หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 37

Crocodileman
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน พวงมาลัยหนักแฟนบ่นอยากเปลี่ยนไปใช้ปีโป้ทำไงดีครับ

เพื่อนมาบ่นให้ฟังแฟนมันบ่นอยากเปลี่ยนไปใช้ปีโป้เพราะไทรทันพวงมาลัยหนักจะทำไงดีครับ เพื่อนมันไม่อยากเปลี่ยนรถมีวิธีแก้ไขไหมครับ ช่วยเพื่อนผมด้วยครับน้าๆๆๆพึ่งออกมาได้9เดือนเอง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยหนักแฟนบ่นอยากเปลี่ยนไปใช้ปีโป้ทำไงดีครับ

คำสั่ง ผบ.สูงสุด ไม่ปฏิบัติตาม มีสิทธิ์โดนขังลืมนะครับ จะเสี่ยงเหรอ! แค่คิดก็สยองแล้ว 555555

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยหนักแฟนบ่นอยากเปลี่ยนไปใช้ปีโป้ทำไงดีครับ

ตอนนั้นรถผมมีปัญหาเรื่องพวงมาลัยเบา เครียด จนจะขายทิ้งเหมือนกันครับ ผมตามแก้อยู่ตั้งหลายเดือน
    กว่าจะกลับมาหนักเหมือนเดิม ผมดีใจมากอยากจะเข้าไปกอดช่างเลย แต่ผมก็ทำหนังสือขอบคุณศูนย์บริการไปแล้ว
    สำหรับผมพวงมาลัยของไทรทัน แบบนี้แหละครับดีแล้ว เพราะที่ความเร็วสูงมันจะต้องหนัก หนึบ ประสานเป็นหนึ่งเดียว
    ถ้าแบบได้นั่งกอดพวงมาลัยและขมิบก้นในสภาวะคับขันแล้วละก้อ ผมคนนึงละที่จะขอบาย พวงมาลัยแบบไม่มีแรงฝืน

TTC-02046 TTC-Member
    User ID
    13794
    Status
    โพส
    155

น้า Warriortriton ขอข้อมูลหน่อยครับทำอย่างไรให้พวงมาลัยหนักและหนึบขึ้นครับ ของผมเบามากเลย
    ขอบคุณครับ

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Khajorn_b ดูโพส
    น้า Warriortriton ขอข้อมูลหน่อยครับทำอย่างไรให้พวงมาลัยหนักและหนึบขึ้นครับ ของผมเบามากเลย
    ขอบคุณครับ
    อาการของรถผมนะครับ ไม่รู้จะเหมือนของน้าไหม
    -พวงมาลัยจะเบา เวลาเลี้ยว เวลายูเทิร์น จะหมุนง่ายมากใช้มือเดียวได้
    -เวลาขับพวงมาลัยจะสะเทือน สั่น
    -เวลาขับผ่านหลุม เนิน เล็กๆ พวงมาลัยจะเลี้ยวตาม
    -ขับบนถนนที่ความเร็วสูง เวลาเหยียบเศษหิน หรืออะไรก็ตามแต่ จะรู้สึกว่ามันส่งมาถึงมาลัยเลยครับ
    **ที่เข้าศูนย์แก้ไขครั้งสุดท้าย ช่างแจ้งว่าแล็คมันเสียครับเขาเลยเครมให้ใหม่ เอาไปตั้งศูนย์ใหม่**
    แล้วทุกอย่างก็กลับมาหนัก หนึบ เหมือนเดิมครับ น้าลองเอาไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อดูก่อนไหมครับเบื้องต้น และดูลมยางด้วยครับ
    รถวิ่งได้เท่าไหร่แล้วครับ ถ้าไม่ได้ขึ้นก็เข้าศูนย์ให้เขาตรวจเช็คให้ครับ

