สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

มาตรฐาน รายงานความเร็วในการโหลดเว็บไซต์

ตอนนี้ได้ทำการย้ายเว็บไซต์ไปยัง server ตัวใหม่

ผลการโหลดเป็นอย่างไรบ้าง รายงานผลให้ทราบด้วยนะครับ

มาตรฐาน Re: รายงานความเร็วในการโหลดเว็บไซต์

ไม่เห็นมีใครรายงานกลับมา สงสัยยังเหมือนเดิม

แต่ส่วนตัวผมแล้ว หลังจากย้าย server ความเร็วในการโหลดยังเหมือนเดิม หุหุ

งง กับมัน

มาตรฐาน Re: รายงานความเร็วในการโหลดเว็บไซต์

สงสัยเน็ตผมไม่เหมือนชาวบ้านเขา เพราะผมใช้ Cat Cdma

ใครที่ใช้เน็ต Cdma หรือเน็ตอื่น ช่วยรายงานด้วยนะครับ (จากความรู้สึก)

melfalotee
    ผู้เยี่ยมชม

1. สำหรับการเช็คว่าเปิดเว็บนี้แล้ว เร็วขึ้นไหม ขอตอบได้เลยครับว่าแยกออกได้ยากมาก เพราะขึ้นกับหลายปัจจัย ทั้งในเรื่องของความเร็วเน็ตของแต่ละสถานที่ ความเร็วในการโหลดของเครื่องคอมท่านเอง ท่อความเร็วของโฮสที่ท่านไปฝากเว็บไว้ ช่วงเวลาที่ท่านกำลังเล่นเน็ต ความสามารถในการรับโหลดสูงๆของโฮสที่ท่านฝากเว็บไว้ รวมไปถึงความรู้สึกของตัวท่านเองด้วย

2. (ขอข้ามขั้นตอนการเช็คแบบละเอียด เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา) จากช่วงที่ผ่านมา จะเห็นเพื่อนสมาชิกบ่นกันมามาก ว่าเข้าเว็บไม่ได้มั่ง เข้ามาแล้ว อืดๆช้าๆมั่ง รวมถึมผมก็เป็นด้วย นั่นก็แสดงได้ว่าสาเหตุนั้นมาจากโฮสที่ท่านนำเว็บไปฝากไว้ และการเปลี่ยนโฮส ก็เป็นการแก้ปัญหาอย่างหนึ่ง เพียงแต่การย้ายมาโฮสใหม่นั้น ก็อาจจะเกิดปัญหาเดิมๆขึ้นได้อีก หากเราไม่ศึกษาให้ดีก่อน

3. หากเว็บของท่านมีการเปิดเข้าใช้งาน หรือมีการโหลดที่ค่อนข้างมากในแต่ละวัน แน่นอนครับว่า ภาระในการอัพโหลดข้อมูลต่างๆ จะต้องถูกจ่ายมาจากฝั่งโฮส ซึ่งฝั่งโฮสจะต้องมีความสามารถในการอัพโหลดข้อมูลที่สูงพอควร จึงจะทำให้การดาวโหลดข้อมูลเข้ามาในเครื่องของท่าน รวดเร็ว และบางข้อมูลไม่สูญหาย

4. คราวนี้จะรู้ได้ยังไง ว่าโฮสที่เราฝากไว้ มีศักยภาพซักแค่ไหน เพราะขึ้นกับคุณภาพของอุปกรณ์ การเซ็ตอัพ อุปกรณ์เสริม (เช่นอุปกรณ์โหลดบาแลนซ์ เพื่อการอัพโหลดข้อมูลให้มีความเสถียรภาพ) และท่อเน็ตขนาดใหญ่ (ซึ่งท่อเน็ตก็ยังแยกได้อีกว่าเป็นแบบไฟเบอร์ หรือสายทองแดง)
    เหล่านี้แล้ว ท่านต้องสอบถามข้อมูลจากทางโฮสที่ท่านฝากไว้ เพราะนี่เป็นรากฐานในการให้บริการ (ซึ่งเขาจะบอกรึไม่นั้น ก็์ไม่แน่ เพราะบางที่ก็เป็นโฮสเล็กๆ ลงทุนไม่สูง คิดค่าบริการไม่แพง แต่บางที่คิดแพง เพราะลงทุนไปสูง)

