หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 67

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ติดตัวตัดสตารท์

ไอ้จริง มันก็จริงอยู่

แต่ถ้าวันนึง สวิทช์ มันงอแงขึ้นมา

จะทำไงล่ะ

ถ้าคุณไม่เป็นเรื่องไฟ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

นั่นแหละครับตัวปัญหาถ้าตัวเครื่องมันงองแง ขนาดตัวเปิดปิดโดยใช้เพจ ไม่มีรูกุญแจ กัน ตัด 100% ผมยังไม่กล้าเอามาเล่นเลยครับ เพราะถ้าตัวเซ็นต์เซ่อเสีย แล้วจะทำยังไงหรือตัวปลดล๊อคเสีย สรุปเอาที่ป้องกันพอประมาณ แล้วเราสามารถแก้ไขได้ ผมเห็นแบบ ใหม่ ของ โซเล็ค ติดเข้าตรงแผงคลอบเกียร์เลยครับ ใช้กุญแจหมุนและเก็บเข้ารูปได้สวยดีมากครับ แล้วน๊อตที่ใช้ขันประกอบใช้แบบ ขันเสร็จตัดหัวน๊อตออกเลย ปัญหาคือ ถ้าคิดเอาออกหมดสิทธิครับงานนี้ ดูแล้วแหล่มดีครับน่าสนใจ อิอิ สรุปหาป้องกันหลายๆวิธีครับดีที่สุด อาจยุ่งยากหน่อยแต่ก็โอเคครับ เรื่องสวิสตัดสตาสว่าดีก็ดีถ้าว่าไม่ดีก็ไม่ได้ของอย่างนี้ไม่ลองไม่รู้ครับ

mr.monchai
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไปติดมาเรียบร้อยแล้วครับ ผมว่าเป็นผลดีมากๆนะครับ เมื่อวันที่ 9 พ.ค. ที่ผ่านมา ไปเที่ยวชะอำ ดันลืมกุญแจรถคาไว้ที่ประตู เล่นน้ำตั้งแต่ 11.00 ถึง บ่าย 3 โมงกว่าๆ ก็จะกลับ กท หากุญแจไม่เจอครับ แต่มองว่ารถยังอยู่ดี ก็ไม่นึกว่ากุญแจจะคาอยู่ที่รถ เพราะว่าเด็กเเอบเอาไปเปิดรถเมื่อไหร่ไม่รู้ เดินมาที่รถ ตกใจแทบแย่ กุญแจเสียบคาไว้ที่ประตู ถือว่าโชคยังดีครับ เพราะได้ทำสวิทต์ลับ เอาไว้ ต่อให้มีกุญแจ ก็สตาท ไม่ติดเพราะว่าต้องไปสับวงจรสวิทต์ลับ ก่อนครับถึงจะสตาท รถได้ ผมไปทำมาครับตอนนี้บอกตามตรงว่าอุ่นใจไป 90 เปอร์เซ็น จะกิน จะนอน จะนั่ง สบายใจดีครับ สนใจบอกนะครับ ผมว่าได้ผลดีกว่าพวกกัญขโมยราคา 2-3 พันอีก แค่ 1500 ได้ผลเกินคุ้มครับ

User ID
    6497
    Status
    โพส
    50

ร้านไหนในกรุงเทพรับติดบ้างครับน้า

User ID
    4441
    Status
    โพส
    96

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.monchai ดูโพส
    ผมไปติดมาเรียบร้อยแล้วครับ ผมว่าเป็นผลดีมากๆนะครับ เมื่อวันที่ 9 พ.ค. ที่ผ่านมา ไปเที่ยวชะอำ ดันลืมกุญแจรถคาไว้ที่ประตู เล่นน้ำตั้งแต่ 11.00 ถึง บ่าย 3 โมงกว่าๆ ก็จะกลับ กท หากุญแจไม่เจอครับ แต่มองว่ารถยังอยู่ดี ก็ไม่นึกว่ากุญแจจะคาอยู่ที่รถ เพราะว่าเด็กเเอบเอาไปเปิดรถเมื่อไหร่ไม่รู้ เดินมาที่รถ ตกใจแทบแย่ กุญแจเสียบคาไว้ที่ประตู ถือว่าโชคยังดีครับ เพราะได้ทำสวิทต์ลับ เอาไว้ ต่อให้มีกุญแจ ก็สตาท ไม่ติดเพราะว่าต้องไปสับวงจรสวิทต์ลับ ก่อนครับถึงจะสตาท รถได้ ผมไปทำมาครับตอนนี้บอกตามตรงว่าอุ่นใจไป 90 เปอร์เซ็น จะกิน จะนอน จะนั่ง สบายใจดีครับ สนใจบอกนะครับ ผมว่าได้ผลดีกว่าพวกกัญขโมยราคา 2-3 พันอีก แค่ 1500 ได้ผลเกินคุ้มครับ
    ช่วยชี้แนะด้วยครับ สนใจมากเรื่องนี้อยากทำมานานแต่ยังไม่รู้จะไปทำที่ไหน
    w_singmanee@hotmail.com

