หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 55

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

Wink triton plus 140 ps อยากลองแหวนคับ????????

มันถอดตรงไหน ใช้น้อตเบอร์ไรขันคับ แล้วใช้ไรลองคับ ลองกี่มิลคับ ขอบคุณคับ รบกวนน้าน้าด้วยคับ ขอยืมรูปของใครไม่รู้ รูปนี้เป็นของพลัส 140 แรงม้าป่าวคับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 23-08-2011 เมื่อ 21:21

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: triton plus 140 ps อยากลองแหวนคับ????????

แหวนที่วงกลมไว้นะครับ เดิมๆจากโรงงานไม่มครับ น็อตหัวดาว สองตัวครับ ถอดออกแล้วหาแหวนมารอง จะกลึงเอา รึอีแปะรรมดามารองก็ได้ครับ อย่าให้เกิน 4 มิลนะครับ เดี๋ยวงานจะตามมาแบบ เบาะๆ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    17021
    Status
    โพส
    84

มาตรฐาน ตอบ: triton plus 140 ps อยากลองแหวนคับ????????

ทำไปเลยผมทำมาแรงม้า220แรงม้าแต่งเพียบ

User ID
    17155
    Status
    โพส
    93

รองแล้วมันเป็นไงครับ บอกทีครับถ้ารถเดิมๆตัว 140แรง

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ขับมัน

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มันจะมีปัญหาตามมาป่าวครับ อยากแรงบ้างจัง

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ตามที่รองมานะครับ 4mmกำลังดี ไม่มีอะไรวัดทั้งสิ้นรู้สึกถึงเรี่ยวแรงที่มันมาไวขึ้นครับ ถ้าใครเคยขับโก้มา แล้วพึ่งได้มาขับตั้นจะรู้สึกถึงอาการรอรอบอย่างเห็นได้ชัดครับ แต่พอรองแหวนเข้าไปแล้ว เหมือนบูสมันจะมาไวขึ้นครับ ให้ดีอุด egr+ท่อแทนแมวด้วย ฟิ้วววววววววววววว

User ID
    13009
    Status
    โพส
    83

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    ตามที่รองมานะครับ 4mmกำลังดี ไม่มีอะไรวัดทั้งสิ้นรู้สึกถึงเรี่ยวแรงที่มันมาไวขึ้นครับ ถ้าใครเคยขับโก้มา แล้วพึ่งได้มาขับตั้นจะรู้สึกถึงอาการรอรอบอย่างเห็นได้ชัดครับ แต่พอรองแหวนเข้าไปแล้ว เหมือนบูสมันจะมาไวขึ้นครับ ให้ดีอุด egr+ท่อแทนแมวด้วย ฟิ้วววววววววววววว
    น้าครับแค่รองแหวน ไม่เกิน 4 ม.ม. ก็แรงขึ้นกว่าเดิมอีกนิดหนึ่งแล้วใช้ป่าวครับหรือว่าต้องทำอย่างอื่นเพิ่มอีกครับน้า ต้องปรับบูท เพิ่มไหมน้า รถผมอุด egr แล้วครับ ขอบคุณครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    แหวนที่วงกลมไว้นะครับ เดิมๆจากโรงงานไม่มครับ น็อตหัวดาว สองตัวครับ ถอดออกแล้วหาแหวนมารอง จะกลึงเอา รึอีแปะรรมดามารองก็ได้ครับ อย่าให้เกิน 4 มิลนะครับ เดี๋ยวงานจะตามมาแบบ เบาะๆ
    ผมขอถามนิดนึงคับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร อยากถามว่า ไอกะปุกกลมๆ แล้วมีแกนดึงไปที่หลังเทอร์โบ มันทำงานอย่างไรคับ มันจะดึงโย้ยเข้าออกหรือป่าวเวลาเรากดคันเร่ง
    แล้วตัวไทนตันพลัส 140 แรงม้า บูชเดิมให้มาที่เท่าไร แล้วลอง 4 มิล บูชขึ้นมาอีกเท่าไหร่ แล้วถ้าลองเกินสีมิลจะเป็นไรไหมคับ
    ผมสังเกตุเห็นน็อตดอกจันมีสีส้มทาอยู่ข้างใน ถ้าผมไปแกะ เวลาเข้าศูนย์จะมีปัญหาไหม
    ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 24-08-2011 เมื่อ 12:47

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

รองแล้วได้กี่แรงบิด แรงม้าคับ มีใครพอ test บ้างคับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ลองเข้าไปอ่านเรื่องรองแหวนจากกระทู้นี้ครับ ดีจริง แรงแบบเริ่มต้น ประหยัด

http://www.thaitritonclub.com/forum-...ad.php?t=10489

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ขอถามนิดนึงคับว่าเทอร์โบตัว 116 กับ 140 แรงม้า บูชที่ดรงงานให้มาเท่ากันเลยเหอรคับคือ 10 ปอนด์

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มามิตติ้งพระราม3วันที่3/9/54 นี้ผมแจกฟรีแต่ไปใส่เองนะครับ
    เป็นแหวนสแตนเลส304 Dia.5.5*12.7*4.0mm.[ID-OD-H]
    มีอยู่40ตัว หากยังไม่ได้ใส่รับไปเลยครับ(ถามเอาได้เลยครับไม่ต้องอาย)

