สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: อยากถามพี่ๆว่า ไฟดวงแรกพับ พี่ๆวิ่งกันได้กี่กิโลครับ

pang52
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากถามพี่ๆว่า ไฟดวงแรกพับ พี่ๆวิ่งกันได้กี่กิโลครับ

สวัสดีครับ
    ผมพึ่งซื้อ triton 2.4 cng 4ประตู มาได้ 4 วัน(ศุกร์ที่ 23 กันยา 54) ผมสังเกตว่าพอเติม cng เต็มครบ 4 ดวง พอไฟดวงแรกดับผมวิ่งได้แค่ ประมาณ 20 กิโลเอง มันน้อยไปมั้ยครับ(กับความเร็วแค่ 80 ) และลองจับดูพอกระพริบ วิ่งได้ประมาณ 120 กิโลเอง(ความเร็วไม่เกิน 100) มันผิดปกติมั้ยครับ เติมทุกครั้ง กดtrip ทุกครั้ง ไม่รู้จะคุยกับใคร หาเบอร์พี่ๆในเวปนี้ก็ไม่เจอ ยังไงช่วยบอกหน่อยนะครับ ผมอยู่จังหวัดเพชรบุรีครับ
    089-1202621

แก้ไขชื่อกระทู้ อยากถามพี่ๆว่า ไฟดวงแรกดับ พี่ๆวิ่งกันได้กี่กิโลครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pang52 : 28-09-2011 เมื่อ 08:52 เหตุผล: พิมพผิด

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20934
    Status
    โพส
    167

มาตรฐาน ตอบ: อยากถามพี่ๆว่า ไฟดวงแรกพับ พี่ๆวิ่งกันได้กี่กิโลครับ

ลองดูกระทู้นี้คับ อาจจะไม่ตรงตามที่ถามนัก แต่ก็น่าจะพอได้ข้อมูลคับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=30837

User ID
    13746
    Status
    โพส
    349

มาตรฐาน ตอบ: อยากถามพี่ๆว่า ไฟดวงแรกพับ พี่ๆวิ่งกันได้กี่กิโลครับ

เช็คจากไฟgas ดวงแรกดับวิ่งได้เท่าไหร่มันไม่ถูกต้องครับ น้าต้องเช็คจากgas ที่ใช้ในถังจนหมด กับ ระยะทางที่วิ่งได้อะครับ เช่น ระยะทางที่วิ่งได้/จำนวนgasที่เติม (กก.) ก็จะได้gas 1 กก.วิ่งได้กี่กม. แล้วเติมกก.ละกี่บาบก็หาเอานะครับ ( เพราะแต่ละที่ราคาgasไม่เท่ากันครับ ที่ สุราษฏร์ 10.34 บาท)

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ผมตอบไว้ที่นี่ น่าจะตอบน้าได้ในหลายๆ คำถามที่น้าอยากรู้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=31976

pang52
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณพี่ๆ ครับ เมื่อวานนี้ผมเติมจากชะอำ 80 บาท (แล้วก็กดtrip เลย) แล้วขับไปที่อำเภอ 300 ยอด ด้วยความเร็ว 100 ขากลับก็ขับมาด้วยความเร็ว 100 พอไฟกระพริบ(ดูเลขกิโลได้ 127)ผมก็ลดความเร็วลงเหลือ 90 วิ่งมาจนถึงปั๊มเดิมใจก็ตุ้มๆต่อมๆ ไม่รู้ว่าจะถึงหรือเปล่า ก็ยังกระพริบอยู่ถึงปั้ม พอจอดรอคิวเติมก๊าซ (ดูเลขไมล์ได้ 158) เติมหมดไป 120 บาท ไม่รู้ว่าแบบนี้การกินของก๊าซ ปกติมั้ยครับ

User ID
    12127
    Status
    โพส
    118

มันขึ้นกับแรงดันปั๊มด้วยครับน้า บางครั้งแรงดันแรงมากจนทะลุขีดสีแดงที่ guage ของเราเลยครับ บางวันก็ไม่ถึง ของผมเดิมๆ 4D CNG วิ่งได้ประมาณ 130-140 กิโล/ถังครับ ถ้าแรงดันไม่ดีก็วิ่งได้แค่ 100-110 ก็หมดถังแล้ว แต่ตอนนี้ผมเพิ่มถังแล้วก็ได้ราวๆ 300 กว่าโลครับ ไม่ต้องเติมบ่อย อิอิ

pang52
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ ผมอยู่จังหวัดเพชร แรงดันอาจจะไม่ดีก็ได้

User ID
    17215
    Status
    โพส
    143

ผมคิดว่ามันมีปัจจัยหลายอย่างครับ แรงอัดตอนที่เราเติมแก็ส สังเกตุที่มิเตอร์วัด ที่หัวเติมแก็ส ถ้ามันเกินจุดแดงมาก ระยะทางที่วิ่งจนหมดถัง ก็จะมากตามด้วย แต่ส่วนใหญ่ ผมเห็นที่เติม มักจะไม่ถึงจุดแดง แต่ไฟที่โชว์มันเต็มแล้ว ระยะทางที่วิ่งก็จะวิ่งได้น้อยครับ

ข้อมูลกระทู้