หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 54

Ratcha-Rat
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs down เตือนภัย ล้ออะไหล่หาย ในห้างยุดยา

เมื่อพุธที่ 3 สิงหาคมที่ผ่านมาขับไปซื้อของที่ห้างสีเขียวมาค่ะ ประมาณ 19:00 - 2:00 จอดรถไว้ลานจอดด้านหน้าห้าง ออกมาอีกทีล้ออะไหล่หายไปซะแล้ว

หา รปภ เพื่อแจ้งให้ทราบ (ไม่หวังว่าจะได้ของคืน แต่อยากบอกให้ทางห้างได้รับรู้เผื่อหาทางสอดส่งดูแลบ้าง) ไม่เจอใครสักคน

รถเพิ่งออกมาได้เดือนเดียว ก็โทษความประมาทของตัวเองที่ไม่เอาล้ออะไหล่ออก ยังไงรถใหม่ป้ายแดง เข้าไปจอดห้างดังกล่าวก็ระวังด้วยนะค่ะ

***ทางห้างแนะนำให้ไปแจ้งดำรวจ และเอาใบแจ้งความมายื่นที่จุดบริการลูกค้า แล้วแนะนำว่ากลับได้เลยครับ โดยไม่ได้รับใบแจ้งความไว้ และให้รอการติดต่อจากทางห้างเพราะเป็นหน้าที่ของตำรวจที่จะตามเรื่องเอง

Ratcha-Rat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: เตือนภัย ล้ออะไหล่หาย ในห้างยุดยา

ลืมบอกไป ทางห้างเค้าบอกว่า ทางห้างเราบริการที่จอดอย่างเดียวค่ะ ไม่มีรปภ (คือว่า ต้องดูแลทรัพย์สินตัวเอง หายก็เรื่องของมึง!!!!)

Ratcha-Rat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: เตือนภัย ล้ออะไหล่หาย ในห้างยุดยา

น้าๆ ท่านใดแนะนำเรื่องซื้อล้ออะไหล่ ที่ไหนดีค่ะ แนะนำหน่อย ไทรทัน พลัส

Tritonclubsing ttc-2001 TTC-Member
    User ID
    12382
    Status
    โพส
    891

ขอบคุณคับที่เล่ากันฟัง จะระวัง คับ แต่ผมเอาออกไปแล้วคับกลัวหายเหมือนกัน

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

ผมก้อเอาออกตั้งแต่วันแรกเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

ของผมก็หายตั้งแต่ 3เดือนแรกแล้วละครับ.........และก็หายห้างเดียวกันอีกด้วย แต่ของผมจอดไว้ชั้นใต้ดิน.......แต่ก็ไม่ได้ดำเนินการใดๆ ได้แต่สาบแช่งมันไปนิดหน่อย แล้วก็ทำใจถือว่่าทำบุญให้มันไปแล้วกัน......

User ID
    18227
    Status
    โพส
    47

ผมเอาออกตั้งแต่จะเอารถออกจากศูนย์ หายกันบ่อยมากๆๆๆ ครับ เพื่อนบอกว่าสามารถเคลมได้ แต่เรื่องมากฉิบ

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

เคยได้รับ Mail จากรุ่นพี่เวลารถหรือทรัพสินในรถสูญหายในห้างให้เก็บใบเสร็จที่เราซื้อของจากในห้างเน้นว่าต้องเป็นของในห้างมันเท่านั้นนะครับร้านที่เช่าด้านนอกไม่ได้นะครับแล้วติดต่อผู้จัดการห้างพร้อมทั้งดำเนินการแจ้งความเพื่อให้บริษัทที่รักษาความปลอดภัยเป็นคนรับผิดชอบแม้ว่าที่บัตรรับฝากรถจะระบุไว้ว่าไม่รับผิดชอบก็ตาม ประมาณนี้ครับผมก้อจำไม่ค่อยได้

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    ของผมก็หายตั้งแต่ 3เดือนแรกแล้วละครับ.........และก็หายห้างเดียวกันอีกด้วย แต่ของผมจอดไว้ชั้นใต้ดิน.......แต่ก็ไม่ได้ดำเนินการใดๆ ได้แต่สาบแช่งมันไปนิดหน่อย แล้วก็ทำใจถือว่่าทำบุญให้มันไปแล้วกัน......
    ใบ้เพิ่มหน่อยน้าอ็อด...เดาไม่ออก..ห้างไหนครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ratcha-Rat ดูโพส
    น้าๆ ท่านใดแนะนำเรื่องซื้อล้ออะไหล่ ที่ไหนดีค่ะ แนะนำหน่อย ไทรทัน พลัส
    แจ้งความและเคลมประกัน ได้คืน 50% แต่เสียประวัติ จ้า

