หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 76

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

มาตรฐาน Plus ของเราๆท่านๆเนี่ยครับ ลุยได้แค่ไหนครับ

Plus ของเราๆท่านๆเนี่ยครับ ลุยได้แค่ไหนครับ เอาแบบที่ยังไม่ทำ4x4 นะครับ
    ประมาณ ข้ามลำธาร ทางโคลน ขึ้นเนินชันๆ กรวดลอยๆ อะไรพวกนี้อ่ะครับ

ไม่ทราบมีน้าๆคนไหนเอาไปลุยมาแล้วมั่งครับ ที่ถามเนี่ย เพราะปลายๆปีอาจมีทริปไปลุยๆ ยาวๆ ประมาณ อาทิดหนึ่ง ใจลึกๆก็ห่วงๆอยู่ครับว่าจะรอดมั๊ย

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มาตรฐาน ตอบ: Plus ของเราๆท่านๆเนี่ยครับ ลุยได้แค่ไหนครับ

อยากรู้เหมือนกัน ลุยน้ำได้เต็มที่เท่าไหร่คับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ตอบ: Plus ของเราๆท่านๆเนี่ยครับ ลุยได้แค่ไหนครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    อยากรู้เหมือนกัน ลุยน้ำได้เต็มที่เท่าไหร่คับ
    ...รถเดิมๆไม่โมดิฟายใดๆ ถ้าเรื่องลุยน้ำ คงไม่น่าจะสูงเกิน ปากทางเข้าของกรองอากาศครับ สูงกว่านั้น ถ้าไม่ได้ต่อ สนอคเกิ้ล งานงอกแน่ๆ...

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

สนอคเกิ้ลเนี่ยมาแน่ครับ กลัวเรื่องติดหล่มมากกว่า เลยอยากรู้ว่าน้าๆคนไหนเอาไปลุยมาแล้วมั่งครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ปรึกษาบรรดาเพื่อนยุทธเลยครับ เห็นเค้าลุยกันแบบไม่ต้องมีคำบรรยายเลย

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ std99 ดูโพส
    สนอคเกิ้ลเนี่ยมาแน่ครับ กลัวเรื่องติดหล่มมากกว่า เลยอยากรู้ว่าน้าๆคนไหนเอาไปลุยมาแล้วมั่งครับ
    ...เรื่องติดหล่ม ถ้าแบบชนิดที่ว่าไม่สาหัสมากและใจรักในการลุยนิดๆ ถ้าพลัสเดิมๆผมแนะนำให้ใส่ ออโต้ดิฟล็อคครับ กับงบประมาณไม่เกิน 2หมื่น เป็นอีกหนึ่งทางเลือกของ น้องๆ4X4 ที่ถูกตอนออกไป...

ai_lum_tdet04
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเอาตัวเดิมๆรุ่ชื่อ:  Kaeng Krachan (56).jpg
ครั้ง: 3749
ขนาด:  205.7 กิโลไบต์นแรกๆอะคับตัววิ่งในเมืองอะเตี้ยๆอะคับเป็นของพี่ที่ทำงานไปขึ้นเขาพะเนินทุ่งมาเเล้วทางถือว่าวิบากพอเลยนะทางขึ้นเป๊นลูกลังชันๆของผมล้อเดิมๆต้องถอยลงมาแล้วพุ่ชื่อ:  Kaeng Krachan (154).jpg
ครั้ง: 2533
ขนาด:  108.0 กิโลไบต์งขึ้นไปอาศัยเเรงส่งอยุ่สองสามโค้งแต่ก็ขึ้นไปได้(กำลังเครื่องไม่มีปัญหาพอดีมันเป็นล้อเดิมๆอะคับเลยฟรีบ่อยหมดเเรงส่งกลางทาง^^)ต่อมาก็มาเจอลำธารน้ำสูงแค่แก้มชื่อ:  Kaeng Krachan (179).jpg
ครั้ง: 1665
ขนาด:  179.0 กิโลไบต์ล้ออะแต่ตอกขึ้นจากลำธารนี่เห๊นเเล้วเสียวเลยเป็นดินลื่นๆและชันแต่ก๊อสามารถผ่านไปได้เพียงแค่ครั้งเดียวโล่งอกนอกนั้นก็เป็นทางขึ้นลงชันๆกับลูกลังสรุปสนุกดีครับขอย้ำเดิมๆทั้งหมดพอผมมีตังเลยซื้อไทรทันเลย5555ชอบมาตั้งแต่วันนั้นแหละที่เล่าให้ฟังนี่เป็นตัวเดิมๆนะตอนนี้ผมซื้อตัวพลัสเเล้วผมว่าไม่มีปัญหาครับถ้าไม่ใช่ทางขนาดออฟโรดจิงจัง^^
    Attached Images Attached Images      

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=28932
    ตัวอย่างบางตอน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

พอจะบอกได้ครับ(เดี๋ยวจะโดนข้อหาหนักว่าดูถูกชาวขับ2)ยางเดิม ดินนิ่ม ครึ่งของแก้มยางครับเรียบร้อย
    ต้องฝีมือชาวขับ2เค้าขึ้นได้โดยไม่ต้องลาก แต่ต้องฝีมือๆกันหน่อย
    สับเกียร์ไวๆโยกเดินหน้าถอยหาแรงส่ง เพื่อย้ายร่องล้อ

