หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 46

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน ช่วยวิจารณ์โฆษณารถไทรทัน โดยตูน บอดี้สแลม

ฝ่ายโฆษณา มิตซูบิชิมอเตอร์
    ฝากประชาสัมพันธ์ภาพยนต์โฆษณา ไทรทันใหม่ ที่ตูน บอดี้สแลมเปลี่ยนลุคใหม่แล้ว
    มาให้สมาชิกชมรมได้ดูกันเต็มๆ เผื่อบางคนที่ยังไม่มีโอกาสได้ชมทางทีวีเลย
    ผมขอรบกวนเพื่อนสมาชิก ดูภาพยนต์โฆษณาชุดนี้แล้ว
    1. มีคิดเห็นอย่างไร
    2. รู้สึกอย่างไรกันบ้าง
    3. ข้อเสนอแนะ

เชิญวิจารณ์ได้เต็มที่

Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยวิจารณ์โฆษณารถไทรทัน โดยตูน บอดี้สแลม

ไม่เห็นถ่าย ภายในเลย หรือว่าไม่เน้น เน้นแต่ภายนอก ผมดูโดยรวมแล้วดี แต่เหมือนขาดๆไรไปหลายอย่างเลยละครับน้า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20985
    Status
    โพส
    290

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยวิจารณ์โฆษณารถไทรทัน โดยตูน บอดี้สแลม

เจ๋งดีครับ 3 รูปแบบ
    -ประหยัด+ขนของเยอะ Single Cab CNG
    -มีครอบครัวเล็กๆ+ทำธุระกิจส่วนตัวด้วย Mega Cab
    -เน้นงานลุย+ทำงานเป็นทีม Double Cab

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

เหมือนต้องการโชว์ ตูน บอดี้สแลมมากกว่า รถไทรทัน
    น่าจะเน้นด้านสมรรถนะให้มากกว่านี้
    เช่น การเกาะถนน สมรรถนะเครื่องยนต์ใหม่ ความแข็งแกร่งของโครงสร้าง เป็นต้น

E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    16484
    Status
    โพส
    139

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JOE_Genki ดูโพส
    เจ๋งดีครับ 3 รูปแบบ
    -ประหยัด+ขนของเยอะ Single Cab CNG
    -มีครอบครัวเล็กๆ+ทำธุระกิจส่วนตัวด้วย Mega Cab
    -เน้นงานลุย+ทำงานเป็นทีม Double Cab

ถึงจะยังไม่มีครอบครัวแต่ก็เป็นความใฝ่ฝัน มีครับครัว+ทำธุรกิจเล็ก

User ID
    15589
    Status
    โพส
    162

อยากให้โชว์เรื่อง ความสามารถ และ เทคโนโลยีของรถมากกว่านี้อีกนิดนึงครับ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    เหมือนต้องการโชว์ ตูน บอดี้สแลมมากกว่า รถไทรทัน
    น่าจะเน้นด้านสมรรถนะให้มากกว่านี้
    เช่น การเกาะถนน สมรรถนะเครื่องยนต์ใหม่ ความแข็งแกร่งของโครงสร้าง เป็นต้น

ตามป๋าเลย
    แต่ก็ยังสวยกว่ายี่ห้ออื่นอยู่ดี

User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

น้ำหนักของคอนเซ็ปท์มันหนักไปทางพรีเซนเตอร์เกินไปหน่อยผมว่า

ไทรทันมีข้อดีหลายอย่าง แต่ถูกพรีเซนต์น้อย เช่น จุดแข็งของไทรทัน 4ประตู อยู่ที่ภายใน หรูและเบาะหลังนั่งสบาย สมรรถนะเครื่องที่โดดเด่น

แต่ก็เข้าใจว่าเวลามันน้อยต้องตัดต่อให้พอดี รวมๆก็ผ่านครับ เพลงเพราะ แต่ตูนทำทรงนี้เหมือน เรโทรสเปค ไปหน่อย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

