หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

มาตรฐาน ตอบ: อย่าเข้าอู่นี้

ดูว่าเราจ่ายเบี้ยแบบซ่อมศูนย์(ซ่อมห้าง) หรือแบบอู่ธรรมดา (แน่นอนชั้นหนึ่งเหมือนกัน) ถ้าเป็นซ่อมศูนย์ต้องใช้อะไหร่แท้และบริษัทประกันเขาจะไม่รับแบบซ่อมห้างถ้ารถอายุเกิน 5 ปี หลักการมันน่าจะเป็นแบบนี้นะครับน้า ผิดถูกยังงัยก็ขออภัยนะครับ

ปล.ที่สำคัญตอนทำประกันสอบถามรายละเอียดให้แน่ใจก่อนจะได้ไม่โดนลูกตุกติกภายหลังครับ

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

ที่ใช้อยู่มันชั้น1ซ่อมอู่ แล้วครอบครุมหรือเปล่า

User ID
    18511
    Status
    โพส
    180

มาช่วยกันดันและประจานคับเลวจับฮิ

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bird3255 ดูโพส
    แจ้ง กรมการประกันภัยคับ ถ่ายรูปและสำเนาพวกประกัน ทุนประกัน แจ้งเลยคับ ถ้าแจ้งแล้วทางกรมประกันภัยจะไป แจ้งกับ บริษัทประกันที่เราทำไว้ ระงับการจ่ายเงินค่าแรงในการทำสี
    เพราะทำสีรถเราไม่เรียบร้อยและถ่ายรูปอะไหล่ และอุปกรณ์ที่ทางอู่ไม่เปลี่ยนของแท้หรือ ทำของเราเสียหายครับ
    1.ต้องเปลี่ยนของแท้
    2.ค่าลากจูงถ้าประกันชั้น1 ต้องออกให้ทุกอย่างครับไม่เสีย""(รถผมปั้มคลัชเสียขับไม่ได้ ผมยังโทรบอกประกันให้เอารถมาลากเข้าอู่เลยครับ ประกันชั้น1)

ปล.ผมเคยโดนแบบเดียวกับของน้า ทุนผมก็ 5แสนกว่า+ทุนของแต่งอีก รถผมโดนชน แต่อู่ซ่อมแค่แสนแปด แต่ผมประเมินแล้วมันเกินกว่านั้นเพราะของแต่ง อะไหล่ของแท้
    รวมแล้ว 2แสนกว่า แต่ประกันจ่ายแสนแปด ผมเลยไปฟ้องกับกรมประกันภัย ไม่เกินอาทิตย์ทางอู่ ต้องโทรมาหาผมให้ไปคุยเพราะ กรมประกันภัยระงับการจ่ายเงิน ให้กับทางอู่
    มันเลยต้องยอมผม
    +1เลย สะใจดีครับ ให้ไอ้พวกรู้มากชอบเอาเปรียบโดนซะบาง

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้