หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 35 จากทั้งหมด 35

กระทู้: น้าๆท่านไหนเลือกสีรถ เพราะว่าถูกโฉลก กับตัวเองบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านไหนเลือกสีรถ เพราะว่าถูกโฉลก กับตัวเองบ้างครับ

ผมไม่ดูสีครับเห็นจอดอยู่ถูกใจจัดเลย ส่วนเรื่องเคล็ดมีวิธีแก้ครับผมเลือกสดวกไว้ก่อน

User ID
    17836
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านไหนเลือกสีรถ เพราะว่าถูกโฉลก กับตัวเองบ้างครับ

สำหรับคุณalexzab นะครับ

กษ์ออกรถปี 2554 ตามวันเกิด ท่านที่เกิดอังคาร

ควรออกรถในวันอังคารกับพฤหัส ในช่วง 1 มกราคม 2554 – 14 เมษายน 2554 จะทำให้เจ้าดวงชะตา มีทรัพย์สินเงินทองเพิ่มพูนมากขึ้น มีความเจริญรุ่งเรือง มีลูกน้องบริวารช่วยเหลือดี ญาติพี่น้องรักใคร่กลมเกลียวสนิทสนมกันดี หลังวันที่ 14 เมษายน 2554 จนถึงสิ้นปี ออกรถได้ในวันเสาร์ ซึ่งจะทำให้เจ้าดวงชะตามีอำนาจวาสนา ได้รับความเคารพนับถือ ทั้งยังมีความน่าเกรงขามอีกด้วย
    ผมขอเสริมว่า วันที่ออกได้มีวันจันทร์ วันศุกร์ วันเสาร์ วันที่ห้ามสำหรับ ใบปฏิทินนางสงการณ์ หลังเดือน ก.ค-ธ.ค คือวันพฤหัส คือวันอุบาท วันอาทิตย์โลกาวินาศ วันศุกร์อธิบดี ธงชัย(วันดีสุดครับ) วันจันทร์เป็นวันดีไม่มีปัญหาไดๆ ส่วนวันอังคาร กับพุธ ก็พอใช้ได้นะ แต่... คนโบราณไม่นิยมกัน(เขาว่าไม่ดีถ้าทำมงคลอย่างอื่นอาจจะดี) วันที่ผมจะบอกนี้เป็นวัน ที่ผมเลือก ตามยามสามตรา และส่วนใหญ่ใช้ข้างขึ้นนะครับ ทำอะไรข้างขึ้นดีหน่อยได้อะไรเร็วหน่อย ข้างแรมก็ดีแต่เขาว่าจะช้าหน่อยแต่ก็ได้เหมือนกัน
    เดือน สิงหาคม วันที่ 6 ขึ้น7ค่ำ วันเสาร์ ,วันที่12 ขึ้น13ค่ำ วันศุกร์,วันที่ 15 แรม 1ค่ำ วันจันทร์, วันที่ 29 ขึ้น 1ค่ำ วันจันทร์(ผมเลือกวันที่ 6กับ 12 ครับ)
    เดือน กันยายน วันที่ 10 ขึ้น 13 ค่ำเดือน 10 วันเสาร์ , วันที่ 16 แรม4ค่ำ วันศุกร์ ,วันที่ 19 แรม 7ค่ำ วันจันทร์(ผมเลือก วันที่ 10 กับ 16 ครับ)
    เดือน ตุลาคม วันที่ 7 ขึ้น 10ค่ำ วันศุกร์ , วันที่ 10 ขึ้น13 ค่ำ วันจันทร์ , วันที่ 22 แรม 10ค่ำ วันเสาร์ , วันที่ 28 ขึ้น 3ค่ำ วันศุกร์(ผมเลือก วันที่ 7 วันที่ 22 และวันที่ 28 ครับ)
    ลองนำไปพิจารณาดูนะครับ ผมว่าอาจช่วยลดทอนเรื่องสีได้อีกครับ ถ้าเราออกในวันดีๆ ผ่อนหนักเป็นเบาครับ หรืออาจจะดีเลยก็ได้ ลองถามหลายๆที่ดูครับ