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

ลมยางอ่อนไปไหมครับ พวงมาลัยเลยหนัก ลองเติมลม ที่ 38 อัพดูครับผมเติม 38 หมด 4 ล้อเลย มันจะแข็งๆหน่อย แต่ประหยัดน้ำมัน และพวงมาลัยเบาขึ้นอีกหลายเลยครับ หรือบางทีขับแล้วปวดแขน ซึ่งพวงมาลัยไม่ได้หนักครับแต่ 0 ล้อไม่ตรง เอาไปตั้งใหม่แล้วลองขับดูใหม่นะครับ พวงมาลัยเบาๆใช่ว่าจะดีเสมอไปนะครับ ลงข้างทางก็อย่างที่เห็นๆกัน

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ผมว่าไทรทั่น..พวงมาลัยหนัก..จริงครับ..แต่เวลาควบคุมรถที่ความเร็วสูงทำได้ดีกว่า..พวงมาลัยเบาครับ..ที่บอกว่าเจ้าปีโป้เบา..เห็นลงไปกินหญ้าข้างทางมาแยะมาก..ก๋เพราะเบาๆนี่แหละครับ..ยิ่งเวลาฝนตกถนนลื่นๆหน่อย..ร่อนเป็นเรือเลย..ที่พูดอย่างนี้เพราะน้องชายเค้าใช้อยู่..บ่นๆว่าจะขายแล้ว..

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

หนักดีกว่าเบานะครับบบบบบบ

User ID
    18185
    Status
    โพส
    93

ของผมตอนแรกมันก้อหนักนะครับ แต่พอไปเปลี่ยน ล้อ 20" รู้สึกว่ามันเบาขึ้น หรือว่าผมชินหว่า รบกวนน้าช่วยออกความเห็นหน่อยว่าเพราะอารัย เห้อ !!

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

จากสถานการณ์ที่ว่ามาผมประเมินว่า
    1.รถ9เดือนถ้าขาย แล้วซื้อใหม่ผมว่าค่อนข้างจะขาดทุนเยอะ(ยิ่งมาเจอ รถคันแรกตอนนี้ด้วย)
    2.สืบเนื่องจากข้อ1.เหตุผลในการเปลี่ยนคันใหม่ไม่ค่อยสมเหตุ(พวงมาลัยหนัก)สมผล(ขาดทุนเยอะ) ผมว่าส่วนใหญ่จะเปลี่ยนรถกันใหม่เพราะ ใช้ต่อไปไม่คุ้ม(ค่าซ่อม)หรือใช้มาจนคุ้ม(เก่า)
    อีกแบบก็เปลี่ยนประเภทเช่น กระบะเป็นเก๋ง(อยากนิ่มมั่ง)หรือเก๋งเป็นกระบะ(อยากขนของมั่ง) ซึ่งส่วนใหญ่จะมีเหตุผลหลายๆข้อและเรื่องเงินหรือความคุ้มก็ค่อนข้างสำคัญ
    3.เป็นคำสั่งของ ผบ. (ฉ้านน..ไม่สนอะไรทั้งนั้น ฉ้านน..จาเปลี่ยนคันใหม่)
    ดังนั้น..ผมขอฟันธง ว่า...น้าบอกเพื่อนไปเลยครับว่า ให้ปฏิบัติตามคำสั่ง ผบ.อย่างเคร่งครัด
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย T-black : 21-09-2011 เมื่อ 23:22

User ID
    6214
    Status
    โพส
    182

ต้องปรับตัวเข้าหา...ให้เกิดความเคยชินครับ
    ในบรรดารถกระบะ มิตซู ไทรทัน พวงมาลัยจะหนักกว่า..ยี่ห้ออื่นๆครับ
    ความเสถียร...ย่อมดีกว่าครับ ในย่านความเร็วสูง
    แต่สำหรับคุณผู้หญิงขับ....อาจจะไม่ปลื้มแน่นอนครับ...

