สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8166
    Status
    โพส
    121

มาตรฐาน จากเกียร์ธรรมดามาเป็นออโต้

จบแล้วครับสำหรับการวางเกียร์ธรรดามาเป็นออโต้

ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้าโต้งเจ้าของเกียร์ด้วยครับสำหรับคำแนะนำที่ผ่านมาครับ ขอบคุณอู่ที่รับผิดชอบการวางและแก้ไขปัญหาทุกอย่างก็ทำให้รู้จักTriton มากขึ้นเป็นกอง รวมถึงระบบการสั่งขอะไหล่ต่างๆกับศูนย์ว่าเป็นอย่างไร

ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนทดลองขับอยู่ครับเพื่อตรวจสอบระบบการขับทั้งหมดว่าเป็นอย่างไร แต่เบื้องต้นอยู่ในระดับที่พอใจเลยทีเดียว
    * การเปลี่ยนเกียร์เร็วตามรอบใช้ได้
    * เครื่องเงียบลงเยอะเลย
    * เรือนไมล์ OK ครับ
    * ส่วนอื่นๆดูกันยาวอีกที

อยากขอคำแนะอีกนิดนึงครับ
    * ต้องลงโปรแกรมECUใหม่หรือเปล่าครับ ถ้าต้องลงใหม่ใช้เวอร์ชั้นไหนครับ??
    * กล่องเกียร์ต้องUpอะไรหรือเปล่าครับ??

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน ตอบ: จากเกียร์ธรรมดามาเป็นออโต้

น้าใช้โปรเเกรมเดิมๆ ก่อนครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: จากเกียร์ธรรมดามาเป็นออโต้

โล่งใจไปที 55+

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Phanadit ดูโพส
    จบแล้วครับสำหรับการวางเกียร์ธรรดามาเป็นออโต้

ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้าโต้งเจ้าของเกียร์ด้วยครับสำหรับคำแนะนำที่ผ่านมาครับ ขอบคุณอู่ที่รับผิดชอบการวางและแก้ไขปัญหาทุกอย่างก็ทำให้รู้จักTriton มากขึ้นเป็นกอง รวมถึงระบบการสั่งขอะไหล่ต่างๆกับศูนย์ว่าเป็นอย่างไร

ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนทดลองขับอยู่ครับเพื่อตรวจสอบระบบการขับทั้งหมดว่าเป็นอย่างไร แต่เบื้องต้นอยู่ในระดับที่พอใจเลยทีเดียว
    * การเปลี่ยนเกียร์เร็วตามรอบใช้ได้
    * เครื่องเงียบลงเยอะเลย
    * เรือนไมล์ OK ครับ
    * ส่วนอื่นๆดูกันยาวอีกที

อยากขอคำแนะอีกนิดนึงครับ
    * ต้องลงโปรแกรมECUใหม่หรือเปล่าครับ ถ้าต้องลงใหม่ใช้เวอร์ชั้นไหนครับ??
    * กล่องเกียร์ต้องUpอะไรหรือเปล่าครับ??
    อืมมม งั้นเค้าขอ สปายสวมหางเกีย ธรรมดา ตามสัญญานะจ๊ะ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    อืมมม งั้นเค้าขอ สปายสวมหางเกีย ธรรมดา ตามสัญญานะจ๊ะ
    อีกนิด ตัวเกียธรรมดาขายเท่าไร ถ้าไม่แรงมากผมอาจสนใจครับ

User ID
    8166
    Status
    โพส
    121

ตอนนี้คิดไว้ในใจน่าจะซัก 35,000 อันนี้รวมสายไฟของเดิมด้วย
    ส่วนสปายเพลา จัดไปครับ ส่วนรายละเอียดของที่เหลือทั้งหมดเดี๋ยวลงให้เพื่อใครสนใจ
    แต่ตอนนี้ขอลองซักเดือนนึงก่อนครับ

User ID
    15944
    Status
    โพส
    47

ค่าเสียหายในการจัดทำ เท่าไหร่ครับ แอบสนใจ

User ID
    8166
    Status
    โพส
    121

ค่าเสียหายจริงอยู่ราวๆ 50,000 ปลายๆครับ ยังไงลองดูรายละเอียด
    1 เกียร์ออโต้ (จากน้าโต้ง) 35,000 บาท
    2. ชุดสายไฟเกียร์เบิกศูนย์ 4,485 บาท
    3. ชุดสายไฟเครื่องเบิกศูนย์ตรงรุ่น 7,730 บาท (ถ้าวายด์ริ่งเองได้จะเซฟชุดนี้ครับ)อันนี้เพื่อความสบายใจ
    4. อุปกรณ์ทั่วไปเช่นสกรู,ท่อยางต่างๆประมาณ 1,200 บาท
    5. น้ำมันเกียร์7ลิตร 1,120 บาท
    6. กรองโซล่า+ กรองอากาศ 930 บาท
    7. ค่าแรงอู่ 4,000 บาท
    ถึงตรงนี้ประมาณ 54,465 บาทครับ แต่พอดีว่าไหนก็รื้อคอนโซลแล้วก็เลยล้างแอร์ไปเลยครับประมาณ 5,000 บาท(เปลี่ยนอะไหล่บางตัวด้วยครับ)

ยังไงถ้าอยากทราบอะไรเพิ่มเติมโทรมาคุยได้ครับ พี่ดำ 0895112072

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Phanadit ดูโพส
    ค่าเสียหายจริงอยู่ราวๆ 50,000 ปลายๆครับ ยังไงลองดูรายละเอียด
    1 เกียร์ออโต้ (จากน้าโต้ง) 35,000 บาท
    2. ชุดสายไฟเกียร์เบิกศูนย์ 4,485 บาท
    3. ชุดสายไฟเครื่องเบิกศูนย์ตรงรุ่น 7,730 บาท (ถ้าวายด์ริ่งเองได้จะเซฟชุดนี้ครับ)อันนี้เพื่อความสบายใจ
    4. อุปกรณ์ทั่วไปเช่นสกรู,ท่อยางต่างๆประมาณ 1,200 บาท
    5. น้ำมันเกียร์7ลิตร 1,120 บาท
    6. กรองโซล่า+ กรองอากาศ 930 บาท
    7. ค่าแรงอู่ 4,000 บาท
    ถึงตรงนี้ประมาณ 54,465 บาทครับ แต่พอดีว่าไหนก็รื้อคอนโซลแล้วก็เลยล้างแอร์ไปเลยครับประมาณ 5,000 บาท(เปลี่ยนอะไหล่บางตัวด้วยครับ)

ยังไงถ้าอยากทราบอะไรเพิ่มเติมโทรมาคุยได้ครับ พี่ดำ 0895112072
    เกีย 3.3 หมื่นมั้งน้า อิอิ

ข้อมูลกระทู้