User ID
    17836
    Status
    โพส
    29

อ่านดูดีๆนะครับ ช่วงเดือนใหน วันใหนดีไม่ดี เดียวจะสับสน วันอังคาร กับพฤหัส มันดีสำหรับคนที่ออกรถก่อนเดือน เม.ย นะครับ หลังจากเม.ย ไปก็ตามที่ผมให้วันเลยครับ ตามสะดวกเลย ผมหาหลายๆตำรา มาดูแต่ยามสามตรา อันนี้ของพ่อผมครับ ส่วนยามอุบากอง ใช้สำหรับเวลา ที่เราจะไปรับรถหรือเวลาออกรถนะครับ http://www.myhora.com/%E0%B8%AA%E0%B...B8%87-024.aspx ตามเวปนี้นะครับดูด้วยว่าเราใช้ข้างขึ้นหรือข้างแรม เวลาจะสลับกันครับ ลองเอาวันของผมเวลาด้วยไปถาม หมอดูหรือคนทรงร่างเก่งๆ ดูนะครับ จะได้ ไม่ต้องเลือกวัน หรือคิดมากไปครับ ขอให้มีความสุขกับรถใหม่นะครับ เราทำดี ทำบุญ กุศลจะส่งให้เราเจอแต่สิ่งดีๆครับ

User ID
    17836
    Status
    โพส
    29

สำหรับคุณnum_navanahron

ฤกษ์ออกรถปี 2554 ตามวันเกิด ท่านที่เกิดวันพุธกลางคืน (18.00 น.-05.59 น.) ออกรถในวันจันทร์ได้วันเดียวตลอดทั้งปี ซึ่งจะทำให้เป็นเกียรติเป็นศรี เป็นสิริมงคลในตนเอง ยังนำความเจริญก้าวหน้าในกิจการ ทรัพย์สินเงินทองเพิ่มพูนมากขึ้น ผมขอเสริมว่า วันที่ออกได้มีวันจันทร์ วันศุกร์ วันเสาร์ วันที่ห้ามสำหรับ ใบปฏิทินนางสงการณ์ หลังเดือน ก.ค-ธ.ค คือวันพฤหัส คือวันอุบาท วันอาทิตย์โลกาวินาศ วันศุกร์อธิบดี ธงชัย(วันดีสุดครับ) วันจันทร์เป็นวันดีไม่มีปัญหาไดๆ ส่วนวันอังคาร กับพุธ ก็พอใช้ได้นะ แต่... คนโบราณไม่นิยมกัน(เขาว่าไม่ดีถ้าทำมงคลอย่างอื่นอาจ จะดี) วันที่ผมจะบอกนี้เป็นวัน ที่ผมเลือก ตามยามสามตรา และส่วนใหญ่ใช้ข้างขึ้นนะครับ ทำอะไรข้างขึ้นดีหน่อยได้อะไรเร็วหน่อย ข้างแรมก็ดีแต่เขาว่าจะช้าหน่อยแต่ก็ได้เหมือนกัน แต่ผมจะเอาวันจันทร์เป็นหลักครับ
    เดือน สิงหาคม วันที่12 ขึ้น13ค่ำ วันศุกร์,วันที่ 15 แรม 1ค่ำ วันจันทร์, วันที่ 29 ขึ้น 1ค่ำ วันจันทร์
    เดือน กันยายน วันที่ 16 แรม4ค่ำ วันศุกร์ ,วันที่ 19 แรม 7ค่ำ วันจันทร์
    เดือน ตุลาคม วันที่ 7 ขึ้น 10ค่ำ วันศุกร์ , วันที่ 10 ขึ้น13 ค่ำ วันจันทร์
    เดือน พฤศจิกายน วันที่ 11 แรม 1 ค่ำ วันศุกร์ , วันที่ 14 แรม 4ค่ำ วันจันทร์
    เดือน ธันวาคม วันที่ 2 ขึ้น 7ค่ำ วันศุกร์ ,วันที่ 5 ขึ้น 10 ค่ำ วันจันทร์ ,วันที่ 23 แรม 13 ค่ำ วันศุกร์
    ลองดูนะครับ แต่ผมอยากให้เลือกวันจันทร์ไว้ก่อน ถ้าอยากได้วันศุกร์ก็ไม่เป็นไร

