สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

กระทู้: ออกรถใหม่ ไม่ถึง 500 โล ไฟเอ็นจิ้นโชว์ ศูนย์แก้ไม่หาย จะเป็น 1 ในล้านรึเปล่านะ t_t

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14457
    Status
    โพส
    23

Unhappy ออกรถใหม่ ไม่ถึง 500 โล ไฟเอ็นจิ้นโชว์ ศูนย์แก้ไม่หาย จะเป็น 1 ในล้านรึเปล่านะ t_t

ผมเพิ่งออกไทรทัน 4 ประตู เบนซิน ได้ประมาณ 1 เดือน วิ่งไปประมาณ 400 กม. เมื่อวันศุกร์ ก็มีสัญญาณประหลาด ไฟเอนจิน โชว์ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดไรมาก เอาไปเข้าศูนย์ เค้าก็ทำให้ ไฟหายไฟ พอวิ่งออกจากศูนย์ไม่ถึงสิบโล ไฟก็ปรากฎขึ้นมาอีก กลับไปที่ศูนย์อีกรอบ เค้าบอกขอเวลาไล่ระบบเช็กทั้งคันอาจต้องใช้เวลา 1-2 วัน งานเข้าละทีนี้ รู้สึกเซ็งมาก แต่ยังเข้าข้างตัวเองว่าคงไม่มีปัญหาอะไรมาก
    พรุ่งนี้จะไปให้เค้าเช็กอีกรอบ กลัวว่าจะได้รถที่มีปัญหา 1 ใน ล้าน เป็นรถคันแรกซะด้วยสิ
    ตอนแรกลังเลใจอยู่นาน ว่าจะซื้ออีกยี่ห้อนึง พอเข้ามาอ่าน หาข้อมูลในนี้ก็เปลี่ยนใจและหลงรักเจ้าตั้น ทั้งๆที่หลายคนพยายามเตือนก็ไม่ฟัง ตอนแรกอยากได้รถออกมาแล้วให้ทุกคนได้เปลี่ยนใจมารักเจ้าตั้นเหมือนผม แต่คงจะยาก เพราะได้รถมีปัญหามา ทุกคนซ้ำเติมกันไปใหญ่ เครียดเลยครับ ถ้าได้รถมีปัญหามาคงต้องเผาประท้วงละคับงานนี้

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

มาตรฐาน ตอบ: ออกรถใหม่ ไม่ถึง 500 โล ไฟเอ็นจิ้นโชว์ ศูนย์แก้ไม่หาย จะเป็น 1 ในล้านรึเปล่านะ t_t

ใจเย็นๆๆครับ

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

มาตรฐาน ตอบ: ออกรถใหม่ ไม่ถึง 500 โล ไฟเอ็นจิ้นโชว์ ศูนย์แก้ไม่หาย จะเป็น 1 ในล้านรึเปล่านะ t_t

รอฟังผู้รู้ เข้ามาเเสดงความเห็นก่อนดีกว่าไหมครับ ใจเย็นๆก่อนนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ....

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ให้เขาเช็คระบบก่อนครับ แล้วได้ติดตั้ง แกส มาด้วยหรือเปล่า ถ้าติดมา ก็อาจเป็นสาเหตุได้

แต่ไม่ต้องกังวลครับ เพราะเราซื้อรถ พร้อมการรับประกัน

ใจเย็นๆครับ ทุกยี่ห้อ มีปัญหาทั้งนั้นครับ เพราะความพอใจของแต่ละท่านนั้น ไม่เท่ากัน ...

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ดันให้ครับ และมาเปนกำลังใจให้

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

ทุกปัญหามีทางเเก้ไขใจเย็นๆครับ.

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

หายไวไวนะครับ ส่งใจช่วยยยย

theppabud
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมก็รุ่นเดียวกัน ออก 10 ส.ค.54 วันนี้เข้า 1.000 โลแรกปกติดีครับ
    รถแค่ 1 เดือน ถ้าแก้ไม่หาย ขอเปลี่ยนใหม่เลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย theppabud : 15-08-2011 เมื่อ 09:13