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แบบสับ สวิสเอาหรือครับ มีการตัดต่อสายไฟรึปล่าวครับ ร้านอยู่แถวไหนครับ จะได้เป็นอีก หนึ่งทางเลือก เก็บข้อมูลไว้เยอะๆ เผื่ออนาคตมันเวิคจะได้เสียเงิน อิอิ

mr.monchai
    ผู้เยี่ยมชม

วิธีที่ผมติดตั้งมานั้น ผมยืนมองสังเกตุเขาทุกระยะเวลาที่เขาลงมือทำกับรถ ไม่มีการตัดต่อสายไฟที่มากับรถเลยครับ เพียงแต่แค่ปลอกสายไฟเท่านั้นจริงๆ รถของผมนั้นทำไว้ด้วยกัน 3 จุด ครับ ยกตัวอย่างเช่น 1.ต้องเปิดไฟตัดหมอก 2.ต้องเปิดไฟเลี้ยวซ้าย 3.ต้องเปิดไฟส่องแผนที่ ครับ ต้องเปิดพร้อมกันแบบนี้ทั้ง 3 อย่าง ถึงจะสตาท รถติดครับ ขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง สตาท ไม่ได้ครับ ไอ้ล็อคเทค ที่ติดมากับรถ ผมว่ามันยังสู้วิธีแบบนี้ไม่ได้เลยครับ แต่ติดไว้ เผื่อหายจะได้เงินเเสน 555++
    ท่านใด สนใจบอกนะครับ จะแนะนำให้ ค่าติดตั้ง ก็ 1500 บาท จุดต่อไปเพิ่มจุดละ 500 เช่น ของผม 3 จุด (กลัวหายจัด) ก็2500 แต่ผมว่าจุดเดียวก็เกินพอแล้วครับ

User ID
    6533
    Status
    โพส
    35

เป็นวิธีที่ดูดีนะครับ อย่างกับการถอดรหัสเลย แค่ ไฟ 3 ดวงที่ต้องเปิดให้หมดแล้วถึงจะสต๊าทได้นี่ โจรงงแน่นอน

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kssn ดูโพส
    เป็นวิธีที่ดูดีนะครับ อย่างกับการถอดรหัสเลย แค่ ไฟ 3 ดวงที่ต้องเปิดให้หมดแล้วถึงจะสต๊าทได้นี่ โจรงงแน่นอน
    ครับ แต่ ตอนนี้ โจร คง ไม่ งง แล้ว เพราะ น้า เค้า บอก หมด เลย
    แซว เล่น ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ใครก็งงครับ แค่ต้องเปิดสวิตลับก็งงมากแล้ว สรุปมีก็ดีไม่มีก็หวันๆ สรุปเป็นทางเลือกครับกันหลายๆชั้น รับรองเวิคครับ

Csool
    ผู้เยี่ยมชม

สนใจครับ การติดตั้งยุ่งยากไมครับ ต้องลื่อสายไฟมากไม และใช้งบเท่าไรครับ

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

เวิคดีครับ สนใจๆ

User ID
    3417
    Status
    โพส
    102

ถ้าวันไหนแบตอ่อนละครับน้า? ผมว่าติดกันขโมยแบบมีโปรแกรม(ตัดสตาท์ตามคลองถม990- 4500 บาท)เลือกตามใจเอาแบบใช้รีเลย์ในการตัดสตาร์ทนะเมื่อติดมาเสร็จเราก็เอารีเลย์ตัดสตาร์ทออกและต่อสายไฟจากขั้ว 87 กับ 30(ดูจากรีเลย์ว่าขาไหนและใช้หางปลาแบนเสียบนะ)มาทำสวิตท์ค้อม ทีนี้ก็หาที่ซ่อนสวิต์ เราก็ใช้รีโมตกดเปิดปิดประตูและจับสะเทือนอย่างเดียว จะสตาร์ทได้หรือไม่อยู่กับสวิตช์