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

ผมมีปัญหาพวงมาลัยเบาตั้งแต่ออกรถมา รันอิน 500 km.เเรกเลยเข้าไป 0 ก็ไม่ได้เชคอะไรให้กลับปัดด้านๆว่า "มันก็เป็นอย่างงี้แหละพี่ ยังไม่ชินมือมากกว่า"
    เลยกลับมาลองไล่เชคเองที่บ้าน สอบถามจากอาจารย์กูเกิ้ล ดูจากลมยางเติมมาให้ 60 แหน่ทั้งๆที่ maximum load แค่ 48 เลยทดลองไปเรื่อยๆ ปัจจุบันพอใจที่ 34 เรสซิ่งนิดๆใช้งานกำลังดี

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

แฟนอยากได้เบาๆ
    งั้นรถเก๋งน้อย ดีกว่ามั้ย เบากว่าเยอะเลย

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    แฟนอยากได้เบาๆ
    งั้นรถเก๋งน้อย ดีกว่ามั้ย เบากว่าเยอะเลย
    ถูกต้องครับน้าโย ถ้าแฟนชอบเบา ๆ แนะนำ น้องมาร์ช น้องบริโอ้เลยครับ เบาจนน่ากลัว ส่วนไทรทันพวงมาลัยผมว่าไม่ต่างจากวีโก้มากหรอกกครับ แต่ตอนขับด้วยความเร็วสูงเรามั่นใจกว่าเยอะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มันแค่เพื่อนแฟน ไม่ใช่แฟน จขกท.
    ส่วนผมถามผบ.บ่อยเลยว่าหนักไหม เอ๊ะไม่เห็นบ่น
    ทั้งที่ ผบ.ผมตัวก็สูงแค่154เขย่งปีนเจ้าโฟร์เราก็ทุกวัน

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    มันแค่เพื่อนแฟน ไม่ใช่แฟน จขกท.
    ส่วนผมถามผบ.บ่อยเลยว่าหนักไหม เอ๊ะไม่เห็นบ่น
    ทั้งที่ ผบ.ผมตัวก็สูงแค่154เขย่งปีนเจ้าโฟร์เราก็ทุกวัน

เจ๊แกบอก หนักพุงป๋าอ่ะคร้าบบ 55555+

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

ส่วนผม ดีนะที่ผมขับเป็นอยู่คนเดียว ผบ ผมขับไม่เป็น ก็เลยตัดปัญหานี้ไป
    แต่ถ้าจะไปไหน ๆ นี่สิแย่เลย เรียกแต่ "ผัวจ๋า" 5555

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ทุกวันนี้ เหมือนเป็น พขร.เลย
    เพราะคุญนายเขานั่งหน้าเด้งชี้นิ้วอยู่เบาะหลังตลอด ไม่มานั่งหน้าเป็นเพื่อนกันเลย

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มันหนักก้อจริงครับ แต่ไม่ได้หนักอะไรมากมาย ผมว่าแรงผู้ ญ ไม่น่าจะน้อยขนาดนั้นนะครับ

ผบ ผมมาหมุนเล่นประจำ ไม่เหนจะบ่นเลยครับ ต้องบอก แฟนเพื่อนว่า สงสัยต้อง เล่นน้องมาร์ช หรือไม่ก้อ บริโอ้ครับ น่าจะเหมาะสมกับเค้ามากกว่า

ขายรถเพราะพวงมาลัยหนัก ผมว่ามันยังไงอยู่นะครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ตรงๆเลย น่าจะเป็นเพราะ ผบ.ไม่ปลื้มเจ้าตั้นอยู่ในใจอยู่แล้วมากกว่ามั้ง
    ถ้าแค่พวงหนักหน่อย แล้วถึงกะต้องเปลี่ยนรถขาดทุนหลายตังนี่ มันฟังไม่มีน้ำหนักเท่าไร
    ...คนไม่ชอบ ทำยังไงก็ไม่ชอบอยู่ดี

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้