หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 30 จากทั้งหมด 30

กระทู้: <<<<< เตือนภัยเบอร์ 02-150-8888 (โบ๊กเกอร์ ประกันภัย) >>>>>

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน ตอบ: <<<<< เตือนภัยเบอร์ 02-150-8888 (โบ๊กเกอร์ ประกันภัย) >>>>>

เกือบโดนมาแล้ว ขยันโทรจริงๆครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

มาตรฐาน ตอบ: <<<<< เตือนภัยเบอร์ 02-150-8888 (โบ๊กเกอร์ ประกันภัย) >>>>>

ผมก็เจอโทรมาทุกวันเลยแต่ผมไม่รับหรอกไม่อยากทำไม่ชอบพวกตื้อรำคาญปล่อยให้โทรศัพย์ดังไปอย่างนั้นแหล่ะ 555 โดนกันทั้งคลับเลย

User ID
    21220
    Status
    โพส
    12

บอยก็โดนเหมือนกัน เมื่อวันแม่ บอกให้จองไว้ก่อนโปรจะหมดแล้ว เราไม่จอง อีก 1 อาทิตย์โทรมาใหม่ มันบอกยังได้โปรนั้น ฟังไปเรื่อยๆๆๆบอกมันว่าสิ้นเดือน และบอกกะมันว่าจะไปต่างจังหวัด มันบอกว่ามีบริการทั่วประเทศ

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

ผมก็โดนแต่ผมบอกว่าผมขายประกันอยู่เดี๋ยวผมทำของผมเอง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

การทำประกันภัยภาคสมัครใจ
    เป็นประกันที่ลูกค้าสามารถเลือกซื้อได้เองตามความต้องการ ไม่มีใครบังคับให้ทำได้
    การตัดสินใจทำควรมีสิทธิ์ที่จะเลือกตามความเหมาะสมของแต่ละท่าน การชำระเงินล่วงหน้าก่อนประกันหมดเสมือนเราจ่ายเงินไปให้เขาไปใช้ก่อนเปล่าๆเพราะความคุ้มครองยังไม่เกิด
    อีกอย่างถ้าเขาบอกว่ารักษาประวัติดีได้ส่วนลดเยอะมันก็เพราะเขาทำตลาดใหญ่กวาดรายชื่อลูกค้าทั่วประเทศทำให้ยอดที่ส่งศรีเมืองดูเยอะเพราะบางท่านไม่ทราบว่าถ้าต่อไปก่อนไม่มีเครมจะได้ส่วนลดเยอะกว่าที่อื่น
    แต่ถ้าเรามีเครม เบี้ยจะเพิ่มจากตอนแรก เราจะโดนขอปรับเบี้ยจ่ายเงินเพิ่มจากที่คุยไว้(เราจ่ายเงินไปแล้วด้วยก็ต้องเปลี่ยนบริษัทประกันใหม่ ถ่ายรูปใหม่)

การผ่อนประกันจริง จะต้องคุ้มครองแม้ประกันอยู่ระหว่างเอาประกันฉบับนั้นๆ(คุ้มครองระหว่างผ่อน) เช่นผ่อนผ่านบัตรเครดิต ผ่อนผ่านโบรกเกอร์

ตัวแทนประกันภัย สามารถ ขายและแนะนำประกันได้บริษัทเดียวที่มีใบอนุญาต ขายได้ (อยู่ภายบริษัทเพราะขายให้ที่เดียว)
    นายหน้าประกันภัย(โบรกเกอร์)มีหน้าที่ชี้ช่อง บ่งชี้ ประกันได้ทุกบริษัทไม่ขึ้นตรงกับบริษัทใดคัดสรรค์ให้ลูกค้าเลือกตามความเหมาะสม (อยู่ฝ่ายลูกค้า)
    จากที่ไปอบรมมาครับ

