สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: Diy กราวด์ไวร์แล้ว ไฟเอนจิ้นไม่ดับ เหลืองค้างตลอดครับ แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

Unhappy Diy กราวด์ไวร์แล้ว ไฟเอนจิ้นไม่ดับ เหลืองค้างตลอดครับ แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

เรียนน้าๆสมาชิกไทรทันคลับครับ

ผมได้ติดตามอ่าน DIY กราวด์ไวร์ แล้วไปจัดการดำเนินการเรียนรู้การติดตั้งและติดตั้งไปด้วยตัวเองเป็นที่เรียบร้อยแล้ว การติดตั้งประสบความสำเร็จแม้จะใช้เวลาไปนานมากสำหรับมือใหม่ก็ตามครับ.....ดีใจที่ทำได้แล้วครับ

แต่เกิดปัญหาหลังจากเสร็จสิ้นกระบวนการเมื่อบิดกุญแจสตาร์ทเครื่องติดเรียบร้อยดี
    เหลือค้างไว้แต่ ไฟเอนจิ้น เหลือง ไม่ดับลงไปเลยครับ จะแก้ไขอย่างไร ทดลองขับไปตามท้องถนนก็ไม่มีปัญหาใดๆให้สังเกตได้เลยครับ

ยกเว้นไฟเอนจิ้นที่หน้าปัดเท่านั้นที่ไม่ดับเหมือนปกติหลังจากสตาร์ทรถแล้วครับ

ขอความช่วยเหลือจากทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    นายโชคดี ttc-03450

หมายเหตุ รถไทรทัน เครื่องยนต 4d56 เดิมๆนะครับ 2500 ซีซี
    รถปี 2007 ไม่ใช่คอมม่อนเรลนะครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: Diy กราวด์ไวร์แล้ว ไฟเอนจิ้นไม่ดับ เหลืองค้างตลอดครับ แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

ลองถอดขั้วแบตทิ้งไว้สักพักครับ ไม่หายก็คงต้องเข้าศูนย์

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: Diy กราวด์ไวร์แล้ว ไฟเอนจิ้นไม่ดับ เหลืองค้างตลอดครับ แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

สมาทเกจหรือไมก็เครื่องสแกนทูลครับ เอาไว้ลบโค้ดลบไฟเครื่องโชว์

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

Cool ตอบ: Diy กราวด์ไวร์แล้ว ไฟเอนจิ้นไม่ดับ เหลืองค้างตลอดครับ แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

ลองทุกวิธีตามที่หาๆอ่านในเนต สุดท้ายเอาไปรีเซตที่ศูนย์ฯ
    หมดไปสี่ร้อยยี่สิบแปดบาทถ้วน.....แฮ่ๆๆๆๆๆ

ช่างบอกว่า สายแวคคัมเข้าเทอร์โบมันหลวม.....
    อืมๆๆๆๆ ผมก็พยายามขยับโน่นเช็คนี่จนแน่ใจแล้วว่า ทุกอย่างมันโอเค

ช่างเค๊าต่อจอมอนิเตอร์ตรวจผ่านโปรแกรมให้เห็นชัดๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ....ยอมรับโดยดีเลย

อย่างน้อยก็สบายใจแล้วครับ ช่างเค๊าปรับแต่งค่าต่างๆให้เรียบร้อยดีมาก
    ให้ความรู้ตามที่เราสงสัยในแต่ละส่วนด้วย ให้เราได้รู้อะไรอีกเยอะแยะ

ขอบคุณช่างศูนย์ฯ มิตซู สะพานใหม่ ด้วยนะครับ
    รอคิวนานไปนิด แต่ก็ได้สบายใจกลับมารายงานผลให้ทุกท่านได้ทราบด้วย

นายโชคดี ttc-03450

ข้อมูลกระทู้