สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

กระทู้: 12 สิงหา จะพาแม่ไปเซ้งร้านอาหาร ร้านป้าสวย ที่หัวหิน

TTC-01660 TTC-Member
    User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

Smile 12 สิงหา จะพาแม่ไปเซ้งร้านอาหาร ร้านป้าสวย ที่หัวหิน

12 สิงหา จะพาแม่ไปเซ้งร้านอาหารชื่อ ร้านป้าสวย เลยค่าย ตชด.ก่อนเข้าหัวหิน
    พอดีที่บ้านตกงานทั้ง พี่สาว น้องสาว น้องเขย น้าสาว เพื่อปากท้องครอบครัวก็เลยต้องเดินทางไกลจากประตูน้ำพระอินทร์
    ไปทำมาหากินที่ห่างไกล เพื่อนสมาชิก เพชรบุรี ประจวบ ช่วยแนะนำด้วยครับ จะพอไหวไหม.....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: 12 สิงหา จะพาแม่ไปเซ้งร้านอาหาร ร้านป้าสวย ที่หัวหิน

น้าโต๋ มาคอนเฟิร์มร้านนี่หน่อยความว่าโอมั้ย

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

มาตรฐาน ตอบ: 12 สิงหา จะพาแม่ไปเซ้งร้านอาหาร ร้านป้าสวย ที่หัวหิน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    น้าโต๋ มาคอนเฟิร์มร้านนี่หน่อยความว่าโอมั้ย
    โดยส่วนตัวแล้ว ร้านนี้ผมไม่รู้จักนะครับ แต่ว่าช่วงนี้ที่หัวหินประชากรแฝงเยอะมาก
    ทั้งนักศึกษาและคนทำงาน การขายอาหารน่าจะไปได้ดี ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับฝีมือและดวงล่ะครับ
    น้าเอกมาด้วยป่าวล่ะ นานแล้วนะที่ไม่ได้ชนแก้ว 555

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

มาช่วงนี้รถเยอะมากน่ะครับ จ่าดำชวนชิมให้ 8 คะแนน ครับ แต่จะให้ได้บรรยากาศริมทะเลต้องร้านอาหารทะเล แถวชะอำ เป็นทางเลือกครับ

หรือจะมาร้านแถวๆๆเขาตะเกียบ แต่ราคาหนักเหมือนกันแต่บรรกาศดีครับ

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    มาช่วงนี้รถเยอะมากน่ะครับ จ่าดำชวนชิมให้ 8 คะแนน ครับ แต่จะให้ได้บรรยากาศริมทะเลต้องร้านอาหารทะเล แถวชะอำ เป็นทางเลือกครับ

หรือจะมาร้านแถวๆๆเขาตะเกียบ แต่ราคาหนักเหมือนกันแต่บรรกาศดีครับ
    ว่างๆ พาผมไปเลี้ยงบ้างนะ.

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

ครับ น้าสาวผมเป็นแม่ครัวประจำโรงเรียน แกเออรี่ออกมา ก็เลยอยากมาร่วมหุ้นทำร้านอาหารกัน
    น้าสาวผม ฝีมือก็ระดับน้องๆเชฟโรงแรมเลย.. รับรองไม่ผิดหวังในรสชาดอาหาร..
    แต่ก็ต้องลองดูนะครับ สำคัญคือต้องทำให้ลูกค้าจะติดใจในรสชาด ราคาถูก สดใหม่ และสะอาด...
    ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่แนะนำนะครับ ถ้าวันไหนได้มาเปิดร้านแล้ว ว่างๆก็แวะมาอุดหนุนด้วยนะครับ ราคาพิเศษสำหรับสมาชิก..อิๆๆ

User ID
    14280
    Status
    โพส
    226

วันที่ 12-14/08/54 นี้
    ผมจะพาคุณแม่ไปไหวคุณยายที่ต.อ่าวน้อย อ.เมืองประจวบ พอดี
    เสียดายร้านคงเปิดไม่ทัน ถ้าทันคงได้อุดหนุนกันแน่นอนเลยทีเดียว
    (ว่าแต่สมาชิกคลับลดพิเศษอะป่าวครับน้า..55)

