หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 55 จากทั้งหมด 55

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

มาตรฐาน ตอบ: triton plus 140 ps อยากลองแหวนคับ????????

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ผมจะว่างหลัง5โมงเย็นครับน้า...ถ้าน้าผ่านมาแวะเอาได้ครับจะบอกวิธีใส่ให้ทั้งหมดครับ
    ส่วนค่าใช้จ่าย..ผมช่วยเพื่อนครับ...บาทเดียวก็ไม่ต้องเสียคริๆๆๆ
    โทรบอกผมล่วงหน้า1-2วันนะครับน้าว่าจะมารับของวันไหนครับ
    ขอบคุณมากครับน้าชัยเดี๋ยวยังไงผมจะโทรหาน้าอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: triton plus 140 ps อยากลองแหวนคับ????????

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    น้าเค้าอยู่ไกล..ตาโต้ง

ได้เรื่องยังไงบอกต่อด้วยนะครับเผื่อแผ่กันในบ้านบ้างครับเผื่อใครสนใจทำคริๆๆ
    ติดปัญหาโทรมาได้ครับ..(ห้ามยิงไม่มีตังโทรกลับครับอิๆๆ)

สเต็ปต่อไปก็บิดหอยเลยน้า..รับรองหลังติดเบาะครับ

อ่ะถูก ถ้าหลังติดพวงมาลัยก็ อนาจารแระะะะะ 555555

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

น้าเค้าอยู่ไกล..ตาโต้ง

ได้เรื่องยังไงบอกต่อด้วยนะครับเผื่อแผ่กันในบ้านบ้างครับเผื่อใครสนใจทำคริๆๆ
    ติดปัญหาโทรมาได้ครับ..(ห้ามยิงไม่มีตังโทรกลับครับอิๆๆ)

สเต็ปต่อไปก็บิดหอยเลยน้า..รับรองหลังติดเบาะครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    อ่ะถูก ถ้าหลังติดพวงมาลัยก็ อนาจารแระะะะะ 555555

ถนัดเค้าแหละ เรื่องบิดหอยอ่ะ.....อูยยยยยยย

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

รองมาแล้ว แรงได้แรกวันเดียวครับ
    ...เพราะวันต่อมามันก็ชิน เลยไม่รู้สึกว่าแรงอีก จำความรู้สึกแรงขึ้นไม่ได้แล้ว

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ขันไม่ออกคับ แน่นมากกลัวน๊อคหวานอะคับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    ขันไม่ออกคับ แน่นมากกลัวน๊อคหวานอะคับ
    ผมใช้วิธีแต้มน็อตแล้วขันออกครับเพราะรูมันบาน อิอิ ลองอีกวิธีครับ ฉีดโซแน็กทิ้งไว้ให้เครื่องเย็นแล้วลองขันใหม่ครับ(แต่ผมใจร้อนไปหน่อย)

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    ผมใช้วิธีแต้มน็อตแล้วขันออกครับเพราะรูมันบาน อิอิ ลองอีกวิธีครับ ฉีดโซแน็กทิ้งไว้ให้เครื่องเย็นแล้วลองขันใหม่ครับ(แต่ผมใจร้อนไปหน่อย)
    ทำอย่างน้าแจ๊คว่าก่อนครับถ้าขันไม่ออกหรือรูบานใช้วิธีสกัดตอกออก หรือแต้มน๊อตอย่างน้าแจ๊คว่าครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

