หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

กระทู้: เบื่อจริงๆ ตอนอยากได้ตังค์อ้อนจัง ได้ตังค์แล้วต้องให้โทรตาม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

มาตรฐาน เบื่อจริงๆ ตอนอยากได้ตังค์อ้อนจัง ได้ตังค์แล้วต้องให้โทรตาม

มันเซ็งครับ เลยอยากเล่าให้ฟัง โทรตามกันแต่เนิ่นๆจะได้ไม่เซ็งแบบผม
    ผมซื้อรถ7/9/10ผ่านไป5เดือนโบรกเกอร์ประกันโทรมาเสนอต่อประกัน ผมก็เออทำก็ทำ
    ตอนเสนอบอกแบ่งจ่าย3งวด(ให้รู้สึกเหมือนผ่อนได้ว่างั้น ผ่อนบ้าอะไรจ่ายงวดสุดท้ายแล้วถึงจะเริ่มคุ้มครอง) อันนี้ไม่ซีเรียส
    งวดแรก 25/02/2011 มีพนักงานมาเก็บถึงบ้าน
    งวดสอง 1/08/2011 อันนี้มีพนักงานโทรมาเตือน
    งวดสาม 1/09/2011 อันนี้มีsms มาแ้จ้งว่าถึงเวลาจ่ายตังค์แล้วนะคะ
    วันที่ 7/9/2011 ประกันเก่าหมด ประกันใหม่เงียบ
    วันนี้ 13/09/2011โทรไปถามโบรกเกอร์ บอกเดี๋ยวขอเช็คก่อนเดี๋ยวโทรกลับ
    เลยโทรไป บ.ประกัน บอกขอเช็คก่อนว่าติดปัญหาอะไรทำไม กรมธรรม์ ยังไม่ออก (น่าจะติดปัญหาซักอย่าง) เราก็อ้าวชักไม่ดีแล้ว
    ซักพักโบรกเกอร์โทรมาบอก กรมธรรม์ออกแล้วนะคะ เดี๋ยวจะให้น้องส่งให้วันนี้ค่ะ ลูกค้าไม่ต้องกลัวนะคะถ้าจ่ายตังค์ครบแล้วก็เริ่มคุ้มครองแล้วค่ะ
    ทีวันจ่ายตังค์โทรมาตามตรงวันเป๊ะ แต่กรมธรรม์ต้องรอให้โทรตามก่อน เซ็งจริงๆเลย

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

มาตรฐาน ตอบ: เบื่อจริงๆ ตอนอยากได้ตังค์อ้อนจัง ได้ตังค์แล้วต้องให้โทรตาม

ของอะไรครับ โบรคเกอร์ tqm ป่าว ให้จ่ายตังค์ก่อนหมดประกันตั้ง 7 เดือนเลยหรือ ครับ

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

มาตรฐาน ตอบ: เบื่อจริงๆ ตอนอยากได้ตังค์อ้อนจัง ได้ตังค์แล้วต้องให้โทรตาม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ big10260(TTC00131) ดูโพส
    ของอะไรครับ โบรคเกอร์ tqm ป่าว ให้จ่ายตังค์ก่อนหมดประกันตั้ง 7 เดือนเลยหรือ ครับ
    ถุกต้องครับ

User ID
    39
    Status
    โพส
    335

ผมออกรถมาได้ 3 เดือน โทรมาจะให้ทำประกัน หลอกล่อสารพัด รวบรัดจะมาหาเพื่อถ่ายรูปทำประวัติเก็บไว้ก่อน แต่ผมก้ไม่ทำ ต่อมาผมเอาเบอร์นั้นให้แม่ใช้ก็โทรมาหาเรื่อยๆ พยายามหลอกล่อทุกทางเพื่อขอเบอร์ผมจากแม่ อ้างว่าจะส่งเอกสารเกี่ยวกับบริษัท ที่ผมทำไปให้ขอเบอรืหน่อย ติดต่อเรื่องงานบ้างแหละ สารพัด พอกลับบ้านแม่เล่าให้ฟัง เลยดุเบอร์โทรมาก้เลยรู้ว่าจาก tqm

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

ผมไม่เคยทำประกันทาง โทรศัพท์ สักที

User ID
    16845
    Status
    โพส
    1,786

ผมก้อโดนครับบบ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hardrock ดูโพส
    ผมไม่เคยทำประกันทาง โทรศัพท์ สักที
    ช่ายยยยยย........ เหมือนกันเลย

User ID
    39
    Status
    โพส
    335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    ช่ายยยยยย........ เหมือนกันเลย
    ลองไหมหละครับพี่แหม่ม 021508888 ลองโทรไปได้ครับอิอิ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

แล้วตอนนี้ได้รับกรมธรรม์รึยึงครับ

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

ผมทำทางโทรศัพท์มาตลอดครับ คันนี้คันที่4แล้ว ยกเว้นตอนออกรถที่ศุนย์แถมให้
    แต่อันนี้มันขัดใจตรงที่เลยมาตั้งหลายวัน พอโทรตามก็บอกว่าจะส่งให้วันนี้ ถ้าไม่โทรตามก็คงเงียบแน่ๆ ไม่เหมือนตอนอยากได้ตังค์ ตรงวันเป๊ะเลย