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    พอจะบอกได้ครับ(เดี๋ยวจะโดนข้อหาหนักว่าดูถูกชาวขับ2)ยางเดิม ดินนิ่ม ครึ่งของแก้มยางครับเรียบร้อย
    ต้องฝีมือชาวขับ2เค้าขึ้นได้โดยไม่ต้องลาก แต่ต้องฝีมือๆกันหน่อย
    สับเกียร์ไวๆโยกเดินหน้าถอยหาแรงส่ง เพื่อย้ายร่องล้อ
    แล้วถ้าเป็นยางmud พอจะช่วยไรได้มั่งป่ะครับน้า

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ai_lum_tdet04 ดูโพส
    ผมเอาตัวเดิมๆรุ่ชื่อ:  Kaeng Krachan (56).jpg
ครั้ง: 3749
ขนาด:  205.7 กิโลไบต์นแรกๆอะคับตัววิ่งในเมืองอะเตี้ยๆอะคับเป็นของพี่ที่ทำงานไปขึ้นเขาพะเนินทุ่งมาเเล้วทางถือว่าวิบากพอเลยนะทางขึ้นเป๊นลูกลังชันๆของผมล้อเดิมๆต้องถอยลงมาแล้วพุ่ชื่อ:  Kaeng Krachan (154).jpg
ครั้ง: 2533
ขนาด:  108.0 กิโลไบต์งขึ้นไปอาศัยเเรงส่งอยุ่สองสามโค้งแต่ก็ขึ้นไปได้(กำลังเครื่องไม่มีปัญหาพอดีมันเป็นล้อเดิมๆอะคับเลยฟรีบ่อยหมดเเรงส่งกลางทาง^^)ต่อมาก็มาเจอลำธารน้ำสูงแค่แก้มชื่อ:  Kaeng Krachan (179).jpg
ครั้ง: 1665
ขนาด:  179.0 กิโลไบต์ล้ออะแต่ตอกขึ้นจากลำธารนี่เห๊นเเล้วเสียวเลยเป็นดินลื่นๆและชันแต่ก๊อสามารถผ่านไปได้เพียงแค่ครั้งเดียวโล่งอกนอกนั้นก็เป็นทางขึ้นลงชันๆกับลูกลังสรุปสนุกดีครับขอย้ำเดิมๆทั้งหมดพอผมมีตังเลยซื้อไทรทันเลย5555ชอบมาตั้งแต่วันนั้นแหละที่เล่าให้ฟังนี่เป็นตัวเดิมๆนะตอนนี้ผมซื้อตัวพลัสเเล้วผมว่าไม่มีปัญหาครับถ้าไม่ใช่ทางขนาดออฟโรดจิงจัง^^
    ท่าทางน่าสนุกกันมากเลยครับ ปีนี้ผมจะออกทริปโดยรถกะบะเป็นปีแรก ปีก่อนๆเก๋งล้วนๆ ไปไหนลึกๆไม่ได้เลย

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เรื่องติดหล่ม ถ้าแบบชนิดที่ว่าไม่สาหัสมากและใจรักในการลุยนิดๆ ถ้าพลัสเดิมๆผมแนะนำให้ใส่ ออโต้ดิฟล็อคครับ กับงบประมาณไม่เกิน 2หมื่น เป็นอีกหนึ่งทางเลือกของ น้องๆ4x4 ที่ถูกตอนออกไป...
    ตัวนี้ผมสนใจมาก ดูvtr โฆษณาแล้ว แต่มันช่วยได้จริงๆเหรอครับ ในคลับเรามีคนติดไปมั่งยังครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ std99 ดูโพส
    แล้วถ้าเป็นยางmud พอจะช่วยไรได้มั่งป่ะครับน้า
    ก็พูดยากครับ แล้วแต่จะเจอพื้นผิวโลกตามพื้นที่นั้นๆ ไม่มีใครบอกได้ว่าแจ๋งไม่แจ๋ง
    หากเจอดินเละต้องปั่นล้อรอบสูง
    สบัดดินกระจายแจกใส่พวก
    เจอดินหนังหมูเราปั่นดินให้ออกจากดอกยางยากหน่อย มันจับดอกกลมหมด
    ขับ4บางที่ทางมีเนินชันตามดอยยังไม่รอดเลยครับ

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

ก็คิดจะหาดอยง่ายๆลองๆชิมดูก่อนครับปีนี้ ประมาณขุนแม่ยะ หรืออะไรที่ไม่โหด เพราะไปคันเดียวด้วยครับ กลัวได้กินข้าวลิง

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ดอยแม่ยะยางเดิมไปได้สะบายเลย ถ้าดอยแม่ตะมานมียากเนินเดียวแต่ก็ไปได้ครับถ้าทางแฉะอาจจะยากสักหน่อยสำหรับแม่ตะมานแต่ผมก็เห็นมีขับ2ขึ้นกันแน่นพื้นที่ด้านบน

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

ชื่อ:  IMG_6507.jpg
ครั้ง: 1363
ขนาด:  147.2 กิโลไบต์ชื่อ:  _1_~1.JPG
ครั้ง: 1344
ขนาด:  141.7 กิโลไบต์ชื่อ:  _1_~2.JPG
ครั้ง: 1278
ขนาด:  137.0 กิโลไบต์
    ชื่อ:  _1_~3.JPG
ครั้ง: 1352
ขนาด:  144.0 กิโลไบต์

User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

ภาพมันส์ๆจากคนขับ2

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ittichain ดูโพส
    ภาพมันส์ๆจากคนขับ2
    สวยมากครับ น่าสนุก ไปเที่ยวไหนกันครับ ลำธารสวยมาก

User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

ไปรันอินที่คลองมะเดื่อ นครนายกครับ

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

ป้าดด นี่ยังเรียกรันอินอยู่เหรอ 555

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้