โดยรวมมันก็ดีครับ แต่
    **เรื่องความประหยัดก็น่าจะทำแบบค่ายอื่นบ้าง 19 โลลิตร 20 โลลิตรอะไรพวกนั้น
    **น่าจะเอาสาดโค้งโชว์แบบฝนตกถนนลื่นด้วย
    **ไอ้โอ่งอ่างอะไร เห็นหลายรอบแล้วบรรทุกอ่ะ น่าจะเป็นข้าวสาร หรือ ปุ๋ย หรืออะไรก็ได้ ที่มันหนักๆแล้วเขาขนใช้งานกันจริงๆเยอะ
    ผมได้อ่านคอลัมนึงของ คุณอะไรไม่รู้ซ๊อีโอตลาดของมิตซู
    เขาบอก 2 ไตรมาสแรกปาสปอตยอดขายอันดับหนึ่งของรถกลุ่มนี้ ไทรทันยอดขายมากกว่าปีที่แล้ว 1 เท่า อิอิ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ของดี..ไม่ต้องโฆษณาแยะ..ใช้ปากต่อปาก..บอกต่อ..คุณภาพคุ้มราคา..ใช้งานจริงประทับใจเอาไปเลยเต็ม10 โดนใจผมมากครับ..ผิดกับบางยี่ห้อที่บอกว่าดีอย่างโน้นดีอย่างนี้..แก้ไขตรงนั้น..แก้ไขตรงนี้..แต่ใช้งานจริงยังห่วยไม่ประทับใจ..ไปลองมาแล้วครับ..ที่ออกมาล่าสุด..แค่แซงซาเล้งแล้วเบรคตอนถนนลื่นความเร็ว60 ยังแถแถดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..กร๊ากเลย..เซลนั่งเงียบเลย..เลยถามว่า..ไหนว่าแก้ไขมาแล้วไง..ตอบคำถามไม่ได้..นี่ขนาดลอง รุ่น น้องแพนเค๊กน๊ะ..ถ้าพี่ป๋อ..คงไม่แตกต่างไรกัน..พล่ามมาแยะ..จบดีกว่าครับ..เด๋วโดนเขม่นเอา..ฮาฮาฮา..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย รณรงค์ : 21-08-2011 เมื่อ 07:12

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

น้ำหนักของตัวรถtriton หนักกว่าค่ายอื่นๆมากไปหน่อยครับ ลดน้ำหนักรถลงมาสัก200kg อัตราการกินน้ำมันคงทำได้ดีกว่านี้

TTC-01947 TTC-Member
    User ID
    11850
    Status
    โพส
    320

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส

+1 เสียงครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คนทำฝุ่น ดูโพส
    น้ำหนักของตัวรถtriton หนักกว่าค่ายอื่นๆมากไปหน่อยครับ ลดน้ำหนักรถลงมาสัก200kg อัตราการกินน้ำมันคงทำได้ดีกว่านี้
    ที่หนักกว่าค่ายอื่น แต่ได้เหล็กที่หนากว่า โครงสร้างที่แข็งแรงกว่า ผมยอมครับ แต่แค่นี้ผมว่าอัตรากินน้ำมันก็ไม่ขี้เหร่อะไร แต่อัตราเร่งมันก็อาจจะด้อยกว่ายี่ห้ออื่นเขา

User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    โดยรวมมันก็ดีครับ แต่
    **เรื่องความประหยัดก็น่าจะทำแบบค่ายอื่นบ้าง 19 โลลิตร 20 โลลิตรอะไรพวกนั้น
    **น่าจะเอาสาดโค้งโชว์แบบฝนตกถนนลื่นด้วย
    **ไอ้โอ่งอ่างอะไร เห็นหลายรอบแล้วบรรทุกอ่ะ น่าจะเป็นข้าวสาร หรือ ปุ๋ย หรืออะไรก็ได้ ที่มันหนักๆแล้วเขาขนใช้งานกันจริงๆเยอะ
    ผมได้อ่านคอลัมนึงของ คุณอะไรไม่รู้ซ๊อีโอตลาดของมิตซู
    เขาบอก 2 ไตรมาสแรกปาสปอตยอดขายอันดับหนึ่งของรถกลุ่มนี้ ไทรทันยอดขายมากกว่าปีที่แล้ว 1 เท่า อิอิ
    เห็นด้วยกับการโชว์ด้านสมรรถนะ มากกว่าโชว์พรีเซนเตอร์
    เข้ามาช่วยกันวิจารณ์ให้มากครับ
    เพื่อให้ทางฝ่ายโฆษณา mmth. นำไปปรับปรุง

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

พูดกันตรงๆ นะครับ มิตซูห่วยเรื่องประชาสัมพันธ์มาแต่ไหนแต่ไร
    ไม่ค่อยเอาใจลูกค้าเหมือนเจ้าของตลาดบางค่าย เหมือนลูกค้าไม่มีความสำคัญ
    หนังสือวารสารของมิตซู ผมใช้รถมาขึ้นปีที่ 5 เคยได้รับฉบับเดียว 555
    ศูนย์บริการบางแห่งยอดแย่ และที่เจ็บใจ ทำไมตัวทำส่งนอกมันเลิศหรูกว่าที่ขายให้คนไทย
    ทั้งๆ ที่ผลิตในไทย แรงงานไทย จริงๆ แล้ว ไทรทันกินขาดทั้งรูปร่าง สมรรถนะ ฯลฯ
    แต่ขาดการประชาสัมพันธ์ การบริการ การเอาใจใส่ ฯลฯ แค่นี้ก่อนครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ฝ่ายโฆษณา มิตซูบิชิมอเตอร์
    ฝากประชาสัมพันธ์ภาพยนต์โฆษณา ไทรทันใหม่ ที่ตูน บอดี้สแลมเปลี่ยนลุคใหม่แล้ว
    มาให้สมาชิกชมรมได้ดูกันเต็มๆ เผื่อบางคนที่ยังไม่มีโอกาสได้ชมทางทีวีเลย
    ผมขอรบกวนเพื่อนสมาชิก ดูภาพยนต์โฆษณาชุดนี้แล้ว

