หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 123

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

มาตรฐาน ตอบ: ผู้ค้าไม่มีสัจจะและไม่จริงใจกับสมาชิก

เข้ามายกมือ สนับสนุนท่านเวปฯ ครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน ตอบ: ผู้ค้าไม่มีสัจจะและไม่จริงใจกับสมาชิก

ควรให้ผู้เข้ามาค้าขาย
    ลงชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร ให้ชัดเจน
    ในบอร์ดเก่าเคยลงบังคับไว้ แต่ถูกต่อต้านจากเซลล์/ผู้ขาย
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

ผมเคยสั่งซื้อไฟแต่งและไฟตัดหมอกของน้ากลาง ประทับใจมาก สั่งหลายอย่างเลย แต่มามีปัญหาตอนสั่งไฟตัดหมอกให้พ่อตา รถนิวแลนเซอร์ มันใส่ไม่พอดี ก็เปลี่ยนใหม่ให้ เอามาใส่ไม่ได้อีก ตกลงน้ากลางคืนตังค์ให้เต็มจำนวนรวมค่าที่ผมสงของกลับคืนด้วย สุดยอดมากค้าบบบบบบ

TTC-00906 TTC-Member
    User ID
    170
    Status
    โพส
    98

เห็นด้้้วยครับผมก็เจอบ่อยติดต่อมาหลายรอบไม่พร้อมสักทีบางรายนัดดูของก็ไม่มาตามนัดเสียโอกาสคนอื่นจริงๆ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    ลงชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร ให้ชัดเจน
    ในบอร์ดเก่าเคยลงบังคับไว้ แต่ถูกต่อต้านจากเซลล์/ผู้ขาย
    เห็นด้วยครับ แต่เราจะรู้ได้ยังไงว่าเป็นชื่อจริง ที่อยู่จริง เบอร์ที่ใช้จริงๆ ต้องให้น้าหยามช่วยตรวจสอบข้อมูลจริงด้วยรึป่าวครับ

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

เห็นด้วยอย่างแรงครับ.......ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานครับ

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

ผมขอเสนอวิธีนี้ประกอบการตัดสินใจซื้อของจากผู้ขาย เพราะมีหลายรายที่ขายเป็นประจำโปรดระวังผู้ขายที่มีคำชมเยอะ แต่มาจากสินค้าราคาถูกๆ หรือ เคยขายสินค้าราคาแพงไม่กี่ชิ้น และผู้ซื้อมีคำชมน้อยๆuser feedback for Suttichai12 4 user rating4 total comments (100.00%)4 positive comments(4 unique id)0 neutral comments0 negative comments (0 unique id)
    4) Bigyai (525) [ Delete ] อ. 20 ก.ย 2554 2233 Refer to item: #9098413 (comp_storage)
    ขาย - 440 บาท- HDD. 60GB._ IDE SAMSUNG_ปิดให้คุณBigyaiแล้วครับขอ
    (PRAISE) ของดี คนขายดี สุดยอดมากครับ
    3) C5868 (48) [ Delete ] ศ. 16 ก.ย 2554 1721 Refer to item: #9059545 (comp_storage)
    ขาย - 500 บาท- #HDD. 80 GB._5400 RPM/8M_ SAMSUNG IDE_Notebook#
    (PRAISE) เชื่อมั่นได้ 100% ครับ
    2) Qnetbkk (82) [ Delete ] พฤ. 15 ก.ย 2554 23:08:03 Refer to item: #9085489 (comp_storage)
    ขาย - 660 บาท- HDD. 80 GB._5400 RPM_ HITACHI IDE_Notebook
    (PRAISE) ได้รับของแล้ว ขอบคุณครับ
    1) Sompolv (758) [ Delete ] พฤ. 01 ก.ย 2554 2303 Refer to item: #8988938 (comp_storage)
    ขาย - 560 บาท- #HDD.160 GB/5400RPM/8M_SATA_SAMSUNG_Notebook#
    (PRAISE) เปิดตัว ได้เยี่ยมมากครับ

