หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 67

ja_yut
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ติดตัวตัดสตารท์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.monchai ดูโพส
    ผมไปติดมาเรียบร้อยแล้วครับ ผมว่าเป็นผลดีมากๆนะครับ เมื่อวันที่ 9 พ.ค. ที่ผ่านมา ไปเที่ยวชะอำ ดันลืมกุญแจรถคาไว้ที่ประตู เล่นน้ำตั้งแต่ 11.00 ถึง บ่าย 3 โมงกว่าๆ ก็จะกลับ กท หากุญแจไม่เจอครับ แต่มองว่ารถยังอยู่ดี ก็ไม่นึกว่ากุญแจจะคาอยู่ที่รถ เพราะว่าเด็กเเอบเอาไปเปิดรถเมื่อไหร่ไม่รู้ เดินมาที่รถ ตกใจแทบแย่ กุญแจเสียบคาไว้ที่ประตู ถือว่าโชคยังดีครับ เพราะได้ทำสวิทต์ลับ เอาไว้ ต่อให้มีกุญแจ ก็สตาท ไม่ติดเพราะว่าต้องไปสับวงจรสวิทต์ลับ ก่อนครับถึงจะสตาท รถได้ ผมไปทำมาครับตอนนี้บอกตามตรงว่าอุ่นใจไป 90 เปอร์เซ็น จะกิน จะนอน จะนั่ง สบายใจดีครับ สนใจบอกนะครับ ผมว่าได้ผลดีกว่าพวกกัญขโมยราคา 2-3 พันอีก แค่ 1500 ได้ผลเกินคุ้มครับ
    ขอรายละเอียดและร้านที่ติดตั้งด้วยครับ สนใจอย่างแรง
    E-mail : wirayut_i@yahoo.co.th

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.monchai ดูโพส
    วิธีที่ผมติดตั้งมานั้น ผมยืนมองสังเกตุเขาทุกระยะเวลาที่เขาลงมือทำกับรถ ไม่มีการตัดต่อสายไฟที่มากับรถเลยครับ เพียงแต่แค่ปลอกสายไฟเท่านั้นจริงๆ รถของผมนั้นทำไว้ด้วยกัน 3 จุด ครับ ยกตัวอย่างเช่น 1.ต้องเปิดไฟตัดหมอก 2.ต้องเปิดไฟเลี้ยวซ้าย 3.ต้องเปิดไฟส่องแผนที่ ครับ ต้องเปิดพร้อมกันแบบนี้ทั้ง 3 อย่าง ถึงจะสตาท รถติดครับ ขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง สตาท ไม่ได้ครับ ไอ้ล็อคเทค ที่ติดมากับรถ ผมว่ามันยังสู้วิธีแบบนี้ไม่ได้เลยครับ แต่ติดไว้ เผื่อหายจะได้เงินเเสน 555++
    ท่านใด สนใจบอกนะครับ จะแนะนำให้ ค่าติดตั้ง ก็ 1500 บาท จุดต่อไปเพิ่มจุดละ 500 เช่น ของผม 3 จุด (กลัวหายจัด) ก็2500 แต่ผมว่าจุดเดียวก็เกินพอแล้วครับ
    ติดมาที่ไหนครับ ......แถวนนท์มีติดรึป่าวครับช่วยชี้แนะด้วยครับ

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

ขอรายละเอียดด้วยคนครับ น่าสนใจมากๆ เลยครับ smilenet_com@hotmail.com ขอบคุณมากครับ สำหรับสิ่งดีๆ ที่นำมาแนะนำ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

แจ๋วจริงน้า

User ID
    3863
    Status
    โพส
    96

เป็นระบบที่น่าสนใจอยากทราบรายละเอียดหน่อยครับ
    จะได้ไปทำบ้างขอบคุณครับ
    jak_gift@hotmail.com

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ผมขอไปนานแล้ว ยังไม่ได้รายละเอียดเลยคร้าบบบ

mc9999999@hotmail.com

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

หุหุ มีอีกวิธีเวลาจอดเกียร์ออโต้ เข้าเกียร์ D ไว้ สตาร์ทไม่ติดครับ
    ขนาดเจ้าของเองยัง งงตั้งนาน อิอิ