5. คราวนี้พอเปลี่ยนโฮสแล้ว ถามว่าจะเร็วขึ้นไหม ตอบได้เลยว่า ไม่รู้หรอกว่าเร็วขึ้นหรือช้าลง (ถ้าเน็ตที่บ้านท่านไม่ช้าไปกว่า 256Kbps) เพราะการโหลดของเว็บที่เป็นลักษณะของ Forum (กระทู้) จะเป็น Text ซะส่วนใหญ่ ภาพโฆษณาด้านข้าง ขนาดไฟล์ก็เล็กจิ๋ว ไม่ค่อยมีผลต่อการโหลดซักเท่าไร

ุ6. แต่มันจะตัดกันที่ปริมาณในการเข้าใช้งาน และลักษณะของเว็บนั้นๆ (ซึ่งเว็บของท่านเป็นแบบกระทู้) หากเป็นช่วงที่มีคนเข้าเว็บท่านเยอะ และหากโฮสมีการเซ็ตอัพที่ไม่ดีพอ การล่มของเว็บก็๋มีให้เห็นอยู่บ่อยไป แต่หากเว็บท่านมีคนเข้าน้อย แถมยังเข้าไม่ได้อีก ท่านก็อย่าลืมว่า โฮสที่ท่านฝากไว้ ไม่ได้มีท่านเพียงรายเดียว เขามีลูกค้าหลายรายที่ใช้โฮสเดียวร่วมกับท่านอยู่

7. หากผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ก่อนครับ ที่มั่วมาได้ถึงข้อเจ็ด ก็เอาแบบคร่าวๆก่อนดีกว่า ไม่งั้นผมไม่ได้นอนแน่ เพราะเขียนตอนเกือบตีสาม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ออกนอกบ้านเปิดผ่านโนตบุ๊คต่อเน็ตแอร์การ์ด Ais เติมเงินกว่าจะเปิดได้1หน้ารอประมาณ 5นาทีเปิดเวปที่สีเข้มๆเร็วมากๆ
    ข้อสังเกต
    1พื้นเป็นสีขาวน่าจะกินพื้นที่โหลดมากกว่าสีดำ
    2พื้นที่โฆษณาที่เป็นกระพริบบนหัวใหญ่มากๆเลยช้า

เป็นความเห็นของเพื่อนๆหลายท่านที่พูดผ่านเข้ามาครับ เท็จจริงอย่างไรฝากพิจารณาครับ
    ใช้ที่บ้าน 3Mก็เร็วพอสมควรครับเลยมองมุมกลับกันถ้าบ้านใครไม่มี 3m4m ก็นานเอาการ
    แต่ก็น่านแหละครับ อยากเข้าเวปก็ต้องรอหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 18-05-2010 เมื่อ 08:17

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ส่วนตัวผมใช้ Ttt Bb 3 M. เร็วมากมายครับน้าหยามกดไม่มีค้าง คลิกแต่ละหน้าไม่เกิน 2 วินาที แต่แปลก หน้าห้องแชทเคยเร็ว 2-3 วันมานี้ มันค้างๆอ่ะครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ผมว่าเข้ายากกว่าเดิม แต่ถ้าเข้าเวปได้แล้วไม่ต่างจากเดิม 3BB 4 m

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

ของผม ก็เร็วนะครับน้ายาม ใช่3ฺฺฺBB

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    ผมว่าเข้าหยากกว่าเดิม แต่ถ้าเข้าเวปได้แล้วไม่ต่างจากเดิม 3BB 4 m

เร็วเหมื่อนกันครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

เร็วกว่าเดิมแน่นอนครับ ดี ดี ดี

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

เร็วกว่าเดิมนิดหน่อยครับ...55555

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: รายงานความเร็วในการโหลดเว็บไซต์

เร็วครับ ใช้เนตไวไฟ

ข้อมูลกระทู้