หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 76 จากทั้งหมด 76

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน ตอบ: Plus ของเราๆท่านๆเนี่ยครับ ลุยได้แค่ไหนครับ

หน้าแล้ง พลัสไปได้ทุกที่ครับ ผมไปบ้านเสาหิน แม่สะเรียงมาแว้ว.......

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

มาตรฐาน ตอบ: Plus ของเราๆท่านๆเนี่ยครับ ลุยได้แค่ไหนครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ตาหนุ่มนั่นละ รายแลก 1.7 หมื่น จัดเลย ถ้าดี ผมตาม
    +1ครับ รอดูรีวิวครับ ถ้าดี ผมเอาด้วยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ std99 ดูโพส
    +1ครับ รอดูรีวิวครับ ถ้าดี ผมเอาด้วยครับ
    ใส่ได้ดีแน่นอนครับ ลองดู http://www.bymanshop.com/video_2.php

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ปไหนกันค๊าบ คริๆๆ ผมก็พลัสจร้า ไปเถอะจร้าเด๋วก็มีคนมาช่วยวินซ์จร้า555+

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ปไหนกันค๊าบ คริๆๆ ผมก็พลัสจร้า ไปเถอะจร้าเด๋วก็มีคนมาช่วยวินซ์จร้า555+

ถึงตะแคงก็ไม่หวั่น ลุยยยยยย 55555555+

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ittichain ดูโพส
    ไม่น่าจะมีรัยนะครับ ยิ่งช่วงนี้เส้นทางที่ผมไปทำงานมันก็ท่วมระดับราวๆที่เห็น

ไฟล์แนบ 129635
    ระดับนี้น้ำไม่เข้าตัวรถใช่ไหมครับ อยากได้คำยืนยันครับ นครสวรรค์บางพื้นที่ก็ท่วมประมาณนี้เลยครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ความสูงน้ำที่ลุยได้ระดับปลอดภัย คือไม่ควรท่วมยางรถยนต์ ถ้าจอดน้ำเข้าแน่นอน
    ที่ไม่ควรไม่ว่าน้ำลึกหรือตื้นแค่ไหน การกระโจนลงน้ำด้วยความเร็วสูง ไม่ควรเปลี่ยนเกียร์ขณะวิ่งในน้ำ เกียร์ 1 กันดับระดับน้ำมากกว่า 50 ซม. สบายครับ
    ของผมเกินกว่า 1 เมตรก็ไม่กล้าแล้วววววว

User ID
    11699
    Status
    โพส
    160

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ความสูงน้ำที่ลุยได้ระดับปลอดภัย คือไม่ควรท่วมยางรถยนต์ ถ้าจอดน้ำเข้าแน่นอน
    ที่ไม่ควรไม่ว่าน้ำลึกหรือตื้นแค่ไหน การกระโจนลงน้ำด้วยความเร็วสูง ไม่ควรเปลี่ยนเกียร์ขณะวิ่งในน้ำ เกียร์ 1 กันดับระดับน้ำมากกว่า 50 ซม. สบายครับ
    ของผมเกินกว่า 1 เมตรก็ไม่กล้าแล้วววววว
    ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ ช่วงนี้น้ำท่วมด้วยจะได้ประเมินความเสี่ยงได้ ระบบไฟฟ้าหรือเซ็นเซอร์ต่างๆ ที่อยู่ในจุดที่โดนน้ำได้ จะมีปัญหารึเปล่าครับ

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

ผมผ่านรังสิตมา น้ำเข้ารถเลย ต้องดูแลต่ออย่างไรดีครับ

( พรม น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย ฯลฯ)

ช่วยทีครับ

ศรุต

User ID
    618
    Status
    โพส
    163

ชื่อ:  111026_120213.jpg
ครั้ง: 203
ขนาด:  173.0 กิโลไบต์ลุยได้ทุกที่ครับ...

User ID
    618
    Status
    โพส
    163

ชื่อ:  DSC01641.jpg
ครั้ง: 189
ขนาด:  63.3 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC01640.jpg
ครั้ง: 189
ขนาด:  77.6 กิโลไบต์ทั้งลงน้ำขึ้นดอย

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ขับตามรถใหญ่เป็นวิธีที่ถูก แต่ระวังพวกรถใหญ่สวนมานะครับ ขึ้นฝากระโปรงแน่เลย

User ID
    618
    Status
    โพส
    163

ชื่อ:  DSC01605.jpg
ครั้ง: 198
ขนาด:  262.0 กิโลไบต์ถ้าไม่เสียดายรถนะครับ ไปได้หมดทุกที่...