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

น้าๆๆครับ....โชดดีครับหายแค่ล้อ...ที่นั้นรถหายหลายคันแล้วครับ
    ไม่ล้ออะไหล่หาย..ก้โดนแกะตัวหนังสือ...โดยเฉพาะชั้นใต้ดิน
    ไม่ลงไปจอดเลยครับ.....ผมถอดล้อเก็บที่บ้านเลยครับ..วิ่งทางไกล
    ค่อยเอาขึ้น....กันไว้ดีกว่าแก้ครับ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    ใบ้เพิ่มหน่อยน้าอ็อด...เดาไม่ออก..ห้างไหนครับ
    หุหุหุ...แบะ แบะแบะ

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

อยุธยาปาร์ค รึป่าวครับ ผมก็ป้ายแดงจอดประจำเลย ลานจอดรถ ลานจอดใต้อาคารก็อึมครึม ชักหวั่นๆขอบคุณครับที่มาช่วยเตือนคงต้องระวังกว่าเดิมแล้ว

Ratcha-Rat
    ผู้เยี่ยมชม

ห้าง อักษรอังกฤษตัวใหญ่ มีป้อมไว้ให้ผีอยู่

User ID
    6596
    Status
    โพส
    51

ไอ้พวกที่ชอบลักโขมย..ขอบสาปแช่งให้มันตายเป็นเปรตไม่ใด้ผุดใด้เกิดร้อยชาติพันชาติ

Ratcha-Rat
    ผู้เยี่ยมชม

ใครคิดจะไปดูหนังรอบดึกที่นั่น ก็ระวังๆด้วยนะค่ะ มืดสนิท ไม่มีใครดูรถให้คุณเลย ออกมาอาจต้องเดินกลับบ้านเป็นได้

** ความคิดเห็นส่วนตัว
    จิงๆไม่น่าจะให้เป็นหน้าที่ของตำรวจอย่างเดียวนะ ตำรวจเค้าทำงานอยู่ที่โรงพัก แต่คุณเป็นเจ้าของห้าง ลูกค้าอุตสาห์มาซื้อของร้านคุณ
    ก็น่าจะช่วยสอดส่องป้องกันบ้าง ปล่อยให้หายบ่อยๆแบบนี้ เฮ่อ ๆ ไม่ใช่ปล่อยแบบนี้ พอของหายแนะนำให้แจ้งความอย่างเดียว

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ขอบคุณมากครับ ที่มาเตือนกัน..ของผมเข้าปีที่ 5 แระ ไม่เคยแกะออกมาเลย..พิมถึงก้อออกไปก้มดูซะหน่อย..อ๋อ..!! ยังอยู่ครับ

Ratcha-Rat
    ผู้เยี่ยมชม

ปล่อยไว้แบบนี้ พวกมิจฉาชีพได้ใจ พวกมันคงคิดว่ามาเดินตลาดรถเลือกของกันเลยหล่ะมั๊ง มีของเข้า - ออก มาให้เลือกทั้งวัน

ของหาย มัน เดือด!!! ๆๆๆๆๆๆ ยิ่งน้าๆบอกว่ารถก็เคยหายด้วยแล้ว ยิ่ง เดือดๆๆๆ

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

อย่าว่าแต่ล้ออะไหล่เลยครับที่นั่น ขนาดโลโก้สีเงินทุกยี่ห้อทั้งกระบะทั้งเก๋งโดนงัดเป็นประจำครับผมไป ใต้ดินไม่เคยจอด กลางแจ้งไปเลย ขายได้ก็ไม่กี่บาทแต่เราดิเจ็บใจไปนานเลย

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ratcha-Rat ดูโพส
    ปล่อยไว้แบบนี้ พวกมิจฉาชีพได้ใจ พวกมันคงคิดว่ามาเดินตลาดรถเลือกของกันเลยหล่ะมั๊ง มีของเข้า - ออก มาให้เลือกทั้งวัน

ของหาย มัน เดือด!!! ๆๆๆๆๆๆ ยิ่งน้าๆบอกว่ารถก็เคยหายด้วยแล้ว ยิ่ง เดือดๆๆๆ

.เข้าใจความรู้สึกครับ..จับได้มันต้องศาลเตี้ยอย่างเดียววววววววววว

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้