หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 31 จากทั้งหมด 31

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ระบบเกียร์ Triton 4x4 Auto 5 speeds

อ่อ ถ้ามาตรงแล้วโค้งชลอเลี้ยวหักขึ้นยอดดอย(ช่วงปีใหม่เที่ยวดอยทางเหนือ) เจ้าตัวแรก2.5ขับ4ออโตผมก็มีครับ
    มีวูปชงัก ว่างดื้อไม่ลงมาที่1ของตอนที่เกียร์มันอยู่ที่2Lหรือ3 ในขณะที่เราคาไว้ที่D โดยมาถ้าผมรู้เส้นทางมันขึ้นทางชันแน่นอน ผมไม่เอาละคันเกียร์ที่อยู่ที่dแล้วจับมันเล่นแมนนวลลากมาที่Lเลยครับพอรอบเหลือค่อยดันไป2มั่นใจอุ่นใจกว่าครับ
    สงสารชุดน้ำมันยิงแผ่นครัชและแผ่นครัช สลัดเข้าๆออกๆ เดี๋ยวคิ๊กขึ้นลงๆไม่นิ่ง ก็เลยใช้ระบบบังคับด้วยความรู้สึกเองชัดกว่าครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 16-08-2011 เมื่อ 15:46

TTC-00025 TTC-Member
    User ID
    16
    Status
    โพส
    108

มาตรฐาน ตอบ: ระบบเกียร์ Triton 4x4 Auto 5 speeds

เครื่องจักรมันยังไม่สมบูรณ์น่ะครับ

เห็นใจครับ และเข้าใจความรู้สึกครับ

ถ้าเป็นผมก้อคงเสียความรู้สึกอย่างแรง

ถ้ายังรักในมิตซูฯ

แล้วรถยังอยู่ใประกัน

ผมจะเอาคืนมิตซูฯโดยการใช้งานมันอย่างหนักเอาให้แหลกคาตี..ไปเลย(ทำตามเงื่อนใขการรับประกันนะครับ)

แล้วก็ยื่นเรื่องร้องเรียนไปที่สคบ.ใว้ด้วย ถ้าเป็นความบกพร่องของผลิตภัณฑ์จริงเดี๋ยวก็ต้องเปลี่ยนหรือแก้ไขให้เรา

คิดในแง่บวก เมื่อถึงตอนนั้นเราก้อได้อะไหล่ชิ้นใหม่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

มารอฟังครับ..เก็บข้อมูล...หุหุหุ
    ยังหาที่ใช้ 4l ไม่ได้เลย..ฮ่าๆๆๆ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

no comment เพราะใช้ m/t

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Suwit_T ดูโพส
    เป็นเหมือนกัน ไอ้อาการกระตุกเนี่ย เป็น 1ไป 2 และ2ไป 3 บางจังหว่ะ คือผมคิดว่าสมองเกียมันไม่ประยุกให้เข้ากับการขับช้า ๆ สลับเร็ว มันเลยงง แต่ผมยังไม่ได้คุยกับทางมิตซูใหญ่ คิดว่าเป็นคนเดียว ที่ไหนได้คันอื่นก็เป็นเจ้า 178 สีขาว เอาล่ะว่าอย่างไรว่าตามกันครับ
    ยินดีต้อนรับอีกท่านครับผม ^_^

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gotto ดูโพส
    เครื่องจักรมันยังไม่สมบูรณ์น่ะครับ

เห็นใจครับ และเข้าใจความรู้สึกครับ

ถ้าเป็นผมก้อคงเสียความรู้สึกอย่างแรง

ถ้ายังรักในมิตซูฯ

แล้วรถยังอยู่ใประกัน

ผมจะเอาคืนมิตซูฯโดยการใช้งานมันอย่างหนักเอาให้แหลกคาตี..ไปเลย(ทำตามเงื่อนใขการรับประกันนะครับ)

แล้วก็ยื่นเรื่องร้องเรียนไปที่สคบ.ใว้ด้วย ถ้าเป็นความบกพร่องของผลิตภัณฑ์จริงเดี๋ยวก็ต้องเปลี่ยนหรือแก้ไขให้เรา

