หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อ 4x4 อย่างผมโดนดูดตูดบนทางเรียบ...

ผมว่าอย่าไปหัวเสียกับพวกชอบลองของเลยครับ ผมก็เจอบ่อยๆ แต่ผมไม่ไปหลงตามใจมันหรอกครับ นอกจากจะตามจ่อตูดไม่ยอมแซง ยังมีพวกขับเอื่อย แต่พอเราจะแซงกลับเร่งแข่งด้วย มันกวนส้น...ซะไม่มี พวกนี้ไปทำรถมาแล้วอยากจะลองของไม่ได้ดูรุ่นกันเลย ของพวกเรามัน 4x4 เอาไว้ลุยป่าลุยเขา หรือเอาตัวรอดจากบ่อโคลนไม่ต้องไปพึ่งรถไถ แล้วก็เจอบางคนที่ขับสองชอบมาเปรียบเทียบอัตราสิ้นเปลือง ผมก็เลยชี้ให้ดูขนาดล้อขนาดยาง ดูเพลาขับล้อหน้า ดูเกียร์4wd แล้วถามว่าถ้ารถคุณมีอุปกรณ์เหล่านี้คุณคิดว่าอัตราสิ้นเปลืองของคุณจะดีเลิศมั้ยครับ ยังงี้ต้องเจอกับเจ้าตั้นขับสองแต่งสไตล์ทางเรียบ ถึงจะสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย ถ้าจะมาแข่งกับพวกเราก็พาไปแข่งลุยเข่าป่ากันดีก่า หรือว่าช่วงนี้เอาไปลุยน้ำท่วมแข่งกันก็ได้ครับน้าน้าคิดว่ามันจะกล้าไปกับพวกเรามั้ยครับ..อิอิ..

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อ 4x4 อย่างผมโดนดูดตูดบนทางเรียบ...

ไอ้พวกอยากแรงเสือกไม่ไปสนาม ชอบมาทำเป็นท้าชาวบ้านเขา แค่ขับรถแรงก็เสี่ยงชีวิตพออยู่แล้วยังเสือกมาเสี่ยงชีวิตท้าทายคนอื่นเขาอีก ระวังเถอะ !!! เหอ เหอ เหอ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

ขับรถใช้สติครับ อย่าไปใช้อารมณ์ เย็นไว้โยมมมมมมม

Tritonclubsing ttc-2001 TTC-Member
    User ID
    12382
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คนทำฝุ่น ดูโพส
    ขับรถใช้สติครับ อย่าไปใช้อารมณ์ เย็นไว้โยมมมมมมม
    บางทีสติแตกก้มีคับ น้าทิดเจอพวกนี้มากๆๆ

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

.... triton ขับชิวๆๆ จะหล่อมากๆๆ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

เป็นผม น่ะ สับ 4l ขับลงท้องนา ข้างๆ แล้ว... ดูซิ จะตูดได้ติด.... เปล่า..555 หรือ จะ ต่อให้เขาก่อนก็ สักไ้้ด้ 2 เสาไฟ ถ้าใจดี....

มาตรฐาน Re: ตอบ: เมื่อ 4x4 อย่างผมโดนดูดตูดบนทางเรียบ...

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ต่อให้สัก 2 กิโลยังได้เลย

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

ผมใส่ยางมัด มันยังจะมาแข่งกะผมอีก

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newton123 ดูโพส
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาขัวรถชิวๆสบายๆ เส้นทางหินกอง นครนายก ขับไปติดไฟแดงอยู่ที่แยกบ้านนาอยู่เลนกลางคันแรก
    พอไฟเขียวก้ขับออกมาสบายๆเปลี่ยนเกียร์ที่ 1500 รอบ พร้อมกับเสียงเพลงมันส์ๆของพี่ปูพงษ์สิทธิ์...ซักพักมองกระจกหลังเห็นตัวเตี้ยๆยังไม่ทราบสัญชาติดูดตูดมาติดๆ โดยเลนขวาก้มีรถตีขนานอยู่....ก้เร่งเครื่องพอให้เขาได้แซง....พอมีช่องพอให้เขาแซงแต่มันก้ไม่แซงด้วยสันดารหรือความตั้งใจอย่างไรไม่ทราบก้ดูดตูดมาติดๆคงจะพยายยามเข้ามาดูสติกเกอร์คลับอย่างใกล้ๆ...ทันใดนั้นก้เร่งเครื่องเพิ่มความเร็วอีกรอบเพื่อที่จะให้เขาแซงไป..แต่ก้ไม่จนแน่ใจแล้วว่าโดนลองของ...เอื้มมือไปเปิดกล่องพร้อมกระแทกคันเร่งปลุกม้าให้ตื่น...พี่แกคงไม่ทันตั้งตัวก้ห่างกันหลายช่วง..จนเห็นได้ชัดว่าเป็นอีผุผุ
    ยังไม่พอพี่แกก้เร่งตามตามติดๆคิดว่าจะตามผมทัน..ใช่เขาตามผมทันพร้อมทั้งตบออกขวา...ด้วยสัญชาติญานประกอบกับเพลงที่เล้าใจของพี่ปูก้กระแทกคันเร่งเข้าไปอีก ตีคู่กันมา...จนถึงจังหวะนึง.....ถนนเส้นนี้ผมขับมาตั้งแต่เป็นเลนสวน จนมันสร้าง มันพัง มันซ่อมไปหลายรอบ จึงรู้ดีว่าทางข้างหน้าเปนยังไง...ในใจก้นึกหมั่นใส้ อีกใจก้นึกขึ้นมา...อะนะเพื่อนร่วมทาง....ถ้าผมไม่ยกคันเร่งขึ้นบอกได้เลยว่าเขาไม่เบียดผมเข้า ก้ต้อง กระเด้งลงเกาะกลางไป...เพราะเป็นทางเบี่ยงที่เลนขวามีหลุมพอประมาณ...ก้ยอมยกคันเร่งให้เขาแซงไปหายวับไปกับตา....ยอมรับว่ารถคุณแรง..แต่อยากให้คุณคิดถึงชีวิตไว้บ้าง
    จะมาเอาอะไรกะรถผม 4x4 ฮ่าๆๆๆ แต่ตีคู่คุณได้ขนาดนี้...ผมไม่เอาชีวิตไปทิ้งกับคุณหรอก...ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    นับถือๆ....ท่านจอมยุทธ......จิตใจช่างสูงส่ง.....ข้าน้อยขอคาราวะ