แต้มนี้ใช้ไรแต้มคับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    ดีขึ้นเยอะไหมคับ จาก 15 psi อยากรู้จริงๆ ยังไม่ได้ทำเลยคับ รอว่างๆก่อนคับ
    ปกติผมขับมันจะรอรอบที่ 2000 รอบ ถ้ารองแล้วบูชแล้วรอบจะมาไวไหมคับ แบบว่า เตะๆที่ 1500 บูชมาแล้ว งี้คับ
    คงต้องทำความเข้าใจกันก่อนนะครับว่าเค้ารองแหวนที่เวทเกตเพี่ออะไร การที่ turbo จะติดบูสท์เร็วหรือช้ามันอยู่ที่การออกแบบมาตั้งแต่ผู้ผลิต ส่วนการรองแหวนที่ทำกันนั้นเพื่อต้องการให้ได้บูสท์ที่สูงมากกว่าค่าเดิมที่โรงงาน set up มาให้นั่นคือเดิมทีรถเราบูสท์เราสูงสุดได้ที่ 15 psi พอรองแหวนไปแล้วจะได้มาที่ประมาณ17 psi หรือเท่าไรก็แล้วแต่ขึ้นอยู่กับความหนาของแหวนที่เรารองไป รองมากจะทำให้สปริงในตัวเวทเกตกระป๋องกลมๆนั่นหละครับแข็งต้องใช้ลมที่แรงดันสูงกว่าปกติไปดันมันถึงเปิดบายพาสไอเสียไม่ให้เข้าไปปั่นใบกังหันไอเสียเพื่อรักษาแรงดันอากาศให้ไม่เกินค่ากำหนด โดยส่วนใหญ่หรือแรกเริ่มเดิมทีของโครงการนี้เพราะสมาชิกเราไปลงโปรแกรมที่ข้ามรุ่นอย่างเครื่อง 2.5 ไปลงโปรแกรม ECU เครื่อง 3.2 แรงดันน้ำมันและปริมาณการน้ำมันมากกว่าโปรแกรมปกติตรงรุ่นเค้าจึงเพิ่มอากาศโดยการเพิ่ม บูสท์ไปด้วยวิธีรองแหวนหรือหมุนหอย กันครับส่วนโปรแกรมเดิมการรองแหวนอาจไม่ได้ช่วยอะไรมากมายนะครับอย่าคาดหวังกับการรองแหวนมาก อย่างน้าโยบอกแหละครับวันแรกรู้สึกแรกวันต่อมาก็เหมือนปกติ ลองทำดูนะครับถ้าน็อตคลายยากก็ขยับหอยได้นะครับ แต่แนะนำรถที่จะทำลองมองดูที่ปลายท่อเวลาบูสสูงสุดหน่อยนะครับว่ามันมีควันเหลืออกมาให้เห็นรึเปล่าถ้าตอนนี้มองแล้วไม่มีควันให้เห็นก็อย่าไปทำเลยครับเดี๋ยวเครื่องจะเหนื่อยเปล่า(วิ่งไม่ออกน้ำมันไม่มีมีแต่อากาศ)แต่ถ้าใส่กล่องพ่วงหรือจูนกล่องมาก็จัดไปเลยครับน้ำมันเหลือแน่นอน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jee4x4 : 09-09-2011 เมื่อ 17:37

