หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 55

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: triton plus 140 ps อยากลองแหวนคับ????????

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    น้าๆคับ ตัวขันดอกจัน ใช้เบอร์ไรคับ ว่าจะไปหาซื้อมาคับ ว่าจะไม่เอาทั้งชุด ว่าจะเอาตัวเดียวอะคับ ทั้งชุดมันแพงไปอะคับ ขอบคุณคับ
    ถ้ามีแยกขายก็หาแข็งๆดีๆหน่อนครับ เราใช้เบอร์t.25 ในรูปทั้งชุดนับจากตัวเล็กไปตัวที่4ครับ ทั้งชุด250บ.-ซื้อตามร้านอุปกรณ์เครื่องมือช่าง และร้านฮาร์ดแว
    แบบที่ดอกมีรูกลาง เวลาขันใจเย็นๆกดแล้วตื้อนิ่งๆสู้กับน๊อต จนมันคลายแป๊ะ อย่ากดพรวดเดียว รูดกันประจำ
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มาตรฐาน ตอบ: triton plus 140 ps อยากลองแหวนคับ????????

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ถ้ามีแยกขายก็หาแข็งๆดีๆหน่อนครับ เราใช้เบอร์t.25 ในรูปทั้งชุดนับจากตัวเล็กไปตัวที่4ครับ ทั้งชุด250บ.-ซื้อตามร้านอุปกรณ์เครื่องมือช่าง และร้านฮาร์ดแว
    แบบที่ดอกมีรูกลาง เวลาขันใจเย็นๆกดแล้วตื้อนิ่งๆสู้กับน๊อต จนมันคลายแป๊ะ อย่ากดพรวดเดียว รูดกันประจำ

ขอบคุณคับ

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

ชิมมีสองอย่างทั้งแบบสเตนเลสและอลูมิเนียมผมใช้แบบสเนเลส ผมตัดมาจากชิมที่ใช้ในการเซ็ทเซอร์วิสเครื่องจักรครับยังไงจะถ่ายให้ดูพรุ่งนี้ถ้าไม่ลืม

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ปรับบูสท์มือ ก็ได้นะครับ ไม่ต้องรองแหวน อยากได้มาก-ได้น้อย หมุนเอาตามความพอใจเลยครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ปรับบูสท์มือ ก็ได้นะครับ ไม่ต้องรองแหวน อยากได้มาก-ได้น้อย หมุนเอาตามความพอใจเลยครับ
    เล่นแรงเลยน้าปอง เดี๋ยวน้าเค้าปรับแกนโบขาดทำไงเนี่ย..555++

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ถ้าจะทำกันจริงๆ เทคนิคง่ายๆก็น้าหาซื้อสกรูเกลียวมิลขนาดm.5ยาว15-20มิล.
    จำนวน2ตัว หาปะแจดาวถอดของเก่าออกแล้วเก็บไว้ไม่ต้องกลับมาใช้อีกเพราะ
    ใช้สกรูหัวเหลี่ยมหรือหัวจมทั่วไปง่ายกว่าเยอะครับ พอคลายสกรูหัวดาวออกแล้ว
    (แค่พอหลวม)เตรียมแหวนหรือบูชที่จะรองไว้ใกล้มือ แล้วคลายสกรูออกทีละด้าน
    ตอนนี้น้าต้องใช้กำลังนิดนึงนะเพราะต้องสู้แรงสปริงของประตูเวสเกตุและสกรูอีก
    ฝั่งนึงก็คลายออกราวๆ4-5เกลียวพอให้สามารถอ้าด้านที่ถอดสกรูออกใส่แหวนรอง
    เข้าไปได้และยึดสกรูตัวที่ซื้อมาใหม่ จังหวะนี้ค่อยๆโยกหาตำแหน่งเซนเตอร์เกลียว
    นิดนึงครับใจเย็นๆและแรงแขนอย่าตกการใส่สกรูจุดนี้ควรให้มือหมุนสกรูเข้าไปเรื่อยๆ
    จะดีกว่าใช้ปะแจขันตั้งแต่เกลียวแรก เพราะเสี่ยงปีนเกลียวมาก(เกลียวไม่เข้าระยะพิตซ์)
    งานนี้ตัวที่ง่ายสุดคือตัวบนที่มองเห็นและยากสุดคือตัวล่างแต่ถ้าน้ามีกำลังแขนมาก
    งานนี้ง่ายสำหรับน้าครับ