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

พวกนี้น่าเบื่อมากครับ ผมเจอบ่อย วันไหนอารมณ์ดีอยู่ที่ทางที่รู้จัก ก็จัดให้บ้าง ลากๆมาแล้วก็แตะเบรคนิดๆ วันไหนง่วงๆก็ชลอให้มันไปซะ ส่วนใหญ่วัยรุ่นครับ ไม่ก็ยืมรถคนอื่นมานะผมว่า

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

"มรึงเห็นยางกรูมั้ยเนี่ย! ดอกยังกะยางรถไถ แล้วยังมีหน้าจะมาท้าแข่งทางเรียบอีก" บ้ารึเมาฟะเนี่ย?

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

แหมขนาดบางคน สีส้มๆ ยางมัด ยังไปแข่งกะ พอร์ชเลย กว้ากกกกกก 5555555

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    แหมขนาดบางคน สีส้มๆ ยางมัด ยังไปแข่งกะ พอร์ชเลย กว้ากกกกกก 5555555
    โห...แข่งกะพอร์ชเลยหรอ....น่านับถือ..หุหุหุผมเห็นแค่รถเก๋งมาแรงๆหลบให้แซงหมด...ฮ่าๆๆ

ai_lum_tdet04
    ผู้เยี่ยมชม

เจ้าถิ่นมีน้ำใจน่านับถือข้าน้อยเลื่อมใสๆ

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

ถ้าเป็นรถผม มันไม่น่าจะกล้าดูดแน่ครับ
    ของผมเครื่องเดิม แต่ กันชนหลังน่ะ เคยเผลอถอยไปชนเสาไฟฟ้าดังก๊องงงงง
    กันชนไม่เป็นไรเลย แต่เสาไฟฟ้าปูนกะเทาะ
    (การไฟฟ้า ห้ามตามมาเก็บเงินผมนะ ผมไม่บอกหรอกว่าที่ไหน เอิ้กๆๆ)

ทำเอาไว้กันโดนเสยตรูดโดยเฉพาะ

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

ลองใช้วิธีนี้ดูครับผมใช้หลายครั้งแล้วได้ผล

ไม่ต้องเร่งหนี ไม่ต้อง เบรค สุดท้ายไม่ต้องทำอะไรครับยกเท้าออกจากคันเร่งก็พอ

เดี๋ยวเขาก็ต้องเบรค...และเดี๋ยวเขาก็ต้องหาทางหนีไปเอง...555

ผมจัดมาหมดแล้วครับ โก้เอย แม็คเอย ฯลฯ ลองดูครับ

User ID
    14149
    Status
    โพส
    494

นับถือ...น้ำใจพี่มากครับ....เรื่องนี้สอนผมหลายอย่าง....การตัดสินใจเป็นสิ่งสำคัญ นับถือ ๆ ครับ

มะก่อนผม(ขับโก้ตัวเตี้ย กล่อง อีก 3 ใบ เลยอยากลองของ )ก็เป็น...คนนึงครับ ที่มีนิสัยแย่ๆ เหมือนคันตามตูดพี่นั่นแหละ แต่เดี๋ยวนี้เลิกแล้วครับ

ขับ 4x4 ยางมัท ถ้าบ้าจี้ตาม ก็อันตรายครับ เก็บดอกยาง เอาไปลุยใน ป่าดีกว่า

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

น้าก็เลี้ยวซ้ายลงทุ่งเลยดิ่มาแข่งกันในทุ่งบ้างจะได้รู้ว่าใครเจ๋ง555+

User ID
    17573
    Status
    โพส
    121

เจอมาเช่นกันครับ ปล่อยให้แซงไปโลด ผมไม่เล่นด้วยหรอก ชีวิตผมมีค่ามากกว่า สุดท้ายขอขอบคุณทางโค้งที่ช่วยสยบความแรง

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ผมไม่สนหรอกครับ
    น้ำมันแพง อิอิ
    แรงก็แรงไป
    ผมเซฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ!!!!

ถือคติ "ขับเร็ว ชิดซ้าย ขับสบาย ชิดขวา" (เพราะถนนดีกว่าทางซ้ายครับ ๕๕๕)

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้