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

วิธีที่ผมติดตั้งมานั้น ผมยืนมองสังเกตุเขาทุกระยะเวลาที่เขาลงมือทำกับรถ ไม่มีการตัดต่อสายไฟที่มากับรถเลยครับ เพียงแต่แค่ปลอกสายไฟเท่านั้นจริงๆ รถของผมนั้นทำไว้ด้วยกัน 3 จุด ครับ ยกตัวอย่างเช่น 1.ต้องเปิดไฟตัดหมอก 2.ต้องเปิดไฟเลี้ยวซ้าย 3.ต้องเปิดไฟส่องแผนที่ ครับ ต้องเปิดพร้อมกันแบบนี้ทั้ง 3 อย่าง ถึงจะสตาท รถติดครับ ขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง สตาท ไม่ได้ครับ ไอ้ล็อคเทค ที่ติดมากับรถ ผมว่ามันยังสู้วิธีแบบนี้ไม่ได้เลยครับ แต่ติดไว้ เผื่อหายจะได้เงินเเสน 555++
    ท่านใด สนใจบอกนะครับ จะแนะนำให้ ค่าติดตั้ง ก็ 1500 บาท จุดต่อไปเพิ่มจุดละ 500 เช่น ของผม 3 จุด (กลัวหายจัด) ก็2500 แต่ผมว่าจุดเดียวก็เกินพอแล้วครับ
    อยากรู้ด้วยครับ ว่าแต่ถ้าผมอยากได้
    1.)เปิดไฟในห้องโดยสาร เพราะจะได้เห็นคนนั่งข้างในห้องโดยสาร
    2.) ไฟฉุกเฉิน คนอื่นเห็นจะได้เอ่ะใจบ้าง
    3.) ต้องบีบแตรด้วย ได้ป่าวครับ จะได้ส่งเสียงก่อนออก อิอิ
    4.) เปิดกระจกด้านคนขับ
    เอาแค่นี้พอเดี๋ยวลืมเอง คิคิ ได้ป่าวครับ
    asi_kittipong@hotmail.com ขอด้วยครับ

mr.monchai
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    มีเพื่อนในคลับเราทำอยู่นะครับ ลองดูครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=10596
    วิธีตามแบบที่น้าให้ข้อมูลนั้น ผมบอกตรงๆว่า เคยสนใจอยู่ครับ แต่ดูเหมือนว่ามันจะดีเกินความจริงครับ และก็เห็นบอกว่าจะเริ่มจำหน่ายใน 1 มิ.ย.52 แต่ยังไม่รู้เลยว่าได้มีใครได้ใช้แล้วบ้าง ผมว่าทำวิธีแบบสวิตท์ลับดีกว่าครับ ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องเดินสายอะไรให้เกะกะ แค่พ่วงกับสวิตท์ต่างๆของรถที่เราต้องการ แค่นี้ก็หายากแล้วครับ (ยิ่งพ่วงกัน 2 จุด ยิ่งยากใหญ่ครับ) ลองดูกระทู้ที่ผมเคยลงเอาไว้นะครับ สนใจ ทิ้งเมล์ไว้ได้นะครับ หรือ เมล์มาหาได้นะครับ Mr.m_foto@hotmail.com

mr.monchai
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    มีเพื่อนในคลับเราทำอยู่นะครับ ลองดูครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=10596
    วิธีตามแบบที่น้าให้ข้อมูลนั้น ผมบอกตรงๆว่า เคยสนใจอยู่ครับ แต่ดูเหมือนว่ามันจะดีเกินความจริงครับ และก็เห็นบอกว่าจะเริ่มจำหน่ายใน 1 มิ.ย.52 แต่ยังไม่รู้เลยว่าได้มีใครได้ใช้แล้วบ้าง ผมว่าทำวิธีแบบสวิตท์ลับดีกว่าครับ ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องเดินสายอะไรให้เกะกะ แค่พ่วงกับสวิตท์ต่างๆของรถที่เราต้องการ แค่นี้ก็หายากแล้วครับ (ยิ่งพ่วงกัน 2 จุด ยิ่งยากใหญ่ครับ) ลองดูกระทู้ที่ผมเคยลงเอาไว้นะครับ สนใจ ทิ้งเมล์ไว้ได้นะครับ หรือ เมล์มาหาได้นะครับ Mr.m_foto@hotmail.com

mr.monchai
    ผู้เยี่ยมชม

วิธีตามกระทู้ที่บอกมานี้ ก็ดีนะครับ แต่ในความคิดส่วนตัวผมคิดว่ามันดีเกินไปครับ แล้วจากการที่ดูคลิปของน้าเขา ก็ไม่เห็นวิธีการติดตั้งอะไรเลย และที่ จขกท. เขาบอกว่าจะเริ่มจำหน่าย 1 มิ.ย.52 ไม่ทราบว่ามีใครได้ของแล้วบ้างครับ ผมรอพี่เขาตั้งแต่ ก.พ.52 พี่เขาก็เลื่อนมาเป็น เม.ย.52 บอกว่าได้แน่ๆเสร็จแน่ๆ จนปัจจุบันไม่เห็นมีวี่แววว่าจะได้ของเลย ผมเลยไปทำสวิทต์ลับมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ จากคนรู้จักแนะนำ ผมก็ว่าเป็นวิธีที่สะดวก ปลอดภัย จริงๆครับ ไม่ต้องเพิ่มเติมอะไรมากมาย ไม่มีอะไรมาโชว์บริเวณแผงคอนโซนหน้ารถต่างๆ แค่ต่อสายไฟพ่วงกับสิ่งที่เราจะใช้เป็นตัวสตาท แค่นี้เองครับ ลองดูวิธีที่ผมเคยอธิบายไว้ด้านบนน่ะครับ แล้วถ้าสนใจก็บอกนะครับ ผมยินดีให้เพื่อนไปติดตั้งให้ครับ (ตามที่บอกตามกระทู้ที่เคยตอบด้านบน)

