หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 132

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17247
    Status
    โพส
    40

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทันพลัสเราดีกว่าวีโก้พีรันเนอร์ยังงัยบ้าง

แล้วแต่ชอบครับ รถคันนีึงราคาไม่ใช่บาทสองบาท เวลาซื้อก็ต้องคิดหน่อย ถ้ามาตั้งกระทู้ถามที่นี่ก็ต้องบอกว่าไตตั้นละคับ
    แต่ถ้าไปถามในคลับโตโยต้าก็ต้องตอบว่า วีโก้ ไม่มีหรอกที่จะตอบว่ารถที่ใช้อยู่ไม่ดี ส่วนใหญ่ก็จะหาข้อมูลก่อน แล้วค่อยซื้อ
    ละคับ ลองดูในคลับดูแล้วเปรียบเทียบกัน ก็น่าระได้คำตอบละคับ ไม่ยากหรอก ส่วนใหญ่จะมีคำตอบในใจอยู่แล้วแต่ที่ถาม
    คงเลือกไม่ถูกมากว่า เพราะรถสมัยนี้เทคโนโบยีไม่หนีกันสักเท่าไหร่ ผมชอบไตตั้นตรงที่ออพชั่นกับราคาพอผ่อนไหวไม่แพง
    เกินไป เรื่องกินนำ้มัน ถ้าขับเกิน80 ก็พอๆกันหมดละคับ ไม่ได้คิดเรื่องขายต่อด้วย เพราะซื้อมาใช้ ไม่ได้ซื้อมาขาย ขับแล้วชอบ
    ตรงที่ไม่เหมือนใครดี ในบริษัท ที่ลานจอดรถมี จอดอยู่คันเดียวไปไหนหาง่ายเดินมาเจอเลย เด่นสะดุดตาดีลองไปดูตัวจริงเปรียบเทียบดู
    ไม่ยากหรอก ขอให้สมหวังนะคับ (ใช้ยาว ยันลูกโต)

User ID
    17247
    Status
    โพส
    40

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทันพลัสเราดีกว่าวีโก้พีรันเนอร์ยังงัยบ้าง

ป.ล.ถ้าอยากโหลก็ออกวีโก้ แต่อยากหลีนี่เลยตั้น ลองมาแล้ว

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มีคนขุดขึ้นมาอยู่แหะ่

User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

อยากตายเร็วใช้วีโก้คับ

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

ผมเองเคยใช้รถบริษัทมาหมดทุกยี่ห้อแล้วครับ ถ้าจะให้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปแล้วไม่เสียใจทีหลังก็ให้ไปลองทุกยี่ห้อทุกรุ่นเลยครับ แต่ผมเลือก triton ครับคุ้มเงินที่สุด

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

วีโก้ก็ดีครับ ของเล่นเยอะ ศูนย์เยอะ ราคาขายต่อดี มีคนใช้เยอะ อะไหล่เกลื่อน อีกเยอะแยะมากมายที่....เขา....บอกมา
    แต่ทำไมผมเลือกน้องเหมียวก็ไม่รู้ บอกได้คำเดียว สวดยอดเลยลวกเพี่ย....
    น่าาาาาร๊าาาากกกกกอะ....
    (เทคโนโลยีรถไฟหัวอาพีจี อภิมหาซุปเปอร์อัลตร้าแอร์โร่ไดนามิกส์ ด้านในดีไซดุจยานเอนเตอร์ไพรท์..เว้อไปไหมอะ)

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

เมื่อก่อนผมชอบวีโก้มาก กะว่าถ้าถึงเวลาซื้อรถเป็นของตัวเองเมื่อไหร วีโก้แน่นอน
    ไทรทัน ไม่ชอบเลยไม่อยู่ในหัวด้วย
    สุดท้ายผมก็มาลงเอยที่ ไทรทัน ได้ยังไงไม่รู้ รู้อย่างเดียวว่าตอนนี้รักมันมากครับเจ้าเหมียว

User ID
    11358
    Status
    โพส
    156

ต้องบอกกับคนแนะนำ ปีโป้ ว่าถ้าผมเอา ปีโป้ ช่วยผมดาวน์สัก 4 แสนผมจะไม่มองรถยี่ห้ออื่นเลย.....