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

ลองแหวนเสร็จเอาไปลองรับรอง ฟิ้วววววว หลังกระแทกเบาะ
    แรงครับแรงแบบประหยัด

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไก่มวกเหล็ก ดูโพส
    ชิมมีสองอย่างทั้งแบบสเตนเลสและอลูมิเนียมผมใช้แบบสเนเลส ผมตัดมาจากชิมที่ใช้ในการเซ็ทเซอร์วิสเครื่องจักรครับยังไงจะถ่ายให้ดูพรุ่งนี้ถ้าไม่ลืม
    ขอบคุณคับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ตอนนี้รู้สึกว่า ขับแบบ 2000 ไม่เกิน 3000 รอบ ขับแบบแอบซัดบ้างไม่ซัดบ้าง รูสึก ได้ 8 กิโลต่อลิตรคับ เปลืองจังคับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ถ้าจะทำกันจริงๆ เทคนิคง่ายๆก็น้าหาซื้อสกรูเกลียวมิลขนาดm.5ยาว15-20มิล.
    จำนวน2ตัว หาปะแจดาวถอดของเก่าออกแล้วเก็บไว้ไม่ต้องกลับมาใช้อีกเพราะ
    ใช้สกรูหัวเหลี่ยมหรือหัวจมทั่วไปง่ายกว่าเยอะครับ พอคลายสกรูหัวดาวออกแล้ว
    (แค่พอหลวม)เตรียมแหวนหรือบูชที่จะรองไว้ใกล้มือ แล้วคลายสกรูออกทีละด้าน
    ตอนนี้น้าต้องใช้กำลังนิดนึงนะเพราะต้องสู้แรงสปริงของประตูเวสเกตุและสกรูอีก
    ฝั่งนึงก็คลายออกราวๆ4-5เกลียวพอให้สามารถอ้าด้านที่ถอดสกรูออกใส่แหวนรอง
    เข้าไปได้และยึดสกรูตัวที่ซื้อมาใหม่ จังหวะนี้ค่อยๆโยกหาตำแหน่งเซนเตอร์เกลียว
    นิดนึงครับใจเย็นๆและแรงแขนอย่าตกการใส่สกรูจุดนี้ควรให้มือหมุนสกรูเข้าไปเรื่อยๆ
    จะดีกว่าใช้ปะแจขันตั้งแต่เกลียวแรก เพราะเสี่ยงปีนเกลียวมาก(เกลียวไม่เข้าระยะพิตซ์)
    งานนี้ตัวที่ง่ายสุดคือตัวบนที่มองเห็นและยากสุดคือตัวล่างแต่ถ้าน้ามีกำลังแขนมาก
    งานนี้ง่ายสำหรับน้าครับ
    ขอบคุณคับ
    แล้วน็อตหกเหลี่ยมหัวดำ เป้นน็อตเบอร์ไรเหรอคับ เบอร์ 8 ป่าวคับ

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    ขอบคุณคับ
    แล้วน็อตหกเหลี่ยมหัวดำ เป้นน็อตเบอร์ไรเหรอคับ เบอร์ 8 ป่าวคับ
    ที่น้าพูดมาผมเข้าใจว่าสกรูหัวจมละกันนะครับ ถ้าm.5หัวปะแจหกเหลี่ยมเบอร์4มิล.
    และถ้าเป็นหัวเหลี่ยมแบบปะแจปากตายขันทั่วไปจะใช้ปะแจเบอร์8ครับ
    การเรียกขนาดของสกรูเรียกตามเบอร์ปะแจที่ใช้นั้น ไม่ถูกต้องนะครับ
    ต้องดูที่เกลียวเป็นหลัก ลองถามอากู๋ดูครับเกลียวมิลง่ายมาก..

