หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 37 จากทั้งหมด 37

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยหนักแฟนบ่นอยากเปลี่ยนไปใช้ปีโป้ทำไงดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    มันแค่เพื่อนแฟน ไม่ใช่แฟน จขกท.
    ส่วนผมถามผบ.บ่อยเลยว่าหนักไหม เอ๊ะไม่เห็นบ่น
    ทั้งที่ ผบ.ผมตัวก็สูงแค่154เขย่งปีนเจ้าโฟร์เราก็ทุกวัน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ตรงๆเลย น่าจะเป็นเพราะ ผบ.ไม่ปลื้มเจ้าตั้นอยู่ในใจอยู่แล้วมากกว่ามั้ง
    ถ้าแค่พวงหนักหน่อย แล้วถึงกะต้องเปลี่ยนรถขาดทุนหลายตังนี่ มันฟังไม่มีน้ำหนักเท่าไร
    ...คนไม่ชอบ ทำยังไงก็ไม่ชอบอยู่ดี
    ใช่ไม่ปลื้มก็ขายมันไป
    แต่ที่บ้านผมโดนคำสั่งแล้ว คันนี้ห้ามขาย
    ชอบเอาไปขายมาหลายคัน คันนี้ขับให้หลุดเป็นชิ้นแบบน้าโยเค้านั่น
    กร๊ากกกกกก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยหนักแฟนบ่นอยากเปลี่ยนไปใช้ปีโป้ทำไงดีครับ

ถ้าไม่ชอบจริง ก็เปลี่ยนครับ ขับรถไม่มีความสุข มันทรมาน

อย่างผมไปขับกระบะคันอื่น แบรนอื่น บอกได้คำเดียวคิดถึงไทรทันที่บ้านเลย

บ่างครั้ง มันน่าจะกวาดโค้งบางโค้งสบายๆๆ แต่ต้องผ่อนความเร็ว

บางครั้งระยะนี้ น่าจะเบรก อยู่ กับกลายเป็นว่า จะทิ่มตูดเเค้าสะงั้น

มันทำให้ความมั่นใจหาย ความปลอดภัยลดลงไปเยอะ ถ้าขับรถคันที่เราไม่ชอบ ครับ

เปลี่ยนไปแล้ว ระวังจะคิดถึง ไทรทันนะครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ใช่ไม่ปลื้มก็ขายมันไป
    แต่ที่บ้านผมโดนคำสั่งแล้ว คันนี้ห้ามขาย
    ชอบเอาไปขายมาหลายคัน คันนี้ขับให้หลุดเป็นชิ้นแบบน้าโยเค้านั่น
    กร๊ากกกกกก
    แหมป๋า ลงท้าย ยังมิวายจะเหน็บอีกนะ
    ผมแค่ใช้รถให้คุ้ม แค่นั้นเอง
    รถคือเครื่องอำนวยความสะดวก ไม่ใช่สิ่งศักดิ์สิทธิ์จะได้ประคบประหงมขึ้นหิ้งไว้(ป๋าเองก็ใช้โหดเหมือนกันละน่า)

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ถ้าซื้อตามสี่แยกจะชุบพรมน้ำก็หนักครับหลายๆวันเข้าก็แห้งเดี๋ยวเบาเอง
    มีเรื่องให้เครียดมากกว่าพวงมาลัยหนัก เดี๋ยวใช้จนชินก็เบาไปเอง

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ไม่ชอบ ก็เปลี่ยน

พอไม่ดี ได้โทษคนอยากเปลี่ยนได้

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ถ้าซื้อตามสี่แยกจะชุบพรมน้ำก็หนักครับหลายๆวันเข้าก็แห้งเดี๋ยวเบาเอง
    มีเรื่องให้เครียดมากกว่าพวงมาลัยหนัก เดี๋ยวใช้จนชินก็เบาไปเอง
    คิดๆใว้ ไม่คิดว่าจะมีคนเล่นวุ้ย จะฮาไปใหนลุงท๊อบ

เห็นเขาว่า พวงมาลัย 4*4 หนักกว่า ตัวอื่น จริงป่าวครับ ถ้าจริง ลองมาขับสี่คูณสี่ มีเฮ

คลัชก็แข็งพวงมาลัยก็หนัก 555++ แต่มั่นใจดีครับ

เมียไม่ชอบปัญหาใหญ่ แก้ปัญหาต้นเหตุครับ อิอิ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ซื้อรถใหม่หน่ะมันหลายตังอยู่ ไม่ถูกใจขึ้นมาละก็เข้าเนื้ออีก หรือไม่ก็ต้องทนใช้กันต่อไป...

...แต่ไตรตั้น พวงมาลัยหนักถือว่าดี แต่วิธีแก้ของผม แถมได้สวยงามอีก ก็แค่เปลี่ยนแม๊ก 20 รัดด้วย ยาง 265/50 หรือจะยัด 255/50 ก็ ตามสะดวกจะเอายางยุ่นหรือจะเอายางจีน เกาหลีได้ทั้งนั้น รับรอง พวงมาลัย จะเบาวิ้วๆ เทียบเท่าปีโป้ กันเลยทีเดียว รับรองถูกใจแม่คุณแน่น๊อนนนนนน...