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    ผมขอถามนิดนึงคับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร อยากถามว่า ไอกะปุกกลมๆ แล้วมีแกนดึงไปที่หลังเทอร์โบ มันทำงานอย่างไรคับ มันจะดึงโย้ยเข้าออกหรือป่าวเวลาเรากดคันเร่ง
    แล้วตัวไทนตันพลัส 140 แรงม้า บูชเดิมให้มาที่เท่าไร แล้วลอง 4 มิล บูชขึ้นมาอีกเท่าไหร่ แล้วถ้าลองเกินสีมิลจะเป็นไรไหมคับ
    ผมสังเกตุเห็นน็อตดอกจันมีสีส้มทาอยู่ข้างใน ถ้าผมไปแกะ เวลาเข้าศูนย์จะมีปัญหาไหม
    ขอบคุณคับ
    กระปุกกลมเรียกว่าเวสเกตทำหน้าที่เปิด-ปิดประตูไอเสียที่โข่งหลังโบครับน้า
    เวลาทำงานของมันคือ1400รอบ(ประมาณนั้นจำไม่ค่อยได้ครับ)คือจะดึงเข้า-ออก
    ตามรอบเครื่องยนต์ที่เท้าเราสั่งให้หมุน บูสเดิมๆจากโรงงานพลัสผมมา15ปอนด์
    +/-นิดหน่อยครับหลังรองแล้ว17.5ปอนด์ตามสเป็คน้าวุฒิต้นตำหรับเค้าเลย
    ถ้ารองมากไปเครื่องไม่พังครับ แต่จะพบอาการรอบตกเพราะบูสคัทecuสั่งลดลงเอง
    เพื่อเซปโบครับผม ยกเท้าจากคันเร่งก็ไปต่อตามปกติ
    น็อตส้มๆน่าจะเป็นการQCงานก่อนออกจากไลน์ผลิตนะครับเข้า0คงไม่เกี่ยวกับประกัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    รองแล้วได้กี่แรงบิด แรงม้าคับ มีใครพอ test บ้างคับ
    ไม่มีครับ.Diyเล่นแบบบ้านๆไม่รำคาญหัวใจครับ..คริๆๆ
    ขอถามนิดนึงคับว่าเทอร์โบตัว 116 กับ 140 แรงม้า บูชที่ดรงงานให้มาเท่ากันเลยเหอรคับคือ 10 ปอนด์
    116ผมไม่ทราบครับแต่พลัส140ก็ตามด้านบนครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyasit : 25-08-2011 เมื่อ 20:22

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    กระปุกกลมเรียกว่าเวสเกตทำหน้าที่เปิด-ปิดประตูไอเสียที่โข่งหลังโบครับน้า
    เวลาทำงานของมันคือ1400รอบ(ประมาณนั้นจำไม่ค่อยได้ครับ)คือจะดึงเข้า-ออก
    ตามรอบเครื่องยนต์ที่เท้าเราสั่งให้หมุน บูสเดิมๆจากโรงงานพลัสผมมา15ปอนด์
    +/-นิดหน่อยครับหลังรองแล้ว17.5ปอนด์ตามสเป็คน้าวุฒิต้นตำหรับเค้าเลย
    ถ้ารองมากไปเครื่องไม่พังครับ แต่จะพบอาการรอบตกเพราะบูสคัทecuสั่งลดลงเอง
    เพื่อเซปโบครับผม ยกเท้าจากคันเร่งก็ไปต่อตามปกติ
    น็อตส้มๆน่าจะเป็นการQCงานก่อนออกจากไลน์ผลิตนะครับเข้า0คงไม่เกี่ยวกับประกัน

ไม่มีครับ.Diyเล่นแบบบ้านๆไม่รำคาญหัวใจครับ..คริๆๆ

116ผมไม่ทราบครับแต่พลัส140ก็ตามด้านบนครับ

17.5 เนี่ยลองกี่ตัวคับ 2 หรือ 4 คับ
    เด่วว่างจะลอง ลองแหวนดูคับ ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 25-08-2011 เมื่อ 20:47 เหตุผล: ...

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

เวสเกตจะมีน๊อตยึด2ตัว(ซ้าย-ขวา)รองแหวนข้างละ1ตัวๆละ4มิล.ครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    มามิตติ้งพระราม3วันที่3/9/54 นี้ผมแจกฟรีแต่ไปใส่เองนะครับ
    เป็นแหวนสแตนเลส304 Dia.5.5*12.7*4.0mm.[ID-OD-H]
    มีอยู่40ตัว หากยังไม่ได้ใส่รับไปเลยครับ(ถามเอาได้เลยครับไม่ต้องอาย)
    ขอบคุณคับป๋มอยู่เชียงใหม่อะก๊าพพพพ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

น้าๆคับ ตัวขันดอกจัน ใช้เบอร์ไรคับ ว่าจะไปหาซื้อมาคับ ว่าจะไม่เอาทั้งชุด ว่าจะเอาตัวเดียวอะคับ ทั้งชุดมันแพงไปอะคับ ขอบคุณคับ

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

เมื่อเช้าผมใช้ชิมรอง การรองแหวนผมว่ายากม๊โอกาศน๊อทหายและเกลียวเสียสูงมาก ใช้วิธีคลายแล้วตัดชิมรองดีกว่า
    อัราเร่งดีขึ้นมาก ออกตัวไวขึ้น
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไก่มวกเหล็ก : 26-08-2011 เมื่อ 14:59

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไก่มวกเหล็ก ดูโพส
    เมื่อเช้าผมใช้ชิมรอง การรองแหวนผมว่ายากม๊โอกาศน๊อทหายและเกลียวเสียสูงมาก ใช้วิธีคลายแล้วตัดชิมรองดีกว่า
    อัราเร่งดีขึ้นมาก ออกตัวไวขึ้น
    ชิมลองหน้าตาเปงยังไงเหรอคับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้