หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 30

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

มาตรฐาน ราชรถมาเกย

ประมาณ 22:30น. 28/07/54 ได้ยินเสียงเบรค และเสียงโครมครามตามมา ออกมาก็เจออย่างที่เห็น
    เด็กนักเรียน ม.ปลาย ขับรถฝ่าสัญญาณไฟ แล้วเสียหลักชนประตูหน้าบ้า​น เด็กผู้ชายที่นั่งด้านหน้าม​าด้วย บาดเจ็บเล็กน้อย คนขับ กับคนนั่งข้างหลังปลอดภัย ไม่ได้รับบาดเจ็บ (แอร์แบคช่วยไว้)
    ชื่อ:  DSCF6779.jpg
ครั้ง: 606
ขนาด:  218.2 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF6782.jpg
ครั้ง: 601
ขนาด:  195.9 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF6772.jpg
ครั้ง: 596
ขนาด:  164.8 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF6775.jpg
ครั้ง: 591
ขนาด:  189.3 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF6790.jpg
ครั้ง: 588
ขนาด:  282.8 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF6796.jpg
ครั้ง: 586
ขนาด:  274.9 กิโลไบต์

ที่น่าสงสาร เด็กที่บาดเจ็บ วิ่งกลับบ้านระยะทางเกือบกิโลไปบอกผู้ปกครอง คงตกใจ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ภูรีภัทร : 29-07-2011 เมื่อ 00:22

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

มาตรฐาน ตอบ: ราชรถมาเกย

นี่ล่ะหน๋อ.....เด็กขับรถ มีตัวอย่างมาก็ตั้งเยอะทั้งบาดเจ็บล้มตาย ผู้ปกครองยังให้เอารถมาขับได้อีก ยังงี้ต้องลงโทษผู้ปกครองด้วย "เหมือนเด็กแว้น"

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

ตัวเองเจ็บไม่ว่า พลอยจะพาคนอื่นซวยไปด้วยนี้น่ะซิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

เฮ้อ...มีแต่เงินซื้อรถให้ลูกใช้ แต่คงไม่มีเวลาอบรมสั่งสอน โชคดีนะครับที่คนในบ้านไม่เป็นไร ถ้าเป็นตอนกลางวันมีคนเข้าออกล่ะ ไม่อยากจะคิด
    ปล. แล้วน้าออกจากบ้านยังไงครับ

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ o-por ดูโพส
    เฮ้อ...มีแต่เงินซื้อรถให้ลูกใช้ แต่คงไม่มีเวลาอบรมสั่งสอน โชคดีนะครับที่คนในบ้านไม่เป็นไร ถ้าเป็นตอนกลางวันมีคนเข้าออกล่ะ ไม่อยากจะคิด
    ปล. แล้วน้าออกจากบ้านยังไงครับ
    มีประตูออกทางด้านหลังบ้านครับ แต่แย่ที่ลูกเจ้าของรถให้เพื่อนขับ แถมไม่มีใบขับขี่อีก แอบเอารถออกมาตอนที่แม่ไปขายเพชรต่างจังหวัด

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มัธยม ก็ไม่ถึง 18
    ไม่ถึง 18 ก็ไม่มีใบขับขี่
    ไม่มีใบขับขี่ ขี่ได้ปกติก็ไม่เท่าไร
    ไม่มีใบขับขี่แล้วมาเป็นอย่างนี้ ถ้าเป็นบ้านผม
    จะตบให้เกรียนร่อนออกมาเป็นแผ่นๆเลย

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เสียใจด้วยครับน้าแล้วเขามาตกลงชดใช้ค่าเสียหายหรือรับซ่อมประตูให้น้ายังครับ

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ภูรีภัทร ดูโพส
    มีประตูออกทางด้านหลังบ้านครับ แต่แย่ที่ลูกเจ้าของรถให้เพื่อนขับ แถมไม่มีใบขับขี่อีก แอบเอารถออกมาตอนที่แม่ไปขายเพชรต่างจังหวัด
    นึกว่าพรีอุตเข้ามาหาน้าซะอีก เนี่ยล่ะครับเด็กพอสบโอกาสก็แอบเอารถพ่อแม่ออกมา แล้วก็มาเป็นแบบนี้อีก เฮ้อ..กำ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

(ขำๆนะพักนี้มีแต่เคลียดๆ)นั่น มันขับไม่เป็นจริงๆ ถ้าเป็นมันต้องทะลุออกใต้ถุนไปโผล่หลังบ้านแล้ว5555555+
    ดีใจด้วยนะครับ เค้ามาให้ประตูใหม่ แต่จะดีกว่าเก่าริอไม่นี่ซิ

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

รอพ่อแม่เค้ามาเคลียร์อยู่คับ เด็กไม่มีใบขับขี่ งานนี้ไม่รู้จะยังงัย เจ้าของรถเปิดร้านเพชร แต่คนขับเป็น"เพื่อน"ของลูกเจ้าของรถ มีประกับชั้น 1 แต่ใบขับขี่ไม่มี