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ดูรถขนผัก รถส่งผักสิครับ ขับสองตัวเตี้ยเยอะแยะ วิ่งขึ้นเขาลงห้วย ลุยกว่าเราเยอะแยะ
    จริงคับ จะมาเล่าประสบการณ์ตรงพึ่งเจอมา
    ผมขับรถ มอเตอร์ไซค์วิบากกับเพื่อน 4 คัน ทางขึ้นเป็นหนังหมูลื่นๆชื้นๆ ล้อฟรีกระจาย ขณะที่พวกผมกำลังรอเพื่อนกำลังขึ้นมาที่ละคัน มีไมตี๋x ข้นกะหล่ำมา อัดตั้งแต่ตินดอยขึ้นมา พร้อมลูกแม่เล็กเด็กแดง มาด้วย แต่ละคนทำหน้าเชยๆ และทุกคนก็รู้ว่าต้องจับต้องยืนท่าทางยังไง ส่วนคนขับท่าทางอ้วนๆเตี้ยดำๆ ขับกำลังหักพวงมาลัยไปมาเพราะท้ายกำลังสบัด แถมล้อเดิมไม่มีโซ่ด้วย ผ่านพวกผมไปหน้าตาเชยเลยคับ แล้วผมก็หันมามองหน้ากับเพื่อน แล้วหัวเราะกัน กร๊ากๆๆๆ
    สักพัก ขึ้นไปได้อีกซักพัก ก็เจอรุมอีก ระหว่างรอเพื่อนอีกคัน มันลื่นล้ม เพราะขามันสั่น ขาไม่ถึงล้มอยู่นั้นแหละ และไอ้แม้ว เวพ 100 ล้อเดิม
    รอกับพวกผม น่าจะขี้เกียจรอ มันก็ขับใส่กะหล่ำ ขับขึ้นไปแบบสบายๆเลย ฮาๆๆๆๆ ทื้งที่พวกผม ล้อวิบากกันทั้งนั้น
    ปล. ทางขึ้นห่วยตึงเฒ่าที่จะไปทะลุดอยสุเทพ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    จริงคับ จะมาเล่าประสบการณ์ตรงพึ่งเจอมา
    ผมขับรถ มอเตอร์ไซค์วิบากกับเพื่อน 4 คัน ทางขึ้นเป็นหนังหมูลื่นๆชื้นๆ ล้อฟรีกระจาย ขณะที่พวกผมกำลังรอเพื่อนกำลังขึ้นมาที่ละคัน มีไมตี๋x ข้นกะหล่ำมา อัดตั้งแต่ตินดอยขึ้นมา พร้อมลูกแม่เล็กเด็กแดง มาด้วย แต่ละคนทำหน้าเชยๆ และทุกคนก็รู้ว่าต้องจับต้องยืนท่าทางยังไง ส่วนคนขับท่าทางอ้วนๆเตี้ยดำๆ ขับกำลังหักพวงมาลัยไปมาเพราะท้ายกำลังสบัด แถมล้อเดิมไม่มีโซ่ด้วย ผ่านพวกผมไปหน้าตาเชยเลยคับ แล้วผมก็หันมามองหน้ากับเพื่อน แล้วหัวเราะกัน กร๊ากๆๆๆ
    สักพัก ขึ้นไปได้อีกซักพัก ก็เจอรุมอีก ระหว่างรอเพื่อนอีกคัน มันลื่นล้ม เพราะขามันสั่น ขาไม่ถึงล้มอยู่นั้นแหละ และไอ้แม้ว เวพ 100 ล้อเดิม
    รอกับพวกผม น่าจะขี้เกียจรอ มันก็ขับใส่กะหล่ำ ขับขึ้นไปแบบสบายๆเลย ฮาๆๆๆๆ ทื้งที่พวกผม ล้อวิบากกันทั้งนั้น
    ปล. ทางขึ้นห่วยตึงเฒ่าที่จะไปทะลุดอยสุเทพ
    ...5555 อันนี้เรื่องจริง เพื่อนอยู่สะเมิง ขับไมตี้เอ๊ก หน้าฝนถนนลูกรังลื่นๆ ขึ้นดอย ไม่เห็นมันจะสับเกียร์4เลย (ก็เพราะมันไม่มี 5555) ยางก้เกือบโล้น ข้างๆก็เหว ลื่นไปลื่นมา ถามมันบอกมึงขับดีๆดี กูเสียว มันบอกรถไม่มี4 มันต้องใช้เทคนิค สลัดดินกันหน่อย เออมันไปได้จริงๆวุ๊ย ลื่นแปร๊ดๆ แต่มันมองไลน์เก่ง คร่อมร่อง ชำนาญดี พอขึ้นดอยได้ เห้อโล่ง จบข่าว...

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...5555 อันนี้เรื่องจริง เพื่อนอยู่สะเมิง ขับไมตี้เอ๊ก หน้าฝนถนนลูกรังลื่นๆ ขึ้นดอย ไม่เห็นมันจะสับเกียร์4เลย (ก็เพราะมันไม่มี 5555) ยางก้เกือบโล้น ข้างๆก็เหว ลื่นไปลื่นมา ถามมันบอกมึงขับดีๆดี กูเสียว มันบอกรถไม่มี4 มันต้องใช้เทคนิค สลัดดินกันหน่อย เออมันไปได้จริงๆวุ๊ย ลื่นแปร๊ดๆ แต่มันมองไลน์เก่ง คร่อมร่อง ชำนาญดี พอขึ้นดอยได้ เห้อโล่ง จบข่าว...
    พวกแม้ว มันมองไลน์เก่งจริงๆคับ โห ล้อเดิมยังไปสบาย ส่วนอีกคัน ปาเจโร่ ขับสี่ ยังไปไม่เหมือนรถแม้วขับสองข้นกะหล่ำ พวกเค้าชำนาญเส้นทาง ข้างเป็นเหวจริงๆคับ เสียวๆ
    คับเส้นนี้ผมไปทริปกับเพื่อนยูครั้งหนึ่ง มันทะลุเส้นสะเมิงด้วยคับ ขับวิบากกันไปเป็นวัน ตอนนั้นฝนตกด้วย บอกได้เลยว่าทั้งเหนื่อยยยย ทั้งมันนนนน

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้