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ akarat_tom ดูโพส
    วันที่ 12-14/08/54 นี้
    ผมจะพาคุณแม่ไปไหวคุณยายที่ต.อ่าวน้อย อ.เมืองประจวบ พอดี
    เสียดายร้านคงเปิดไม่ทัน ถ้าทันคงได้อุดหนุนกันแน่นอนเลยทีเดียว
    (ว่าแต่สมาชิกคลับลดพิเศษอะป่าวครับน้า..55)
    อิๆๆๆ ราคาพิเศษสำหรับสมาชิกคลับแน่นอน... คงต้องคุยรายละเอียดกะเจ้าของร้านเขาก่อน ถ้าลงตัวก็คงไม่นานได้เปิด..อิๆๆๆ ขอบคุณครัฟ...

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

แนะนำดูกลไกการตลาดบ้างนะครับ ช่วงนี้ข้าวของ(อาหารสด กุ้งหอยปูปลา ที่สำคัญหมู) แพงมากๆแถวบ้านผมร้านหมูกระทะปิดกันเป็นแถว ส่วนตัวทำเขียงหมูเกือบ30ปีเพิ่งเคยเจอราคาหมูยังงี้

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    แนะนำดูกลไกการตลาดบ้างนะครับ ช่วงนี้ข้าวของ(อาหารสด กุ้งหอยปูปลา ที่สำคัญหมู) แพงมากๆแถวบ้านผมร้านหมูกระทะปิดกันเป็นแถว ส่วนตัวทำเขียงหมูเกือบ30ปีเพิ่งเคยเจอราคาหมูยังงี้
    ครับ ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ ลองทำจากเล็กๆดูก่อนครับ ถ้าไปไหวก็จะค่อยๆขยาย เพิ่มปริมาณ อิๆๆๆ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ต้องดูทำเลครับว่าทำเลดีมั้ย ประชากรเยอะมั้ย แถวนั้นน่าจะเป็นค่ายพระราม6 บ้านคนจะอยู่ฝั่งตรงข้ามกับค่าย ผมว่าลองแวะริมหาดชะอำ,ริมหาดปราณบุรีหรือแถวหาดบ้านกรูดดู ว่าพจะมีใครเซ้งร้านมั่ง ทำเลที่ผมเอ่ยถึงนักท่องเที่ยวจะเยอะแต่ค่าเซ้งก็จะแพงขึ้นด้วยแต่ก็คุ้ม

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ต้องดูทำเลครับว่าทำเลดีมั้ย ประชากรเยอะมั้ย แถวนั้นน่าจะเป็นค่ายพระราม6 บ้านคนจะอยู่ฝั่งตรงข้ามกับค่าย ผมว่าลองแวะริมหาดชะอำ,ริมหาดปราณบุรีหรือแถวหาดบ้านกรูดดู ว่าพจะมีใครเซ้งร้านมั่ง ทำเลที่ผมเอ่ยถึงนักท่องเที่ยวจะเยอะแต่ค่าเซ้งก็จะแพงขึ้นด้วยแต่ก็คุ้ม
    ขอบพระคุณครับน้าที่แนะนำ จะรับไว้พิจารณาครับ..

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ โต๋ ไตตั้น ดูโพส
    โดยส่วนตัวแล้ว ร้านนี้ผมไม่รู้จักนะครับ แต่ว่าช่วงนี้ที่หัวหินประชากรแฝงเยอะมาก
    ทั้งนักศึกษาและคนทำงาน การขายอาหารน่าจะไปได้ดี ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับฝีมือและดวงล่ะครับ
    น้าเอกมาด้วยป่าวล่ะ นานแล้วนะที่ไม่ได้ชนแก้ว 555
    น้าโต๋ครับ กราบขออภัยด้วยนะครับน้า ที่แวะไปมีตติ้งกะสมาชิกไม่ได้
    ฝนตก ขับรถลำบาก และไม่เคยชินเส้นทาง แม่ผมเกรงจะเป็นอันตราย เห็นว่าเป็นวันแม่..ก็เลยไม่ขัดใจแม่..อิๆๆ
    เอาไว้โอกาสหน้านะครับน้า ผมจะไม่พลาดแน่นอน ยังไงก็กราบประทานอภัยอีกครั้งครับ...

ข้อมูลกระทู้