หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 31

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ราคากระจกหน้า

มีใครรู้บ้างครับว่าราคากระจกหน้าไทรทันราคาเท่าไหร่ และฟิล์มหน้าเต็มบานหน้า ของ Hicool เบอร์ 60 ราคาเท่าไหร่ครับ

กระจกลั่นครับ โดนหินไม่รู้กระเด็นมาจากไหน วิ่งซ้ายสุดช่องทางด่วน ถ.พระราม 2 ขาเข้า หน้าศาลเจ้าแม่งู ความเร็วแค่ 50 ไม่มีรถนำหน้าเลย มีแต่รถด้านขวา น่าจะมาจากรถทางขวาล่ะ เพี้ยะเป็นดวงเลย ถึงชั้นในของกระจกเลยครับ

ถ้าเป็นลูกปืนผมคงเรียบร้อยไปแล้วเพราะตำแหน่ง กลางกบาลเลย

ช่วงนี้มีแต่เรื่องเสียเงิน ยางก็บวมยังไม่เปลี่ยนเลย นี่กระจกมาแตกอีก อะไรมันจะซวยอย่างนี้

ใครรู้ราคาแจ้งหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 12-09-2011 เมื่อ 22:24

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: ราคากระจกหน้า

สองอย่างรวมกัน มี 4500 ครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ผมเปลี่ยนHicool หน้าเต็มเบอร์60มาพันนึงครับน้าเอก ไม่รู้แพงหรือเปล่าร้านแถวๆสายลวด
    แต่กระจกนี่ไม่รู้ราคา ของผมกระจกก็มีรอย แต่รอยกว้างประมาณ5มิล เสียวๆแตกเหมือนกับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    สองอย่างรวมกัน มี 4500 ครับ
    หมายถึงยางกับกระจกเหยอออออออออออออ เหออออออออออออ เพื่อนนนนนนนนนนนนนนน เหนื่อยวะ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    ผมเปลี่ยนHicool หน้าเต็มเบอร์60มาพันนึงครับน้าเอก ไม่รู้แพงหรือเปล่าร้านแถวๆสายลวด
    แต่กระจกนี่ไม่รู้ราคา ของผมกระจกก็มีรอย แต่รอยกว้างประมาณ5มิล เสียวๆแตกเหมือนกับ
    1000 รวมฟิล์มกับค่าแรงแล้วเนอะ น้าโจ ขอบคุณครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    มีใครรู้บ้างครับว่าราคากระจกหน้าไทรทันราคาเท่าไหร่ และฟิล์มหน้าเต็มบานหน้า ของ Hicool เบอร์ 60 ราคาเท่าไหร่ครับ

กระจกลั่นครับ โดนหินไม่รู้กระเด็นมาจากไหน วิ่งซ้ายสุดช่องทางด่วน ถ.พระราม 2 ขาเข้า หน้าศาลเจ้าแม่งู ความเร็วแค่ 50 ไม่มีรถนำหน้าเลย มีแต่รถด้านขวา น่าจะมาจากรถทางขวาล่ะ เพี้ยะเป็นดวงเลย ถึงชั้นในของกระจกเลยครับ

ถ้าเป็นลูกปืนผมคงเรียบร้อยไปแล้วเพราะตำแหน่ง กลางกบาลเลย

ช่วงนี้มีแต่เรื่องเสียเงิน ยางก็บวมยังไม่เปลี่ยนเลย นี่กระจกมาแตกอีก อะไรมันจะซวยอย่างนี้

ใครรู้ราคาแจ้งหน่อยนะครับ
    ของผมก็เเตกครับตั้งเเต่สงกรานต์ ตอนนี้ยังไม่ใด้เปลี่ยนเลยครับ เคยไปถามช่างจะจก ว่าช่อมให้ใหม ช่างเขาบอกเเตกวิ่งไม่ถึงขอบจะช่อมใด้ ไม่รู้ของน้าเเตกวิ่งไปถึงใหนครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    1000 รวมฟิล์มกับค่าแรงแล้วเนอะ น้าโจ ขอบคุณครับ
    กระจก กับฟิล์มอะ กระจกสองชั้นนะ ดูด้วย ถ้าเทมเปอเรทอะไรซักอย่างนะ ไม่เวิค แตกแล้วร้าวเป็นเม็ดข้าวโพด เซฟตี้รุ่นเก่า เขาไม่ใช้แล้วมั้ง