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...เอ่อ ว่าแต่ว่ารุ่นไหน พลัสหรือตัวเตี้ย...

User ID
    18185
    Status
    โพส
    93

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ซื้อรถใหม่หน่ะมันหลายตังอยู่ ไม่ถูกใจขึ้นมาละก็เข้าเนื้ออีก หรือไม่ก็ต้องทนใช้กันต่อไป...

...แต่ไตรตั้น พวงมาลัยหนักถือว่าดี แต่วิธีแก้ของผม แถมได้สวยงามอีก ก็แค่เปลี่ยนแม๊ก 20 รัดด้วย ยาง 265/50 หรือจะยัด 255/50 ก็ ตามสะดวกจะเอายางยุ่นหรือจะเอายางจีน เกาหลีได้ทั้งนั้น รับรอง พวงมาลัย จะเบาวิ้วๆ เทียบเท่าปีโป้ กันเลยทีเดียว รับรองถูกใจแม่คุณแน่น๊อนนนนนน...
    น้าครับ เปลี่ยน ล้อ20" แล้วพวงมาลัยเบาเหรอครับ ตอนแรกผมก็คิดว่า ผมคิดไปเองนะเนี่ย ไม่ค่อยชอบเลยทำไงได้มั่งเนี่ย แต่อย่าบอกว่า เปลี่ยนล้อกลับนะครับ ไม่อาววว

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

เพื่อนมาบ่นให้ฟังแฟนมันบ่นอยากเปลี่ยนไปใช้ปีโป้เพร าะไทรทันพวงมาลัยหนักจะทำไงดีครับ เพื่อนมันไม่อยากเปลี่ยนรถมีวิธีแก้ไขไหมครับ ช่วยเพื่อนผมด้วยครับน้าๆๆๆพึ่งออกมาได้9เดือนเอง
    แนะนำให้ความรู้ถึงเหตุผลที่เขาเซ็ทให้หนัก ว่าผลได้ผลเสียที่อาจจะเกิดขึ้นในสถานะการณ์ฉุกเฉิน

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

น่าเห็นจาย

ต้องใช้ความพยายามอย่างสูง ถ้าจะทำให้เขาเชื่อในเหตุผล..เพราะในเมื่อใจเขาไม่อยู่กับตั้นแล้ว

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

ถ้าคิดจะเปลี่ยนให้ดูนี่ครับน้าhttp://youtu.be/kqdU15tuHTo แล้วแฟนเพื่อนน้าอยากเปลี่ยนอีกหรือเปล่า
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Crocodileman ดูโพส
    เพื่อนมาบ่นให้ฟังแฟนมันบ่นอยากเปลี่ยนไปใช้ปีโป้เพราะไทรทันพวงมาลัยหนักจะทำไงดีครับ เพื่อนมันไม่อยากเปลี่ยนรถมีวิธีแก้ไขไหมครับ ช่วยเพื่อนผมด้วยครับน้าๆๆๆพึ่งออกมาได้9เดือนเอง

User ID
    11208
    Status
    โพส
    143

คงต้องขับรถเล็กๆแทนอะครับ หรือไม่ก็เปลี่ยนไปปีโป้

User ID
    21623
    Status
    โพส
    25

พวงมาลัยหนักแบบนี้ดีแล้วครับ ควบคุมรถได้ง่ายในความเร็วสูงๆ
    ถ้าเกิดเบาเกินไปจะเอารถไม่อยู่ (ปีโป้ยอดควำอันดับ 1 )

User ID
    7127
    Status
    โพส
    572

เปลี่ยนแล้วจะเสียใจ รู้อย่างนี้ไม่เปลี่ยนดีกว่า อิอิ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ my_white pearl ดูโพส
    น้าครับ เปลี่ยน ล้อ20" แล้วพวงมาลัยเบาเหรอครับ ตอนแรกผมก็คิดว่า ผมคิดไปเองนะเนี่ย ไม่ค่อยชอบเลยทำไงได้มั่งเนี่ย แต่อย่าบอกว่า เปลี่ยนล้อกลับนะครับ ไม่อาววว
    ...ถ้าใส่ 265/50 อยู่ก็ให้ อัพเป็น 275/55 ครับ โยกเข้าซองทีมีเมื่อยกันไปเลย...

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

แต่สำหรับผู้หญิงขับถือว่าหนักครับ ตอนออกพลัสมาใหม่ๆผมเกือบขึ้นเกาะกลางถนนตอนกลับรถแน่ะ เคยขับ อิผุผุของพี่ กับไมตี้เอ็ก รุ่นร่อนเก่งสุดๆ เจอเจ้าพลัสลืมตัวกดแล้วพวงมาลัยคืนช้า เล่นเอาพวงเราเกือบพัง เหอะๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้