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

หลักการง่ายๆก็คืนหนุนนั่นแหละผลดีของการใช้ชิมคือคลายสกรูออกยัดชิมเข้าไป เอาเข้าเอาออกง่ายๆทำง่าย ใช้แรงน้อย เกลียวไม่เสีย
    ที่ใช้ชิมเพราะระหว่างสกรูจะเป็นแป้นเเพลทเดียวกันพอรองชิมมันก็ยกทั้งคู่เท่าๆกัน ดีกว่ารองแหวนเพราะหน้าสัมผัสเสมอกันคลอดเพลทท รองแหวนผมว่ามันรั้งๆที่สรู

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ที่น้าพูดมาผมเข้าใจว่าสกรูหัวจมละกันนะครับ ถ้าm.5หัวปะแจหกเหลี่ยมเบอร์4มิล.
    และถ้าเป็นหัวเหลี่ยมแบบปะแจปากตายขันทั่วไปจะใช้ปะแจเบอร์8ครับ
    การเรียกขนาดของสกรูเรียกตามเบอร์ปะแจที่ใช้นั้น ไม่ถูกต้องนะครับ
    ต้องดูที่เกลียวเป็นหลัก ลองถามอากู๋ดูครับเกลียวมิลง่ายมาก..
    ขอบคุณคับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ได้ข้อมูลมาเยอะแยะคับ ขอบคุณคับน้าๆพี่ทุกท่านคับ เด่วจะลองดูคับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ยาวเลย ตาชัย

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    ตามที่รองมานะครับ 4mmกำลังดี ไม่มีอะไรวัดทั้งสิ้นรู้สึกถึงเรี่ยวแรงที่มันมาไวขึ้นครับ ถ้าใครเคยขับโก้มา แล้วพึ่งได้มาขับตั้นจะรู้สึกถึงอาการรอรอบอย่างเห็นได้ชัดครับ แต่พอรองแหวนเข้าไปแล้ว เหมือนบูสมันจะมาไวขึ้นครับ ให้ดีอุด egr+ท่อแทนแมวด้วย ฟิ้วววววววววววววว
    ดีขึ้นเยอะไหมคับ จาก 15 psi อยากรู้จริงๆ ยังไม่ได้ทำเลยคับ รอว่างๆก่อนคับ
    ปกติผมขับมันจะรอรอบที่ 2000 รอบ ถ้ารองแล้วบูชแล้วรอบจะมาไวไหมคับ แบบว่า เตะๆที่ 1500 บูชมาแล้ว งี้คับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ยาวเลย ตาชัย
    น้าเค้าอยู่ไกล..ตาโต้ง
    ได้ข้อมูลมาเยอะแยะคับ ขอบคุณคับน้าๆพี่ทุกท่านคับ เด่วจะลองดูคับ
    ได้เรื่องยังไงบอกต่อด้วยนะครับเผื่อแผ่กันในบ้านบ้างครับเผื่อใครสนใจทำคริๆๆ
    ติดปัญหาโทรมาได้ครับ..(ห้ามยิงไม่มีตังโทรกลับครับอิๆๆ)

สเต็ปต่อไปก็บิดหอยเลยน้า..รับรองหลังติดเบาะครับ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

มามิตติ้งพระราม3วันที่3/9/54 นี้ผมแจกฟรีแต่ไปใส่เองนะครับ
    เป็นแหวนสแตนเลส304 Dia.5.5*12.7*4.0mm.[ID-OD-H]
    มีอยู่40ตัว หากยังไม่ได้ใส่รับไปเลยครับ(ถามเอาได้เลยครับไม่ต้องอาย)
    น้าครับผมอยากได้ซักตัวนะครับแต่วันที่3ต้องทำงานนะครับ ผมอยู่บางนาครับถ้าจะไปเอาเองวันว่างได้ไหมครับ และตัวเท่าไหร่ครับถ้าจะโทรสอบถามได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sek_0080 ดูโพส
    น้าครับผมอยากได้ซักตัวนะครับแต่วันที่3ต้องทำงานนะครับ ผมอยู่บางนาครับถ้าจะไปเอาเองวันว่างได้ไหมครับ และตัวเท่าไหร่ครับถ้าจะโทรสอบถามได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
    ผมจะว่างหลัง5โมงเย็นครับน้า...ถ้าน้าผ่านมาแวะเอาได้ครับจะบอกวิธีใส่ให้ทั้งหมดครับ
    ส่วนค่าใช้จ่าย..ผมช่วยเพื่อนครับ...บาทเดียวก็ไม่ต้องเสียคริๆๆๆ
    โทรบอกผมล่วงหน้า1-2วันนะครับน้าว่าจะมารับของวันไหนครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้