เชิญวิจารณ์ได้เต็มที่

- ดูแล้วเหมือนจะสื่อให้เห็นว่าชีวิตจะเริ่มต้นจากจุดเล็กๆและการใช้งานในชีวิตประจำวันได้ราบรื่น
    ปิดท้ายที่ความแรงของเจ้าพลัสยกสูงเทอร์โบลูกใหม่ไปได้ทุกทางที่ใจฝัน

- ไม่มีระบบเทคโนโลยีที่ใส่ลงไปแบบเจาะลึกสักนิดเดียวเลยคิดว่า มันขาดรสชาติ
    กระบะแรงๆโดยสิ้นเชิง

- เอาลูกเล่นใหม่ๆเทคโนโลยีใหม่ๆมาโชร์บ้างจะดีไม่น้อยทีเดียว

* อยากให้มีการปรับปรุงเรื่องงานService ตามโชร์รูมมากกว่าครับผมว่าลูกค้าชมเชยกันปากต่อปากก็ช่วยการขายได้มากละครับ *
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyasit : 21-08-2011 เมื่อ 22:10

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เวปคลับเรา มันอยู่ในสายตา ของmmt.เหรอครับป๋า ผมไม่เห็นเค้าสนใจเวปเราเลยจะมาขอปรึกษาทำไม(ขอเต็มที่สักครั้งครับ ไม่ดี ไม่สมควรป๋าลบได้ ผมไม่ว่าไรจริงๆ)
    ตั้งแต่มีไทรทั่นมา ผมว่าดูไม่จืดเลยนะ (ดาราและเนื่อเรื่องไม่เกี่ยวเลย) การ์ฟฟิคโฆษณา ออฟชั่นที่แอบซุก งัดออกมาโม้มั่งก็ได้
    สรุปง่ายๆโฆษณาได้ตกต่ำกว่าสมัยสตราด้ามากครับ เปลี่ยนทีมโฆษณาใหม่ครับไม่เชื่อลองดู จะเท่กว่าตอนนี้มาก

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

ครั้งหน้า ขอ Messi ครับ อิอิ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

ไม่รู้สิ แต่พี่ตูนแกช่วยได้เยอะนะ อย่างน้อยบอกใครว่าพี่ตูนเป็นพรีเซนต์เตอร์ให้ไทรทั่น ก็มีแต่คนอบากจะดู อิอิ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

เอาแบบเปรียบมวยหน่อยนะครับ ค่ายคู่แข่งอย่างโตก็เอาระบบใหม่มาอวดอ้าง(ทั้งๆที่น่าจะมีมานานแล้ว) อีกของพี่แม็กก็เอาxซีรี่มาขับโฉบเฉี่ยวโชว(ได้ใจไปเต็มๆ)แถมไม่ต้องมีดารามาให้เปลือง หรืออย่างค่ายมาส เอาดารานักร้องขวัญใจสาวๆมาดริฟรถโชวความแรงและความคล่องตัวของm2 ผมว่ามิตซูเรามีดีมาก(อาจจะมากกว่าค่ายคู่แข่งด้วยซ้ำ) เช่นนะครับตัวอย่างเล็กๆน้อยๆ ระบบโปรผันเทอร์โบ กับแรงม้ามากสุดในตระกูลกระบะเงี้ย ความประหยัดน้ำมันเงี้ย(จะอ้างแล็ปอ้างการทดสอบอะไรก็ว่าไป ตลาดชอบ) ผมว่าไทรทันคงไม่ได้เป็นที่2รองใครแน่ๆครับ หรือเอาแบบที่2ค่าย ชอบคุยว่าที่1กันเหลือเกินไปเลยก็ได้ ว่า ยอดรถกระบะแรงม้ามากสุดเป็นที่1 ของตระกูลกระบะ แค่นี้ก็มีอันดับมาอ้างเค้าได้แล้ว ที่กล่าวมาทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ยาวนิสสสนึง อิอิอิอิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้