หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 31

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

มาตรฐาน เขาหาว่า รถเราต้องสงสัย

คือ ผมโดนทางหลวงเรียกที่สระบุรี แล้วเขาก็รื้อ ค้นๆ ผมถามว่า
    ทำไมค้นละเอียดขนาดนี้ ผมไม่ได้ทำอะไรผิด
    เขาบอกว่า ส่วนใหญ่ที่ผมจับได้ ไทรทัน โหลดเตี้ย แบบนี้แหละส่วนใหญ่ ขนยาบ้าทั้งนั้น พอได้ยินคำนี้ผมปรี๊ดแตก กลิ่นเหล้าพี่เขาหึ่งเลย ดูถูกกันชัด แต่ทำไรไม่ได้ เหตุเกิดตอนตี1 วันที่ 14/8/54 สระบุรีขาเข้า กทม ก่อนค่ายทหาร

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: เขาหาว่า รถเราต้องสงสัย

เป็นเจ้าหน้าที่แต่กลิ่นเหล้าหึ่งอย่างนี้น่าจะจับไปดัดสันดาลซักหน่อย แต่งเรื่องมั่ว ๆ มาหลอกรีดซับเราป่าวครับน้า

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

มาตรฐาน ตอบ: เขาหาว่า รถเราต้องสงสัย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mai_love ดูโพส
    คือ ผมโดนทางหลวงเรียกที่สระบุรี แล้วเขาก็รื้อ ค้นๆ ผมถามว่า
    ทำไมค้นละเอียดขนาดนี้ ผมไม่ได้ทำอะไรผิด
    เขาบอกว่า ส่วนใหญ่ที่ผมจับได้ ไทรทัน โหลดเตี้ย แบบนี้แหละส่วนใหญ่ ขนยาบ้าทั้งนั้น พอได้ยินคำนี้ผมปรี๊ดแตก กลิ่นเหล้าพี่เขาหึ่งเลย ดูถูกกันชัด แต่ทำไรไม่ได้ เหตุเกิดตอนตี1 วันที่ 14/8/54 สระบุรีขาเข้า กทม ก่อนค่ายทหาร
    ผมก็เคยโดนนะครับ ผมก็โหลดหน่อย ไปเจอด่านที่ประตูน้ำพระอินทร์ รถคันอื่นก็ผ่านหมด แต่รถผมโดนเรียกค้น เออ......แล้วก็ได้ยินเค้าบอก.."ไทรทันคันนี้เรียกด้วย ทะเบียนยุดยา" ผมก็เลย งง ไรวะขับไทรทันทะเบียนยุดยามันแล้วไง แล้วก็ค้นผมซะละเอียดเลย ผมกับแฟนขายของเค้ายังมาค้นกระเป๋าแฟนผมซะละเอียดเลย แบบนี้ถ้าตังค์หายหรือโดนยัดขึ้นมา ผมยังไม่รู้เลยจะทำไง ......ตำรวจสมัยนี้.....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

เราบริสุทธิ์ใจ ให้เขาค้นเถอะครับ ประวัติไม่ดีเลยรถโหลดนิอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

ขยันแบบนี้ต้องส่งไปอยู่ทางหลวง3จังหวัดภาคใต้.

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHO TRITON ดูโพส
    ขยันแบบนี้ต้องส่งไปอยู่ทางหลวง3จังหวัดภาคใต้.
    ด้วยความเคารพครับ อย่าส่งคนเลวๆ ลงไป 3 จชต.อีกเลย
    แค่นี้สถานการณ์ทางนู้นก็รุนแรงมากอยู่แล้ว
    คนเลวๆที่ลงไป มีแต่จะทำให้สถานการณ์เลวร้ายขึ้น
    คนเลวๆ ที่ไหนก็ไม่ควรอยู่

จากใจคนเคยอยู่ 3 จชต.

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อันตรายครับตำรวจทุกวันนี้และผมพึ่งได้ข่าวแว่วๆมาจากชาวบ้านที่ตกเป็นแพะว่าไอ้พวกมีสีนี้ละต้นเหตุ จริงเท็จประการใดผมไม่ทราบแต่ได้ข่าวมาอย่างนี้

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

นี้แหละครับ ผมถึงหนีจากเตี้ยไปสูงแล้ว

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

พี่อยู่สืบนครบาล เคยทัก บอกออกเจ้าตั้น ส่วนใหญ่มีแต่พวกขายยาชอบใช้ เพราะหนีรถ ตร.ได้คล่องกว่า
    ส่วนใหญ่รถที่ตายยึดได้ทีหลังเป็นเจ้าตั้นครับ ต้องทำจายขับไทรตั้น

User ID
    13493
    Status
    โพส
    103

อย่าสนใจ ตร. พวกนั้นเลย เวลาเค้าครวจเราต้องจองตาอย่ากระพริบ..รถเรามันแรงทำใจหน่อยครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    เราบริสุทธิ์ใจ ให้เขาค้นเถอะครับ ประวัติไม่ดีเลยรถโหลดนิอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    +1 ครับ ผมก็เจอบ่อยๆๆ เวลาออกต่างจังหวัด ก็อย่างที่เขาบอกสังเกตุ ส่วนมากจะเป็นไทรทัน

