สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน ทำไมป้ายทะเบียนต้องรอนานจัง ใครรอแบบนี้มั้งครับ

รถจะปีหนึ่งแล้วครับยังไม่ได้ป้ายเลย (ผมไปขอป้ายเอง) ออกรถที่ศูนย์นครปฐม แล้วขอป้ายกรุงเทพ ไม่ได้ขอเลขตองอะไรหร่อก รอบแรกเค้าโทรมาแจ้งว่าย้ายเอกสารเค้าทำหาย รบกวนให้มาขอใหม่ ทีนี้รอบสองไปขอเรียบร้อยจะเป็นเดือนแล้ว แจ้งเซลล์ให้ไปเอาให้ โทรไปถามยังไม่ได้เลย จะไ้ด้มั้ยเนี่ย!!!

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

มาตรฐาน ตอบ: ทำไมป้ายทะเบียนต้องรอนานจัง ใครรอแบบนี้มั้งครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwiputn ดูโพส
    รถจะปีหนึ่งแล้วครับยังไม่ได้ป้ายเลย (ผมไปขอป้ายเอง) ออกรถที่ศูนย์นครปฐม แล้วขอป้ายกรุงเทพ ไม่ได้ขอเลขตองอะไรหร่อก รอบแรกเค้าโทรมาแจ้งว่าย้ายเอกสารเค้าทำหาย รบกวนให้มาขอใหม่ ทีนี้รอบสองไปขอเรียบร้อยจะเป็นเดือนแล้ว แจ้งเซลล์ให้ไปเอาให้ โทรไปถามยังไม่ได้เลย จะไ้ด้มั้ยเนี่ย!!!
    ใจเย็นๆน้าอย่าคิดมาก ขับป้ายแดงดูดีกว่าครับ 555++ ของผมไปจองเองประมาณ 2 เดือนได้ป้าย

User ID
    14262
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน ตอบ: ทำไมป้ายทะเบียนต้องรอนานจัง ใครรอแบบนี้มั้งครับ

เหมือนกันเลยน้า ทำไงอะ

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

กรณีผมผมส่งหมายเลขคัทซี และเครื่องให้สำนักงานงานใหญ่ตรวจสอบ
    สรุปว่าของผมเป้นรถ test drive โดนเซลล์เอามาหรอกขาย ซึ่งจะสามารถออกคู่มือจดได้ก็ต่อเมื่อ 6 เดือนผ่านไป แสบมั้ยล่ะ

กรณีอื่นน่ารวมยอดทีละหลายคันไปจดทีเดียวมั้งเซฟค่าใช้จ่าย+ขี้เกียจ

คิดแบบปลอบใจก็ดีเหมือนกันถอดปุ๊บรถเก่าปั๊บ จดปีหน้าเลยได้รถใหม่ไปอีกปี ประหยัดด้วย

flank
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up ตอบ: ทำไมป้ายทะเบียนต้องรอนานจัง ใครรอแบบนี้มั้งครับ

มีปัญหาเซลล์ไม่ทำงาน ศูนย์ล่าช้า โทรมิตซู Call Center ครับ 02529500 รับรองแป๊บเดียวรู้เรื่อง

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ittichain ดูโพส
    กรณีผมผมส่งหมายเลขคัทซี และเครื่องให้สำนักงานงานใหญ่ตรวจสอบ
    สรุปว่าของผมเป้นรถ test drive โดนเซลล์เอามาหรอกขาย ซึ่งจะสามารถออกคู่มือจดได้ก็ต่อเมื่อ 6 เดือนผ่านไป แสบมั้ยล่ะ

กรณีอื่นน่ารวมยอดทีละหลายคันไปจดทีเดียวมั้งเซฟค่าใช้จ่าย+ขี้เกียจ

คิดแบบปลอบใจก็ดีเหมือนกันถอดปุ๊บรถเก่าปั๊บ จดปีหน้าเลยได้รถใหม่ไปอีกปี ประหยัดด้วย
    เอาเทสต์ไดฟ์มาหลอกขายแถมขายเต็มราคาอีกต่างหาก น่าแจ้งสคบ.นะแบบนี้

User ID
    4381
    Status
    โพส
    372

จัดการเซลไปเลย ป้ายทะเบียนอย่างมากไม่เกินสองเดือนครับ..

ข้อมูลกระทู้