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    แล้วตอนนี้ได้รับกรมธรรม์รึยึงครับ
    ยังครับเขาบอกจะส่งให้วันนี้ พูดคล้ายๆว่ากรมธรรม์เพิ่งออกทำนองนี้
    แต่ผมโทรไปเช็ค บ.ประกันแล้ว มีข้อมูลแล้วไม่น่ามีปัญหาครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ผมtqmมา4ปีแระ เสียวเลยงานนี้...แต่ของผมก็ผ่อนนะ
    กรมธรรม์ก็ออกเลยนะครับน้า เอ...รึเค้ามีลูกเล่นใหม่..หุหุ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ผมก็ทำกับ ที่นี้ นะครับ จ่ายผ่าน บัตร แล้วแบ่งจ่ายเอา 4งวด ไม่มีดอก กรมธรรค์ก็คุ้มครองต่อจาก ของเดิมเลย ส่งมาให้ก่อนหมด ด้วยซ้ำ อ่ะครับ ตอนทำประกันก็เหลือไม่ถึงเดือน น่าจะนะครับ ก๋ไม่มีปัญหาอะไร ผมก็ทำกับ tqm มาตลอด เพราะโทรไปหา บริษัทประกันโดยตรง เขาก็บอก ยอดเท่ากัน อะไรๆก็เหมือนกัน แล้วยังถามเราอีกว่า โบรกเอกร์ไม่ได้ติดต่อไปหรือค่ะ ก็เลยทำ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ครับ หรืออาจจะเป็น เฉพาะ บุคคลไปตัวแทนดีก็ดีไปหรือ ไงหน๊อออ

ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย แค่ แชร์ ประสบการณ์ครับผม..

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ผมtqmมา4ปีแระ เสียวเลยงานนี้...แต่ของผมก็ผ่อนนะ
    กรมธรรม์ก็ออกเลยนะครับน้า เอ...รึเค้ามีลูกเล่นใหม่..หุหุ
    ในกรณีปัญหา ตอนนี้ผมก็ยังมั่นใจอยู่นะครับว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไร เพราะทาง บ.ประกันมีข้อมูลของเราแล้ว
    ประเด็นมันอยู่ที่ ผมจ่ายงวดสุดท้ายวันที่ 1/9 ผ่านไป13วัน เงียบ จนผมโทรไปตามก็ตอบว่าจะส่งให้วันนี้ สรุปว่าต้องให้โทรตามซะงั้น
    ส่วนเรื่องผ่อน ถ้าเข้าใจไม่ผิดตอนนี้น่าจะไม่มีให้ผ่อนนะครับ น่าจะเป็นแบ่งจ่ายเป็นงวดมากกว่า เพราะถ้าผ่อนน่าจะหมายถึงเอามาใช้ก่อนแล้วจ่ายทีหลัง แต่นี่เป็นการจ่ายงวดสุดท้ายแล้วกรมธรรม์ถึงเริ่มคุ้มครอง
    ดังนั้นเราจึงไม่ต้องเสียดอกเบี้ย ในทางกลับกันเราไม่คิดดอกเบี้ยก็ดีเท่าไหร่แล้ว เพราะเขาเก็บเงินเราไปก่อน เหมือนกับช่วยเราเก็บเงินประมาณนั้น

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ยังงั้นปีหน้าก็ เก็บเงินไว้เองดีกว่าครับ ใกล้จะถึงแล้วจ่าย

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    ยังงั้นปีหน้าก็ เก็บเงินไว้เองดีกว่าครับ ใกล้จะถึงแล้วจ่าย
    มันมีลูกเล่นนิดนึงครับน้าโจ
    แบบว่า ถ้าคุณตัดสินใจตอนนี้ คุณจะได้รับส่วนลดประวัติดีทันที ถึงแม้ว่าหลังจากนี้จนหมดอายุประกันคุณจะมีการเคลมและเป็นฝ่ายผิดก็ตาม
    เหมือนกับว่าเป็นการจองส่วนลด20%ประมาณนั้นครับ แต่ถ้ารอถึงเวลา เกิดต้องเคลมขึ้นมาจะไม่ได้ส่วนลดครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผมซื้อ กับน้าเกรียงในเว็บ ชัวสุดๆๆ
    ผ่อนก็มีครับ
    ไอ้ที่โทรมา อย่าไปทำครับ
    ถ้าหาข้อมูลดีๆๆ จะรู้ว่าเผลอ เราโดนหลอกนู้นหลอกนี่

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

ของผมก็ทำที่นี่แหละครับ ปีนี้ปีแรก แบ่งจ่าย 4 งวด ผมจ่ายทุกวันที่ 9 ของเดือน ตอนนี้จ่ายงวดที่ 3 ไปแล้ว ก็เหลืออีกงวดนึงวันที่ 9/10/54 และกรมธรรม์ตัวนี้ผมกก็ได้รับแล้วหลังจากจ่ายงวด 3ไปแล้วประมาณ 1 อาทิตย์ก็ได้รับกรมธรรม์

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

เป็น blacklist ของผมไปแล้วครับ บรัษัทนี้โทรจนลำคาญ โทรแล้วโทรอีก

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

ระวังนะครับโบรกเกอร์พวกนี้ชื่อคล้ายกันด้วยผมเองไม่ได้ทำกับtqm แต่เคยโทรมาโน้มน้าวให้ทำเราบอกว่าเราใช้กรุงเทพอยู่ยังจะยัดเยียดเจ้าพระยาให้อีก พอเราไม่ยอมทำบอกว่างั้นต่อกรุงเทพกับเราก็ได้ แต่พอเราให้ลองเช็คเบี้ยประกัน มั่วมากๆแพงเท่าที่เราทำอยู่เลยไม่ลดลงเลย พอถามว่าทำไมแพงเบี้ยไม่ลดจากปีที่แล้วเลยนะ บอกว่ากรุงเทพไม่มีโปรโมชั่นอะไรเลย ผมเลยโทรเข้า บ.ประกันกรุงเทพ เค้าบอกว่า โบรกเกอร์นี้อีกแล้วหรอ และบอกผมว่าอย่าไปสนใจ ไม่ต้องดำเนินการใดๆทั้งสิ้น..

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้