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    กระจก กับฟิล์มอะ กระจกสองชั้นนะ ดูด้วย ถ้าเทมเปอเรทอะไรซักอย่างนะ ไม่เวิค แตกแล้วร้าวเป็นเม็ดข้าวโพด เซฟตี้รุ่นเก่า เขาไม่ใช้แล้วมั้ง

...เด๋วนี้บานหน้าเค้าเป็น ลามิเนท กระจก(พลาสติกอบแข็ง)นิรภัย2ชั้นทั้งหมด ฮัฟ ส่วนเทมเปอร์ เป็นข้างและหลังฮัฟ เฮียโต้ง...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

สามรูแล้วเหมือนกันวุ้ยขับอยู่130 ยังไม่ฉีกตามแนวเสียวๆอยู่เนี่ย โป๊กแป๊กเปี้ย เจอกระเด็นมาจากรถคันหน้า

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

ผมแค่ชนนก กระจกแตกเป็นจุดเล็กๆแล้วครับ ยังสงสัยเลยว่ามันจะใหญ่ขึ้นไหม นกตัวเล็กๆๆๆๆๆๆเองนะนี่ ทำไมบางเช่นนี้ล่ะครับ แลนเซอร์คันเก่าโดนหินแล้วแค่เป็นรอยเอง

User ID
    267
    Status
    โพส
    354

กระจก 2 ชั้นกับฟิลม์ เตรียมงบไว้ประมาณ 5000 บาทครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว

แบ่งปันน้ำใจ TTC-Member
    User ID
    20764
    Status
    โพส
    68

ผมก้อเป็นครับร้าวยาวประมาณ1ฟุตครับ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส

...เด๋วนี้บานหน้าเค้าเป็น ลามิเนท กระจก(พลาสติกอบแข็ง)นิรภัย2ชั้นทั้งหมด ฮัฟ ส่วนเทมเปอร์ เป็นข้างและหลังฮัฟ เฮียโต้ง...
    ฮัฟเฮีย ไม่รู้ เลยเตือนเผื่อมันมีหลงเหลือ ค้างโกดังอยู่ อิอิ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

เบิกห้างที่มีโลโก้มิตรซูก็แพงหน่อยครับ น้าเอก +1,000 บาท
    กระจกไทยที่มีตราพระจันทร์ก็ไม่น่าเกิน 3,200 บาท +ฟีล์มก็ประมาณ 1,200 บาท แผ่นหน้า
    2 ชั้น มันเบาะถ้าโดนแถวขอบยาง ละก็ งอกอีกแล้ว

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

เปลี่ยนมาแล้วครับเฉพาะกระจกสองชั้น 5000 บาท

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ง่า...เสียวๆ อยู่เหมือนกันวุ๊ยย
    ขับเร็วด้วยจิ ยางอีกเริ่มลายแระ....

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

เปลี่ยนมาเมื่อต้นปี ของTSG [Thai Safty Glass] 3500฿ ฟิล์มลามิน่า 40%-1500฿ รวม 5000฿
    แต่ถ้าของ TAG [Thai Auto Glass] 3000฿ ฟิล์ม Hicool40%-1200฿
    แต่ช่างบอกว่าคุณภาพไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ แต่พอดีเหลือบไปดูกระจกประตูเป็น TSG เลยจัดให้เหมือนกันไป
    อีกอย่างครับเวลาติดตั้งช่างต้องขูดยางติดกระจกชุดเก่าออก ย้ำเลยว่าต้องทาสีกันสนิมปิดแผลที่ขูดโดนเหล็กตัวถัง ไม่งั้นนานไปน้องหนิมขึ้นมายิ้มให้แน่ๆ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

แตกกันง่ายจริงๆ ผมก็เคลมไปเดือนที่แล้วแตกไม่มากเท่าไร เดิมติดฟิล์มลามีน่าไม่ปรอทแต่พอเปลี่ยนดันใส่ปรอทมาให้ซะนี่

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

แตกด้วยคนครับ
    วันอาทิตย์นี่เอง วิ่งใต้ทางด่วนแถว กลางกรุงเทพ เซ็งจังเสียตังอีกละ
    เดือนที่แล้วก็แก้มยางเบียดฟุ๊ตบาท ขาด ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย (พึ่งใส่รองเท้าใหม่ 2 เดือนเอง โอ้ยยยยยยย ปวดฟัน)

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

เปลี่ยนมาแล้วครับ TSG 2ชั้น 3000
    ฟิล์ม 60 Maxma 800
    คาดปรอทบน 20 เซ็น 300
    รวม 4100 ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้