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    นั่น มันขับไม่เป็นจริงๆ ถ้าเป็นมันต้องทะลุออกใต้ถุนไปโผล่หลังบ้านแล้ว5555555+
    ดีใจด้วยนะครับ เค้ามาให้ประตูใหม่ แต่จะดีกว่าเก่าริอไม่นี่ซิ
    บ้านร้อยกว่าปี เก่านะเก่าแน่ แต่คนซ่อมจะอ้างว่าบ้านเก่าแล้วจ่ายน้อยนี่ซิ ห่วงอยู่

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ประกันจะจ่ายไหมเนี่ย สงสารจัง แบบนี้ราชรถมาเสยครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

นึกว่าออกรายการ ของคุณปัญญาอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...คุณปัญญา อายไปเลย นี่ซิเกยของจริง...

User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

ไม่มีใบขับขี่ ประกันชั้น 1 ก็ไม่ช่วยแน่ๆครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...คุณปัญญา อายไปเลย นี่ซิเกยของจริง...
    เกยแบบนี้ ม่ะเอาคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ สงสานเจ้าของบ้านจัง

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

อย่างนี้ต้องโทษผู้ปกครองไม่ดูแล ให้เอารถไปขับได้ไง ไม่ตายก็บุญแล้ว.

User ID
    13130
    Status
    โพส
    211

Red face ตอบ: ราชรถมาเกย

คิดว่าส่วนใหญ่พ่อแม่ผู้ปกครองคงไม่ปล่อยให้เอารถมาใช้เองหรอกครับ
    ผมว่าเด็บแอบเอามาขับกัน

ผมเองก็กว่าจะเ้ป็นหัดในซอยอยู่ตั้งนานแต่ก็ไม่คล่องซักทีพ่อกับแม่ไม่ปล่อยให้ออกถนนใหญ่ซะที ผมก็เลย ก็เลยแอบเอาออกถนนใหญ่ขับไปทำงานเองเลยคนเดียว ถ้าไม่กล้าลองหัดให้ตายก็ไม่เป็นแน่ครับ
    แรกๆมือไม้สั่นเกร็งไปหมดเลย
    วันหลังๆก็เริ่มชิน เดี๋ยวนี้ชิลๆขับซอกแซกแซงซ้ายขวาไปทั่ว

รถคันแรกที่หัด Big M แค็บเล็กฝาแดงมัน ตอนเปลี่ยนมือมาเป็น Triton เบนซินก็ไม่ชินเหมือนกันครับ กระจกมองข้างกับพวงมาลัยเพาเวอร์ไม่เหมือนกันไม่ค่อยคุ้น ยังเสียดาย Big M อยู่เลยครับ ใช้มานานเป็น 10 กว่าปี เอาไปเทิร์นกับ Triton เบนซิน
    แต่ก็ดีใจครับ ได้รถใหม่ใช้ซะที

User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

โอ้วว เกยแบบนี้ไม่ไหวๆ แต่ทุกคนปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

หากเป็นอะไรไปหน้าบ้านคงสยึ๋มกึ๋ยไปอีกนาน บรื๋อๆๆ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tonmai ดูโพส
    คิดว่าส่วนใหญ่พ่อแม่ผู้ปกครองคงไม่ปล่อยให้เอารถมาใช้เองหรอกครับ
    ผมว่าเด็บแอบเอามาขับกัน

ผมเองก็กว่าจะเ้ป็นหัดในซอยอยู่ตั้งนานแต่ก็ไม่คล่องซักทีพ่อกับแม่ไม่ปล่อยให้ออกถนนใหญ่ซะที ผมก็เลย ก็เลยแอบเอาออกถนนใหญ่ขับไปทำงานเองเลยคนเดียว ถ้าไม่กล้าลองหัดให้ตายก็ไม่เป็นแน่ครับ
    แรกๆมือไม้สั่นเกร็งไปหมดเลย
    วันหลังๆก็เริ่มชิน เดี๋ยวนี้ชิลๆขับซอกแซกแซงซ้ายขวาไปทั่ว

รถคันแรกที่หัด Big M แค็บเล็กฝาแดงมัน ตอนเปลี่ยนมือมาเป็น Triton เบนซินก็ไม่ชินเหมือนกันครับ กระจกมองข้างกับพวงมาลัยเพาเวอร์ไม่เหมือนกันไม่ค่อยคุ้น ยังเสียดาย Big M อยู่เลยครับ ใช้มานานเป็น 10 กว่าปี เอาไปเทิร์นกับ Triton เบนซิน
    แต่ก็ดีใจครับ ได้รถใหม่ใช้ซะที
    บิ๊กMรุ่นนี้โคตรอึดโคตรทนเลย แถวบ้านผมเอาไว้ใช้บรรทุกไม้ยางพารากัน

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้