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

ผมโดนตรงลาดบัวขาวอ.สีคิ้วมีส่องใต้ท้องด้วย เค้าบอกทำใจขับรถป้ายชายแดน
    แล้วที่อ.ประทายขอตรวจฉี่ด้วย ไม่ว่าอะไรครับค้นก็ค้นตรวจก็ตรวจแต่อย่ายัดแล้วกัน

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

กลิ่นเหล้าหึ่งขนาดนั้น พูดไม่ดีด้วยนะ ครับ คือ ไม่ฟังเราอธิบายด้วย แต่ขอบคุณน้าๆที่แนะนำครับ ตอนนี้ผมกลับมาถึงอ้อมใหญ่แล้ววว

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

ว่าจะอ้างชื่อน้าจ่าอยู่ รู้จักน้าจ่าม้ายยย

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส

นิสัยนะน้าจ่าอ่ะ ผมเรียนจบแล้วเด้ออออ

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    ผมก็เคยโดนนะครับ ผมก็โหลดหน่อย ไปเจอด่านที่ประตูน้ำพระอินทร์ รถคันอื่นก็ผ่านหมด แต่รถผมโดนเรียกค้น เออ......แล้วก็ได้ยินเค้าบอก.."ไทรทันคันนี้เรียกด้วย ทะเบียนยุดยา" ผมก็เลย งง ไรวะขับไทรทันทะเบียนยุดยามันแล้วไง แล้วก็ค้นผมซะละเอียดเลย ผมกับแฟนขายของเค้ายังมาค้นกระเป๋าแฟนผมซะละเอียดเลย แบบนี้ถ้าตังค์หายหรือโดนยัดขึ้นมา ผมยังไม่รู้เลยจะทำไง ......ตำรวจสมัยนี้.....

นั่นน่ะสิครับ เราจะทำยังไงถ้าเจอแบบนั้น

User ID
    18136
    Status
    โพส
    134

ผมเคยเจอ แต่ผมขอถ่ายคลิปไปด้วยแล้วให้เขาค้นเลย แต่ต้องอยู่ต่อหน้ากล้องโทรศัพท์ของเรานะ สบายใจไปอีกนิดครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ผมก็บ่อยมากครับ เวลามีด่าน คันอื่นๆก็เห็นให้ผ่านไป แต่รถผมโดนเรียกตลอด เรียกไว้ก่อนประมาณนั้น
    จนหลังๆมาชักเก็ตแล้ว เพราะรถผมทะเบียนอุบลราชธานี น่าจะเข้าข่ายโดนเรียกไว้ก่อนตลอดแหละ พวกทะเบียนชายแดนเนี่ย โดนต้องสงสัยขนยาตลอด
    ผมก็ถามตลอดว่ารถผมมันน่าสงสัยกว่าคันอื่นตรงไหน พวกก็บอกสุ่มตรวจตลอด(แล้วไม่สุ่มคันอื่นมั่งล่ะ เห็นแต่กรูโดนเรียกทุกครั้ง) ด่านประจำเลยก็ก่อนจะเข้าชัยภูมิน่ะ เรียกเกือบทุกครั้ง จนมันก็น่าจะจำรถได้แล้ว เพราะผมวิ่งเส้นนี้บ่อยมาก ครั้งต่อๆมาก็ยังเรียกอยู่ดี ไม่เบื่อกันรึไงฟะ
    จนอยากจะเปลี่ยนทะเบียนเป็นจังหวัดอื่นแล้วละ พวกจังหวัดชายแดนเนี่ย พี่ตำหนวดเขาชอบมองเราเป็นโจรไว้ก่อนตลอดเลย...อย่างเซ็ง!

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ผมก็บ่อยมากครับ เวลามีด่าน คันอื่นๆก็เห็นให้ผ่านไป แต่รถผมโดนเรียกตลอด เรียกไว้ก่อนประมาณนั้น
    จนหลังๆมาชักเก็ตแล้ว เพราะรถผมทะเบียนอุบลราชธานี น่าจะเข้าข่ายโดนเรียกไว้ก่อนตลอดแหละ พวกทะเบียนชายแดนเนี่ย โดนต้องสงสัยขนยาตลอด
    ผมก็ถามตลอดว่ารถผมมันน่าสงสัยกว่าคันอื่นตรงไหน พวกก็บอกสุ่มตรวจตลอด(แล้วไม่สุ่มคันอื่นมั่งล่ะ เห็นแต่กรูโดนเรียกทุกครั้ง) ด่านประจำเลยก็ก่อนจะเข้าชัยภูมิน่ะ เรียกเกือบทุกครั้ง จนมันก็น่าจะจำรถได้แล้ว เพราะผมวิ่งเส้นนี้บ่อยมาก ครั้งต่อๆมาก็ยังเรียกอยู่ดี ไม่เบื่อกันรึไงฟะ
    จนอยากจะเปลี่ยนทะเบียนเป็นจังหวัดอื่นแล้วละ พวกจังหวัดชายแดนเนี่ย พี่ตำหนวดเขาชอบมองเราเป็นโจรไว้ก่อนตลอดเลย...อย่างเซ็ง!
    ผมว่ามันเกี่ยวกับน้าตาน้าหรือเปล่า ผมไม่เห็นโดนเรียก กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    ผมว่ามันเกี่ยวกับน้าตาน้าหรือเปล่า ผมไม่เห็นโดนเรียก กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    อืมมม ก็มีส่วนนะ ทำไงได้ล่ะ ดันหน้าตาดีเอง จะให้หล่อน้อยลงก่านี้ มันก็ทำไม่ได้...

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้