User ID
    17836
    Status
    โพส
    29

ผมขอแก้ใข ของคุณalexzab วันที่ 28 เดือนตุลาคม ตัดออกไปเลยครับดูผิดใช้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นวันขึ้น 2 ค่ำดูผิดครับ

User ID
    17836
    Status
    โพส
    29

ผมเห็นในเวป ไทรทันของเรานี้หละครับมีบอกวันดี สำหรับออกรถนะครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=31230 ตามนี้ก็ได้ครับ แต่มันคนละตำรากับผมนะครับ เอาแบบเราสบายใจที่สุดเราชอบที่สุดครับ

ผมก้อวันอังคารครับ ใช้สีดำอยู่อ่ะ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อยู่ที่เจ้าของรถครับซึ่งเป็นผู้จ่ายเงิน ชอบสีไหนซื้้อสีนั้น เมื่อก่อนก็เชื่อว่าสีตามโฉลก เลือกตรงเป๊ะ ก็ถูกเฉี่ยวถูกชนเหมือนกัน ก็ระมัดระวังหน่อยไม่ประมาท สีอะไรก็ได้ที่เราพอใจ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rangsun : 30-07-2011 เมื่อ 14:57

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

รู้แต่ว่าสีแดงไม่ถูกโฉลก เลือกสีดำเพราะชอบ...ก็เจอปัญหาบ้าง แต่รถคันนี้ก็ให้สิ่งดี ๆ ที่ไม่คิดว่าจะได้เหมือนกันนะ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ไม่ใช่ไม่เชื่อและไม่ได้ไม่ลบหลู่นะ รถที่วิ่งบนถนนประเทศไทย ดูฤกษ์ ดูยามกันทุกคันละครับกว่าจะออกจาก 0 แต่ทำไมยังเจ็บ ยังชน ยังตายกันอยู่ ฤกษ์ยามนั้น ช่วยสร้างความมั่นใจและความสบายใจให้เรา สุดท้ายก็ขึ้นกับ สติสัมปชัญญะของผู้ขับขี้ทั้งนั้นละครับ ผมว่า

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    รู้แต่ว่าสีแดงไม่ถูกโฉลก เลือกสีดำเพราะชอบ...ก็เจอปัญหาบ้าง แต่รถคันนี้ก็ให้สิ่งดี ๆ ที่ไม่คิดว่าจะได้เหมือนกันนะ
    อ่อ ผมด้วย พลิกชีวิตเลยครับ พ่อตาดูฤกษืให้ ออกวันเสาร์ สีดำ ค้าขายร่ำรวย รักขนาดยอมแปลงเป็นขับ 4 เลยครับแทนที่จะขายออกใหม่แบบหลายๆคนบอก

User ID
    17836
    Status
    โพส
    29

เสริมอีก 1 เวปครับ http://www.rakcar.com/ForumId-213-ViewForum.aspx

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

ขอบคุณ! คุณwallop อย่างสูงครับ.....

kaimook
    ผู้เยี่ยมชม

ขอแจมด้วยนะคะ แล้วถ้าเกิดวันศุกร์ล่ะคะ สีขาวดีมั้ย เพราะจองสีขาวไว้เหมือนกันค่ะ

ojatava
    ผู้เยี่ยมชม

ตามหลักแล้วต้องเลือกสีที่เราชอบไว้เป็นอันดับหนึ่ง เพราะสีที่เราตัดสินใจ กรณีนี้เขานั่งรถไปกับเราทุกวันหรือเปล่า ถ้านั่งด้วยก็ลำบากใจหน่อยนะ ลองถอยหลังคนละเก้า หรือ ลองปรึกษากันก่อนสีที่ตกลงกันได้สองฝ่าย แล้วบอกกับทางฝ่ายขาย อาจต้องมีเสียค่าสีนิดหน่อย เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่ายนะ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้