คิดในแง่บวก เมื่อถึงตอนนั้นเราก้อได้อะไหล่ชิ้นใหม่ครับ
    พยายามให้พังแล้วครับ แต่มันไม่พังสักกะที ^_^

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

ตอนนี้น่าจะสรุปได้ว่า น่าจะเป็นตัว 178 a/t ครับ ที่มีปัญหาแนวๆ นี้
    ขอน้าๆ ท่านใด ที่เป็น a/t ตัวอื่น มีอาการคล้ายๆ ยังงี้มั่งครับผม

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

น้า ShogunOne ตอนนี้อาการรถน้าดีขึ้นยังครับผม
    ของผมใช้ไปๆ ดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ อาการที่ว่าหายไปเกือบหมดแล้วครับ ยังเหลือคันเร่งหน่วงๆ อีกนิดหน่อยครับผม งงๆ เหมือนกัน คงไม่มาออกอาการอีกทีตอนหมดประกันน้ออออ ^_^

User ID
    15971
    Status
    โพส
    105

ยังไม่ได้เอาเข้าศูนย์เลยครับ ว่าจะเอาเข้าศูนย์ตอนเช็คระยะที่ 10,000 โล และก็จะถามช่างถึงอาการนี้ด้วย แต่คงลำบาก เพราะมันไม่ได้เป็นตลอดเวลา ช่างเขาคงไม่รู้ว่าจะทดสอบยังไง ตอนนี้ก็ดูเหมือนจะดีขึ้นบ้าง(หรืออาจเริ่มเคยชินกับมันก็ไม่รู้ 555)

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shogunone ดูโพส
    ยังไม่ได้เอาเข้าศูนย์เลยครับ ว่าจะเอาเข้าศูนย์ตอนเช็คระยะที่ 10,000 โล และก็จะถามช่างถึงอาการนี้ด้วย แต่คงลำบาก เพราะมันไม่ได้เป็นตลอดเวลา ช่างเขาคงไม่รู้ว่าจะทดสอบยังไง ตอนนี้ก็ดูเหมือนจะดีขึ้นบ้าง(หรืออาจเริ่มเคยชินกับมันก็ไม่รู้ 555)
    เหมือนกันครับ มันไม่ได้เป็นตลอดเวลา และตอนนี้ก็ดีขึ้นเยอะแล้วเหมือนกันครับ แต่ล่าสุดผมไปเช็ค 10000 โลมาเหมือนกัน ช่างบอกว่า เกียร์ตัวนี้ (vg a/t) มีปัญหาครับ เค๊าเจอหลายคันแล้ว โดยเฉพาะเสียงตอนเปลี่ยนเกียร์ ปาปอดก็เป็นครับผม

User ID
    15971
    Status
    โพส
    105

วันนี้ได้ลองขับรถขึ้นเขาอีกครั้ง ก็ยังเจอปัญหาเดิมคือ ขับไปสักพักใหญ่ๆ เกียร์มันจะค้างที่เกียร์ 2 ตลอด ผมลองขยับไปเข้าเกียร์แบบ manual ก็ไม่สามารถ ลดหรือเพิ่มได้ มันจะคงไว้ที่เกียร์ 2 แต่ว่าถ้าขับๆไปสักพักใหญ่ๆ มันก็จะกลับคืนสูปกติ (ไม่แน่ใจว่ามันตรวจจากอะไร เรื่องความชัน หรืออะไรทำนองนี้หรือเปล่า) แต่ถ้าใจร้อน อยากให้มันกลับเป้นปกติเร้วๆ ก็ต้องจอดรถ แล้วเข้าที่ P จากนั้น ถึงจะลากมา N อีกที เพื่อให้มันสามารถเข้าเกียร์อื่นๆได้

มีใครเคยเจออาการแบบนี้หรือยังครับ

ปล. ทางที่จะมีอาการแบบนี้ ต้องเป็นทางที่ขึ้นเขาสูงๆ ขึ้น-ลงเขาต่อเนื่องเป็นเวลานานๆ (20-30 กิโลเมตร ความสูงจากน้ำทะเล 700-900m ขึ้นไป)

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้