mr.monchai
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PAE HOMSUWAN ดูโพส
    ถ้าวันไหนแบตอ่อนละครับน้า? ผมว่าติดกันขโมยแบบมีโปรแกรม(ตัดสตาท์ตามคลองถม990- 4500 บาท)เลือกตามใจเอาแบบใช้รีเลย์ในการตัดสตาร์ทนะเมื่อติดมาเสร็จเราก็เอารีเลย์ตัดสตาร์ทออกและต่อสายไฟจากขั้ว 87 กับ 30(ดูจากรีเลย์ว่าขาไหนและใช้หางปลาแบนเสียบนะ)มาทำสวิตท์ค้อม ทีนี้ก็หาที่ซ่อนสวิต์ เราก็ใช้รีโมตกดเปิดปิดประตูและจับสะเทือนอย่างเดียว จะสตาร์ทได้หรือไม่อยู่กับสวิตช์
    * ก้ดีนะครับ วิธีของน้า แต่ผมว่ามันอาจจะยุ่งไปหน่อย ของผมที่ติดมาผมว่า ง่ายสะดวกด้วยนะครับ แค่กดไฟส่องแผนที่ ด้านซ้าย +ไฟส่องเก๋ง+ไฟหรี่ รถผมก็สตาท ได้แล้วครับ ไม่ต้องมีรีโมท ให้เกะกะเลยครับ ส่วนกรณีแบตอ่อน ผมก็ว่ามันไม่เป็นผลอะไรนี่ครับ แบตอ่อน มันก็สตาท ได้อยู่นิครับ นอกจากแบตหมด ถึงจะสตาท ไม่ได้เลยทุกกรณี ยกเว้น เปลี่ยนเเบต
    ** ไม่มีการทำสวิทต์ ใดๆ เพิ่มเลยครับ (กรณีรถของผม) ไม่ต้องไปเพิ่มสวิทต์เปิด-ปิด ให้มากเรื่อง แค่พ่วงจุดที่ผมบอกด้านบน (ดูสายไฟว่าสายเส้นไหนไป ไฟเก๋ง เส้นไหนไปไฟหรี่ เส้นไหนไปไฟส่องแผนที่ แค่นี้เองครับ จั๊มเข้าไปเลยครับ
    *** การที่มีการทำสวิตท์ เปิดปิด เพิ่มขึ้นมาแล้วนำไปซ้อนตรงบริเวณต่างๆเช่น ใต้เบาะ หรือ ลิ้นชักเก็บของ หรือ ฯลฯ ถ้าโจรมันหาสายเจอ หรือว่าไล่สายไปจนเจอสวิตท์ ก็แย่นะครับ แต่ กรณีที่ผมไปทำมา โจรมันต้องหาสายไฟที่ไปจั๊มให้เจอ มันถึงจะเอาออก ก่อนนะครับ ผมก็ว่าหาเจอยากมากครับ เพราะงานนี้เก็บเป็นเนื้อเดียวกับสายไฟที่มาจากศูยน์ เลยครับ
    **** ส่วนท่านใด มีความรู้ดีๆ ก็เอามาแลกเปลี่ยนกันนะครับ***

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

น่าสนใจมากๆครับ

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

น่าสน
    ผมผ่านมา

User ID
    6533
    Status
    โพส
    35

วันก่อนได้คุยกับ Taxi เค้าบอกว่า ลองทำแบบ Taxi สิครับ ทำสวิทส์ลับเพื่อ ตัดการทำงานของระบบน้ำมัน แล้วซ่อนไว้

เพื่อนๆ Taxi เค้าทำ รถไม่หายไปไหนเลย ขนาดโดนค้นในตัวรถกระจุยกระจาย แต่ยังสตาร์ทไม่ติด (เพราะน้ำมันไม่ส่ง)

ผมเลยอยากรู้ว่าวิธีนี้เวิร์คไหม ทำกับกระบะได้ไหม

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มีเพื่อนในคลับเราทำอยู่นะครับ ลองดูครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=10596

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.monchai ดูโพส
    วิธีที่ผมติดตั้งมานั้น ผมยืนมองสังเกตุเขาทุกระยะเวลาที่เขาลงมือทำกับรถ ไม่มีการตัดต่อสายไฟที่มากับรถเลยครับ เพียงแต่แค่ปลอกสายไฟเท่านั้นจริงๆ รถของผมนั้นทำไว้ด้วยกัน 3 จุด ครับ ยกตัวอย่างเช่น 1.ต้องเปิดไฟตัดหมอก 2.ต้องเปิดไฟเลี้ยวซ้าย 3.ต้องเปิดไฟส่องแผนที่ ครับ ต้องเปิดพร้อมกันแบบนี้ทั้ง 3 อย่าง ถึงจะสตาท รถติดครับ ขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง สตาท ไม่ได้ครับ ไอ้ล็อคเทค ที่ติดมากับรถ ผมว่ามันยังสู้วิธีแบบนี้ไม่ได้เลยครับ แต่ติดไว้ เผื่อหายจะได้เงินเเสน 555++
    ท่านใด สนใจบอกนะครับ จะแนะนำให้ ค่าติดตั้ง ก็ 1500 บาท จุดต่อไปเพิ่มจุดละ 500 เช่น ของผม 3 จุด (กลัวหายจัด) ก็2500 แต่ผมว่าจุดเดียวก็เกินพอแล้วครับ
    ขอร้านและรายละเอียดทางเมลล์ครับ
    mc9999999@hotmail.com

som9003
    ผู้เยี่ยมชม

mr.monchai ครับ
    ขอรายละเอียดร้านติดตั้งทาง e-mail ด้วย
    ขอบคุณครับ
    preechatan@hotmail.com

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้