User ID
    6497
    Status
    โพส
    50

พี่ monchai ครับ ขอรายละเอียดด้วยนะครับพี่ ตอนนี้รถเปลือยมากๆ ไม่มีอะไรป้องกันเลย
    (เพิ่งซ่อมเสร็จ) หวาดระแวงพอสมควร กะว่าจะเอาไปติดตั้ง locktech แล้วก้อยากติดตั้งแบบพี่นี่แหละครับ จะได้อุ่นใจหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    อ้อ ลืมบอกที่อยู่ kritsada_s@hotmail.com

User ID
    254
    Status
    โพส
    489

ขอด้วยคนคับน้า

กิตติศักดิ์
    ผู้เยี่ยมชม

ร้านอยู่ไหนคับจะไปติด

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

วิธีตามกระทู้ที่บอกมานี้ ก็ดีนะครับ แต่ในความคิดส่วนตัวผมคิดว่ามันดีเกินไปครับ แล้วจากการที่ดูคลิปของน้าเขา ก็ไม่เห็นวิธีการติดตั้งอะไรเลย และที่ จขกท. เขาบอกว่าจะเริ่มจำหน่าย 1 มิ.ย.52 ไม่ทราบว่ามีใครได้ของแล้วบ้างครับ ผมรอพี่เขาตั้งแต่ ก.พ.52 พี่เขาก็เลื่อนมาเป็น เม.ย.52 บอกว่าได้แน่ๆเสร็จแน่ๆ จนปัจจุบันไม่เห็นมีวี่แววว่าจะได้ของเลย ผมเลยไปทำสวิทต์ลับมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ จากคนรู้จักแนะนำ ผมก็ว่าเป็นวิธีที่สะดวก ปลอดภัย จริงๆครับ ไม่ต้องเพิ่มเติมอะไรมากมาย ไม่มีอะไรมาโชว์บริเวณแผงคอนโซนหน้ารถต่างๆ แค่ต่อสายไฟพ่วงกับสิ่งที่เราจะใช้เป็นตัวสตาท แค่นี้เองครับ ลองดูวิธีที่ผมเคยอธิบายไว้ด้านบนน่ะครับ แล้วถ้าสนใจก็บอกนะครับ ผมยินดีให้เพื่อนไปติดตั้งให้ครับ (ตามที่บอกตามกระทู้ที่เคยตอบด้านบน)
    ............ขอตอบอย่างนี้ครับ
    1. ครั้งแรกที่ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมา ผมเสนอว่า เพื่อนๆที่มีข้อมูลการติดตั้ง สวิสลับรูปแบบใดๆ ที่น่าสนใจ หรือมีประโยชน์ ก็แนะนำในเว็ปนี้เลย ส่วนผมก็สนใจวิธีการดังกล่าว และโดยส่วยตัวก็พอมีความรู้เรื่อง ระบบไฟฟ้า แลอิเล็คทรอนิคอยู่บ้าง ก็เลยทำการออกแบบตัวกันสตาร์ทขึ้นมา ก็กะว่าจะใช้เอง ซึ่งครั้งแรกที่ทำ กับรถของผม มันก็ใช้งานได้ดี และก็สะดวก(ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
    ซึ่งก็เลยอยากจะนำเสนอแนวความคิดนี้ให้กับสมาชิก ปรากฎว่าท่านสมาชิกที่ช่วยกันลงความคิดเห็น มากมายและคิดว่าน่าจะปรับตรงนั้น ตรงนี้เพื่อให้มันสามารถตอบทุกๆความต้องการของสมาชิก...ดังนั้นผมเลยพยายามคิดหลากหลายวิธีการ โดยเริ่มจาก 0 นะครับ จนสามารถ ทำออกมาเป็นรุ่นที่ 4 ซึ่งในCLIPที่ผมลงไปนั้น เป็นรูปแบบของversion ที่1เท่านั้น
    ส่วนversion 2 ถึง version 4นั้นผมยังไม่สามรถนำมาให้ชมได้และส่วนการที่จะจัดจำหน่ายวันที่ 1 มิ.ย 52 ตามที่ผมบอกใว้และไม่ได้ตามมาupdateนั้น ผมขอแจ้งอย่างนี้ครับ... เมื่อ 2อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้ถูกเลิกจ้างจากงานประจำ ซึ่งต้องยุ่งเกี่ยวกับการเดินเรื่องงานประกันสังคม และต้องเดินทางต่างจังหวัดบ่อย กว่าที่คาดคิด ดังนั้นผมจึงไม่สามารถ ทำตามที่กล่าวใว้ได้...
    ผมจะขอสรุปดังนี้ครับ
    ท่านใดที่ต้องการรายละเอียดการทำ อะไหล่ อุปกรณ์ ต่างๆ และต้องการทำเอง ผมยินดี ส่งข้อมูลไปให้ครับ...ฟรี
    เพื่อเป็นการขอโทษที่ทำให้ท่านสมาชิกต้องผิดหวังครับ
    ส่วนการจัดจำหน่ายนั้นผมต้องขอยกเลิกครับ เพราะต้องเดินทางบ่อยช่วงนี้