Page (1/1)
    กฏในการเขียน feedback
    1. feedback มีไว้เพื่อเขียน คำติ/ชม เมื่อจบการประมูลแล้วเท่านั้น ในกรณีที่มีคำถามต้องการสอบถาม คุณ Suttichai12 เลือกที่นี่ครับ
    2. ต้องอ้างถึงหมายเลขการประมูล ที่ซื้อ-ขาย
    2. ผู้เขียน และผู้ถูกเขียนถึง ต้องเป็นผู้ขาย กับผู้เสนอราคา (ไม่จำเป็นต้อง เป็นผู้เสนอราคาสูงสุด)
    3. เว็บมาสเตอร์ขอสงวนสิทธิ์ในการลบข้อความที่ไม่เหมาะสม
    ขอบคุณครับ
    Leave feedback for user Suttichai12
    คำชม Positiveเฉยๆ Neutralคำติ Negativeอ้างถึงการประมูลหมายเลข
    (Refer to Auction number)ถ้าต้องการเขียน ขอบคุณที่ร่วมเสนอราคา (ไม่มีการซื้อขาย) กรุณาส่งทาง อี-เมล์เท่านั้น ที่นี่ครับ!
    * เขียนชมโดยไม่มีการซื้อขายกัน, แจกสิ่งของ หรือเขียนคำชมให้ตัวเอง ทางเว็บขอนุญาติปิดชื่อที่ใช้โดยไม่มีการแจ้งเตือน
    (เนื่องจากมิจฉาชีพอาจนำคำชมคุณไปหลอกลวงผู้อื่น)

ในกรณีที่นอกรอบไปแล้วยังเขียนชม ขอให้โทรแจ้ง 08-3923-5330 เพราะมิจฉาชีพจะนำคำชมกลับไปหลอกผู้อื่น ตัวอย่างคำชมกลับที่มิจฉาชีพได้รับแล้วนำไปหลอก กดดูที่นี่ (คำชมที่ 1-6)
    ชื่อเล่นของคุณ:
    (Your login name)หมายเหตุ คำติ ที่เขียนจะถูกส่งไปให้ webmaster พิจารณาด้วยรหัสผ่าน:
    (Password)

TTC-01947 TTC-Member
    User ID
    11850
    Status
    โพส
    320

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ ถ้าเป็นไปได้ ลงชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร ไว้ก็ดีครับ เพื่อความสบายใจ
    ทุกวันนี้บอกตรงๆครับว่าจะซื้อรัยจากทางเวป ถ้าอยู่ไม่ไกลมากจะไปเอาเองเลยอ่ะครับ ยอมเสียค่าน้ำมันหน่อยแลกกะสิ่งของที่เราต้องการ และเพื่อความสบายใจด้วยครับ

ปล. ผมก็สั่งของจากทางเวปมาแล้วประมาณ2-3 อย่างก็ยังไม่เคยเจอปัญหาเลยครับ แต่เพื่อความสบายใจ ลงชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร ก็ดีครับ

มาตรฐาน Re: ผู้ค้าไม่มีสัจจะและไม่จริงใจกับสมาชิก

เห็นด้วย อย่างแรงงงง กด like ให้สัก 10 ที

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ครายมาทำให้น้าหยามหงุดหงิดอีกแล้วล่ะเนี่ย จะค้าหรือจะขาย ก็รับผิดชอบกับสินค้าและคำพูดกันด้วยนะครับ เพราะยังมีผู้ค้าอีกหลายรายที่ยังค้าขายบนเว๊ปบอร์ดอยู่ ผมล่ะหนึ่งคนที่ขายของให้เพื่อนสมาชิก

สนันสนุนความคิดเห็นน้าหยามและป๋าครับ อย่างน้อยควรยืนยันตัวตนกันซักนิด เพราะบางท่านก็เพิ่งสมัครใหม่เพื่อเข้ามาขายของกัน ผมเห็นมาจากอีกบอร์ดนึง มีเรื่องกันทุกวัน โอนตังค์แล้ว แต่ของไม่ส่ง ล่าสุดโดนจับแล้วครับ อยู่พัทลุง ประจานกันหน้าเว๊ปเลย เพราะมีเพื่อนสมาชิกค้นหาจากอีเมล์ไปเจอใน FB มีรูปพร้อม เต็ม ๆ ครับ แอบอ้างเป็นทหารยศสัญญาบัตรอีกทั้งที่เป็นแค่พลทหาร งามไส้กันไปเลย ส่วนใหญ่ที่มีปัญหาก็สถานะ Newbie กันทั้งนั้น่ล่ะครับ ขอบคุณครับ

User ID
    7426
    Status
    โพส
    137

เห็นด้วยครับน้า ชื่อ ที่อยู่ เบอร์ติดต่อได้ ถ้าจริงใจกันจะกลัวอะไร

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ใครโกง..ฟันคอริบเรือนไปเลย...(แรงไปป่าวครับ..)