tan111
    ผู้เยี่ยมชม

ใจเย็นๆๆคับ ทุกปัญหามีทางแก้ไขครับ ผมใช้ไทรทันมา 2 คันแล้ว คันแรกไฟเครื่องโชว์เพราะเข็มขัดหลวม ใส่ใหม่รีเซ็ทกล่อง ก็ไม่เคยกวนใจอีกเลย คันที่สองใช้มา 14 วันแล้ว สเปคเดียวกับเพ่เลย วิ่งไป 1800 โลแล้ว เฉยๆยังไม่มีไรเลยคับ เป็นกำลังใจให้เพ่แล้วกัน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaiyo55 ดูโพส
    ผมเพิ่งออกไทรทัน 4 ประตู เบนซิน ได้ประมาณ 1 เดือน วิ่งไปประมาณ 400 กม. เมื่อวันศุกร์ ก็มีสัญญาณประหลาด ไฟเอนจิน โชว์ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดไรมาก เอาไปเข้าศูนย์ เค้าก็ทำให้ ไฟหายไฟ พอวิ่งออกจากศูนย์ไม่ถึงสิบโล ไฟก็ปรากฎขึ้นมาอีก กลับไปที่ศูนย์อีกรอบ เค้าบอกขอเวลาไล่ระบบเช็กทั้งคันอาจต้องใช้เวลา 1-2 วัน งานเข้าละทีนี้ รู้สึกเซ็งมาก แต่ยังเข้าข้างตัวเองว่าคงไม่มีปัญหาอะไรมาก
    พรุ่งนี้จะไปให้เค้าเช็กอีกรอบ กลัวว่าจะได้รถที่มีปัญหา 1 ใน ล้าน เป็นรถคันแรกซะด้วยสิ
    ตอนแรกลังเลใจอยู่นาน ว่าจะซื้ออีกยี่ห้อนึง พอเข้ามาอ่าน หาข้อมูลในนี้ก็เปลี่ยนใจและหลงรักเจ้าตั้น ทั้งๆที่หลายคนพยายามเตือนก็ไม่ฟัง ตอนแรกอยากได้รถออกมาแล้วให้ทุกคนได้เปลี่ยนใจมารักเจ้าตั้นเหมือนผม แต่คงจะยาก เพราะได้รถมีปัญหามา ทุกคนซ้ำเติมกันไปใหญ่ เครียดเลยครับ ถ้าได้รถมีปัญหามาคงต้องเผาประท้วงละคับงานนี้
    อย่าคิดมากครับผมใช้มาจะ3ปีแล้วซื้อมาไม่เคยมีปัญหาให้หนักอก มีแต่แรงได้ใจ ครับ เอ็นจิ้นผมก็เคยเจอ แต่มันเล็กน้อย มั่นใจได้ครับ
    บางทียังคิดที่จะไปใช้รถแกสกะเขาอยู่เลยน้ำมันแพง สู้ๆครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ใจเย็นๆก่อนดีกว่าครับ รอศูนย์เขาแก้ไขดูก่อนครับ

เข้าใจครับ ว่าตอนนี้โดนไซโคอยู่ เลยวิตกคิดมากครับ

User ID
    12488
    Status
    โพส
    58

ใจเย็นๆครับพี่ เดี๋ยวก็หายมาเป็นกำลังจัยให้ด้วยคนครับ

User ID
    14457
    Status
    โพส
    23

ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจนะครับ ตอนนี้เรียบร้อยดีแล้ว สรุปว่าศูนย์ที่เข้าบริการช่างไม่มีคุณภาพครับ
    เค้าบอกต้องรื้อระบบสองวัน ผมปรึกษากับพี่ เค้าแนะนำให้ไปเข้าศูนย์มิตซู พังงา ก็ต้องตีรถไปอีกเกือบร้อยกิโล
    เค้าก็เช็กให้และลบโค้ดไฟเอนจิ้นเรียบร้อย สาเหตุเกิดจากเซ็นเซอร์ตัวจุดระเบิดจับความผิดปกติของน้ำมันที่เราเติม
    ไม่ได้มาตรฐาน อาจมีการผสมน้ำ ใช้เวลาเช็ก แก้ไขและทดสอบไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ไม่เข้าใจว่าอีกศูนย์จะรื้อรถผมสองวัน
    ตอนนี้ก็วิ่งมาสองพันกว่าโลแล้ว จับดมแก้สเรียบร้อยและยังมั่นใจในเจ้าตั้นอยู่เหมือนเดิม ได้ขับแล้วติดใจครับ ^_^

User ID
    17573
    Status
    โพส
    121

ดีใจด้วยครับที่แก้ปัญหาได้เรียบร้อย ขอให้มีควาสุขกับการใช้รถนะครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaiyo55 ดูโพส
    ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจนะครับ ตอนนี้เรียบร้อยดีแล้ว สรุปว่าศูนย์ที่เข้าบริการช่างไม่มีคุณภาพครับ
    เค้าบอกต้องรื้อระบบสองวัน ผมปรึกษากับพี่ เค้าแนะนำให้ไปเข้าศูนย์มิตซู พังงา ก็ต้องตีรถไปอีกเกือบร้อยกิโล
    เค้าก็เช็กให้และลบโค้ดไฟเอนจิ้นเรียบร้อย สาเหตุเกิดจากเซ็นเซอร์ตัวจุดระเบิดจับความผิดปกติของน้ำมันที่เราเติม
    ไม่ได้มาตรฐาน อาจมีการผสมน้ำ ใช้เวลาเช็ก แก้ไขและทดสอบไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ไม่เข้าใจว่าอีกศูนย์จะรื้อรถผมสองวัน
    ตอนนี้ก็วิ่งมาสองพันกว่าโลแล้ว จับดมแก้สเรียบร้อยและยังมั่นใจในเจ้าตั้นอยู่เหมือนเดิม ได้ขับแล้วติดใจครับ ^_^
    ยินดีด้วยครับ...ยิ่งนานวันจะยิ่งรักเค้ามากขึ้นครับ...เหมือนผมโดนเองกับตัวมาแล้วครับ...

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

รักแท้ย่อมมีอุปสรรค์ ยินดีด้วยครับ

ข้อมูลกระทู้