ขอบคุณอีกครั้งครับ ที่สนใจงานของผม

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ THAIHYDRO ดูโพส
    ............ขอตอบอย่างนี้ครับ
    1. ครั้งแรกที่ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมา ผมเสนอว่า เพื่อนๆที่มีข้อมูลการติดตั้ง สวิสลับรูปแบบใดๆ ที่น่าสนใจ หรือมีประโยชน์ ก็แนะนำในเว็ปนี้เลย ส่วนผมก็สนใจวิธีการดังกล่าว และโดยส่วยตัวก็พอมีความรู้เรื่อง ระบบไฟฟ้า แลอิเล็คทรอนิคอยู่บ้าง ก็เลยทำการออกแบบตัวกันสตาร์ทขึ้นมา ก็กะว่าจะใช้เอง ซึ่งครั้งแรกที่ทำ กับรถของผม มันก็ใช้งานได้ดี และก็สะดวก(ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
    ซึ่งก็เลยอยากจะนำเสนอแนวความคิดนี้ให้กับสมาชิก ปรากฎว่าท่านสมาชิกที่ช่วยกันลงความคิดเห็น มากมายและคิดว่าน่าจะปรับตรงนั้น ตรงนี้เพื่อให้มันสามารถตอบทุกๆความต้องการของสมาชิก...ดังนั้นผมเลยพยายามคิดหลากหลายวิธีการ โดยเริ่มจาก 0 นะครับ จนสามารถ ทำออกมาเป็นรุ่นที่ 4 ซึ่งในCLIPที่ผมลงไปนั้น เป็นรูปแบบของversion ที่1เท่านั้น
    ส่วนversion 2 ถึง version 4นั้นผมยังไม่สามรถนำมาให้ชมได้และส่วนการที่จะจัดจำหน่ายวันที่ 1 มิ.ย 52 ตามที่ผมบอกใว้และไม่ได้ตามมาupdateนั้น ผมขอแจ้งอย่างนี้ครับ... เมื่อ 2อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้ถูกเลิกจ้างจากงานประจำ ซึ่งต้องยุ่งเกี่ยวกับการเดินเรื่องงานประกันสังคม และต้องเดินทางต่างจังหวัดบ่อย กว่าที่คาดคิด ดังนั้นผมจึงไม่สามารถ ทำตามที่กล่าวใว้ได้...
    ผมจะขอสรุปดังนี้ครับ
    ท่านใดที่ต้องการรายละเอียดการทำ อะไหล่ อุปกรณ์ ต่างๆ และต้องการทำเอง ผมยินดี ส่งข้อมูลไปให้ครับ...ฟรี
    เพื่อเป็นการขอโทษที่ทำให้ท่านสมาชิกต้องผิดหวังครับ
    ส่วนการจัดจำหน่ายนั้นผมต้องขอยกเลิกครับ เพราะต้องเดินทางบ่อยช่วงนี้

ขอบคุณอีกครั้งครับ ที่สนใจงานของผม
    นี่ซิสมาชิกไทรทันทันคลับ มีน้ำใจและรับผิดชอบในคำพูด ถ้างั้นก็ขอสเต็ปง่ายๆทำเองและกัน
    a_surash@hotmail.com
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

eshero
    ผู้เยี่ยมชม

ขอรายละเอียดร้านที่ติตตั้งด้วยคนนะครับ สนใจอยากจะทำมานานแล้วครับ eshero9@hotmail.com

User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

sanan_j@hotmail.com
    ขอหน่อยครับ เมื่อคืนฝันไม่ค่อยดีกับรถด้วย

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ขอด้วยคนครับเพื่อมาดัดแปลง
    kaigg.p@gmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

ขอด้วยคนครับ........thammanoon@gmail.com
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ..........................

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้