User ID
    12619
    Status
    โพส
    196

ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่สนับสนุนของในคลับเรา....

User ID
    11699
    Status
    โพส
    160

ถูกต้องครับ สัจจะสำคัญที่สุด มีสัจจะแล้วคุณจะได้ความน่าเชื่อถือ

User ID
    128
    Status
    โพส
    70

ทุกครั้งที่ซื้อจากเพื่อนๆพี่ๆ ในคลับก็ไม่เคยผิดหว้ง ผิดพลาดบ้างก็ส่งกลับเปลี่ยนใหม่ยังไม่พบปัญหาการซื้อเลย และผมก็จะแจ้งเบอร์มือถือผมทุกครั้ง แสดงความจริงใจในการซื้อ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อยู่ด้วยกันต้องซื่อสัตย์ และจริงใจต่อกันให้มากๆครับ ผมไม่อยากให้มีเรื่องไม่ดีเกิดขึ้นที่บ้านหลังนี้ครับ

เคยสั่งพรมจากในเว็บ ของ e.i" ก็ดีครับไม่มีปัญหา
    ต่อมาสั่ง ไฟฉายจาก(สั่งไป 2 รอบ เพราะ ใช้แล้วติดใจ) ป๋าอลงกรณ์ก็ดีอีกเช่นกัน แต่ป๋าส่งไปผิดที่ และช่วยติดตามให้ผู้รับปลายทางส่งมาให้ผมอีกต่อหนึ่ง (ต้องขอชมครับ)
    ตอนนี้ตังค์เหลือนิดหน่อย ว่าจะหาของแต่งกระจุก กระจิก เช่น ปลายท่อไอเสีย หรือเกจ์วัด คงไม่มีปัญหากระมังเพราะจะสั่งกับสมาชิกเก่า เช่าน้าปอง หรือคุณโอ ประดับยนต์ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00542 TTC-Member
    User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

งั่นผมร้องเรียนหนึ่งเรื่อง เรื่องเสื้อคลับปี54นะครับผมโอนไปเมือ่วันที่ 2/9/11 ยังไม่มีการตอบรับเลยครับ
    ปล.หากข้อความนี้ไม่สมควร ขอพระอภัยมณีและลบทิ้งได้นะครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00542 TTC-Member
    User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chitk ดูโพส
    งั่นผมร้องเรียนหนึ่งเรื่อง เรื่องเสื้อคลับปี54นะครับผมโอนไปเมือ่วันที่ 2/9/11 ยังไม่มีการตอบรับเลยครับ
    ปล.หากข้อความนี้ไม่สมควร ขอพระอภัยมณีและลบทิ้งได้นะครับ
    ดันครับ

User ID
    16852
    Status
    โพส
    134

นี่ครับ เขาบอกมาวิธีโดนโกงมาครับ cr.pantip ครับ
    วิธีติดตามเมื่อถูกโกง ซื้อขายในอินเทอร์เน็ต
    --------------------------------------------------------------------------------
    หลังจากไปแจ้งความแล้ว ให้ไปดาวโหลดแบบฟอร์ม แล้วยื่นเรื่องต่อ "ศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโล ยี" เห็นจับได้มาหลายรายแล้วที่ฉ้อโกงผ่านทางเว็ปบอร์ดต่ างๆ
    ขั้นตอนการดำเนินการ
    1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ
    2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้
    2.1 แบบฟอร์มตาม 1
    2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
    2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว
    2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ
    2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction
    2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น
    2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น
    3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ ตำรวจศูนย์ตรวจสอบและ วิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330 หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อย ู่ และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่

