สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

มาตรฐาน ขอความคิดเห็นเรื่องการออกรถใหม่หน่อยครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมชอบสีขาว แต่ผมลองหาดูตามเวปเค้าบอกว่าวันอังคารไม่ถูกกับสีขาว แล้วผมดูธาตุผมธาตุดิน เค้าบอกว่าถูกกับสีขาว - - เลยไม่รู้จะเลือกอย่างไงดีอะครับ แล้ววันออกรถอีก ผมอยากออกวันจันทร์เพราะสดวกวันจันทร์ แต่ตามเวปที่ผมหาๆดูเค้าบอกไม่ถูกกับวันจันทร์อีก เฮย

สมาชิกทั้นอื่นจะออกรถต้องมาดูเหมือนผมป่าวครับเนีย ยุงยากจัง ทั้นอืนมีความคิดว่าอย่างไงบางครับ

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

มาตรฐาน ตอบ: ขอความคิดเห็นเรื่องการออกรถใหม่หน่อยครับ

เอาตามที่ใจชอบเลยครับ ความคิดส่วนตัวผมน่ะ

Banned
    User ID
    21074
    Status
    โพส
    13

มาตรฐาน ตอบ: ขอความคิดเห็นเรื่องการออกรถใหม่หน่อยครับ

แล้วแต่เราสะดวดดีกว่าคับ เสร็จแล้วก็ให้พระเจิม หรือ พ่อแม่ก็ได้คับ เขาให้เอาคนที่รักเรามากที่สุดเจิมหรือตายายก็ได้ พระท่านบอกไว้อะคับเคยถาม

User ID
    20307
    Status
    โพส
    82

ผมเกิดวันอังคารครับ แฟนก็เกิดวันอังคาร แต่ก็เอาสีขาวครับ ตอนนี้กะลังรอเค้าตรวจเอกสารอยู่ ส่วนเรื่องถูกโฉลกหรือปล่าวแล้วแต่ความเชื่อครับ ผมเคยเครียดเรื่องนี้พักนึง
    ตอนนี้ได้ทางออกแล้วครับ ปรึกษากับหลวงอาที่บ้าน ท่านถามผมว่า ผมนับถือศาสนาอะไร เพราะพุทธแท้ๆไม่ได้สอนเรื่องความเชื่อแบบนี้ึครับ ความเชื่อแบบนี้มีตามพราห์ม,ฮินดู ที่เราซึมซับเอาเข้ามาในการใช้ชีวิตกันตอนนี้มากกว่าครับ ท่านบอกว่า ให้ตั้งตนอยู่ในความไม่ประมาทนั้นแหละดีที่สุดครับ ออกวันไหนก็ได้ สีไหนก็ได้ แค่ว่าตอนขับรถไม่ประมาท มีสติไว้ตลอดดีที่สุดครับ

User ID
    20985
    Status
    โพส
    290

ตามใจเราชอบเลยครับ เพราะรถจะอยู่กับเราอีกนานครับ

User ID
    12377
    Status
    โพส
    395

ผมก็เกิดวันอังคารจะเอาสีขาวมุกแต่ตอนซื้อ m10 ตัวแรกมันไม่มีเลยเอา สีเทา-ดำ แทนมีแต่คนบอกไม่ถูกกับสีดำ/ขาว/เทา แล้วรถในบ้านเรามันจะมีซักกี่สีกัน
    เอาอย่างที่เราชอบดีที่สุดแล้วเราจะมีความสุขกับมันอย่ามาทนใช้ของที่เราไม่ชอบเลยครับทั้งหมดมันอย่ที่เราต่างหากอย่าประมาทมีสติทุกครั้งที่ขับรถ

User ID
    20563
    Status
    โพส
    43

รถก็เหมือนกับบ้าน ครับน้า ถ้าน้าเลือกสีที่น้าไม่ชอบแต่ถูกโฉลก น้าคิดดูเราต้องอยู่กับสิ่งที่ไม่ชอบแล้วน้ามีความสุขป่ะ
    อย่าคิดมากครับ อยู่กับสิ่งที่เรามีความสุขดีกว่าน้า ที่เหลือมันสามารถเลี่ยงได้

User ID
    12368
    Status
    โพส
    253

ผมซื้อรถที่ตัวเองชอบ รูปทรงของรถ สี วันที่ออก เงินพร้อม ก็สะดวกหมดทุกวันและเวลา อย่าประมาทในการขับและระวังรถรอบข้างด้วยตอนใช้งาน ซื้อแล้วไปให้ พ่อกับแม่ให้พร ถือว่า พรที่ให้ประเสร็ฐห่วงใยและจริงใจ ครับน้า

vjprove
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ exnamebank ดูโพส
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมชอบสีขาว แต่ผมลองหาดูตามเวปเค้าบอกว่าวันอังคารไม่ถูกกับสีขาว แล้วผมดูธาตุผมธาตุดิน เค้าบอกว่าถูกกับสีขาว - - เลยไม่รู้จะเลือกอย่างไงดีอะครับ แล้ววันออกรถอีก ผมอยากออกวันจันทร์เพราะสดวกวันจันทร์ แต่ตามเวปที่ผมหาๆดูเค้าบอกไม่ถูกกับวันจันทร์อีก เฮย

สมาชิกทั้นอื่นจะออกรถต้องมาดูเหมือนผมป่าวครับเนีย ยุงยากจัง ทั้นอืนมีความคิดว่าอย่างไงบางครับ
    ผมเอาสะดวกก่อนเลย..เงินพร้อมได้ของที่ถูกใจก็จัดไปเลยครับ
    เมื่อได้รถมาผมให้พ่อแม่เจิมให้พร้อมรับศีลรับพร แล้วขับด้วยความมีสติตามกฏความปลอดภัย
    เท่านี้ครับไปไหนมาไหนรับรองปลอดภัยแล้วครับ

ข้อมูลกระทู้