ผมออกเจ้าเหมียวมา มีแต่คนไม่แนะนำ 555 สารพัดจะกล่าวถึง พอจอดรถปุ๊บมีแต่คนมายืนมองว่ารถมรึงสวยดีว่ะ ข้างในก็สวย 555 เอ๊ะยังไง....

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

ไม่ชอบจอดแล้วเหมือนใคร ภายในนั่งสบาย 4 ประตูไม่ชนกับรุ่นใหม่ในเวลานี้นะครับ แล้วมีเสียงแหนบดังให้เพลินๆเวลาขับ พวงมาลัยไฮดรอลิค แบบหนักๆเวลาขับเร็วๆมั่นคง ค่ายอื่นไฟฟ้าหมดแล้ว แล้วก็แอร์ตรงกลางคอนโทรล ปรับซ้ายขวา ลมก็ออกตรงๆเหมือนเดิม แปลกดีไม่เหมือนใคร เครื่องเสียงสามารถเปลี่ยนเองได้แต่ไม่มีรูเสียบยูเอสบี ไม่ต้องไปหากรอบมาใส่เสียงดีจริงๆแต่ลำโพงห่วยได้โล่ ได้จอทัชสกรีน รูหมุนกุญแจเปิดประตูมีข้างเดียว กระบะหลังยาวกว่าทุกยี่ห้อแต่ก็แคบกว่าทุกยี่ห้อนะ มีที่ใส่ลำโพงซับท้ายเบาะแจ่มๆ กระจกมองข้างไม่มีไฟเลี้ยว เวลาวิ่งเกิน 100 สั่นเป็นเจ้าเข้า อะไรอีกมากๆๆๆๆแต่ยังไงผมก็ไม่ผิดหวังกับคันนี้ครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย vileness : 10-12-2011 เมื่อ 12:09

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    มีคนขุดขึ้นมาอยู่แหะ่
    เห็นด้วยครับ น้า ฝังไปเถอะกระทู้แบบนี้
    ยามรักน้ำต้มผักยังว่าหวาน กร๊ากกกกกกกกกกก
    ใครใช้อะไรก็ว่าอย่างงั้น ลองไปโพสในบ้านปีโป้ สิ ไม่อยากจะคิด อยู่ใครอยู่เผือก ดีกว่า อย่าไปว่าเค้า............
    ทุกสิ่งทุกอย่างมีดีและแย่บนกันไป ไม่งั้น บนโลกใบนี้คงมียี่ห้อเดียว มั้ง ไทรทัน ...............

User ID
    12788
    Status
    โพส
    56

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Auto Bot ดูโพส
    คันแรกผมน้องสุ Cab 3000Ddi hi ซื้อมาใช้งาน5 ปี วิ่งไป 300,000กว่าโล ศูนย์บริการดีครับ รับผิดชอบลูกค้าดี เครมได้ตลอด เลยประกันก็ยังเคลมได้ เปลี่ยนเครื่องท่อนล่างให้ เพราะปัญหาเรื่องกินน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนอีจีอาร์ เปลี่ยนโช้คหน้าให้ทั้งคู่ กล่องเจ๊งตอนสามแสนกว่าโล จ่ายคนละครึ่งกับ อีซูซุโอนะครับกับความรับผิดชอบขนาดนี้
    บางครั้งครึ้มๆใจก็อยากซื้อน้องสุตัวหัวเดี่ยวมาแต่งผมว่าน่าจะสวยดีนะ แต่ม่ายมีงบพอ แค่คิด
    คันที่สอง Triton 2.5Plus 4D สีขาวมุก คันนี้หลงรักมากมาย มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับและยืนมอง มันสวยบาดใจครับ ขึ้นเขาปักธงชัยขับสนุกดีครับชอบๆ ออฟชั่นครบ ดอกเบี้ยถูก ขับแล้วภูมิใจ
    แต่น้องโตไม่เคยคิดจะซื้อเลยครับ มีความรู้สึกแย่ๆกับรถยี่ห้อนี้ที่วิ่งบนถนน เพราะผมเดินทางบ่อยเบื่อชอบโดนจี้ตูด โชว์พาว เลยเกลียดยี่ห้อนี้ไปเลย ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    เหมือนผมเลยครับ เจอตลอด..พวกเนี๊ยะ เกลี๊ยด เกลียด 555 ไม่รู้จะโชว์พาวกันไปหาพระแสง (ด้ามยาว) เพื่ออะไร???