ดาวน์โหลดแบบฟอร์มจับโจรได้ที่นี่ http://upic.me/show/6507986 - ก่อนทำการซื้อสินค้า กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่า สินค้าและบริการ มีตัวตนจริง ไม่ว่าคนขาย จะอ้างว่า เป็นในนามบุคคล หรือบริษัทก็ตาม มิเช่นนั้น ท่านอาจต้องเสียเงินฟรี อย่ายอมเสี่ยง เพื่อแลกกับสินค้าราคาถูกกว่าความจริง!
    - ในการพบปะ เพื่อติดต่อซื้อขาย โปรดระวังเหตุชิงทรัพย์ โดยหลีกเลี่ยง สถานที่เปลี่ยว, การไปพบปะ ตามลำพัง และโปรดระวัง การฉกฉวยสินค้าของท่าน

พกง. หรือพัสดุเก็บเงินปลายทาง ไม่ปลอดภัยสำหรับผู้ซื้อเสมอไป เพราะต้องจ่ายเงินก่อนที่จะเปิดดูของภายในได้ ซึ่งผู้ขายสามารถส่ง ก้อนหิน หรือ สิ่งอื่นที่มีขนาดและน้ำหนักใกล้เคียงมาแทนได้

วิธีสืบตัวคนร้ายด้วยตัวเองครับ (อันนี้ใครโดนโกงมาแล้วคันมือคันเท้าลองเลยครับ)

1.เริ่มสงสัยติดต่อไม่ได้ ให้สงสัยไว้ก่อนเลยว่า ผ่านไป 1-2 วันยังติดต่อไม่ได้ งานเข้าแน่ๆ
    2.พอแน่ใจแล้วว่างานเข้า รีบไปแจ้งความแล้วส่งใบแจ้งความ แนบกับกระทู้ที่โดนโกงส่งให้ Admin ขอเลข IP ก่อนเลยนะคับ ขั้นตอนนี้ต้องทำก่อนเลย
    3.นำเลข Ip ตรวจสอบว่าเป็นผู้ให้บริการ ที่ไหน เช่น TOT TT&T เป็นต้น เช็คได้จาก เน็ตเลยคับ ไม่ยากๆ
    4.ทราบแล้วว่าเป็นโทรศัพท์เป็นของใคร TOT/TT&T ให้ไปแจ้งขอเบอร์บ้านด่วน โดยนำใบแจ้งความเบิกทางให้เราทั้งหมด
    5.ได้เบอร์บ้านมา และที่อยู่มันก็ไม่ยากแล้วคับ แค่นี้ก็น่าจะเห็นแวว คนร้ายแล้วคับ
    6.ถ้ามันใช้ร้านเน็ต ก็ขอภาพวงจรปิดได้จากร้านเลย หรือ รองสืบว่า ณ เวลานั้นเด็กคนไหนมาเล่นบ่อยๆ ทุกอย่าถ้าติดปัญหา เอาใบแจ้งความจัดการเลย
    7.สืบจากเลขที่บัญชีว่าเป็นของใคร โดยไปหาที่ธนาคารว่าพอจะช่วยอะไรได้บ้าง ขอทราบเบอร์ได้ไหม หรือสาขาที่เปิดบัญชี
    8.ให้ตำรวจจัดการในเรื่องของบัญชีให้ว่า มีการจ่าย ถอดเบิกไปเมื่อไรหลังจากที่เราโอนแล้วก็ขอภาพจากกล้อ งวงจรปิด

เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ

1. อายุการแจ้งความ - ไม่เกิน 3 เดือนหลังจากทราบว่าถูกโกง ผู้เสียหายต้องรีบแจ้งความต่อพนักงานฯ ทันทีที่ทราบ อย่าจะจะจะ ... เคยมีผู้เสียหายท่านนึงในคดี Nobi ลืมแจ้งความเกิน 3 เดือนหลังทราบเรื่อง เลยทำให้ผู้เสียหายลดลงไป 1 ราย

2. ผู้เสียหายมี 2 ทางเลือกครับ
    2.1 วิธีช้า -ให้ตำรวจส่งสำนวนคดีต่ออัยการเพื่อส่งฟ้องศาลฯ (อัยการอาจจะไม่ส่งฟ้อง) หรือ
    2.2 วิธีเร็ว - ผู้เสียหายสามารถยื่นฟ้องต่อศาลฯ เอง

เพียงเท่านี้ผมก็สามารถตามตัวคนร้ายได้ไม่ยากแล้วคับ ใช้เวลาประมาณ 10 กว่าวัน คราวนี้ก็ไม่ต้องกลัวไอพวกโจรแล้วนะคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย azuma : 11-10-2011 เมื่อ 22:26

หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้