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    คงต้องทำความเข้าใจกันก่อนนะครับว่าเค้ารองแหวนที่เวทเกตเพี่ออะไร การที่ turbo จะติดบูสท์เร็วหรือช้ามันอยู่ที่การออกแบบมาตั้งแต่ผู้ผลิต ส่วนการรองแหวนที่ทำกันนั้นเพื่อต้องการให้ได้บูสท์ที่สูงมากกว่าค่าเดิมที่โรงงาน set up มาให้นั่นคือเดิมทีรถเราบูสท์เราสูงสุดได้ที่ 15 psi พอรองแหวนไปแล้วจะได้มาที่ประมาณ17 psi หรือเท่าไรก็แล้วแต่ขึ้นอยู่กับความหนาของแหวนที่เรารองไป รองมากจะทำให้สปริงในตัวเวทเกตกระป๋องกลมๆนั่นหละครับแข็งต้องใช้ลมที่แรงดันสูงกว่าปกติไปดันมันถึงเปิดบายพาสไอเสียไม่ให้เข้าไปปั่นใบกังหันไอเสียเพื่อรักษาแรงดันอากาศให้ไม่เกินค่ากำหนด โดยส่วนใหญ่หรือแรกเริ่มเดิมทีของโครงการนี้เพราะสมาชิกเราไปลงโปรแกรมที่ข้ามรุ่นอย่างเครื่อง 2.5 ไปลงโปรแกรม ECU เครื่อง 3.2 แรงดันน้ำมันและปริมาณการน้ำมันมากกว่าโปรแกรมปกติตรงรุ่นเค้าจึงเพิ่มอากาศโดยการเพิ่ม บูสท์ไปด้วยวิธีรองแหวนหรือหมุนหอย กันครับส่วนโปรแกรมเดิมการรองแหวนอาจไม่ได้ช่วยอะไรมากมายนะครับอย่าคาดหวังกับการรองแหวนมาก อย่างน้าโยบอกแหละครับวันแรกรู้สึกแรกวันต่อมาก็เหมือนปกติ ลองทำดูนะครับถ้าน็อตคลายยากก็ขยับหอยได้นะครับ แต่แนะนำรถที่จะทำลองมองดูที่ปลายท่อเวลาบูสสูงสุดหน่อยนะครับว่ามันมีควันเหลืออกมาให้เห็นรึเปล่าถ้าตอนนี้มองแล้วไม่มีควันให้เห็นก็อย่าไปทำเลยครับเดี๋ยวเครื่องจะเหนื่อยเปล่า(วิ่งไม่ออกน้ำมันไม่มีมีแต่อากาศ)แต่ถ้าใส่กล่องพ่วงหรือจูนกล่องมาก็จัดไปเลยครับน้ำมันเหลือแน่นอน
    ขอบคุณคับ สำหรับข้อมูลดีดี แสดงว่าบูชมากขึ้นที่ 17 psi ก็ไม่ได้หมายความว่าบูชจะมาไว ใช่ไหมคับ
    ก็จะได้แรงบิดสูงสดก็ที่ 2000 รอบเมือนเดิม
    แต่แรงบิดจะเพิ่มมากขึ้นที่ 2000 รอบ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 09-09-2011 เมื่อ 20:15

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

วีนนี้ลองแหวน 4 มิล แล้วใส่กล่องดันรางของ prospeed คับ อัตราเร่งปี๊ดปาดดีคับ เด่วจะลองถ่ายคลิป 0-100 จากเดิม ได้ 14 วิ ตอนนี้น่าจะดีกว่าเก่าเยอะคับ เด่วผมค่อยมาอัพเดทให้ใหม่คับ

User ID
    19287
    Status
    โพส
    19

ของผม116บูทเดิมๆๆขึน15ปอนครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

จับเวลามาแล้วคับ ได้ 9 -10 วิ คับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

จับเวลามาแล้วคับ ได้ 9 -10 วิ คับ
    เวลาดี สมหวังตามต้องการ ดีใจด้วยครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อัตราสิ้นเปลือง ในเมืองออกตัวไม่เกิน 2500 รอบ รถผมทำได้ 10-11 โลลิตร อันนี้บ้างที่ก็ซัดบ้างไม่ซัดบ้าง ถ้าขับแบบไม่อัดเลยน่าจะเห็น 12 โลลิตรคับ
    จากเดิม ในเมือง 8 โลลิตร (โอ้แม่เจ้าเปลืองขนานี้เลยเหรอ) ออกตัวไม่เกิน 2000 รอบ คลานอย่างเต่าเลย
    วิ่งยาวๆไม่เคยจับเลยนะคับ น่าจะเห็นแถว 14-15 โลลิตร ที่ความเร็วไม่เกิน 120 นะผมว่า
    ผมว่าประหยัดมากเลยคับ เท่ากับ city zx 1500cc. ที่บ้านก็ใช้ในเมือง 12 โลลิตร
    ใครบอกว่าแรงแล้วต้องเปลือง กล่อง prospeed ของเค้าดีจิงๆคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 22-09-2011 เมื่อ 14:46

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้