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

พรีรันเนอร์ไม่มีเกียร์ออโต้ครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surasee7 ดูโพส
    วีโก้ก็ดีครับ ของเล่นเยอะ ศูนย์เยอะ ราคาขายต่อดี มีคนใช้เยอะ อะไหล่เกลื่อน อีกเยอะแยะมากมายที่....เขา....บอกมา
    แต่ทำไมผมเลือกน้องเหมียวก็ไม่รู้ บอกได้คำเดียว สวดยอดเลยลวกเพี่ย....
    น่าาาาาร๊าาาากกกกกอะ....
    (เทคโนโลยีรถไฟหัวอาพีจี อภิมหาซุปเปอร์อัลตร้าแอร์โร่ไดนามิกส์ ด้านในดีไซดุจยานเอนเตอร์ไพรท์..เว้อไปไหมอะ)
    5555+ ด้วยความเคารพนะครับ..ผมชอบน้าคนนี้ตอบจัง น่าร๊ากกกอ่ะ..ชอบครับๆๆๆๆๆ ขำๆ ดูไม่คิดมาก ไม่ซีเรียสดีครับ 555+
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

เดียวก็มีคนตั้งว่า วีโก้เราดีกว่าไทรทันยังไงบ้าง แล้วจะว่าไงกันละที่นี้

User ID
    25822
    Status
    โพส
    69

สวดยอดเจียงๆ5555

User ID
    12377
    Status
    โพส
    395

คำตอบมันอยู่ในใจของเราทุกคนแล้วครับแต่สำหรับผมมันมีเหตุผลตามนี้
    1.ราคาซื้อ-ส่วนลดที่ได้ 40,000(ไม่หักออกไปเป็นของแถมเหมือนปีโป้)
    2.ดาว 20 % ผ่อน 60 เดือน ไทตัน พลัส 4 ประตู auto ผ่อนที่ 11,430 บ./ด
    แต่ปีโป้ พีรันเนอร์สมาทร์แคบ ดาว 25 % ผ่อน 60 เดือนที่ 9,670 บ./ด และ 4 ประตู 12,550 บ./ด
    (ราคาผ่อน ไทตัน แพงกว่าสมาทร์แคบแค่ 730 บ./ด และถูกกว่า ปีโป้ 1120 บ./ด จ่ายแพงกว่าทำไมเอาไว้เติมนำมันดีกว่าเดือนละตั้งพันก่วาบาท)
    3.เครื่องเสียง+อุปกรณ์ภายใน(สำหรับคนที่ไม่คิดจะติดใหม่)ดีก่วา
    4.แปลกไม่เหมือนใครเป็นเป้าสายตาดี
    มันดีก่วาแค่ 4 ข้อนี้แหละครับ

User ID
    26592
    Status
    โพส
    154

ผมว่าการกินน้ำมันของเจ้าเหมียวเราส่วนต่างมันคงไม่เท่าไร(90 up) ซื้อหวยยังเยอะกว่าใช่ใหมครับ555

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

ไม่น่านำมาเทีบยกัน ของใครๆก็รัก เศร้าใจ ขอไว้อาลัย อย่ามีอีกเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bossnet : 05-01-2012 เมื่อ 21:50

สมาชิกถาวร-TTC-02576 TTC-Member
    User ID
    16226
    Status
    โพส
    34

แอบหลงรักเซลล์มิตซู อิอิ..

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Baifirn ดูโพส
    แอบหลงรักเซลล์มิตซู อิอิ..
    อย่างนี้นี่เอง แรงจูงใจที่แท้จริงของน้า

หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้