โลครับ เอาถังขนาดที่วางข้างถังน้ำมันได้อะครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    18265
    Status
    โพส
    16

มาตรฐาน ตอบ: 2.4 4d cng อยากเพิ่มถังจังเลย

ขอคำแนะนำด้วยคราบบบบบบบบ

User ID
    16546
    Status
    โพส
    26

มาตรฐาน ตอบ: 2.4 4d cng อยากเพิ่มถังจังเลย

เจอเหตุการณ์เดียวกันเลยครับ ไปสุพรรณ ขาไปไม่มีปัญหา พอขากลับ ผ่านมา 3 ปั๊ม ไม่หมด ก็รถแน่นมาก กว่าจะได้เติมก็ที่พระราม 2 ถ้าต้องวิ่งไปเชียงใหม่ จะเป็นยังไง ถ้าเพิ่มถังได้ก็จะดีมากเลยคับ รอคำตอบด้วยคน

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

เกรงว่ามันจะหนักเกิน ทำให้เครื่องรับภาระที่หนักกว่าเก่าอีก
    แต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องนี้จัดไปครับ แต่หาที่มีมาตราฐานดีๆครับ scg เจ้าเก่าของเราก็ได้ครับผม

User ID
    15604
    Status
    โพส
    220

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanut ดูโพส
    เจอเหตุการณ์เดียวกันเลยครับ ไปสุพรรณ ขาไปไม่มีปัญหา พอขากลับ ผ่านมา 3 ปั๊ม ไม่หมด ก็รถแน่นมาก กว่าจะได้เติมก็ที่พระราม 2 ถ้าต้องวิ่งไปเชียงใหม่ จะเป็นยังไง ถ้าเพิ่มถังได้ก็จะดีมากเลยคับ รอคำตอบด้วยคน
    ถ้าจะไป..............................นะ
    แนวทางวิ่งไปเชียงใหม่

1. เติมที่รังสิต เป็นปั้มแนวท่อไม่มีหมด ใกล้กับศูนย์ อีซูซุ ต่อไป
    2. อ่างทอง ตรงศูนย์การทางหลวง ต่อไป ห่างจากปั้มแรกประมาณ 80 Km
    3. นครสวรรค์ หรือถ้ารอนาน ให้วิ่งใช้ความเร็วคงที่ ไปที่ ห่างจากปั้มก่อนประมาณ 130 Km
    4. คลองคลุง ปั้ม โค้งวิไลครับ ส่วนใหญ่จะมีก็าช ตลอดเพราะ กำแพงเพชร มีสถานีแม่อยู่ ลานกระบือครับ ต่อไป ห่างจากปั้มก่อนประมาณ 200 Km
    5. เติมที่ ตาก มีอยู่ 3 ปั้ม ก่อนถึงทางแยก แม่สอด และ สามแยกไปลำปาง และ บ้านตาก ตอ่ไป ห่างจากปั้มก่อนประมาณ 120 Km
    6. เถิน ครับ มี 2 ปั้ม ก่อนถึงเถิน ขาเข้ากรุงเทพฯ และเถิน ห่างกันประมาณ 110 Km

7. เกาะคา หรือ แยก 4 เชียง หรือ บขส. หรือ ทางไปเชียงใหม่ ทั้งหมด 4 ปั้ม แต่ที่ สะดวกน่าจะ เกาะคา แยก 4 เชียง ห่างจากปั้มประมาณ 110 Km

แค่นี้ก็ถึงเชียงใหม่แบบ ชิล ชิล เล่นเอาเหนื่อยเลย ถ้าไม่ต้องรอคิวนาน เดินทางประมาณ 8 Hr + - ครับ

User ID
    18207
    Status
    โพส
    25

80-130 km ไม่มีปัญหาครับ แต่ 200km นี่ต้องน้ำมัน แก๊สถัง 100ลิตร วิ่งได้ 160-170 km เองนะครับ tirton

User ID
    15604
    Status
    โพส
    220

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ goldgear67 ดูโพส
    80-130 km ไม่มีปัญหาครับ แต่ 200km นี่ต้องน้ำมัน แก๊สถัง 100ลิตร วิ่งได้ 160-170 km เองนะครับ tirton

จากที่ใช้เดินทางประจำนะ ความเร็ว 110 Km คงที่เคยได้อยู่ที่ 225 Km ตัดเป็นน้ำมันเอง ครับ....
    เดิมๆ นี่ละครับ ผมเดินทาง กรุงเทพฯ - ลำปาง ทุกเดือนครับ

ปล. ความดันลมยางตอน ยางเย็น 45 Psi ทั้ง 4 ล้อ น้ำมันเครื่อง Ptt 0w-30 api sn สังเคราะห์แท้ เพราะเครื่องวิ่ง 20,000 Km มันยังฟิตอยู่เลย เบอร์ ลงท้าย 40 มันหนืดไปหน่อย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย path066 : 26-07-2011 เมื่อ 14:11

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

เพิ่มถังแล้วประกันเครื่องไม่หายเหรอครับ.....น่าคิดเหมือนกันนะครับ

ที่แรกผมก็จะเอารถอีกคันไปติดเหมือนกันแต่อย่างที่น้าเจอต่างจังหวัดปั๊มมันน้อย รถเติมก็เยาะปัญหานี้เหมือนกัน

เลยจับยัดใส่ เอลพีจี แทนเติม 500 บาท วิ่งได้เกือบ 400 โล เติม 2 ครั้งถึงบ้านที่ ตจว.ครับ

8 ริ้ว-บ้าน ตจว. (อุบลฯ) ประมาณ 690 โล

User ID
    18207
    Status
    โพส
    25

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ katip_fc ดูโพส
    เพิ่มถังแล้วประกันเครื่องไม่หายเหรอครับ.....น่าคิดเหมือนกันนะครับ

ที่แรกผมก็จะเอารถอีกคันไปติดเหมือนกันแต่อย่างที่น้าเจอต่างจังหวัดปั๊มมันน้อย รถเติมก็เยาะปัญหานี้เหมือนกัน

เลยจับยัดใส่ เอลพีจี แทนเติม 500 บาท วิ่งได้เกือบ 400 โล เติม 2 ครั้งถึงบ้านที่ ตจว.ครับ
    8 ริ้ว-บ้าน ตจว. (อุบลฯ) ประมาณ 690 โล
    ถ้าเพิ่มถังมันจะใช้งบเท่าไหร่ครับถ้า 2หมื่นกว่า สงสัย ผมเปลี่ยนเป็น lpg ไปเลยดีกว่า

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ goldgear67 ดูโพส
    ถ้าเพิ่มถังมันจะใช้งบเท่าไหร่ครับถ้า 2หมื่นกว่า สงสัย ผมเปลี่ยนเป็น lpg ไปเลยดีกว่า
    สนับสนุน l ไปเลยดีกว่าถ้าคิดจะดัดแปลงแล้วกลัวทำไมครับ ไปเอาประกันกับที่ที่ไปติดมาก็ได้นิครับผม แล้วที่สำคัญ ช่วงล่าง+ชุดส่งกำลังก็ยังคงอยู่ ...

ข้อมูลกระทู้