User ID
    15403
    Status
    โพส
    773

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    เขาโทรมาหาผมตั้งแต่เดือน 6 เลยครับ ปฎิเสธตลอดแต่ก็โทรมาหลายครั้งเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่รู้จะเลืกที่ไหนเลยครับ แต่คิดว่าคงจะใช้โตเกียวมารีนต่อไป เห็นมีศูนย์อยู่เกือบทั่วประเทศ
    ใช่เลยน้าสิงห์ เขาโทรหาแฟนผม แฟนเลยส่งให้ผม ผมบอกว่ายังไม่รู้เลย เพราะไม่รู้ว่าตอนใกล้หมดประกันจะมีตังค์หรือป่าว ไม่รู้ว่าจะทำประเภทไหน แล้วถามราคาเขาบอกประเภท1 ราคา18000 ผมเลยบอกว่าแพง เขาบอกว่าเป็นของศูนย์ฯ ถ้าข้างนอก16000 บอกเขาไปว่า งั้นเอาไว้ก่อนนะ55

User ID
    14105
    Status
    โพส
    52

อ้าวผมนึกว่าผมโดนคนเดียวนะเนี่ยจากรับสาย มาเป็นไม่รับต่อไปเดี๋ยวจะเปลี่ยนเป็นคุกคามกับบ้างและถ้าเป็นอย่างนี้...อิอินึกอยู่เหมือนกันมันตื๊อผิดปกติ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ผมก็โดนครับ เป็นตุเป็นตะ ผมก็เลยนัดให้น้องที่โทรมาให้ติดต่อมาอีกวันจันทร์นี้

จะบอกน้องเค้าว่าให้มารับเงินสดที เพราะโอนเงินไม่เป็น ตอนนี้รออยู่ตลาดโรงเกลือ

มาถึงให้โทรมาบอกด้วยครับ ผมจะได้ไม่ต้องรับสาย เหนื่อยใจ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

เคยเจอคร้าบบบบบน้า ผมบอกมานว่า ผมบ่มีรถ จาให้ทำกับแมวหรา แค่นี้นะเลิกกาน วางสาย ตั่งแต่นั่นมามะเคยโทรมาเลยคร้าบบบบบบบบบ 5555555555555555555

User ID
    14982
    Status
    โพส
    242

เอ๊ะ...ยังไงกันครับ โทรมาหาผมเหมือนกัน ผมตกลงทำไปแล้ว จะจ่ายงวดแรกในวันที่ 5 นี้ ผ่อน 4 เดือน ความน่าเชื่อถือก็คือ มีข้อมูลเราทุกอย่าง ทั้งข้อมูลส่วนตัว และข้อมูลรถยนต์ ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อ คุยไม่นานผมแจ้งว่าติดประชุมให้ติดต่อมาใหม่ แล้วก็เตรียมคำถามเอาไว้ ผมทดลองถามข้อมูลเกี่ยวกับรถและข้อมูลส่วนตัวที่ให้ไว้เฉพาะกับศูนย์บริการเท่านั้น (ศูนย์ฯที่สมุทรปราการ) ก็ตอบได้เป๊ะๆ ทุกอย่าง ก็เลยคิดว่าถ้าเป็นการหลอกสุ่มดู ก็ไม่น่าจะรู้ได้ขนาดนี้ ผมทำประกันเสริมอย่างอื่นไปอีกต่างหาก จ่ายไปแล้ว 3000 กว่าบาท มีเจ้าหน้าที่มาหาถึงที่ คุ้มครองเลย มีกรมธรรม์ ใบเสร็จให้เรียบร้อย (เพียงแต่ยังไม่ได้ตรวจสอบกับบริษัทฯ จริงๆจังๆ เท่านั้น - เป็นของกรุงเทพประกันภัย - เดี๋ยวต้องตรวจสอบดูหน่อยแล้วล่ะ) เอกสารอยู่ที่ผมส่วนหนึ่ง
    เอ...น้าๆที่ีมีข้อมูล รบกวนถามหน่อยครับ ที่ว่าโดนหลอกนี่...โดนยังไงครับ ส่งงวดกันไปครบแล้วไม่คุ้มครองหรือยังไง หรือว่าไม่มีตัวตน รบกวนข้อมูลที่กระจ่างกว่านี้ครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้